• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm mới dế yêu bằng pm Nokia Qt S60v3 S60v5 ^ S 3

n86 8mp e cai zo thấy bt ma, k co gi hon truoc.

:D Xem kỹ lại từng động tác đi... :)) Mình đang xài N868MP đấy! Từ lúc Pm nầy ra đời tới giờ cài và đang xài cực tốt, chưa hề gặp 1 trục trặc gì! Thấy mấy bác chém quá nên lười trả lời thui ... :))

( chưa nói là Qt 4.7.2 mấy bác đã down gần 2.000 lượt rùi )

Cài xong qt, nokia map có thêm chức năng cập nhật vị trí bằng gprs (không chính xác nhưng nhanh) v.v..

Bác nào cài thành công thì thưởng thức, còn bác nào chưa cài thì em khuyên không nên cài! Em cài trên C5-00 v4.7.2 dành cho không cảm ứng, cài bị lỗi gì gì error 18, xong format máy lại chạy nhanh vèo vèo! :D

Cài vô xong thì 4 ngón luôn nha mấy bác! Nhanh ghê gớm! Nhanh như máy mới mua, chưa cài phần mềm nào luôn vậy =))
Chuẩn không cần chỉnh! Quá mơ hồ khi down và cài cái phần mềm này trong khi tác dụng của nó chưa có 1 kết luận xác đáng! Em phát biểu thật lòng, các bác cứ ném gạch ném đá thoải mái, tung dao chém em đưa lưng đỡ :D

Cài trên E61 & E65 thấy ổn mà bạn??
Mình nghĩ là tuỳ máy!
PS : Cài trên bộ nhớ thẻ vẫn ok mà, bạn cài bộ nhớ máy làm gi??

:)) Hỏi thật các bác ấy nhé! Có bao giờ các bác xem các thành phần cấu thành kernel Symbian của máy mình chưa (trước và sau khi cài) để xem nó có gì khác biệt k ? :))

Đã test trên N81 8G chụp ảnh nét hơn một tí, ảnh hiển thị đẹp :D hy sinh 10mb bộ nhớ trong, nois chung là cài cũng được không cài cũng chẳng sao. chưa thấy lỗi gì hết nhưng mà mình gỡ rồi :)). 10mb xót quá anh em ạ

Đã test trên N81 8G chụp ảnh nét hơn một tí, ảnh hiển thị đẹp :D hy sinh 10mb bộ nhớ trong, nois chung là cài cũng được không cài cũng chẳng sao. chưa thấy lỗi gì hết nhưng mà mình gỡ rồi :)). 10mb xót quá anh em ạ

:)) Nó chiếm dung lượng ố C chứ k phải bộ nhớ trong, còn nhiều hiệu quả nữa trong các bài trả lời trước, tháo ra làm chi rồi may mốt lại ...tiếc đứt ruột. :)) =))

:)) Nó chiếm dung lượng ố C chứ k phải bộ nhớ trong, còn nhiều hiệu quả nữa trong các bài trả lời trước, tháo ra làm chi rồi may mốt lại ...tiếc đứt ruột. :)) =))

Tiếc thì chả tiếc đâu, nói thật ra là N81 thì chụp ảnh làm cái giè cho nó xấu mặt ra. với lại bộ nhớ trong theo ý của mình chính là ổ đĩa C đó. Mỗi người mội kiểu hiểu khác nhau xoáy mình làm gì hi hi

Bộ nhớ trong là c:/ chứ gì

:D Tin học căn bản: bộ nhớ trong (inside memory) ~ ram nhớ vật lý trong chip của điện thoại. Trong đt để thu nhỏ kích thước người ta cho CPU và ram nhớ trên cùng 1 con chip. VD: con ARM 434 MHz có tốc độ xử lý 434Mhz kèm bộ nhớ trong 128MB trên cùng 1 con chip.

C:\ là ổ dĩa logic trên ổ vật lý (giống dạng SSD của máy tính) để lưu dữ liệu (k mất đi khi ngắt điện) và k phải là quay được mới là ổ C nghen bác ... :))

:D Tin học căn bản: bộ nhớ trong (inside memory) ~ ram nhớ vật lý trong chip của điện thoại. Trong đt để thu nhỏ kích thước người ta cho CPU và ram nhớ trên cùng 1 con chip. VD: con ARM 434 MHz có tốc độ xử lý 434Mhz kèm bộ nhớ trong 128MB trên cùng 1 con chip.
C:\ là ổ dĩa logic trên ổ vật lý (giống dạng SSD của máy tính) để lưu dữ liệu (k mất đi khi ngắt điện) và k phải là quay được mới là ổ C nghen bác ... :))
làm gì mà đem nguyên cuốn sách ra ghê vậy :)) . Nói ngắn gọn

tình hình là mình caì vào con N95-8g cùi mía rùi .... thấy có những cái mới là chụp hình sắc hơn ..... themes nhìn good hơn ..... load pm củng nhanh tí xíu so với bình thường .....duy chỉ có 2 điểm mình thấy ko thik là : chưa có pm nào chay trên Qt .... và restart máy hơi bị lâu ..... chỉ bí nhiu đó thui .... mong có nhìu pm chay trên Qt để mình test

:D Xem kỹ lại từng động tác đi... :)) Mình đang xài N868MP đấy! Từ lúc Pm nầy ra đời tới giờ cài và đang xài cực tốt, chưa hề gặp 1 trục trặc gì! Thấy mấy bác chém quá nên lười trả lời thui ... :))

( chưa nói là Qt 4.7.2 mấy bác đã down gần 2.000 lượt rùi )
cái này chẳng thêm được cái gì, mạng không vào được nữa, gỡ ra dùng bt

Chỉnh sửa cuối:
Thật ngạc nhiên, QT chỉ tác động các hệ thống, không hề thay đổi giao diện, bạn cài trên điện thoại của bạn có gì khác biệt phần giao diện vậy??

Thật ngạc nhiên, QT chỉ tác động các hệ thống, không hề thay đổi giao diện, bạn cài trên điện thoại của bạn có gì khác biệt phần giao diện vậy??
chắc là để cài auto intall nhầm cái gì đó

Chỉnh sửa cuối:
Back