• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IM+ for S60 v3 v5 version 8.14: Phần mềm chat Y! hoàn hảo trên mobile.

MÌnh chỉ kết slick, đơn giản dễ dùng, và điều quan trọng hơn là free :D

Nhạt quá, cứ như bạn vào 1 cuộc thảo luận về "phở" tự nhiên nói câu "tôi chỉ thích ăn mỳ tôm".

Phần mềm nào cũng có cái hay của nó. Slick dùng free nhưng không ổn định, bị crash và báo lỗi "too many attempts". IM+ bỏ phí nhưng chức năng hay hơn hẳn như: hiển thị avatar, hiện full name của friend list (chứ ko phải Yahoo ID)... Bản 8.14 đã fix hết những lỗi trước đây.

Cái này dùng ok, hôm qua mới mua lisence của bạn dùng cũng thấy ok tuy nhiên có vẻ IM+ giao diện vẫn chuối như cách đây mấy năm mình dùng Sym giờ quay lại dùng vẫn thấy không thay đổi gì mấy(so với IPhone còn thua xa). Dù sao cũng cảm ơn bạn!

bản này có dùng touch cho 5800 đc không mấy bác
cài bản 8.11 ko touch đc

Chỉnh sửa cuối:
nimbuzz + Slick = Free (khỏe)
IM + license = tốn tiền hohoho. Sr suy nghĩ của riêng mình thoy, thảo luận cho nó sôi nổi diễn đàn ý mà

Xài slick là ngon nhất ^^!

Mỗi người một cảm nhận. Tùy theo mục đích sử dụng của mình mà cảm thấy tiện thôi. Như mình dùng Slick thấy bất lợi ở chỗ là:

1. Không hiển thị contact theo tên profile mà mình đã đổi trên yahoo (chỉ hiện tên nick-> rất dễ bị nhầm hoặc nhiều nick quá không nhớ là ai)

2. Khi đã hiển thị các contact online thì bạn không thể nào search được contact offline để gửi tin nhắn cho họ (Điều này khá quan trong khi list của bạn có 100-200 contact, không lẽ bạn hiện contact offline lên xong rồi dò từng nick -> khá mất thời gian)

3. Slick cập nhập contact offline hơi chậm (cập nhập online thì bình thường)

4. Không hiển thị contact theo dạng 2 cột, 3 cột... (điều này với tôi cũng khá quan trọng vì mỗi lần trong list tôi online mấy chục người, muốn tìm contact phải rê phím navi liên tục, quả là ngại)

5. IM+ chat nhanh hơn Slick

Đấy, nhưng khuyết điểm mình thống kê ra thì trên IM+ đều có. Đó là lý do vì sao mình mua License của IM+. Nếu có giải pháp tạm thời thì mình sẽ dùng Slick chứ không phải là Nimbuz, shmessenger hay vitalk, ola

mấy bạn chưa thử kimkim rồi.hehe.khỏe nhất.bảo đảm vitalk. ola, nimbuzz thua xa nó.
trên Blackberry có nhiều phần mềm chát hay tuyệt,tiếc là nó k phát triển cho Symbian.
thanks bác chủ phát

cái này mình vào yahoo vài giây sau là bị đá ra.không hiểu vì sao nữa.
mình dùng E51
chưa kể là cái banner-ads to tướng nhìn khó chịu ghê

Trên Sym thì tẹo sẽ cài thử. Nhưng từ trước đến giờ trên WM thì mình thấy IM+ vẫn là ngon nhất trong các thể loại chat chit! :D

Chỉ ngặt nỗi phần mềm này rất khó dùng "chùa" vì nó quản lý ID trên server của hãng, cũng chẳng khó hiểu tại sao nó đắt thế, gần $40 cho bản trên WM.

Tẹo cài thử, dùng quen IM+ rồi, nếu ổn chắc cũng phải ĐK cái dùng! :D

Mình cài Nimbuzz xong, Nhưng khi chạy lên đăng nhập vào thì toàn báo connectinon lost, Reconecting... và mình xài GPRS dùng Opera vẫn vào mạng ngon lành. Không biết phần mềm Nimbuzz này thế nào, Help me vụ này với

Nhưng mà nó có check đc nick ẩn ko.mình toàn phải check bằng ola thôi shmessenger check tào lao wa, out mà vẫn thấy ẩn...

Mình cài Nimbuzz xong, Nhưng khi chạy lên đăng nhập vào thì toàn báo connectinon lost, Reconecting... và mình xài GPRS dùng Opera vẫn vào mạng ngon lành. Không biết phần mềm Nimbuzz này thế nào, Help me vụ này với

Đây là im+ mà b đâu phải nimbuzz đâu

Nhưng mà nó có check đc nick ẩn ko.mình toàn phải check bằng ola thôi shmessenger check tào lao wa, out mà vẫn thấy ẩn...

Nguyên tắc hoạt động của IM+ khác hẳn với Ola hay ShMessenger, IM+ connect thẳng tới server của yahoo scs.msg.yahoo.com, còn Ola hay ShMessenger phải qua 1 server trung gian (đó là lý do tại sao bạn phải đăng ký 1 tài khoản khác tài khoản Y! khi sử dụng các soft này). Khi bạn logout ở máy điện thoại nhưng ở server trung gian!

1 số soft connect thẳng vào Y! là: IM+, Slick, Yamee, Nokia Messaging for IM...

Nhạt quá, cứ như bạn vào 1 cuộc thảo luận về "phở" tự nhiên nói câu "tôi chỉ thích ăn mỳ tôm".

Phần mềm nào cũng có cái hay của nó. Slick dùng free nhưng không ổn định, bị crash và báo lỗi "too many attempts". IM+ bỏ phí nhưng chức năng hay hơn hẳn như: hiển thị avatar, hiện full name của friend list (chứ ko phải Yahoo ID)... Bản 8.14 đã fix hết những lỗi trước đây.

vậy chứ sao sáng nay slick báo lỗi... down cái bảng lite về tính cài xài thử xem có nên mua key không thì... cũng vào không được Yahoo

Không biết mọi người có bị sao không mà 2 hôm nay mình vào IM+ không được, cứ bào Authe to server failed, chêck user với cả pass. Chẳng hiểu sao nữa, trước đấy xài bt mà

mình cũng gặp trường hợp này rồi . hôm sau đăng nhập lại được . chuyển tạm sang slick dùng

Không biết mọi người có bị sao không mà 2 hôm nay mình vào IM+ không được, cứ bào Authe to server failed, chêck user với cả pass. Chẳng hiểu sao nữa, trước đấy xài bt mà
mình cũng bị như bạn nè
cũng chả hiểi lý do gì nữa

Mình cúng bị lun.Toàn authorization failed rồi lại còn bảo check pass?Cứ tầm 2,3 ngày bị 1 lần.Mình rút kinh nghiệm để file cài trong máy,chỉ cần xoa đi cài lại là xong ngay!Các bạn thử mà xem khỏi phải chờ.
Cá nhân mình thấy đây là phần mềm chat tuyệt vời nhất mình đã sử dụng:nhanh,mạnh,đẹp,ít hao pin:D.Thế nên hơi tốn công chút vậy.

Không hiểu nó bị làm sao. Mà cái bản 8.14 lite này nó nằm ở đâu ấy nhỉ. Lên trang chủ của nó down vẫn chỉ thấy bản 8.11 thôi

Mình cúng bị lun.Toàn authorization failed rồi lại còn bảo check pass?Cứ tầm 2,3 ngày bị 1 lần.Mình rút kinh nghiệm để file cài trong máy,chỉ cần xoa đi cài lại là xong ngay!Các bạn thử mà xem khỏi phải chờ.
Cá nhân mình thấy đây là phần mềm chat tuyệt vời nhất mình đã sử dụng:nhanh,mạnh,đẹp,ít hao pin:D.Thế nên hơi tốn công chút vậy.

Mình thì thấy rối mắt quá. Cái cửa sổ để chat cứ nhảy ra rồi lại ẩn đi lúc mình gửi. Nếu khắc phục cái này thì hay.

Back