• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ FroYo HD v.4.6 với Camera&Camcorder hoạt động tốt

Hôm nay vừa thử bản này thấy chán, khi chưa thay kernel hastarin 8.6 vào thì chậm kinh khủng,sau khi thay vào chụp ảnh toàn force close.

ai down được v4.5 rồi Up lên mediafire đi, mạng hôm nay chậm quá không tài nào download được.

bạn click vào link down bên trên, đợi nó load xong kéo xuống dưới, có 5 sever cho bạn chọn, thích download ở sever nào thì click vào chữ Download file bên cạnh sever đó là đc. Ví dụ down ở megaupload bạn ấn vào chữ download file bên cạnh.chờ trong 45s ấn vào Tải xuống bình thường và down thôi

Tình hình là đang chạy 4.4 với kernel 8.6 hastarin, chép đè 4.5 với kernel mới 8.0 của MDJ vào, mọi thứ bình thường, nhưng đến phần Wifi thì k turn on đc. Báo lỗi Error.
Sau lại đè Hastarin 8.6 thì Wifi lại vù vù, mà có phần mạnh hơn trước.
AP để cách máy khoảng 30m, trên cao 5m, qua 1 bức tường, bình thường báo 1-2 vạch sóng (vẫn vào tốt), nay lên hẳn lút cán 3 vạch.

Cũng k rõ do Kernel, hay chiều nay em mới xử cái Radio 2.15.50.04 vào thay cho 2.14.50.04 cũ.

Tốc độ thì có lẽ cũng như cũ.

Bản MDJ 4.x này có lẽ là bản đáng dùng nhất, cả tuần nay thấy ổn định. K như 1 số bản khác đủ thứ trò.

cài xong bản 4.5 cài bao nhiêu thứ rồi khởi động lại cho nó luột, ai ngờ reboot lại thì lại treo ở màn hình HTC. bùn :((

ah reboot lại lần nữa lại đc, phù tưởng lại phải làm lại từ đầu @@

Đang chạy 4.4 thì cứ giữ nguyên cái data.img là mọi thứ Nguyễn Y Vân mà bác.

Tình hình là đang chạy 4.4 với kernel 8.6 hastarin, chép đè 4.5 với kernel mới 8.0 của MDJ vào, mọi thứ bình thường, nhưng đến phần Wifi thì k turn on đc. Báo lỗi Error.
Sau lại đè Hastarin 8.6 thì Wifi lại vù vù, mà có phần mạnh hơn trước.
AP để cách máy khoảng 30m, trên cao 5m, qua 1 bức tường, bình thường báo 1-2 vạch sóng (vẫn vào tốt), nay lên hẳn lút cán 3 vạch.

Cũng k rõ do Kernel, hay chiều nay em mới xử cái Radio 2.15.50.04 vào thay cho 2.14.50.04 cũ.

Tốc độ thì có lẽ cũng như cũ.

Bản MDJ 4.x này có lẽ là bản đáng dùng nhất, cả tuần nay thấy ổn định. K như 1 số bản khác đủ thứ trò.

Bác đã dùng qua bản Desire_hd2 beta với kernel 8.6 chưa mà phát biểu bản này ổn nhất thía (chuckle)

Mỗi bản có những ưu nhược điểm riêng tùy theo mục đích người dùng và sở trường của người Cook ROM .Cá nhân mình nghĩ dù thế nào thì sự ổn định vẫn đặt hàng đầu . Bản MDJ 4.5 Này đạt được độ toàn diện nhất trong các bản mình đã cài .Thời gian còn dài , cứ từ từ rồi .................khoai khác nhừ.

Bác đã dùng qua bản Desire_hd2 beta với kernel 8.6 chưa mà phát biểu bản này ổn nhất thía (chuckle)
Mỗi người dùng theo khẩu vị của mình bác ạ. Hà cớ gì phải nói vậy ? Bác thích ăn thịt gà đâu có nghĩa là món đó ngon nhất trên đời ?

Mình dùng bản 4.5 từ sáng tới giờ thấy ổn, chạy nhanh, pin tốt nói chung mọi thứ ok\-/

bản này mọi thứ đều tốt..chỉ trừ duy nhất là không streaming được video khi xem 3g mobi tivi..(co hiện tượng thấy tiếng không thấy hình)

Back