• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KIỂM TRA XUẤT XỨ & PHIÊN BẢN HD2 QUA SỐ IMEI CHÍNH XÁC & ĐẦY ĐỦ

của mình cũng vậy. Có điều Wifi con này bắt sóng yếu quá, cách modem 10 m mà bắt dc có 1 vạch còn rớt lên rớt xuống:((
Như vậy cũng khó có thể biết bệnh chính xác của con máy bác, vì liên quan đến nhiều thứ lắm:
1. Trước máy bắt có tốt hay không, hay mua về đã bị như thế rồi
2. Bác có edit chế độ gì trong all settings/connections/ wifi không?
3. Ngoài chức năng wifi của bác kém, máy còn có vấn đề gì nữa không?
4. Bản ROM bác đang sử dụng là bản nào...
Bác thử cố gắng tìm kiếm xem nhé, và nếu đã tham khảo rồi mà bác vẫn chưa khắc phục được thì bác đưa ra lý do cụ thể chi tiết khi đó các bác có kinh nghiệm trên diễn đàn mới có thể tư vấn cho bác được.
Thế của 2 Bác là T-MOBILE hay là HD2 thường.
Em xem mấy cái rùi, HD2 thường là Taiwan, còn T-MOBILE đều là CHINA hết ạ. Không biết đường nào mà lần.
PS: Con của em bắt WIFI nhanh và mạnh lắm.
Con T-Mobile của em là Taiwan, cái đó không quan trọng đâu miễn là dùng ok. Hàng HTC đặc biệt lại là HTC HD2 khó có hàng dựng lắm. Con của em bắt Wifi cũng tốt.

Thật lạ là mình check IMEI 357779035433661 lên trang http://www.numberingplans.com nhưng báo lỗi, có phải con máy của mình là hàng không xuất xử không, mình tậu chú HD2 T-Mobile tại Quảng Châu - Trung Quốc, kiểm tra Bootloader thấy đã HSPL 2.08,

T-MOBILE thì bạn xem tại ĐÂY

Cảm ơn bạn, mấy lần trước cứ tìm trên trang khác không thấy có thông số của máy mình, so quá tưởng mua phải hàng lởm, nay vao thi thấy nó hiển thị đúng y trang thông số của mình hồi mới mua về. hê.

T-MOBILE thì bạn xem tại ĐÂY

Sau khi nhập số IMEI nó có kêu download không biết có phải Rom gốc của máy không? Nếu muốn quay về bản gốc lúc mới mua máy thì úp rom này phải không các bác?(hình như nó kêu nếu muốn nâng cấp Rom thì tải về, tiếng anh còn yếu không biết dịch có đúng không). thanks!

Sau khi nhập số IMEI nó có kêu download không biết có phải Rom gốc của máy không? Nếu muốn quay về bản gốc lúc mới mua máy thì úp rom này phải không các bác?(hình như nó kêu nếu muốn nâng cấp Rom thì tải về, tiếng anh còn yếu không biết dịch có đúng không). thanks!

Đúng rồi đây là bản rom ship mới nhất dành cho TMOUS, ở phần Rom ship cho HD2 bác phamquang đã post rồi đấy, điều quan trọng là trang nào kiểm tra thông tin con máy của mình cơ, chứ rom thì nhiều vô kể

VẬY CON T-MOBILE THÌ LÀM CÁCH NÀO HIỆN DẦY DỦ THÔNG TIN NHƯ Ở PHẦN HƯỚNG DẪN VẬY MẤY BẠN

sao em vo trang http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr nhung khi đánh 15 chữ số vào ô trống, nhấn analyse rồi nhưng nó ko ra gì hết, sao kỳ vậy bro. có bro nào giúp em với.imei máy em là 357779036472122. thanks các bro nhiều.

VẬY CON T-MOBILE THÌ LÀM CÁCH NÀO HIỆN DẦY DỦ THÔNG TIN NHƯ Ở PHẦN HƯỚNG DẪN VẬY MẤY BẠN

T-MOBILE thì các bạn phải xem ở ĐÂY

T-MOBILE thì các bạn phải xem ở ĐÂY

khổ quá anh em đã bảo là check IMEI ở đây chỉ là tải bản rom ship mới nhất dành cho TMOUS chứ có check được xuất xứ, nguồn gốc đâu, bạn thử kiểm tra lại mà xem, bọn mình muốn check nguồn gốc như ở trang 1 cơ mà

Ý MÌNH KO PHẢI VẬY VÔ TRANG CỦA T-MOBILE THÌ CHỈ DOWN ROM THUI CON MÌNH MÚN TÌM NHỮNG THÔNG SỐ NHƯ TRANG 1 BÀI 1 DƯA RA DÓ CÓ CÁCH NÀO KO VẬY

cho em hỏi làcos trường hợp nào trang web numbering chưa cập nhật kịp số imeil ko nhỉ? vừa mới xuất xưởng chẳng hạn

Máy Mình Nó ra thế này là sao nhỉ. Mới xài chưa bít gì. Bro đừng cười nhé. Chỉ giúp.

Chẳng check được gì sấc :D
Máy em của t mobile :D
Ông già xách tay từ bên mỹ về :(

Máy tui mới mua cũng hàng T-Mobile nhưng mà check mãi cũng không được thông tin. Không hiểu có mua hàng lởm không nữa :-(. Mà tui thấy máy tui chẳng có con tem nào dán cả thế có phải bị mở máy ra rồi không???

Máy tui mới mua cũng hàng T-Mobile nhưng mà check mãi cũng không được thông tin. Không hiểu có mua hàng lởm không nữa :-(. Mà tui thấy máy tui chẳng có con tem nào dán cả thế có phải bị mở máy ra rồi không???

Bồ mua máy ở đâu vậy? Bình thường Tem được dán trên đỉnh mấy con ốc vít, phải bỏ nắp ra mới thấy. nếu không có Tem thì hàng đã bị bóc rùi...

Bồ mua máy ở đâu vậy? Bình thường Tem được dán trên đỉnh mấy con ốc vít, phải bỏ nắp ra mới thấy. nếu không có Tem thì hàng đã bị bóc rùi...

có mấy con tem máy tui có 1 con tem mau den de chữa void thui hà

có mấy con tem máy tui có 1 con tem mau den de chữa void thui hà

Mình xem tem của một số máy thì đều chỉ thấy có một con Tem đề chữ Void như bạn nói! Vậy hàng của bác là xịn còn gì nữa. Miễn là số IMEI trùng giữa máy và vỏ, hộp, thẻ bảo hành...

Type Allocation Holder HTC
Mobile Equipment Type HTC HD2 T8585
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment

>|<

Very likely

Information on range assignment

Est. Date of Range Issuance Around Q2 2009
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

Information on number format

Full IMEI Presentation 357779-03-862351-6
Reporting Body Identifier 35
Type Allocation Code 35777903
Serial Number 862351
Check Digit 6

may của minh lên như nay la như nào nhỉ,các bác chỉ rùm với

Back