• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

Mình cũna vừa up xong WM6 CHS cho con Atom exec của mình , cảm nhận đầu tiên thấy : loa ngoài lớn chút xíu ít rè , không tốn pin lắm , chạy rất nhanh , camera cải thiện chút , wifi sóng mạnh hơn . Còn cái khác mình đang test thêm . Cám ơn bác lonebeats nhé !!!!

Cho hỏi ! có nhắn tin bình thường như ROM cũ dành cho tiếng Anh ko ? Hay cũng gõ tiếng HOA luôn vậy bạn ?

Tin vui tin vui đã có ROM WM6 cho Atom và Atom pure rồi

UPDATE AS OF 19 SEP 2007

Version:
Windows Mobile 6 Professional AKU0.3.0
CE OS 5.2.1413(17913.0.3.0)

DOWNLOAD:
http://www.mediafire.com/?3jgzk43exd0
WWE:
For XDA Atom / Atom Pure ONLY: mediafire

ROM Revisions:
Please see System Info under Settings for a summary of revisions. Place all your favorite CAB installers on your SDCard inside \cab\ folder. The original AutoInstall feature has been completely replaced by an AutoInstall script by serialzs for full device customization. O2 connect has been removed including O2 update (when was the last time we had an update from O2?) Built-in SPB GPRS has been removed because it is incompatible with system version.

Upgrade Procedure:
1. Put device to bootloader mode: (CAMERA+RESET)
2. Connect device to PC under Windows XP using USB cable
3. Run the executable ATOMWM603...EXE
4. Follow on-screen procedure

Reported Bugs and/or Incompatibility:
Intellidialer (PhonePad)
Spb Phone Suite / Mobile Suite

Known to Work Fully:
Spb Mobile Shell (latest edition)
Resco Explorer 2007

What to expect:
WM6 is not a big leap from WM5 AKU3.X; so, don't expect too much! Basically, this is a clean WM6 with very little 3rd party apps (3rd party apps are used to aid ROM testing purposes) This is the first release... don't expect it to be perfect though. We would be glad to hear your feedback as well

After each soft reset, WM6 shows today screen, but is not readily available for operation. It's not a system hangup. It's simply loading all necessary files. Waiting time is 15~30 sec.

Acknowledgements:
I would like to extend a very special thanks to cmonex for giving valuable support to ROM porting. helmi_c for opening new horizons for the Atom. buzz_lightyear for his unending support.

For the great tools:
1. mamaich IMGFS tools
2. scoter community for the Scoter Kitchen
3. bepe's unique tools
4. serialzs custom DSUU and romtoolz

For the Official source of this ROM: thank you neogin

For all the beta testers who gave valuable feedback... and everyone else who have helped and I failed to mention.

and to my friend- Simon

Special Note:
This is NOT an OFFICIAL ROM. You can not expect support from O2 by bringing in your device with this ROM. Neither should you contact them for support on this ROM. By downloading and upgrading your device with this ROM, you agree to the considerable risk of bricking your device; and that I can not be held liable for damage brought about by the usage of this ROM.

Đã ai up thử rồi thông báo kết quả cho anh em đi. Em thì chưa rành mấy vụ này lắm nên cũng chưa dám thử a.

Chắc sắp sửa có thôi bạn, mình thấy rom cho atom và atom exec thường ra cùng nhau. :D

WM6 cho atom quá ngon các bác ạ !!!!

Tôi đã up thử bản WM6 cho atom,tốc độ nhanh,nhắn sms ngon lành,giao diện đẹp,có sẵn Resco explorer 6.1,XCPUScalar...cuối cùng thì AE dùng Atom cũng có WM6 rồi ^^=D>

Đã ai up thử rồi thông báo kết quả cho anh em đi. Em thì chưa rành mấy vụ này lắm nên cũng chưa dám thử a.

Bạn hãy mạnh dạn lên chứ! Chính bạn là người đầu tiên đưa link về rom WM6 cho Atom mà... :|
Mình đã up rồi. Thật tuyệt! Không ngờ cuối cùng lại có rom WM6 cho Atom. Mình mới test từ sáng đến h, phát hiện 1 lỗi nhỏ là Wireless Manager bị lỗi, không hiển thị được (hy vọng sẽ có bản fix trong thời gian tới). Tốc độ chạy tương đối nhanh, nhanh hơn bản WM5 gốc. Nhưng theo mình cảm nhận thì chậm hơn bản WM6 của Trung Quốc (mình đã dùng bản WM6 TQ trong 3 ngày liền, kô phát hiện lỗi nào). Bản này tích hợp nhiều ứng dụng nhỏ và 1 số ứng dụng tùy chọn lúc mới HR, tích hợp 1 số nhạc chuông cũng hay, độc đáo...
=D>

Cám ơn jiggsforum.xda-developers.com!
Mình đã up bản rom này rồi, thật là tuyệt! Cuối cùng thì dòng Atom đã bằng anh, bằng em rồi. :D
Mình có 1 ý kiến thế này, mong các MOD quan tâm: MOD nào đó nên mở hẳn 1 chủ đề "chính quy" về WM6 cho Atom (nếu đưa được lên Chú ý thì càng tốt :D) để các thành viên sử dụng Atom có thể vào đó để thảo luận, đóng góp ý kiến, tránh tình trạng post lung tung vào chủ đề WM5 hoặc là tự ý mở chủ đề mới.
Thanks! ;;)

Thèm quá...thèm quá...hixhix...kô biết khi nào mới có bản Win6.0 cho Atom Exec...:-??

Bạn hãy mạnh dạn lên chứ! Chính bạn là người đầu tiên đưa link về rom WM6 cho Atom mà... :|
Mình đã up rồi. Thật tuyệt! Không ngờ cuối cùng lại có rom WM6 cho Atom. Mình mới test từ sáng đến h, phát hiện 1 lỗi nhỏ là Wireless Manager bị lỗi, không hiển thị được (hy vọng sẽ có bản fix trong thời gian tới). Tốc độ chạy tương đối nhanh, nhanh hơn bản WM5 gốc. Nhưng theo mình cảm nhận thì chậm hơn bản WM6 của Trung Quốc (mình đã dùng bản WM6 TQ trong 3 ngày liền, kô phát hiện lỗi nào). Bản này tích hợp nhiều ứng dụng nhỏ và 1 số ứng dụng tùy chọn lúc mới HR, tích hợp 1 số nhạc chuông cũng hay, độc đáo...
=D>

Cám ơn bạn. Mình đã up thành công rồi. Lần đầu tiên dùng PDA nên còn chút bỡ ngỡ. Thật là tuyệt.

Cám ơn jiggsforum.xda-developers.com!
Mình đã up bản rom này rồi, thật là tuyệt! Cuối cùng thì dòng Atom đã bằng anh, bằng em rồi. :D
Mình có 1 ý kiến thế này, mong các MOD quan tâm: MOD nào đó nên mở hẳn 1 chủ đề "chính quy" về WM6 cho Atom (nếu đưa được lên Chú ý thì càng tốt :D) để các thành viên sử dụng Atom có thể vào đó để thảo luận, đóng góp ý kiến, tránh tình trạng post lung tung vào chủ đề WM5 hoặc là tự ý mở chủ đề mới.
Thanks! ;;)

Đúng đấy. Mình đồng ý với ý kiến của ban. mod nên tạo 1 topic về WM6 cho Atom và đưa lên chú ý cho bà con cùng thảo luận.

=D>
Anh vui lòng chia sẻ cho anh em vài hình ảnh của ROM WM6 nhé.
Cảm ơn anh nhiều.

ko biết có ai bị lỗi sms manager ko nè?

SMS ko bị lỗi. Mình nhắn và nhận tin bình thường. Lỗi đầu tiên là Wireless Manager bị blank mặc dù click vào các vị trí như wifi, phone, bluetooth,... của Wireless Manager thì vẫn thấy có response. Hiện tại đã có path để fix nhưng mình chưa thử.

Reflash with the attached file.

http://www.mediafire.com/?clnta7mj2wx

The update flashing will take 5~8min max. All the same, let the DSUU finish all through out. You can do the update in standard OS mode, not in bootloader mode.

Back