• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LEO - HardReset và Bootloader

Máy mình thỉnh thoảng bị treo màn hình luôn. Không biết ngoài cách tháo pin, còn cách nào để soft-reset hay không nhỉ?

Cảm ơn nhiều nhé!
Còn một cách là tìm bản ROM khác để up :p (Nhiều bản Rom khi cài các phần mềm thì bị xung và không khởi động lên được hoặc gây treo máy)

mấy bác cho hỏi đây có phải là dòng chữ xuất hiện khi mình thực hiện thao tác Hardreset máy ko ah:
" The device í unable to boot because either you have turned of the device incorrectky ỏ tried to íntall an application from untrusted source.
Press volume Up to reset your device ỏ press any other button to cancle.
This operation will delete all your personal data and restore the device to it's factory default settings"

sao em nhấn Volume Up mà nó vẫn ko ăn thua gì cả..:(

Đúng là đang trong quy trình Hard reset rồi đó. Bạn ấn Volume Up rồi nhả thật dứt khoát, nếu một lần không được thì lập lại lần 2, 3 (có thể nút bấm khó "ăn") cho đến khi màn hình thay đổi sang bước 2. Chờ một chút cho máy xóa bộ nhớ xong thì nó sẽ kêu bấm Volume Up lần nửa để khởi động lại.

Tôi nghĩ các vị không HR được là do bỏ quên bước 1 là tắt máy đã. Cái này gọi là "không đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng".

Tôi nghĩ các vị không HR được là do bỏ quên bước 1 là tắt máy đã. Cái này gọi là "không đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng".

Không nhất thiết phải tắt máy, có thể Soft Reset rồi bấm và giử cùng lúc 2 phím Volume Up + Down khi khởi động lại cũng được.

mới lần đầu sài WM, cứ bỡ ngỡ sao đó. Hi. Thanks bác Quang nhiều. Chắc con HD2 sẽ lên bờ xuống ruộng với em đây. Haha.

Mình ko thể nào hard reset máy đc. Tắt máy rồi. Ấn giữ đồng thời cả hai phím chỉnh âm thanh to nhỏ rồi ấn 1 lần phím power thì chỉ thấy vào win mà thôi.

Mình ko thể nào hard reset máy đc. Tắt máy rồi. Ấn giữ đồng thời cả hai phím chỉnh âm thanh to nhỏ rồi ấn 1 lần phím power thì chỉ thấy vào win mà thôi.

Bạn phải bấm mạnh cả 2 Up&Down volume rồi giữ và nhấn end mới được, không gãy đâu mà sợ. Nếu không được thì bạn vào Setting-->system-->Clear Storage rồi nhấn 1234-->Yes cũng được.

Mình dùng đt từ trước tới giờ chưa bao giờ có từ giữ cả. Bấm mạnh hết cỡ luôn đến lúc vào win rồi volume cứ tăng giảm liên tục vì mình vẫn giữ 2 phím đó

Em bấm hoài cũng không được. sao lạ quá , thử tổ hợp phím để boot cũng không được

Bạn bấm thấy âm lượng chạy lên xuống là bạn đã mở khóa rồi.

Làm kiểu này cũng được nhưng phải chọn đúng thời điểm máy tắt để khởi động lại thì mới OK, lệch cái là thành công cốc

Mình dùng đt từ trước tới giờ chưa bao giờ có từ giữ cả. Bấm mạnh hết cỡ luôn đến lúc vào win rồi volume cứ tăng giảm liên tục vì mình vẫn giữ 2 phím đó

Em bấm hoài cũng không được. sao lạ quá , thử tổ hợp phím để boot cũng không được

Bạn bấm thấy âm lượng chạy lên xuống là bạn đã mở khóa rồi.

* Tốt nhất vẫn là Tắt máy hoàn toàn rồi mới tiến hành quá trình HR

Vậy là mình đã bị nhầm. Tắt màn hình và tắt máy hoàn toàn .

Tắt máy hoàn toàn có nghĩa là tháo Pin ra khỏi máy rồi gắn lại. Và Làm theo các bước hướng dẩn là Ok.
Thank you tất cả mọi người.

Chào cả nhà, mình thấy hướng dẫn cách HardRest của HD2 thực hiện khá phức tạp đối với một số người (ngay bản thân mình ở thời điểm đầu sử dụng cũng vậy), không biết chức năng Factory reset của Manila và Clear Storage của Windows mobile có chức năng giống với Hadreset như hướng dẫn trên hay không và mình cũng sử dụng cách này mỗi khi muốn HardReset vì nó đơn giản và lẹ hơn :-? :-? :-?

Chào cả nhà, mình thấy hướng dẫn cách HardRest của HD2 thực hiện khá phức tạp đối với một số người (ngay bản thân mình ở thời điểm đầu sử dụng cũng vậy), không biết chức năng Factory reset của Manila và Clear Storage của Windows mobile có chức năng giống với Hadreset như hướng dẫn trên hay không và mình cũng sử dụng cách này mỗi khi muốn HardReset vì nó đơn giản và lẹ hơn :-? :-? :-?
Nó cũng tương đương nhau thôi:D Nhưng nếu máy của bạn bị treo cứng hoặc khởi động không vào được Win thì làm sao bạn vào đó mà chọt Clear Storage :-?:-?:-?

Bác Quang giúp em với:
Máy của em (HTC HD2) bây giờ em đưa về Bootloader sau khi man hình ở chế độ 3 màu lập tức nó chuyển ngay sang màu trắng và dòng chữ Loading... và cứ đứng ở đây nên em chẳng làm được gì cả (Up Room,chạy task29,......)
Chờ tin của Bác.
Thanks

chạy task29 nó về màn hình trắng là đúng rồi :| tại làm gì còn cái gì ngoài radio
bạn tháo nắp sau ra
chọc vào nút đỏ
nhanh tay giữ phím volume down
sau đó nó về bootloader
cắm cable usb vào up qua sync với máy tính

chạy task29 nó về màn hình trắng là đúng rồi :| tại làm gì còn cái gì ngoài radio
bạn tháo nắp sau ra
chọc vào nút đỏ
nhanh tay giữ phím volume down
sau đó nó về bootloader
cắm cable usb vào up qua sync với máy tính

Em cám ơn Bác. Nhưng không phải sau khi chạy Taks29 Bác ạ,(màn hình trắng sau khi chay Taks29 có chữ HTC...)
Con của em là khi em đưa nó về Bootloader(Bằng tay hoạc khi up Room hoặc chạy Taks29) sau khi lên màn hình 3 màu nó chuyển ngay sang màn hình trắng có chữ Loading...
(Ngày trước cũng vậy nhưng chỉ một lát sau nó hiển thị một bảng chữ yêu cầu ấn volum up......volum down.....em không nhớ nữa,và em nhấn volum down.sau đó quá trình uproom thực hiện bìnhh thường.)
Nhưng bây giờ thì nó đứng yên ở màn hình trắng có chữ "Loading.." nên em không thể làm gì được nữa.
Mong các Bác khắc phuc lỗi này giúp em,chứ không cứ phải ngồi nhìn Bác Quang nâng cấp Room liên tục mà không được vọc khó chịu quá các Bac ơi.

Hic em là newmem không hiểu bootloader là gì?
Và nếu em uproom không thành công hoặc muốn đưa lại bản room ban đầu của máy thì làm thế nào ạ??

Hic em là newmem không hiểu bootloader là gì?
Và nếu em uproom không thành công hoặc muốn đưa lại bản room ban đầu của máy thì làm thế nào ạ??

bootloader theo mình hiểu là ở chế độ safemode giống máy tính ý

còn nếu uprom ko thành công
có nhiều khả năng xảy ra lắm: ví dụ như thành cục gạch cao cấp :-@

còn bạn đã uprom cook rồi muốn trở về ban đầu
thì tìm trong topic rom ship bản rom phù hợp
sau đó up rom ship đó qua thẻ nhớ :D sẽ vừa xoá hspl vừa trở về rom ship ban đầu

Back