• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC DESIRE S (Saga) ★

Chú Quang ơi, chú có thể cho cháu xin rom gốc của HTC Desire S với thông số như sau đc k ạ :
Phiên bản kernel: 2.6.35.10-ga76c374 htc-kernel@and18-2#1
Phiên bản baseband :20.4801.30. 0822U_3822.10.08.04_M
Mã số phiên bản xây dựng : 2.15.707.2 Cl 190601 release-keys.
Máy cháu hiện đang chạy phiên bản 2.3.5 ạ
Cảm ơn chú ạ
Bạn thử bản này coi sao.

3/ Saga_HTC_2.10.401.8_Radio_3822.10.08.04_M (EUROPE):
Phiên bản ROM của HTC, ngôn ngữ WWE, dành cho các máy HTC Desire S (Saga) của khu vực châu Âu.
- Radio: 20.4801.30.0822U_3822.10.08.04_M

Bạn thử bản này coi sao.

3/ Saga_HTC_2.10.401.8_Radio_3822.10.08.04_M (EUROPE):
Phiên bản ROM của HTC, ngôn ngữ WWE, dành cho các máy HTC Desire S (Saga) của khu vực châu Âu.
- Radio: 20.4801.30.0822U_3822.10.08.04_M
oki nhưng mình k biết máy mình là ở châu âu hay ở asian nữa nên k biết có đúng bản rom k nữa

Mình cũng bị lỗi này...ERROR [131]: CUSTOMER ID ERROR. không biết có ai biết cách khắc phục chính xác không ạ ?

Mình cũng bị lỗi này...ERROR [131]: CUSTOMER ID ERROR. không biết có ai biết cách khắc phục chính xác không ạ ?

Có lẽ máy của bạn chưa chạy S-OFF rồi. Muốn Update được các ROM trước hết phải chạy S-OFF trước.

Có lẽ máy của bạn chưa chạy S-OFF rồi. Muốn Update được các ROM trước hết phải chạy S-OFF trước.

À, đúng là thật sự máy mình chưa S-Off mà máy chỉ mới Unlock bootloader thôi vì máy thuộc Hboot 2.00
Bác Quang cho hỏi thêm chút thông tin là mình có cần phải lựa chọn chính xác radio các ban3rom giống hệt radio của máy mình mới có thể cài được đúng không ạ ?
Còn với trường hợp máy mình như vậy thì còn có cách nào khác để cài lại rom ship hay không ?

Last edited by a moderator:
À, đúng là thật sự máy mình chưa S-Off mà máy chỉ mới Unlock bootloader thôi vì máy thuộc Hboot 2.00
Bác Quang cho hỏi thêm chút thông tin là mình có cần phải lựa chọn chính xác radio các ban3rom giống hệt radio của máy mình mới có thể cài được đúng không ạ ?
Còn với trường hợp máy mình như vậy thì còn có cách nào khác để cài lại rom ship hay không ?

Đang Unlock Bootloader mà muốn up Rom Ship thì trước tiên bạn cần phải Relock lại trước đã nhé.
Lôi ERROR [131]: CUSTOMER ID ERROR là bạn up Rom sai khu vực. Bạn phải đưa thông số bản Rom Ship bạn đang dùng lên đây để mình xem thử xem máy bạn là khu vực nào thì mới tìm đúng bản Rom Ship cho bạn để up không bị lỗi.

Cứ úp đi, nếu không đúng Ship Rom gốc thì nó sẽ báo lỗi ngay.
K được bạn ah, nó báo lỗi ID euro gì đó

Đang Unlock Bootloader mà muốn up Rom Ship thì trước tiên bạn cần phải Relock lại trước đã nhé.
Lôi ERROR [131]: CUSTOMER ID ERROR là bạn up Rom sai khu vực. Bạn phải đưa thông số bản Rom Ship bạn đang dùng lên đây để mình xem thử xem máy bạn là khu vực nào thì mới tìm đúng bản Rom Ship cho bạn để up không bị lỗi.
bạn có thể xem máy mình ở khu vực nào và cho mình xin rom ship máy mình đc k. thông số bản room của mình là:
Máy mình hiện đang chạy phiên bản 2.3.5
Cảm ơn bạn.

Last edited by a moderator:
K được bạn ah, nó báo lỗi ID euro gì đó
Không phải Ship Rom gốc nên nó báo lỗi bạn ạ.

bạn có thể xem máy mình ở khu vực nào và cho mình xin rom ship máy mình đc k. thông số bản room của mình là:
Máy mình hiện đang chạy phiên bản 2.3.5
Cảm ơn bạn.
707 thường là rom của khu vực Châu Á (Asia) và hiện tại mình chưa tìm thấy Ship Rom 2.15.707.2 này cho bạn.

Còn đây là link của các bản Ship Rom của Desire S (HTC SAGA): here.

Mình đã relock lại bootloader rồi nhưng vẫn không được bạn à...
còn đây là thông số máy mình...
Baseband : 3822.10.08.04_M
CID : htc_044
Hboot : 2.00
Máy mình là chính hãng của FPT...mình định up lại rom ship RUU_Saga_S_HTC_Europe_2.10.401.8_Radio_20.4801.30.0822U_3822.10.08.04_M
Mong bạn giúp dùm ! Thanks :D

À cho mình hỏi thêm chút là mình có thể up ban3rom ship có thông số radio khác vs radio của máy mình hay không ?

Chỉnh sửa cuối:
Mình đã relock lại bootloader rồi nhưng vẫn không được bạn à...
còn đây là thông số máy mình...
Baseband : 3822.10.08.04_M
CID : htc_044
Hboot : 2.00
Máy mình là chính hãng của FPT...mình định up lại rom ship RUU_Saga_S_HTC_Europe_2.10.401.8_Radio_20.4801.30.0822U_3822.10.08.04_M
Mong bạn giúp dùm ! Thanks :D

À cho mình hỏi thêm chút là mình có thể up ban3rom ship có thông số radio khác vs radio của máy mình hay không ?

- Bạn nói máy bạn chạy ROM hãng FPT, vậy thông số ROM đang chạy là ROM nào?
- Bạn có thể Up bất kỳ ROM nào nếu sử dụng 1 trong 2 cách sau:
1/ Chạy S-OFF cho máy (không phải là Unlock Boot nhé)
2/ Sử dụng Gold Card.

- Bạn nói máy bạn chạy ROM hãng FPT, vậy thông số ROM đang chạy là ROM nào?
- Bạn có thể Up bất kỳ ROM nào nếu sử dụng 1 trong 2 cách sau:
1/ Chạy S-OFF cho máy (không phải là Unlock Boot nhé)
2/ Sử dụng Gold Card.

Máy mình đã unlock bootloader và hiện giờ đang chạy bản rom custom 4.0.4
Mình vừa tải thêm 1 bản Asia WWE nhưng khác radio không biết có cài được không...
Bạn có thể chomi2nh topic hướng dẫn cách làm bằng goldcard không ?
Cám ơn rất nhiều !

Sao không ai trả lời dùm em câu radio khác có up được không ạ...radio máy đang dùng là 3822.10.08.04_M có dùng được với bản : RUU_Saga_hTC_Asia_WWE_1.48.707.1_Radio_20.28I.30.085AU_3805.06.02.03_M_release_199476_signed không.
Và sau khi tạo goldcard thì mình có cần phải làm gì thêm không hay chỉ cài luôn bản rom ship?
Cám ơn!

Sao không ai trả lời dùm em câu radio khác có up được không ạ...radio máy đang dùng là 3822.10.08.04_M có dùng được với bản : RUU_Saga_hTC_Asia_WWE_1.48.707.1_Radio_20.28I.30.085AU_3805.06.02.03_M_release_199476_signed không.
Và sau khi tạo goldcard thì mình có cần phải làm gì thêm không hay chỉ cài luôn bản rom ship?
Cám ơn!

Khi bạn up bản Rom Ship nào thì bản Radio sẽ đc thay đổi theo Radio của bản Rom Ship đấy luôn.
Muốn up đc Radio máy bạn cần có S-OFF nhé.
Theo như thông số CID bạn đưa lên thì máy bạn là khu vực Châu Á (HTC_044)
Bạn thử tải bản Rom Ship của Châu á về up nhé:
Saga_HTC_1.48.707.1_Radio_3805.06.02.03_M (ASIA):
Phiên bản ROM của HTC, ngôn ngữ WWE, dành cho các máy HTC Desire S (Saga) của khu vực châu Á.
- Radio: 20.28I.30.085AU_3805.06.02.03_M
* Link tải ROM:
Tốt nhất bạn cứ tạo Gold Card trước đi. Để dự phòng không thừa đâu.
Muốn sử dụng Gold Card để up Rom trước tiên bạn cần chuyển định dạng Rom.exe về Rom.zip (Hướng dẫn như thế nào nếu bạn cần mình sẽ hướng dẫn)

Khi bạn up bản Rom Ship nào thì bản Radio sẽ đc thay đổi theo Radio của bản Rom Ship đấy luôn.
Muốn up đc Radio máy bạn cần có S-OFF nhé.
Theo như thông số CID bạn đưa lên thì máy bạn là khu vực Châu Á (HTC_044)
Bạn thử tải bản Rom Ship của Châu á về up nhé:
Tốt nhất bạn cứ tạo Gold Card trước đi. Để dự phòng không thừa đâu.
Muốn sử dụng Gold Card để up Rom trước tiên bạn cần chuyển định dạng Rom.exe về Rom.zip (Hướng dẫn như thế nào nếu bạn cần mình sẽ hướng dẫn)

Mình đã tải bản rom nhưng chưa dám up vì sợ khác radio thì sẽ làm hư máy, nhưng nếu thay đổi radio thì có ảnh hưởng gì đến máy không bạn ?
Goldcard thì mình chuẩn bị tiến hành, nhưng mình dự định lấy thẻ 4GB khác để làm goldcard, vậy sau khi làm goldcard thành công thì mình đổi lại thẻ gốc của mình để dùng có được không ?

Mình đã tải bản rom nhưng chưa dám up vì sợ khác radio thì sẽ làm hư máy, nhưng nếu thay đổi radio thì có ảnh hưởng gì đến máy không bạn ?
Goldcard thì mình chuẩn bị tiến hành, nhưng mình dự định lấy thẻ 4GB khác để làm goldcard, vậy sau khi làm goldcard thành công thì mình đổi lại thẻ gốc của mình để dùng có được không ?

Vấn đề đổi Radio không sao đâu bạn nhé. Mỗi khi có bản ROm Ship mới thì lại có một bản Radio mới.
Radio là các vấn đề về sóng. Các bản Radio mới hơn thì sẽ tốt hơn chứ có sao đâu.
Gold Card thì chỉ có tác dụng khi bạn dùng up Rom Ship thôi. dùng Gold Card xong bạn vẫn cứ đổi thẻ nhớ khác dùng bình thường.
Đừng fomat cái thẻ tạo Gold Card đấy đi nhé. Cứ để đấy sau này có gì còn dùng.
Vấn đề up Rom qua máy tính. Tầm này up ROm là ok nhất rồi (Không lo mất điện giữa chừng)
Bạn cứ mạnh dạn mà làm đi nhé. Nếu bạn up bản ROm mình bảo đấy ko hợp với máy bạn thì nó sẽ báo lỗi thôi.

Vấn đề đổi Radio không sao đâu bạn nhé. Mỗi khi có bản ROm Ship mới thì lại có một bản Radio mới.
Radio là các vấn đề về sóng. Các bản Radio mới hơn thì sẽ tốt hơn chứ có sao đâu.
Gold Card thì chỉ có tác dụng khi bạn dùng up Rom Ship thôi. dùng Gold Card xong bạn vẫn cứ đổi thẻ nhớ khác dùng bình thường.
Đừng fomat cái thẻ tạo Gold Card đấy đi nhé. Cứ để đấy sau này có gì còn dùng.
Vấn đề up Rom qua máy tính. Tầm này up ROm là ok nhất rồi (Không lo mất điện giữa chừng)
Bạn cứ mạnh dạn mà làm đi nhé. Nếu bạn up bản ROm mình bảo đấy ko hợp với máy bạn thì nó sẽ báo lỗi thôi.

Mình đã tạo xong goldcard nuh7ng không biết có thành công không vì k thấy báo gì hết.
Bạn có thể chỉ giúp mình cách chuyển rom ship thành zip không, biết nhiều để dự phòng, sau này có anh em nào cần thì giúp luôn :D

Update thêm
Mình đã cài bản rom đó nhưng bị lỗi ERROR 140 Hình như là do Hboot của mình mới hơn bản rom nên không cài được...
Mình cũng đã tìm cách chép file rom.zip trong thư mục temp khi mở bản rom Asia WWE mà bạn đưa vào thẻ nhớ Goldcard nhưng vẫn không đc, Bootloader load file rồi thôi chứ không cài....
Bạn có biết lí do không, xin chỉ giúp mình :D

Chỉnh sửa cuối:
Chỉ có một cách biết Gold Card tạo thành công hay ko là up Rom ko bị lỗi.
Mặc định khi vào Bootloader máy nó tự load rồi.
Bạn muốn nó up đc bản Rom đấy qua thẻ nhớ thì phải đổi tên file Rom.zip đấy thành PG88IMG.zip rồi chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
Tiến hành đưa máy vào Bootloader. Lúc này nó mới up đc cho bạn.
Lưu ý: cần phải xạc Pin hơn 50% nhé. Cứ xạc đầy luôn rồi.mới up cho chắc.

Không phải Ship Rom gốc nên nó báo lỗi bạn ạ.

707 thường là rom của khu vực Châu Á (Asia) và hiện tại mình chưa tìm thấy Ship Rom 2.15.707.2 này cho bạn.

Còn đây là link của các bản Ship Rom của Desire S (HTC SAGA): here.
vậy bây h mình phải làm ntn để up lại rom đây, máy mình dạo này đơ quá :(

Back