• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ FroYo HD v.4.6 với Camera&Camcorder hoạt động tốt

bản 4.6 này Kernel gì hả bác chủ???

kernel:MDJ S8.0 bạn ạ
Nhưng thay kernel hastarin's r8.6 ngon hơn bạn ạ

Bác nào biết cách bỏ khóa màn hình bản này đi dùng khóa kiểu OneNexus không chỉ mình cách với không móc từ túi quần ra toàn bị lỡ cuộc gọi à.

Mình vừa làm chuột bạch cho bạn xong. Bạn dùng trình quản lí file. Ở đây mình dùng ASTRO
vào phần system/app copy file HtcLockSreen.apk ra ngoài SDcard. Nếu muônd như cũ thì ta có thể copy lại vào chỗ cũ
Bạn quay vào system/app xóa file HtcLockSreen.apk đi khởi động lạ máy là Ok như bạn muốn. :)

bác dùng rom winmo nào, có hỗ trợ chạy android ko? (recommend bác xài các bản của mod Ancola) radio thì như vậy ok rồi. bác down 4.6 về xài luôn ko phải thay kernel gì cả đâu.

data.img là storage của android, các ứng dụng android được cài và chứa trong đó. bác down file này về 512mb hoặc 1gb tùy nhu cầu giải nén vào thư mục android. (việc này giúp boot lần đầu nhanh hơn vì máy sẽ ko phải khởi tạo data nữa).

Hiện tại em đang xài bản Energy. Vì chưa có thời gian nên cũng chưa tìm hiểu các bản Winmo nào ngon nữa nên boot sang Android lúc nào cũng đợi 15phút. chán, ngán. sang 4.6 mới được :D Thanks bác nhiều lắm

Hiện tại em đang xài bản Energy. Vì chưa có thời gian nên cũng chưa tìm hiểu các bản Winmo nào ngon nữa nên boot sang Android lúc nào cũng đợi 15phút. chán, ngán. sang 4.6 mới được :D Thanks bác nhiều lắm

Boot Android mà đợi tới 15 phút :-? Bác nên chuyển sang bản winmo khác đi thôi :p

Boot Android mà đợi tới 15 phút :-? Bác nên chuyển sang bản winmo khác đi thôi :p

Vậy bác cho em cái tên Winmo e search cho nhanh nhé. Tiện cac bác bày giúp em cách chuyển thẻ nhớ class 2 -> class 4 đi. có hướng dẫn mà e chưa rõ lắm. Bác nào làm ok rồi thì cho em cái kinh nghiệm làm cho nhanh nhé. Cám ơn bác

được cái khóa màn hình rồi nhưng khi có cuộc gọi đến thì vẫn trượt xuống để trả lời nên vẫn chưa giải quyết được triệt để bạn ạ.

được cái khóa màn hình rồi nhưng khi có cuộc gọi đến thì vẫn trượt xuống để trả lời nên vẫn chưa giải quyết được triệt để bạn ạ.

Chỉ thay đổi kiểu khóa thôi chứ muốn dùng trượt ngang thì nên dùng JDMS 1.6.2 hoặc SuperRam 1.5 là chuẩn nhất bạn ạ :D

Update 1: Cách xem % pin ở góc phải màn hình giống các bản CM.
Down this FILE , use root explorer push in /system/framework/ and restart your device. please backup your original framework-res.apk first. (/system/framework/framework-res.apk)
em đang copy framework thì nó báo lổi not enought memory for copy framwork roi nó văng ra màn hình chính, sau đó bị lỗi force close, em rétart lại thế là tiêu luon android.

em đang copy framework thì nó báo lổi not enought memory for copy framwork roi nó văng ra màn hình chính, sau đó bị lỗi force close, em rétart lại thế là tiêu luon android.

bạn vào Market dowload BatteryBar về nhé!sẽ hiện %.ok.Chúc thành công!

vậy nó hiện lên 2 thanh pin luon bác 1 thanh mặc định ko có % rồi thêm `1 thanh battery bar nữa ?

nó hiện biểu tượng picachu có % trên góc màn hình bên trái thôi, thay đổi theo màu, cũng hay mà bạn.

Để giải quyết triệt để bác phải dùng phần mềm thôi!
Bác vào market tìm phần mềm advanced lock cài vào như khóa iphone màn hình nghe gọi cũng đẹp nữa
Mình xài cái này rất ổn

Chào các bạn, tôi có gặp một lỗi nhỏ ko biết có ai bị như tôi không và mong các bạn giúp tôi khắc phục. Tôi dùng HD2 - T.MOBILE, cài bản android trên phiên bản 4.5. Lỗi gặp là khi nghe nhạc bằng tai nghe mà có người gọi đến thì vẫn ấn nút trả lời được nhưng cả hai bên đều không nghe được gì. tắt nhạc đi gọi lại hoặc lại nhận cuộc gọi bằng tai nghe khi tắt nhạc thì ngon lành, đã thử phần mềm nghe nhạc mặc định và PowerAMP đều gặp trục trặc như trên. Mong các bạn nghiên cứu giúp đỡ
Xin cám ơn.

Vậy bác cho em cái tên Winmo e search cho nhanh nhé. Tiện cac bác bày giúp em cách chuyển thẻ nhớ class 2 -> class 4 đi. có hướng dẫn mà e chưa rõ lắm. Bác nào làm ok rồi thì cho em cái kinh nghiệm làm cho nhanh nhé. Cám ơn bác

Bạn chịu khó tìm trong đây đi, đủ hết mà http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?362-PDAVIET-ROM-cho-HTC-HD2
Nên dùng bản win của bác Ancola (A66 series) hỗ trợ rất tốt cho Android theo ý kiến cá nhân.
Vào đây để tham khảo cách độ thẻ http://www.pdaviet.net/showthread.php?99328-HƯỚNG-DẪN-CHI-TIẾT-VIỆC-CHẠY-ANDROID-TRÊN-HD2-LEO.

Chúc vui.

Các bác cho mình hỏi chút, khi mình dowload app về thì mình có tự điều chỉnh lưu trong Card đc không?chứ bộ nhơ máy mình sắp đầy rồi, mình cảm ơn nhiều!!!

Các bác cho mình hỏi chút, khi mình dowload app về thì mình có tự điều chỉnh lưu trong Card đc không?chứ bộ nhơ máy mình sắp đầy rồi, mình cảm ơn nhiều!!!

Android chạy trên thẻ nhớ, bởi vậy cái gì cài trên Android dĩ nhiên phải chạy trên thẻ nhớ bạn à. App sẽ được cài đặt trong phone storage (chính là file data.img).

Android chạy trên thẻ nhớ, bởi vậy cái gì cài trên Android dĩ nhiên phải chạy trên thẻ nhớ bạn à. App sẽ được cài đặt trong phone storage (chính là file data.img).

mình cảm ơn bạn nhiều, nhưng mình chưa hiểu rõ lắm vì data.img của mình có 512MB giờ mình thấy sắp full hết rồi, liệu có cài thêm đc nữa không bạn?hay cứ khi nào thẻ nhớ full thì thôi ?:(

Bạn tìm cái data.image 1 GB mà copy đè vào khi tìm đúng data.image của bản android bạn đang dùng nhé

Back