• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Image Exchange_Trình duyệt ảnh Kool cho đt!! (trg 7)

Mình cài đè lên bản 0.95 trong máy..Cái IE này cần j phải gỡ ra đâu ,mọi khi nâng cấp lên bản 0.93 rồi 0.95 mình toàn cài đè đấy chứ. Nhưng bắt đầu từ bản 0.97 thì máy mình ko thể dùng đc nữa, nhấn vào icon nó cứ trơ ra thế là lại phải quay lại dùng bản 0.95. Bản 0.98 này thì ko cài đc ! Mà con 5320 của mình dùng mọi cách ko thể cài đc cái pyUninstaller bất cứ phiên bản nào mặc dù đã thay đổi đủ loại các bộ cài Python ,thế là phải dùng tam cái Smart Remove .

Cái pyUninstaller cần Python bạn àh

Vừa cập nhật xong, bản này đúng là tốc đọ xử lý mượt hơn bản cũ.
Khi đang dùng bản cũ chuyển sang bản mới thì e thấy lúc nào cũng nhanh hơn bản cũ.Nhưng dùng đc 1 thời gian thì đơ lắm.E ko biết là do Vh hay là do cái gì.Nhưng mà cứ dùng 1 thời gian là rất chậm.thậm chí nhiều lúc bị văng.Mà cứ đến lúc chậm nhất thì ra bản mới.(Ví dụ nhu lần này)E dùng bản 0.97 chậm dã man thì lại ra bản này.Lần này e thử ko dùng VH xem nó ra sao :D.

Cái pyUninstaller cần Python bạn àh
Posted via Mobile Device

Uk, mjnh caj day du bo python roj ma van k caj dc pyUnistaller !

Khi đang dùng bản cũ chuyển sang bản mới thì e thấy lúc nào cũng nhanh hơn bản cũ.Nhưng dùng đc 1 thời gian thì đơ lắm.E ko biết là do Vh hay là do cái gì.Nhưng mà cứ dùng 1 thời gian là rất chậm.thậm chí nhiều lúc bị văng.Mà cứ đến lúc chậm nhất thì ra bản mới.(Ví dụ nhu lần này)E dùng bản 0.97 chậm dã man thì lại ra bản này.Lần này e thử ko dùng VH xem nó ra sao :D.
Posted via Mobile Device

Ban co trj tuog tuong fog fu do !

Last edited by a moderator:
Posted via Mobile Device

Uk, mjnh caj day du bo python roj ma van k caj dc pyUnistaller !

Posted via Mobile Device

Kỳ nhỉ, mình cài cái là xài được liền àh.

Bạn lưu ý phân biệt "i" & "j" dù bài ko dấu nhé!!

Hix.Đợt cài mấy bản trước dùng không được mà gỡ cũng không được.Không bít bản này có như thế không nhỉ?

Hix.Đợt cài mấy bản trước dùng không được mà gỡ cũng không được.Không bít bản này có như thế không nhỉ?

Bên bản Việt hóa lần này của Thanh Long đã có hướng dẫn khắc phục tình trạng khó chịu này :)

Chuyện gỡ thì có gì là khó đâu bạn? đã có nhiều pm hỗ trợ việc này, bạn chịu khó nghiên cứu nha. Nếu vẫn sử dụng thì cứ cài đè lên là được.

Chuyện gỡ thì có gì là khó đâu bạn? đã có nhiều pm hỗ trợ việc này, bạn chịu khó nghiên cứu nha. Nếu vẫn sử dụng thì cứ cài đè lên là được.

Như a,e mình ko bị nhưng TL thấy khá nhìu người kêu về chuyện này.

Trong lúc VH vô tình phát hiện ra lỗi thôi

Nếu có lỗi khi sử dụng phiên bản mới, hãy cố sử dụng phiên bản cũ và gửi file imex.db về cho chúng tôi

Nhưng mình chẳng cần gửi gì mà xóa luôn là cài được bản mới . Đã test kĩ càng.

Với những anh em cài bản mới mà nó chưa load ảnh ( đen sì ) có thể cần khởi động lại máy hoặc chọn Trực tuyến rồi thoát ra, tự nó được, nguyên nhân thì TL cũng chưa hiểu :)

E ko xoa dc ban cu. Mac du da thu het moj cach. Luc xoa no toan bao "ko the xoa" aj bjt lam the nao jup e voj
Mình dùng N82 và Remove bản cũ bằng trình duyệt máy ok mà. Bạn vào Appmanager rồi remove xem sao, imageExchange trong appmanager có 2 file bạn tìm rồi xóa cả 2 file đó đi là được.

Posted via Mobile Device

E ko xoa dc ban cu. Mac du da thu het moj cach. Luc xoa no toan bao "ko the xoa" aj bjt lam the nao jup e voj
Phải xóa bằng appmanager mới được. Vào appmanager xóa, nó báo không thể xóa được, thì bạn để nguyên đừng thoát, chờ 1 - 2 phút lại xóa, mấy lần như vậy thì sẽ xóa được (không hiểu tại sao nữa?!).

Phải xóa bằng appmanager mới được. Vào appmanager xóa, nó báo không thể xóa được, thì bạn để nguyên đừng thoát, chờ 1 - 2 phút lại xóa, mấy lần như vậy thì sẽ xóa được (không hiểu tại sao nữa?!).

Mjnh da thu het cac cach ma cac ban da neu ra. Nhung van ko the xoa dc. Co le doj 1 tjme nua ruj format may vay. Thanks cac ban da gjup.

Các bạn phải cho phép truy cập file hệ thống trước khi gở pm này (vào Rompatcher apply patch Open4All), xong dùng pyUninstaller mà gở, sạch sẽ mà :-?

@ht6868: Post bài TV có dấu nhé! Lần sau mình sẽ xóa đó!

E bật rùj ko xóa đc a ạh. Sao lạj thế đựơc nhỉ?
bạn dùng máy gì? theo mình biết thì cái Pyunintall và Nuldel dù có cài được Pythol và modul nhưng vẫn không work được trên N95 2Gb fw 31.0.017.trước mình xài 1 con cũng bị vậy.giờ dùng N95 8G và N81 4G đều chạy rất ngon

Mình cài đè lên bản 0.95 trong máy..Cái IE này cần j phải gỡ ra đâu ,mọi khi nâng cấp lên bản 0.93 rồi 0.95 mình toàn cài đè đấy chứ. Nhưng bắt đầu từ bản 0.97 thì máy mình ko thể dùng đc nữa, nhấn vào icon nó cứ trơ ra thế là lại phải quay lại dùng bản 0.95. Bản 0.98 này thì ko cài đc ! Mà con 5320 của mình dùng mọi cách ko thể cài đc cái pyUninstaller bất cứ phiên bản nào mặc dù đã thay đổi đủ loại các bộ cài Python ,thế là phải dùng tam cái Smart Remove .

Cách xóa bằng tay mọj phiên pản cho 5320 nè bạn
vào xoá file ?/resource/apps/ImageEX.rcs và ImageEX.exe
?/sys/bin/ImageEX.exe
? Là ổ càj,nên càj vào thẻ,xoá trên pc cho máy ko hack
Khởj động lạj máy,xóa như bình thườg

Posted via Mobile Device

Back