• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kết hợp voice inbox,My ringtone,Audio Cube,tạo nhạc chuông và nhạc chờ

vincentgreen54

Sau khi nghiên cứu một số bài viết trên diễn đàn,mình đã hoàn thành quy trình làm nhạc chuông nhạc chờ ngay trên di động.
Trước tiên,các bạn hãy tải file này http://www.mediafire.com/download.php?znq2z4kmmnm
B1:Chuẩn bị file nhạc mà các bạn muốn sử dụng(nên là file mp3).
B2:Cài My ringtone,Audio cube và Voice inbox.(Các bạn nên hack máy trước khi cài)
B2:Sử dụng My ringtone để cắt đoạn nhạc mà các bạn cần.
Cái này đã việt hóa nên cũng dễ sử dụng.^^
Nếu các bạn muốn làm nhạc chuông thì đến đây là xong rùi.
Nhưng nễu muồn làm nhạc chờ thì hãy kiên nhẫn thêm tí nữa.
B4:Vào Voice inbox,ghi âm một đoạn bất kì.
B5:Sử dụng Audio cube,convert đoạn nhạc vừa cut(nằm trong C/data) sang định dạng amr,nên đặt tên file là greeting.amr,chọn output folder là E:\Private\2000013E(Cái này thì cần dùng Rompatcher rồi open for all đấy).
B6:Convert.Đợi hơi lâu.
B7:Vào option của voice inbox,chọn thời gian là 0 s.
B8:Gọi vào số mình và tận hưởng thành quả.

Nhạc chờ là nhạc nghe đâu mất $, còn nhạc of bạn ai dám gọi
Vs lại cách này ng trong PV nói nh r`, thóp of YOU Việt Tiệp đc r`

Mình hoàn toàn đồng ý với bác. Nhạc chờ kiểu này thì chẳng ai dám gọi cho bạn. Nghe nhạc chờ mà tốn tiền thì bohand luôn. Cứ tốn 3000 đồng là có cả kho nhạc chờ cho mình mặc sức lựa chọn.
Mình thấy ý tưởng tuy hay nhưng không khả thi tý nào.

Mình hoàn toàn đồng ý với bác. Nhạc chờ kiểu này thì chẳng ai dám gọi cho bạn. Nghe nhạc chờ mà tốn tiền thì bohand luôn. Cứ tốn 3000 đồng là có cả kho nhạc chờ cho mình mặc sức lựa chọn.
Mình thấy ý tưởng tuy hay nhưng không khả thi tý nào.
mình thấy thế này.có nhiều bài hát hay ma ko thể kiếm dc ở các dvụ.hơn nữa bạn ko mất tiền nhạc chờ hàng tháng.

Posted via Mobile Device

bạn nên đọc kĩ.trước đây đã có người nói về vấn đề này thật,nhưng bài viết đó yêu cầu bạn phải convert trên pc.mình thì dùng audio cube mà.nên bạn có thể làm htoàn trên đt.mà ở đầu bài,mình đã bảo là sau khi ngcứu 1 số bài viết trong dđàn mà.

Posted via Mobile Device

ôi xời. dùng mỷingtone thì dùng làm quái gì. cắt được nhạc 128 thôi. dủng ringtonemaker ý. cắt được hết tát cả các nhạc. :X mà cách của ấy bất tiện lắm ý. tớ nói thật đấy. lại tốn pin nữa. thà tut' tút còn hay hơn. quan trọng trượt lên trượt xuống thì bùm bùm chiu chiu :D, mỗi cuộc gọi một nhạc chuông thật hay. thế là pro rồi ;;)

ôi xời. dùng mỷingtone thì dùng làm quái gì. cắt được nhạc 128 thôi. dủng ringtonemaker ý. cắt được hết tát cả các nhạc. :X mà cách của ấy bất tiện lắm ý. tớ nói thật đấy. lại tốn pin nữa. thà tut' tút còn hay hơn. quan trọng trượt lên trượt xuống thì bùm bùm chiu chiu :D, mỗi cuộc gọi một nhạc chuông thật hay. thế là pro rồi ;;)

Đây là kinh nghiệm đúc kết, xong cuối cùng là đem chia sẻ. Giả sử bạn là người chủ Topic này, và bạn đọc bài của bạn viết bạn có cảm nghĩ gì không?:-?

Mã:
ôi xời. dùng mỷingtone thì dùng làm quái gì. cắt được nhạc 128 thôi. dủng ringtonemaker ý. cắt được hết tát cả các nhạc. :X mà cách của ấy bất tiện lắm ý. tớ nói thật đấy. lại tốn pin nữa. thà tut' tút còn hay hơn. quan trọng trượt lên trượt xuống thì bùm bùm chiu chiu :D, mỗi cuộc gọi một nhạc chuông thật hay. thế là pro rồi

Mình xin tiếp thu ý kiến của bạn về my ringtone nhưng mình có ý kiến thế này.My ringtone tuy chỉ cắt được nhạc 128 nhưng nó đơn giản và dễ dùng,hơn nữa đã được việt hóa kĩ lưỡng.Hơn nữa đó chỉ là kinh nghiệm của mình,nếu các bạn thấy chỗ nào không hợp lí thì có thể góp ý để mình bố sung.Chứ bạn đâu cần nói kiểu "dùng myringtone thì dùng làm quái gì".Có thể là bạn có kinh nghiệm,mình thì không,nhưng đâu phải tất cả thành viên và khách của pdaviet đều như bạn.Tất cả là để xây dựng pdaviet cả thôi,anh em một nhà mà.

Đây là kinh nghiệm đúc kết, xong cuối cùng là đem chia sẻ. Giả sử bạn là người chủ Topic này, và bạn đọc bài của bạn viết bạn có cảm nghĩ gì không?:-?

Mã:
ôi xời. dùng mỷingtone thì dùng làm quái gì. cắt được nhạc 128 thôi. dủng ringtonemaker ý. cắt được hết tát cả các nhạc. :X mà cách của ấy bất tiện lắm ý. tớ nói thật đấy. lại tốn pin nữa. thà tut' tút còn hay hơn. quan trọng trượt lên trượt xuống thì bùm bùm chiu chiu :D, mỗi cuộc gọi một nhạc chuông thật hay. thế là pro rồi

Cảm ơn anh MinhThang đã bênh vực cho em nhé.

Cảm ơn anh MinhThang đã bênh vực cho em nhé.

Mình không bao giờ binh vực bạn đâu nếu bạn sai, ở đây anh em chia sẻ kinh nghiệm lẫn nhau, vì vậy chúng ta phải tôn trọng lẫn nhau về ý tưởng, còn việc góp ý xây dựng thì cần nên lựa lời, việc dùng hay không là tùy, nhưng không nên chê bai, vì trình độ mỗi người khác nhau, điều này là lẽ tấc nhiên của cuộc sống. Ở PV chỉ cần bạn tuân thủ mọi Qui định là bạn sẽ cảm thấy được thỏa mái, và sẽ được mọi người tôn trọng. Chúc bạn có những phút giây thỏa mái có nhiều đóng góp cho PV.

pót bài hay thì ko thank,pót dở lại bị chửi,đời là vậy

Chuyện đó thì cũng bình thường mà bạn. Thank hay không thank là do ý thức của mỗi người chứ biết làm sao hơn. Có khi bài của mình có cả trăm người down mà không có cái thank nào cả thì cũng có sao đâu. Chủ yếu tham gia diễn đàn là cùng chia sẻ niềm đam mê với nhau chứ câu nệ gì mấy cái thank hình thức ấy. nếu mình thấy vui là giúp đỡ được người khác là cảm thấy vui rồi.

Chuyện đó thì cũng bình thường mà bạn. Thank hay không thank là do ý thức của mỗi người chứ biết làm sao hơn. Có khi bài của mình có cả trăm người down mà không có cái thank nào cả thì cũng có sao đâu. Chủ yếu tham gia diễn đàn là cùng chia sẻ niềm đam mê với nhau chứ câu nệ gì mấy cái thank hình thức ấy. nếu mình thấy vui là giúp đỡ được người khác là cảm thấy vui rồi.
ừ,bạn nghĩ giống mình.thank chỉ là hình thức.

Posted via Mobile Device

ừ,bạn nghĩ giống mình.thank chỉ là hình thức.

Posted via Mobile Device

Nhưng bạn cũng đừng buồn vì cũng có những người không có ý thức, ăn nói lung tung.Vì đây là một cộng đồng mạng nên không tránh khỏi. Hơi sức đâu mà giận. Mong rằng bạn sẽ có thêm nhiều đóng góp cho diễn đàn chúng ta ngày càng mạnh. Như thế là đủ rồi.

Nhưng bạn cũng đừng buồn vì cũng có những người không có ý thức, ăn nói lung tung.Vì đây là một cộng đồng mạng nên không tránh khỏi. Hơi sức đâu mà giận. Mong rằng bạn sẽ có thêm nhiều đóng góp cho diễn đàn chúng ta ngày càng mạnh. Như thế là đủ rồi.
bạn có vẻ nhiệt tình nhỉ.

Posted via Mobile Device

Cảm giác rất dễ nhưng người chủ topic cũng phải bỏ khá nhiều tâm huyết mới viết đc bài này.Tuy nhiên.Tớ thấy không có 1 tác dụng gì cả.Thậm chí là gây khá nhiều ảnh hưởng.Đầu tiên là người gọi sẽ mất tiền.Thứ 2 là khi có cuộc gọi đến thì chỉ 1 chuông là sẽ tự nhấc nên khả năng chủ máy sẽ không biết là có cuộc gọi đến.Còn về tác dụng thì chắc là chỉ có tác dụng trêu ngươi người khác còn hoàn toàn không có tác dụng nào.Hết

Cảm giác rất dễ nhưng người chủ topic cũng phải bỏ khá nhiều tâm huyết mới viết đc bài này.Tuy nhiên.Tớ thấy không có 1 tác dụng gì cả.Thậm chí là gây khá nhiều ảnh hưởng.Đầu tiên là người gọi sẽ mất tiền.Thứ 2 là khi có cuộc gọi đến thì chỉ 1 chuông là sẽ tự nhấc nên khả năng chủ máy sẽ không biết là có cuộc gọi đến.Còn về tác dụng thì chắc là chỉ có tác dụng trêu ngươi người khác còn hoàn toàn không có tác dụng nào.Hết
những nhược điểm bạn nói mình cũng đã nhận thấy từ lâu.về việc ko bắt máy kịp thì bạn set thời gian cỡ 10 s là ok.còn về chuyện người gọi mất tiền,bạn để độ dài lời nhắn cỡ 20 s thôi.chắc ko ai phiền đâu.

Posted via Mobile Device

thú thật ý tưởng của bài viết này là từ việc bọn mình định giả nhạc chờ để trêu bạn bè thật.nhưng khi viết bài này mình ko có ý đó.nếu bạn tinh ý thì qua bài viết,mình đã gthiệu đc những công cụ cần thiết và tiện dụng cho việc edit audio file trên đt.bạn thấy đúng ko

Posted via Mobile Device

thú thật ý tưởng của bài viết này là từ việc bọn mình định giả nhạc chờ để trêu bạn bè thật.nhưng khi viết bài này mình ko có ý đó.nếu bạn tinh ý thì qua bài viết,mình đã gthiệu đc những công cụ cần thiết và tiện dụng cho việc edit audio file trên đt.bạn thấy đúng ko

Posted via Mobile Device
Mình cũng đã ghi nhận những tâm huyết bạn bỏ ra.Chỉ là góp ý kiên cho những ai không hiểu rõ vấn đề kể cả bạn.Bạn nói set 10s để kịp bắt máy thì trong 10s đó ng gọi có nghe đc nhạc mà bạn set đâu.Bạn bắt máy thì nghe luôn lấy đâu ra nhạc.Mục đích duy nhất là đánh lừa người khác giả vờ là nhạc chờ nhưng thực sự là đã nhấc và nghe nhạc từ máy bạn :D

Back