• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC DESIRE S (Saga) ★

Chỉ có một cách biết Gold Card tạo thành công hay ko là up Rom ko bị lỗi.
Mặc định khi vào Bootloader máy nó tự load rồi.
Bạn muốn nó up đc bản Rom đấy qua thẻ nhớ thì phải đổi tên file Rom.zip đấy thành PG88IMG.zip rồi chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
Tiến hành đưa máy vào Bootloader. Lúc này nó mới up đc cho bạn.
Lưu ý: cần phải xạc Pin hơn 50% nhé. Cứ xạc đầy luôn rồi.mới up cho chắc.

Mình đã tạo Goldcard xong nhưng cuối cùng máy vẫn báo lỗi khi Hboot kiểm tra xong file PG88IMG.zip...Chắc Goldcard của mình không được hay sao rồi, mình không có thẻ 2GB nên phải dùng the 4GB...

Mình đã tạo Goldcard xong nhưng cuối cùng máy vẫn báo lỗi khi Hboot kiểm tra xong file PG88IMG.zip...Chắc Goldcard của mình không được hay sao rồi, mình không có thẻ 2GB nên phải dùng the 4GB...
Thẻ thì cứ trên 1G là được, bạn tạo GoldCard xong mà khi úp rom mà báo lỗi CID correct thì chưa được đâu. Bạn nên tải ứng dụng GoldCard Helper trên Google Play về cài vào máy và chạy nó để lấy thông số CID của thẻ (mmc2 nhé) để tạo GoldCard là chuẩn nhất.

Thẻ thì cứ trên 1G là được, bạn tạo GoldCard xong mà khi úp rom mà báo lỗi CID correct thì chưa được đâu. Bạn nên tải ứng dụng GoldCard Helper trên Google Play về cài vào máy và chạy nó để lấy thông số CID của thẻ (mmc2 nhé) để tạo GoldCard là chuẩn nhất.

Mình đã thử mọi cách kể cả Goldcard Helper nhưng vẫn không đc, thậm chí thêm cách trên XDA...Mình cũng không hiểu luôn, à nó không báo lỗi CID mà báo lỗi phiên bản mới quá không thể up lại bản RUU cũ hơn được.

Mình đã thử mọi cách kể cả Goldcard Helper nhưng vẫn không đc, thậm chí thêm cách trên XDA...Mình cũng không hiểu luôn, à nó không báo lỗi CID mà báo lỗi phiên bản mới quá không thể up lại bản RUU cũ hơn được.
FW trong máy bạn đang là phiên bản mới nhất vì vậy bạn nên úp các bản rom mới nhất nhé.

FW trong máy bạn đang là phiên bản mới nhất vì vậy bạn nên úp các bản rom mới nhất nhé.

Khổ nổi Bản rom đúg khu vực máy mình thì chỉ có bản cũ....khu vực khác thi mới có bản mới....

Last edited by a moderator:
Khổ nổi Bản rom đúg khu vực máy mình thì chỉ có bản cũ....khu vực khác thi mới có bản mới....
Ngày xưa bạn upsdate OTA lên à? Có GoldCard rồi thì bạn úp rom khu vực nào mà chả được miễn là FW không thấp hơn FW của bản rom cũ.

Ngày xưa bạn upsdate OTA lên à? Có GoldCard rồi thì bạn úp rom khu vực nào mà chả được miễn là FW không thấp hơn FW của bản rom cũ.

Mà bạn cho mình hỏi kỹ lại chút...nếu như bạn nói thì dùng goldcard helper mình sẽ lấy mmc2 còn mình làm theo cách bác Phamquang thì lại là mmc1 mà...mình để ý là 2số khác nhau hoàn toàn...zậy có gì khác biệt không?

Mà bạn cho mình hỏi kỹ lại chút...nếu như bạn nói thì dùng goldcard helper mình sẽ lấy mmc2 còn mình làm theo cách bác Phamquang thì lại là mmc1 mà...mình để ý là 2số khác nhau hoàn toàn...zậy có gì khác biệt không?
Đôi khi Tool "nhầm" CID nên phải lấy CID bằng GoldCard Helper và lấy mmc2 là chắc nhất. Còn tại sao lại không phải mmc1 thì bạn xem tại đây nhé.

Chỉnh sửa và chuyển toàn bộ các link tải các ROM cần thiết lên: HOTFILE, RAPID và MediaFire.
Các link đã sẵn sàng !!!

Cập nhập phiên bản ROM ICS cho các máy HTC Desire S khu vực châu Âu:

RUU_SAGA_ICS_35_S_HTC_EU_14.01.401.2_20.76.30.0835_3831.19.00.110_275068

Với:
- Android 4.0.4
- HTC Sense 3.6

Link tải số 4 trong bài đầu tiên.

LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC DESIRE S (Saga) ★

Cập nhập phiên bản ROM ICS cho các máy HTC Desire S khu vực châu Âu:

RUU_SAGA_ICS_35_S_HTC_EU_14.01.401.2_20.76.30.0835_3831.19.00.110_275068

Với:
- Android 4.0.4
- HTC Sense 3.6

Link tải số 4 trong bài đầu tiên.

Bác ơi,em nghe nói hình như HTC S này ko up đk Android 4. hay sao ý

LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC DESIRE S (Saga) ★

Bạn cho mình hỏi luôn là bản rom này có bị lỗi wifi hay camera không vậy,vì mình nghe nói là android 4 cho diissai S này hay bị lỗi lắm mà,thank bạn nhìu nha

Bạn cho mình hỏi luôn là bản rom này có bị lỗi wifi hay camera không vậy,vì mình nghe nói là android 4 cho diissai S này hay bị lỗi lắm mà,thank bạn nhìu nha
Rom Ship nên chắc không bị lỗi mấy cái đó đâu. Bạn úp thử rồi test coi sao.

Huhu,chỉ sợ up xong nó tèo luôn thì mất cái main,nếu up không thành công thì có trở về bản cũ đk ko bạn

Huhu,chỉ sợ up xong nó tèo luôn thì mất cái main,nếu up không thành công thì có trở về bản cũ đk ko bạn
Nếu bạn úp không thành công (báo lỗi) thì khởi động lại máy thì nó lại về bản rom cũ thôi.

Umum,vậy àh,thank bạn nhìu nha,chỉ cần tạo goldcard và recovery rùi cho bản rom vào thẻ nhớ đó,cho điện thoại boot là tự nó boot được hay sao vậy bạn,mà bạn cho mình hỏi luôn tý nữa là,làm sao để ghost được bản rom gốc của máy mình đang dùng vậy,mình gà khoản này lắm bạn àh

Last edited by a moderator:
Umum,vậy àh,thank bạn nhìu nha,chỉ cần tạo goldcard và recovery rùi cho bản rom vào thẻ nhớ đó,cho điện thoại boot là tự nó boot được hay sao vậy bạn,mà bạn cho mình hỏi luôn tý nữa là,làm sao để ghost được bản rom gốc của máy mình đang dùng vậy,mình gà khoản này lắm bạn àh

1/ Up Rom ship thì chỉ cần tải Rom đúng với khu vực của máy bạn. máy tính cài đủ driver sau đó chạy file Rom.exe mà bạn tỉa về và nó sẽ tự up cho bạn thôi.
- rom ship là Rom của nhà sản xuất đưa ra ở đây là của HTC.
- Mã khu vực là gì. là khu vực sản xuất của máy bạn. Up Rom ship thì cần phải tìm đúng khu vực thì mới up đc. Không trùng thì ko up đc. Muốn biết khu vực của máy bạn thì tra thông số Rom của máy bạn. Trường hợp máy bạn đã up rom Cook rồi thì không tra đc vì không đúng.
- Muốn tra đc thì ta dựa vào mã CID. Muốn biết mã Cid của bạn là bao nhiêu thì xem bài này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?211990-cac-lenh-co-ban-dung-trong-fastboot-voi-adb-tool
*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

Xem thêm bài này để hiểu thêm về cách up Rom cũng như một số thuật ngữ:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...niem-can-biet-truoc-khi-voc-desire-hd-nen-doc
http://www.pdaviet.net/showthread.php?114658-huong-dan-chi-tiet-cac-phuong-phap-up-rom-cho-desire-hd

da.e chào a e.e mới dc cho một con bị lỗi rom.vẫn vào bootloader dc.máy vẫn s-on.nhưng up rom ship đuôi exe toàn đừng ở chữ rebootloader ko up tiếp dc.giờ e up rom zip dc ko a e.có a e nào có rom đuôi zip cho e với.

Back