• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khi HD2 có thể cài Android lên máy thì lựa chọn của bạn là ?

Bạn muốn sử dụng Android như thế nào trên HD2

• Dùng Android làm hệ điều hành chính (NAND)& Windows chạy trên thẻ

Votes: 66 21.6%
  • Dùng Windows làm hệ điều hành chính (NAND)& Android chạy trên thẻ

Votes: 99 32.4%
  • Chỉ Dùng Android là hệ điều hành trên HD2

Votes: 100 32.7%
  • Tiếp tục dùng WM và chờ Windows phone 7.....

Votes: 41 13.4%

• Total voters
    306
Status
Không mở trả lời sau này.
EM chỉ mong là sau này sẽ ra 1 bản andorid chạy ổn định thật sự như trên Nexus là em mừng rồi ít hao pin nữa :( và có thể quay 720p :D
Còn ngoài ra thì em vẫn chịu đựng xài winmo
Winmo em chỉ ghét duy nhất 1 điểm là nhắn tin vô cùng khó khăn
Toàn bị sai chính tả
Thất vọng nhất cái đó và cũng bực mình nhất

Nhưng nếu thật sự có 1 ROM có thể chạy ngay trên HD2 như con Desire thì em sẽ chọn android
Ráng cố chịu thêm đến hết 2010 nếu hem có gì tiến triển em sẽ cho ra đi và làm con DroidX

Chia buồn với bác vì Droid X k có phiên bản GSM mà chỉ có CDMA thôi bác ạ^^

Riêng mình, sẽ phải thử cả 4 khả năng trên rồi mới đưa ra quyết định cuối cùng được ^^

Cho em hỏi có phần mềm tra từ điển Anh Việt cho Android ko ạ?

search google translate, cài vào, xài ngon cực kì. Hạn chế là phải có 3G, mà bác nào xài HD2 chẳng active gói 3G bèo bèo 100mb hì hì, vô tư đi bác

Ý kiến này theo quan điểm cá nhân của mình là HỢP LÝ !!!
- HD2 sản xuất là dành cho WM6.5 và cũng chỉ chạy WM6.5 tốt mà thôi. E rằng nếu có WM7 Cook chạy trên HD2 cũng sẽ không quá tốt như chúng ta hi vọng đâu, tốt nhất là ít hi vọng để đỡ thất vọng. :D
- Khả năng chạy được Android trên HD2 là tuyệt vời, tuy nhiên cũng chỉ nên dừng ở bước test mà thôi, chứ dùng với mục đích như 1 cái PDA bình thường với các chức năng văn phòng và Phone thì HD2 chạy WM6.5 là chuẩn nhât.

E hoàn toàn đồng ý với bác PhanQuang, Android chi có thể để test cho bíiết thôi, rồi quay lại tận hưởng WM đời cuối với HD2.

Mình tin chắc là HD2 cài Win 7 chạy tốt. Đương nhiên là như vậy, bác nào có ý chán con HD2 bán mình với :)

mình thấy mọi người quên đi khái niệm của hd2 nó là một pda số 1 hiện nay trong khi đó thì hệ điều hành android chỉ mới là smartphone để giải trí chưa mạnh về các ứng dụng văn phòng.bản thân mình thấy android vẫn k thể thay thế windosmobile đc.thân

Sau khi Vote thì có một nhóm phóng viên đến phỏng vấn mình :p, tuy bất ngờ nhưng mình cũng cố gắng trả lời theo quan điểm của mình:D . Sau đây là tóm tắt cuộc phỏng vấn :

Hỏi : Bạn cho biết cảm nhận của bạn khi Android chạy được trên HD2?
Đáp : Thật là tuyệt vời vì là chiếc điện thoại đầu tiên chạy được 2 hệ điều hành =D>
Hỏi : Bạn thấy Android chạy trên HD2 thế nào ?
Đáp : Các phiên bản Android chạy trên HD2 ngày càng hoàn thiện và điều đó đồng nghĩa với việc Android chạy trên HD2 ngày càng nhanh và mượt tuy mới chị chạy trên thẻ nhớ=D>
Hỏi : Vậy tại sao bạn không mua luôn máy chạy Android để dùng?
Đáp : Mua mà làm gì khi Android hiện nay mới chỉ chạy trên thẻ mà điểm đánh giá Quadrant (Đánh giá thông số kĩ thuật phần cứng đáp ứng hệ điều hành) luôn luôn bỏ xa những máy chạy trực tiếp Android (Như Nexus 1 chạy 2.2+):))
Hỏi : Nhưng nhiều người vẫn bảo Windows Mobile hỗ trợ cho công việc tốt hơn.
Đáp : Một hệ điều hành có từ rất lâu rồi thì sự phát triển đến mức độ nào đó là điều hiển nhiên. Nhưng đa số cũng chỉ nói đến việc WM hỗ trợ VĂN PHÒNG tốt hơn:(. Điều này thì một máy tính bảng (Cũng là một su thế ngày nay) sẽ làm tốt hơn nhiều. Nhưng với một thiết bị Phone cầm tay (Với màn hình hạn chế) thì sự tích hợp hỗ trợ MultiMedia (Nghe nhạc, xem phim chất lượng cao, các tiện ích hỗ trợ mạng....) với giao diện thân thiện, dễ thao tác mới là điều cần thiết hơn. Không thể phủ nhận iPhone làm rất tốt việc này. Android cũng đang đi theo hướng này. Tuy nhiên iPhone và Android cũng vẫn sẽ phát triển các ứng dụng văn phòng nhưng không phải là ưu tiên chính vì những lí do tôi đã nói ở trên.
Hỏi : Vậy bạn đã chọn Vote cho lựa chọn nào ở trên?
Đáp : Tất nhiên là tôi đã Vote cho lựa chọn thứ 1
Hỏi : Tại sao bạn lại lựa chọn phương án đó?
Đáp : Bởi vì khi đó (Android sẽ là OS chính trên HD2) không một máy chạy Andoid nào ở thời điểm hiện tại có thể bằng HD2:)) và vẫn có thể hoài cổ với chức năng văn phòng của WM trên thẻ nhớ :p
All reporters : Cảm ơn bạn đã trả lời phỏng vấn

:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

Bầy tỏ quan điểm một cách cực đoan và có ý lôi kéo người khác lộ liễu ...
:)):)):))

Sau khi Vote thì có một nhóm phóng viên đến phỏng vấn mình :p, tuy bất ngờ nhưng mình cũng cố gắng trả lời theo quan điểm của mình:D . Sau đây là tóm tắt cuộc phỏng vấn :

Hỏi : Bạn cho biết cảm nhận của bạn khi Android chạy được trên HD2?
Đáp : Thật là tuyệt vời vì là chiếc điện thoại đầu tiên chạy được 2 hệ điều hành =D>
Hỏi : Bạn thấy Android chạy trên HD2 thế nào ?
Đáp : Các phiên bản Android chạy trên HD2 ngày càng hoàn thiện và điều đó đồng nghĩa với việc Android chạy trên HD2 ngày càng nhanh và mượt tuy mới chị chạy trên thẻ nhớ=D>
Hỏi : Vậy tại sao bạn không mua luôn máy chạy Android để dùng?
Đáp : Mua mà làm gì khi Android hiện nay mới chỉ chạy trên thẻ mà điểm đánh giá Quadrant (Đánh giá thông số kĩ thuật phần cứng đáp ứng hệ điều hành) luôn luôn bỏ xa những máy chạy trực tiếp Android (Như Nexus 1 chạy 2.2+):))
Hỏi : Nhưng nhiều người vẫn bảo Windows Mobile hỗ trợ cho công việc tốt hơn.
Đáp : Một hệ điều hành có từ rất lâu rồi thì sự phát triển đến mức độ nào đó là điều hiển nhiên. Nhưng đa số cũng chỉ nói đến việc WM hỗ trợ VĂN PHÒNG tốt hơn:(. Điều này thì một máy tính bảng (Cũng là một su thế ngày nay) sẽ làm tốt hơn nhiều. Nhưng với một thiết bị Phone cầm tay (Với màn hình hạn chế) thì sự tích hợp hỗ trợ MultiMedia (Nghe nhạc, xem phim chất lượng cao, các tiện ích hỗ trợ mạng....) với giao diện thân thiện, dễ thao tác mới là điều cần thiết hơn. Không thể phủ nhận iPhone làm rất tốt việc này. Android cũng đang đi theo hướng này. Tuy nhiên iPhone và Android cũng vẫn sẽ phát triển các ứng dụng văn phòng nhưng không phải là ưu tiên chính vì những lí do tôi đã nói ở trên.
Hỏi : Vậy bạn đã chọn Vote cho lựa chọn nào ở trên?
Đáp : Tất nhiên là tôi đã Vote cho lựa chọn thứ 1
Hỏi : Tại sao bạn lại lựa chọn phương án đó?
Đáp : Bởi vì khi đó (Android sẽ là OS chính trên HD2) không một máy chạy Andoid nào ở thời điểm hiện tại có thể bằng HD2:)) và vẫn có thể hoài cổ với chức năng văn phòng của WM trên thẻ nhớ :p
All reporters : Cảm ơn bạn đã trả lời phỏng vấn

:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

Bác trả lời hay quá, ko bít nhóm phóng viên nào đã pv bác vậy? có lên Ti vi ko,hehee

Thế có thông tin nào trong tương lai sẽ có Android chạy thật sự trên HD2 mà không cần qua thẻ nhớ chưa nhĩ :D
Sao thấy cái khái niệm đó nó mông lung quá :D
Thú thật thì cầm HD2 lên rồi chẳng muốn đổi máy khác chút nào trừ em Evo
Mà thú thật thêm 1 điều nữa là WM thật sự đã vào dĩ vãng
Có chăng là vì nó đã ăn sâu vào lịch sử nên không bỏ được :(
Em là em thích con hdh android lắm
Mới đầu tính lấy em Nexus one nhưng vì màn hình bé quá không bằng HD2 nên em chọn HD2 vì có thể chạy Android qua thẻ mà cấu hình khủng hơn nữa chứ.......Thế là lấy HD2 về đầu ấp tay gối và ôm mộng 1 ngày nào đó sẽ chạy android như trên Nexus one hjz
Em tự hỏi tại sao HTC lại không kết hợp HD2 và Nexus one làm 1 nhĩ =))
Khi ấy bảo đảm giàu to

Với kết quả tạm thời như thế này trên XDA thì có lẽ WM sắp bị bỏ rơi trên HD2 thôi :-?

So sánh giữa hai kết quả của XDA và PV mới thấy người Việt mình ăn chắc hơn, ôn hòa hơn và hoài cổ hơn so với Tây :)):)):))

các bác là các bác có tính có mới nới cũ nhé, em thì ko thể nào bỏ WM cả,nhưng vẫn ngày ngày theo dõi chiến sự Android hehehe.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back