• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn sử dụng J.A.F chi tiết.

bác oi cho em hỏi 1 tý hơi ngu em cài JAF rui CHK và ifo rùi nhưng khi bắt đầu Flash dến9 phần boot phone thì pc lại đòi device là sao bác?

Mình cũng up thử nhưng ở phần load chỉ có 3 dòng, còn phần APE không có. Khi chạy thì nó chỉ chạy một lúc rồi báo Fail form the phone boot.
Giúp mình với nhé.
Thank!

mấy pro chỉ dùm mình lỗi gì nha-mình muốn down fw e75
Khi bắt đầu run J A F

Khi kết nối Mobile

Chỉnh sửa cuối:
mấy pro chỉ dùm mình lỗi gì nha-mình muốn down fw e75
Khi bắt đầu run J A F
...

Khi kết nối Mobile
...

cái hình đâu tiên thì bạn chạy lại cái Jaf setup JAFSetup_1.98.62 là ok !
cái hình thứ 2 là bạn để sai cái file chạy chon lại đường dẫn cho đúng là ok !
cái hình thứ 3 là máy của bạn không lên nguồn thì làm sao mà backup imei đc ! đấy là nó hỏi bạn không backup đc file RPL có muốn tiếp tuc không ??
hìnhthuws4 thì bạn kiểm tra lại cáp nha nó báo lỗi cáp chạy đó!
Mình chú ý ban nha nếu là DTC4 thì không sợ còn BB5 thì phải cẩn thân không là mất supper dongle đấy ! nếu mà mất supper dongle thì sẽ bị bệnh nghe nhạc mất nguồn cắm sạc mất nguồn đó ! repair mất nhiều xèng lắm đó :D nếu hay thì thanks cái nha!

Chỉnh sửa cuối:
cái hình đâu tiên thì bạn chạy lại cái Jaf setup JAFSetup_1.98.62 là ok !
cái hình thứ 2 là bạn để sai cái file chạy chon lại đường dẫn cho đúng là ok !
cái hình thứ 3 là máy của bạn không lên nguồn thì làm sao mà backup imei đc ! đấy là nó hỏi bạn không backup đc file RPL có muốn tiếp tuc không ??
hìnhthuws4 thì bạn kiểm tra lại cáp nha nó báo lỗi cáp chạy đó!
Mình chú ý ban nha nếu là DTC4 thì không sợ còn BB5 thì phải cẩn thân không là mất supper dongle đấy ! nếu mà mất supper dongle thì sẽ bị bệnh nghe nhạc mất nguồn cắm sạc mất nguồn đó ! repair mất nhiều xèng lắm đó :D nếu hay thì thanks cái nha!

Giải thích như vậy mà đòi thanks :( chắc bạn chạy box quen rồi nên mới có cách giải thích như thế, đây là topic flash = J.A.F nobox mà :|
Hình thứ 1 : nó báo bạn thiếu driver đó, vào thư mục cài C:/programfiles/odeon/jaf/jaf usb driver copy hết các file trong đó quăng ngược trở ra C:/programfiles/odeon/jaf là okie :D
Hình thứ 2 : nó báo "bạn đã chọn những file MCU PPM CNT theo đường dẫn như vậy, nếu chắc chắn những file bạn chọn phải bằng hoặc cao hơn phiên bản FW đã có trong máy thì nhấn "yes" tiếp tục, vì down fw có nguy cơ died fone...theo mình thấy trong hình thì đường dẫn ok rồi
Hình thứ 3 : vì bạn chạy với chế độ dead usb nên JAF ko thể back up dc imei...cái này theo mình nếu bạn flash với FW bằng hoặc cao hơn fiên bản đã có trong máy thì ko sao đâu, ko banh imei đâu mà lo, chỉ sợ flah với FW thấp hơn hoặc flah lộn RM thôi :|
Hình thứ 4 : thì đúng như bạn Tanmobile đã nói , bạn đổi qua cable jin hoặc đổi cổng USB khác xem sao nhé :D
Và lời cuối cùng mình khuyên bạn là đối với những dòng máy mới như N82 N95 hoặc E71 E72 nếu ko có hộp chuyên dụng thì ko nên downgrade vì khả năng died máy là...100% ;;)

Giải thích như vậy mà đòi thanks :( chắc bạn chạy box quen rồi nên mới có cách giải thích như thế, đây là topic flash = J.A.F nobox mà :|
Hình thứ 1 : nó báo bạn thiếu driver đó, vào thư mục cài C:/programfiles/odeon/jaf/jaf usb driver copy hết các file trong đó quăng ngược trở ra C:/programfiles/odeon/jaf là okie :D
Hình thứ 2 : nó báo "bạn đã chọn những file MCU PPM CNT theo đường dẫn như vậy, nếu chắc chắn những file bạn chọn phải bằng hoặc cao hơn phiên bản FW đã có trong máy thì nhấn "yes" tiếp tục, vì down fw có nguy cơ died fone...theo mình thấy trong hình thì đường dẫn ok rồi
Hình thứ 3 : vì bạn chạy với chế độ dead usb nên JAF ko thể back up dc imei...cái này theo mình nếu bạn flash với FW bằng hoặc cao hơn fiên bản đã có trong máy thì ko sao đâu, ko banh imei đâu mà lo, chỉ sợ flah với FW thấp hơn hoặc flah lộn RM thôi :|
Hình thứ 4 : thì đúng như bạn Tanmobile đã nói , bạn đổi qua cable jin hoặc đổi cổng USB khác xem sao nhé :D
Và lời cuối cùng mình khuyên bạn là đối với những dòng máy mới như N82 N95 hoặc E71 E72 nếu ko có hộp chuyên dụng thì ko nên downgrade vì khả năng died máy là...100% ;;)

cảm ơn bạn đã nhắc nhở ! đúng là mình toàn chạy box thui ! ^^! sorry!

cảm ơn bạn rât nhiều-tí nữa mình cố công down fw chắc là die fone :((

thank bạn bằng 2 hình thức nha :D

cảm ơn bạn rât nhiều-tí nữa mình cố công down fw chắc là die fone Click here to enlarge

thank bạn bằng 2 hình thức nha
^^! bạn có gì không hiểu cứ hỏi mình mình sẽ giúp nhiệt tình!:D

Cám ơn nhiều nhưng cho mình hỏi thêm: Sao mình up thì nó chỉ load 3 dòng thôi còn dòng A.P.E thì không có, mình download FW chỉ có 6 file thôi cũng không có cái file APE.
Cái thứ hai là cho mình hỏi làm sao để phân biệt được cáp 7pin và 5pin vậy, cap Zin và cáp lô đó.
Làm ơn giúp mình với nhé, Thank.

Mình up deadphone bằng JAF, đến Stage 2 thì nó hiện một cửa sổ báo cmd 28 block
Vậy là sao các cao thủ ơi?

HW là phần cứng, nhưng bạn thử up lại đi đã nhé, nếu ở HN thì mang qua mình kiểm tra dùm cho.

Cảm ơn bạn nhưng mình ở HP.
Hôm qua thử flash bằng Phoenix cũng không được, đang flash nó báo

The flashing failed. Do you like to retry the flashing?
HRESULT 0x8401226e (-2080300434)
Flash: Object or pointer creation failed. Check installation.

Thử lại mấy lần cũng không được

Bạn habaolinh ơi, mình úp con N82 lên bản 35002, chạy chậm quá lên úp về bản 300019 chạy gần xong thì đơ luân, giò thì trắng màn hình, vậy cứu bằng cách nào, giúp mình với...

Bạn thử up lại lên bản mới nhất xem, nếu ko đc chắc phải mang ra hàng.

Mình chạy nhưng nó không nhận ra máy, phiên bản mới nhất là 35.0.0.2 rồi nhưng ko được, thanK bạn nhé.

Mình chạy nhưng nó không nhận ra máy, phiên bản mới nhất là 35.0.0.2 rồi nhưng ko được, thanK bạn nhé.

bạn dùng phần mềm Phoenix up nhé! mình đã up nhiều máy chạy tốt.

Back