• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

Step 5

On your computer, unzip the Android SDK zip file. Create a new folder (For Example: C:\Android) and put the following 3 files in this new folder:
adb.exe
AdbWinApi.dll
fastboot.exe

Bác ancola66 cho hỏi sau khi đến bước này em giải nén xong, chỉ tìm được file fastboot mà không tìm được hải file trên. Có thể lấy 2file này ở đâu không bác, thank bác nhiều
Đã tìm thấy rồi bác à ;;)
Trong bộ Tool mình đưa lên là đủ cả trong đó rồi.

Anh Ancola cho em hỏi, vì lần trước bị dính Recovery 4.0.15 ko sạc pin được nên phải qua nhờ Anh Badkid kick pin. Hôm nay vào thấy Anh update post #2 là đã có thể nâng cấp được, nhưng muốn cho chắc chắn 1 lần nữa nên em mạn phép hỏi Anh là bản 15 này giờ đã an toàn chưa ạ?! :p

1.0.15 giờ ok rồi

tin từ HTC, đã chính thức xác nhận là khu vực rom asia có mã 707,708,709 sẽ dc nâng lên 1.45 qua OTA từ đầu tháng 10 (còn 1 tháng nữa)

nếu đã s-off bằng revolution thì up lại rom stock và lên 1.45 thôi, ai đang dùng rom ship thì up lại recovery.

Lỗi: Communacation with phone unexpectedly interrupted. try again.

Mod Ancola66 help với !
Em không thể S-Off cũng như recovery. Khi run Revolutionary thì lúc reboot toàn bị báo lỗi: Communacation with phone unexpectedly interrupted. try again.
Làm thế nào để khắc phục vậy ?
Tiến hành Recovery đến được bước 3, bước 4 không thấy hỏi update gì cả.
chỉ có hiện màn hình booloader, máy em Sensation mua ở Hnam mobile.
Pyramid 1.17.1111, android 2.3.3, rom 1.35.707.1

1.0.15 giờ ok rồi

tin từ HTC, đã chính thức xác nhận là khu vực rom asia có mã 707,708,709 sẽ dc nâng lên 1.45 qua OTA từ đầu tháng 10 (còn 1 tháng nữa)

nếu đã s-off bằng revolution thì up lại rom stock và lên 1.45 thôi, ai đang dùng rom ship thì up lại recovery.

Lại chờ nữa hả bác. Chán ghét cái bọn HTC này quá! Uh, mà bác cho thêm tí bằng chứng về cái gọi là "tin từ HTC" đi, chắc khg chờ nữa quá, s-off bằng revolution luôn cho rồi.

Mod Ancola66 help với !
Em không thể S-Off cũng như recovery. Khi run Revolutionary thì lúc reboot toàn bị báo lỗi: Communacation with phone unexpectedly interrupted. try again.
Làm thế nào để khắc phục vậy ?
Tiến hành Recovery đến được bước 3, bước 4 không thấy hỏi update gì cả.
chỉ có hiện màn hình booloader, máy em Sensation mua ở Hnam mobile.
Pyramid 1.17.1111, android 2.3.3, rom 1.35.707.1
Bạn chụp cái màn hình PC khi chạy Revolutionary cho mình xem:-?. Có thể do HTC Driver.

Giải quyết được rồi. Mọi người gặp tình trạng đó, cứ việc làm liên tục 3-4 lần là S-Off được

bác ancole ơi sao em unlock bootloader bằng htcdev rồi và dòng chữ màu đỏ ở trong bootloader cũng ghi la unlocked nhưng sao ở dòng thứ 2 thì nó lại ghi là s-on chứ không phải la s-off như ở trang 1
hay là nó chỉ mới cho unlocked bootloader thôi chứ chưa cho s-off hả bác
Xin cảm ơn

Ông bạn unlock bằng htcdev là được rồi.s-on cũng tương đương với s-off của revolutionary.bây giờ cài recovery và root thoải mái.chính hãng mở khóa phải khác chứ :))

Ông bạn unlock bằng htcdev là được rồi.s-on cũng tương đương với s-off của revolutionary.bây giờ cài recovery và root thoải mái.chính hãng mở khóa phải khác chứ :))

Với máy quan trọng là có thể Root và cài đặt được Recovery, để từ đó có thể Update các Custom Rom. Được như vậy là quá đủ rồi, cần gì lưu tâm tới S-OFF hay S-ON nữa cho mệt. :D

ủa,e tưởng bác phải sang bên EVO 3D chém rùi chứ.sao vẫn còn lang thang ở bên sens hả bác.hý hý.:D

khổ nỗi là đã unlock bằng htcdev rồi mà chép file recovery vao để flash thi no ghi fail to update và có thêm 1 dòng nữa là id model incorect .
bó tay luôn unlock cũng như không

theo mình thấy ở trang 1 thì cái ảnh khi unlocked cua bác ancola thì có ghi s-off mà, còn cái lỗi model id incorrect thi flash recovery chắc là do chưa s-off được quá các bác ơi
có bác nào unlock = htcdev và cai được recovery thì chỉ mình với chứ mình làm thì toàn bị model id incorret không ah .
mình sẽ nhiệt tình cảm ơn

hix,hum nay e s-on lại máy tưởng là có bản cập nhập lên 2.3.4 rùi chứ.nhưng check mãi mà chẳng thấy đâu.base rom của e là 1.35.707.1.đã có bác nào cập nhập đc chưa ạ.

hix,hum nay e s-on lại máy tưởng là có bản cập nhập lên 2.3.4 rùi chứ.nhưng check mãi mà chẳng thấy đâu.base rom của e là 1.35.707.1.đã có bác nào cập nhập đc chưa ạ.

Có thông tin từ HTC rằng, ROM 2.3.4 cho khu vực Châu Á 707, 708, 709 phải đến đầu Tháng 10 mới có bản update qua OTA, ráng đợi bạn nhé!

Có thông tin từ HTC rằng, ROM 2.3.4 cho khu vực Châu Á 707, 708, 709 phải đến đầu Tháng 10 mới có bản update qua OTA, ráng đợi bạn nhé!
hix,sau khi s-on lại rùi mò mãi mà k thấy bản cập nhập đâu.thế là e lại s-off trở lại.nhưng lần này có sự khác biệt nhỏ nhỏ đó là không còn hiện chữ revolation ở màn hình hboot nữa.e thấy hay hay.chắc cũng k cần phải unlock của HTC đâu các bác ạ.

Danh sách hiện tại các máy Sensation được update và mở khóa Bootloader :

theo mình thấy ở trang 1 thì cái ảnh khi unlocked cua bác ancola thì có ghi s-off mà, còn cái lỗi model id incorrect thi flash recovery chắc là do chưa s-off được quá các bác ơi
có bác nào unlock = htcdev và cai được recovery thì chỉ mình với chứ mình làm thì toàn bị model id incorret không ah .
mình sẽ nhiệt tình cảm ơn

anh em trong box ko co ai bi giong minh ha?

Back