• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

tốc độ có nhanh đó nhưng bro thử nhắn tin xem thế nào có được ko,sim manager lỗi tùm lum,ai mà úp là hối hận luôn à nghen

tốc độ có nhanh đó nhưng bro thử nhắn tin xem thế nào có được ko,sim manager lỗi tùm lum,ai mà úp là hối hận luôn à nghen

Bạn dùng bản ROM nào trên forum.xda-developers.com : Bản update ngày 10.9 hay bản 15.8???
Hãy test thật kỹ rồi post cho mọi người biết, không nên "nói tùm lum" như vậy. Bình tĩnh nhé...

Cho mình hỏi 1 câu nhe: Atom exec của mình không kết nối với wifi có password được, trong khi vẫn kết nối tốt với wifi free ở các quán cafe. (nhà mình xài wifi có cài pass, nhưng không thể kết nối dù đã set đúng pass, máy chỉ nhìn thấy chứ không kết nối)
Các bác nào biết cách chỉnh sữa xin chỉ giúp mình với. Mình đã up các bản rom khác nhau, nhưng vẫn không khắc phục được?

Hic...:(( đúng là bị lỗi nhắn tin đi không được, tin nhắn gởi đi nằm ỳ ở Outbox, ko chịu đi. Dùng Infosharp gởi tin thì bị lỗi thoát chương trình. Ai có biện pháp khắc phục không? Chứ bỏ bản rom này thì cũng tiếc...

Tin vui cho những ai đang dùng Atom: sắp có bản WM6 cho Atom rồi! =D>:))
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=1501210&postcount=1095"]http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=1501210&postcount=1095

Chỉnh sửa cuối:
Cho mình hỏi 1 câu nhe: Atom exec của mình không kết nối với wifi có password được, trong khi vẫn kết nối tốt với wifi free ở các quán cafe. (nhà mình xài wifi có cài pass, nhưng không thể kết nối dù đã set đúng pass, máy chỉ nhìn thấy chứ không kết nối)
Các bác nào biết cách chỉnh sữa xin chỉ giúp mình với. Mình đã up các bản rom khác nhau, nhưng vẫn không khắc phục được?

Hình như do cài đặt pass của bạn ở modem thôi. Nếu bạn dùng mã hóa kiểu Wep hay WPA2 thì máy sẽ không kết nối được dù gõ đúng key. Bạn dù kiểu mã hóa WPA hay anyWPA thử lại xem. Mình đang dùng kiểu anyWPA thì nó vào ok mà.
Cái này do hồi trước mình mã hóa theo kiểu WPA2 thì vào không được nên biết

Mình mới kiếm được bài viết (từ xda-developer) tổng hợp vài link rom cho Atom, trong đó có cả bản rom WM6 bằng tiếng Trung. Các bạn tham khảo nhé!
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=1501899&postcount=1

Bạn dùng bản ROM nào trên forum.xda-developers.com : Bản update ngày 10.9 hay bản 15.8???
Hãy test thật kỹ rồi post cho mọi người biết, không nên "nói tùm lum" như vậy. Bình tĩnh nhé...

bạn gì ấy ơi tui ko có phát biểu tùm lum đâu,tui cũng xài atom mà bản 10.9 hay 15.8 tui cũng thấy đường mà nhận biết rõ chứ,tui úp rom thấy lỗi sao thì báo cho anh em diễn đàn biết để đở mắc công úp rùi lại phải úp lại,tui nói thiệt bạn đừng buồn tui úp rom còn nhiều hơn bạn nữa đó,tui xài O2 từ lâu lắm rùi,chào tất cả mọi người:-??

Mình chưa có điều kiện để up bản ROM AKU333 Final nên chưa có nhận xét cụ thể được, nhưng nghe các bạn nói là lỗi khi gửi SMS (trên trang forum.xda-developers.com cũng cảnh báo lỗi này). Hy vọng các cao thủ xử lý được lỗi trên, để có được bản ROM như mong đợi.

Mình chưa có điều kiện để up bản ROM AKU333 Final nên chưa có nhận xét cụ thể được, nhưng nghe các bạn nói là lỗi khi gửi SMS (trên trang forum.xda-developers.com cũng cảnh báo lỗi này). Hy vọng các cao thủ xử lý được lỗi trên, để có được bản ROM như mong đợi.

Không biết tại sao con Atom của mình sau khi uprom AKU333 Final lại không hề bị lỗi khi gởi SMS nhu 1 số bạn đề cập, đã test thử gởi 5 tin nhắn đều ok không có vấn đề gì, riêng tôi nhận thấy bản này chạy nhanh, BT đã thử gởi nhận đều ổn, wifi chưa test được, cài thêm Spb backup, mobilsell , pockect music, bộ resco, và một số chương trình của skyscap chạy đều ổn
link download aku3.3.3 UPDATE AS OF 15 AUGUST 2007
http://www.mediafire.com/download.php?7zyybmh4fti
link download Windows Mobile 5 AKU 3.3 Final Edition UPDATE AS OF 10 SEPTEMBER 2007
http://www.mediafire.com/download.php?d3le5xwowjk
update:
chiều nay khi gởi tin nhắn thì bị lỗi không gởi được pó tay, không biết đường nào để khắc phục :-/:(:)(:)((

Chỉnh sửa cuối:
Hình như do cài đặt pass của bạn ở modem thôi. Nếu bạn dùng mã hóa kiểu Wep hay WPA2 thì máy sẽ không kết nối được dù gõ đúng key. Bạn dù kiểu mã hóa WPA hay anyWPA thử lại xem. Mình đang dùng kiểu anyWPA thì nó vào ok mà.
Cái này do hồi trước mình mã hóa theo kiểu WPA2 thì vào không được nên biết

Chuyện cài pass cho moderm là WEP hay WPA hay WPA2 thì mình không nhớ rõ vì đã cài như vậy > 2 năm rồi, pass của mình chỉ toàn là số thôi. Mình đã dùng qua các máy HP rx 3715, O2 Neo, O2 Stealth và O2 atom exec thì chỉ có mỗi thằng Atom exec là không kết nối với wifi có pass của nhà mình. Theo mình nghĩ chắc có thông số nào đó sai trên con Atom exec này thôi. Các bác nào có cao kiến không?

Đã có bản WM6 cho Atom và Atom Exec!

Tin nóng hổi đây! Sau bao nhiêu lâu chờ đợi, giờ đã có bản ROM WM6 cho Atom và Atom Exec (tuy nhiên đây vẫn là bản tiếng Trung). Anh em nào có quan tâm và thử up thì hãy cho anh em biết cảm tưởng với nha! (xin lỗi mọi người không có hình ảnh vì bận quá chưa kịp up).:D
http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=297

cách úp như thế nào vậy bạn, chỉ down được có 1 files diskimage_Ver.nb0 chép đè qua bản aku 3.3.2 thì ko cho up. :D :D :D

cách úp như thế nào vậy bạn, chỉ down được có 1 files diskimage_Ver.nb0 chép đè qua bản aku 3.3.2 thì ko cho up. :D :D :D
Bạn phải copy tất cả các file của aku 3.3.2 + file diskimage_Ver.nb0 (đã copy đè lên bản aku 3.3.2) vào thư mục C:\Windows\Temp thì nó sẽ cho up ngay thôi. Mình up thành công rồi, đang test, bước đầu thấy nhanh hơn bản WM5, ổn định, các kết nối đều tốt. Mời các bạn up và cho thêm ý kiến!=D>

Rom 2006

Vừa rồi mình vừa UP thử 3 loại ROM : Xda-Atom-CHS 54466614/Atom_6.0 , Xda-Atom-CHS-20070909 . Thấy chạy nhanh hơn 2005 nhưng khi cài ứng dụng chạy chấm hơn điển hình là : RescoExplorer 2007, RescoPicwier-5.33 . Riêng Xda-Atom-CHS-20070909 đc̣ Fix và bỏ bớt ứng dụng nhẹ hơn . Nhưng xịn nhất theo mình vẩn là Xda-Atom-Exec-CHS-20070909 . line dow nhanh : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=329037
Tóm lại ROM2006 giao diện , hình ảnh , logo đẹp tương lai good

Chỉnh sửa cuối:
Bác thử cài Vietlip thử xem có chuyển qua giao diện tiếng Việt được không? Mình thử up rồi nhưng tiếng Trung khó sài quá. ViệtLIP thì mình chưa đủ tiêu chuẩn sài nên cũg không thử được.
Nghe nói có thể chạy ViệtLip 1.2 trên WM6.

Bác thử cài Vietlip thử xem có chuyển qua giao diện tiếng Việt được không? Mình thử up rồi nhưng tiếng Trung khó sài quá. ViệtLIP thì mình chưa đủ tiêu chuẩn sài nên cũg không thử được.
Nghe nói có thể chạy ViệtLip 1.2 trên WM6.

ý hay đấy, tiếc là tôi cũng chưa có vietlip để thử, nếu ai có vietlip thì thử và cho biết kết quả để anh em cùng làm. Sẵn tiện ai có vietlip thì cho anh em sài với (vì những người chưa đủ điều kiện dơnload cũng rất nhều). Nếu cái này mà được thì cũng là giải pháp tạm thời trong khi chờ đợi version Tiếng anh.

thanks,
MDK

Back