• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm mới dế yêu bằng pm Nokia Qt S60v3 S60v5 ^ S 3

Cái này với Ultra Python có khác gì ko bác ? e cài cái Ultra Python rồi cài thêm cái này có sao ko?

Cái này với Ultra Python có khác gì ko bác ? e cài cái Ultra Python rồi cài thêm cái này có sao ko?
:-? Bạn hỏi vắn tắt vậy sợ nhầm lẫn. Tuy nhiên, nếu đề cập đến 2 pp mình post thì mục đích giống nhau: dùng những file cập nhật cho Symbian có trong các gói đó để upgrade cho những file có trong Symbian trên máy để nó có version mới nhất giúp toàn bộ HĐH chạy nhanh hơn (hoàn toàn không can thiệp vào phần cứng của máy).

Cho minh hoi. Minh dang xai e65. Nhung cai pm qt cua chu thot post o tren ko duoc. Ban co phan mem nao khac co the cai duoc tren dt minh ko tay. Cho minh hoi them dt minh la s60v3 fp1 hay fp2. Ma fp1 hy fb2 la gi vay ban?
:-? Bạn hãy xem pp cài bằng gói Utra Python mình đã post chung topic nầy.
FP1 và FP2 của S60V3 là ký hiệu chung 1 HĐH Symbian nhưng 2 lần "đại tu" khác nhau nhưng vẫn có lõi (nhân) giống nhau. Giống như Service Pach 1 và Service Pach 2 của cùng windows 7 vậy đó. Giải thích rất dài dòng nên bạn có thể xem thêm trong pài mình đã post:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?162011-V%C3%A0i-n%C3%A9t-v%E1%BB%81-h%E1%BB%87-%C4%91i%E1%BB%81u-h%C3%A0nh-Symbian-v%C3%A0-c%C3%A1c-phi%C3%AAn-b%E1%BA%A3n-c%E1%BB%A7a-n%C3%B3

khg hiểu sao ê90 cài vào gần hết máy báo khg thể cài đặc và out luôn,cài bản mới kg được bĩ out khi chạy được khoản 80%

Chỉnh sửa cuối:
khg hiểu sao ê90 cài vào gần hết máy báo khg thể cài đặc và out luôn,cài bản mới kg được bĩ out khi chạy được khoản 80%

:-? Nếu bạn có máy E90 thì theo mình bạn k cần cài QT vì FW nó cũng thuộc loại mới nên có thể ~ thành phần của bộ cài trên đã có sẳn trong FW rùi. Bạn có thể test thêm bằng cách cài gói Ultra Python mà bạn vừa bên đó. Nếu k được nữa thì thôi, bởi vì những file upgrade trên đã có đủ trong máy rùi. Không cần nâng cấp nữa nhé.

:-? Nếu bạn có máy E90 thì theo mình bạn k cần cài QT vì FW nó cũng thuộc loại mới nên có thể ~ thành phần của bộ cài trên đã có sẳn trong FW rùi. Bạn có thể test thêm bằng cách cài gói Ultra Python mà bạn vừa bên đó. Nếu k được nữa thì thôi, bởi vì những file upgrade trên đã có đủ trong máy rùi. Không cần nâng cấp nữa nhé.
thank bạn,kg ngờ bạn hiểu biết nhiều đến vậy,mình đang xài con ê90 FW 400,đây là FW mới nhất và mình cũng cài python mới nhất luôn rồi,nhưng kg hiểu sao nó vẩn khởi động chậm lắm,hiện jờ chỉ riêng fần mềm tăng tốc mì đã cài gồm có aio patch 6,qt bản củ,python 12,speedy go,overlooking,powerboot,vậy mà nó khởi động vẩn chậm,làm sao cho nó khởi động nhanh hơn

Chỉnh sửa cuối:
thank bạn,kg ngờ bạn hiểu biết nhiều đến vậy,mình đang xài con ê90 FW 400,đây là FW mới nhất và mình cũng cài python mới nhất luôn rồi

:))=)) Hehe, k ngờ bữa nay gặp phải cao thủ kiểm tra kiến thức mình. Thanks!
Ngày xưa, lúc mới vừa có khái niệm QT ra đời tớ đã hứng biết bao gạch, đá rùi từ các dđ rùi. Mà thực ra trong quá trình phân tích QT bằng Sis Content mình phát hiện ra những file của HĐH Symbian có version mới hơn mà Nokia đang thử nghiệm để đưa vào Symbian Anna lúc đó thui. Lợi dụng điều ấy để phổ biến các bạn xài và làm quen dần với QT mà k bị sốc. Cám ơn bạn đã hiểu.

thank bạn,kg ngờ bạn hiểu biết nhiều đến vậy,mình đang xài con ê90 FW 400,đây là FW mới nhất và mình cũng cài python mới nhất luôn rồi,nhưng kg hiểu sao nó vẩn khởi động chậm lắm,hiện jờ chỉ riêng fần mềm tăng tốc mì đã cài gồm có aio patch 6,qt bản củ,python 12,speedy go,overlooking,powerboot,vậy mà nó khởi động vẩn chậm,làm sao cho nó khởi động nhanh hơn

:D Trước hết, bạn dùng JBenchmark2 để ghi nhớ lại thông số tương đối của máy để biết hiệu quả. Sau đó, cứ tháo sạch tất cả trừ QT và các file upgrade Symbian.(các file upgrade symbian vẫn còn trong máy). Cài lại những phần cần thiết sau:
- AIO patch (chỉ cần chọn tắt tiếng khởi động, tiếng camera, tiện ích về pin).
- Python rời 2.6 cài trên ổ E mà mình đã post.
Như vậy là đủ rùi, cài các thứ khác dư và bị tranh chấp nguồn khi starup.

:D Trước hết, bạn dùng JBenchmark2 để ghi nhớ lại thông số tương đối của máy để biết hiệu quả. Sau đó, cứ tháo sạch tất cả trừ QT và các file upgrade Symbian.(các file upgrade symbian vẫn còn trong máy). Cài lại những phần cần thiết sau:
- AIO patch (chỉ cần chọn tắt tiếng khởi động, tiếng camera, tiện ích về pin).
- Python rời 2.6 cài trên ổ E mà mình đã post.
Như vậy là đủ rùi, cài các thứ khác dư và bị tranh chấp nguồn khi starup.
sao mình kg tìm thấy cái python 2.6 mà bạn đã post nhỉ

Làm thế nào để uninstall cái Qt này hả bạn, mình cài bản 4.7.4 và cài trên thẻ nhớ:-?
Lúc cài cái QtMobility thì thấy báo not compatible:((
máy mình N79 FW32.001:(
Thanks

Làm thế nào để uninstall cái Qt này hả bạn, mình cài bản 4.7.4 và cài trên thẻ nhớ:-?
Lúc cài cái QtMobility thì thấy báo not compatible:((
máy mình N79 FW32.001:(
Thanks

mình cũng ko cài đc trên thẻ nhớ
n6120c

:D Mấy bạn nên dùng gói cài mới đã post trên bài hot đấy. Còn cái nầy mình k có đk test với mỗi máy nên k hiểu. Nếu tháo k được thì dùng pm sisEditor đã post trong box nầy để xem đường dẫn của nó khi cài rồi xóa thủ công vậy.

E cài bản 4.07.4 (mới nhất ) mà nó báo không thể cài đặt là sao hả các bác. Trc đó em chưa cài bản QT nào vào máy cả ?

Với lại các bác có thể giải thích các thông số khi kiểm tra bằng Jbenchmark đc kô ạ.
Em dùng 6220c

nhưng mà bác ơi sao em chưa cài qt mà cài pm bác cho để test là JBenchmark2 mà nó vẫn chạy tốt,vậy là sao hở bác,em thấy hình như pm này không phải cần qt,mong bác xem lại,mà em cũng thấy bài này bác post bên tinhte.

nhưng mà bác ơi sao em chưa cài qt mà cài pm bác cho để test là JBenchmark2 mà nó vẫn chạy tốt,vậy là sao hở bác,em thấy hình như pm này không phải cần qt,mong bác xem lại,mà em cũng thấy bài này bác post bên tinhte.
:DCái nầy đã giải thích nhiều rùi! Cả 2 pp đều nhằm mục đích upgrade cho các file của symbian có version mới hơn, chỉ cần xài 1 thui. PP nầy thì mới hơn và trong đó các file của PIP mới hơn nữa V1.07(5). Và bản thân mình cũng lâu lâu phải cài lại gói nầy vì có 1 số pm khi cài vào máy vô tình làm giảm version của các file PIP, C++... xuống chỉ còn 1.06 thui... :D

Back