• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn sử dụng J.A.F chi tiết.

=)) up offline đâu liên quan đến code, thích code nào thì cho code đấy chứ sao.

Nhưng nghe đâu nếu up sai thông số RM, ví dụ như từ RM-356 mà mình up firmware của máy RM-428 thì...TÈO [kinh nghiệm bản thân :( ]. Mà hiện giờ RM-428 chỉ mới hỗ trợ firmware ver 40.2.5 cho code 0591814.
Hiện tại máy mình ver31.2.101, hay là phải up lên 31.2.8 rồi mới up lên 40.2.5 được nhỉ??

Đúng là có 1 số máy cùng model mà khác RM thì ko flash qua lại đc, nhưng nếu cùng RM thì chạy code nào cũng ok. Bạn cứ up thẳng lên ver 40, ko cần phải up qua ver khác. Nếu ko up đc mang qua mình up cho.

Đúng là có 1 số máy cùng model mà khác RM thì ko flash qua lại đc, nhưng nếu cùng RM thì chạy code nào cũng ok. Bạn cứ up thẳng lên ver 40, ko cần phải up qua ver khác. Nếu ko up đc mang qua mình up cho.

Tiếc là mình ở Tp.HCM, chứ không là mình đã đem qua cho bác xem ròi. Tình trạng của máy mình khi up trực tiếp từ ver hiện tại lên ver40 không được, nó cứ báo lỗi hoài :( Nên mình mới lên đây nhờ ae giúp nà! :)

Nhưng nghe đâu nếu up sai thông số RM, ví dụ như từ RM-356 mà mình up firmware của máy RM-428 thì...TÈO [kinh nghiệm bản thân :( ]. Mà hiện giờ RM-428 chỉ mới hỗ trợ firmware ver 40.2.5 cho code 0591814.
Hiện tại máy mình ver31.2.101, hay là phải up lên 31.2.8 rồi mới up lên 40.2.5 được nhỉ??
Đã thử 1 lần nữa, từ ver31.2.101 lên 31.2.8 cũng không được lun! :(

mình đã up lên v40 rồi nhưng bây giờ muốn flash lại fw 40 cook, mình đánh dấu đên ô use ini thì nó ra bảng select phon model không có tên đt nào để chọn. Các bạn giúp mình với, xin cảm ơn

mình đã up lên v40 rồi nhưng bây giờ muốn flash lại fw 40 cook, mình đánh dấu đên ô use ini thì nó ra bảng select phon model không có tên đt nào để chọn. Các bạn giúp mình với, xin cảm ơn

xóa JAF đi cài lại bản 1.62 nhé

mình đang cài bản jaf 19862+pkey mà download đầu topic ấy. Bạn có bản jaf 1.62 thi up cho mình với

con N96 của em up cả chục lần nhưng đều bị lỗi chỗ gặp thông báo :
... waiting for update server to boot ..
... Error selecting CMT asic ...

con N96 của em up cả chục lần nhưng đều bị lỗi chỗ gặp thông báo :
... waiting for update server to boot ..
... Error selecting CMT asic ...
4mat laị máy trước khi up, nếu vẫn ko đc chắc phải dùng box.

hix , em đã thử restore lại máy rồi làm vài lần nhưng vẫn vậy, trong khi 2 máy khác trong nhà em thì làm được :(

Lỗi này là gì bác nào biết xin chỉ giáo.Có phải nó không tương thích với Win 7 ?

Back