• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MobiTV-Xem TV trên mobile(3g viettel)

songtoan93

MobiTV-Xem TV trên mobile(3g viettel) - update trang 7

Phầm mềm xem tv và video theo yêu cầu trên di động(đã test trên 3g của viettel, nói chung là ok). Chất lượng hình tốt. Lưu ý: phải đăng kí gói mobitv trước thì mới xem đc nha! Có pm này rồi thì khỏi phải dùng trình duyệt web vào trang mobitv.vn chọn kênh cho rườm rà, mất thời gian nữa và ngay bây giờhãy nói bye bye với chiếc tv ở nhà bạn đi nhé!! He he!!!:D

Chỉnh sửa cuối:
cái này nó bắt mình phải đang trong vùng phủ sóng 3G mới xem được. thế mới đaub-):)):)). cứ tưởng xem được qua web:-??

Tình hình là cái này chỉ dùng đc cho 3G cuat VT thôi hả. Hn có vài cái trạm 3G của VT thì sao xem đc đây :((

Tình hình là cái này chỉ dùng đc cho 3G cuat VT thôi hả. Hn có vài cái trạm 3G của VT thì sao xem đc đây :((

lướt web thì vô tư. xem TV thì phải tìm đúng chỗ xem. thà xem ở nhà cho sướng, màn hình bự lun :D:))

Bạn làm ơn hướng dẫn m đăng kí tk cá nhân với. M vào xem thì nó đòi đăng kí chương trình. M chẳng biết dk ntn cả . Thanks b nhiều hen

Càng ít người bik càng tốt he he he để ko bị chậm hay quá tải hehehe Xem thì rất là ok but tốn pin cực kỳ vì chạy trên gprs 3g hixx . Dùng thêm app này thì ngốn pin thêm nên bác nào pin mau hết thì cứ vào web mà xem nha,thanks chủ topic đã đóng góp ^_^ 3g VT là no1 , vina , mobi no10 (quá tệ)

sao đăng ký cá nhân không được. Tôi nhận được thông báo là không thể nhận dạng được thuê bao của bạn. Trong khi đó tôi đã đăng ký trên web của mobile rồi??????????????Bạn giúp tôi với

muốn xem được thì các bác phải vào chương trình RealPlayer chỉnh lại thông số mạng mới xem được , nếu không sẽ liên tục báo lỗi Erorr

muốn xem được thì các bác phải vào chương trình RealPlayer chỉnh lại thông số mạng mới xem được , nếu không sẽ liên tục báo lỗi Erorr

thông số chuẩn là j vậy pác. Sao e chỉnh mãi mà vẫn báo lỗi. 5320xm!

Posted via Mobile Device

Bạn làm ơn hướng dẫn m đăng kí tk cá nhân với. M vào xem thì nó đòi đăng kí chương trình. M chẳng biết dk ntn cả . Thanks b nhiều hen
Bạn dùng trình duyệt web mặc địng của máy vào trang http://mobitv.vn/package/detail để đk nha! (chỉ hỗ trợ 3g viettel)

Posted via Mobile Device

Phầm mềm xem tv và video theo yêu cầu trên di động(đã test trên 3g của viettel, nói chung là ok). Chất lượng hình tốt. Lưu ý: phải đăng kí gói mobitv trước thì mới xem đc nha! Có pm này rồi thì khỏi phải dùng trình duyệt web vào trang mobitv.vn chọn kênh cho rườm rà, mất thời gian nữa và ngay bây giờhãy nói bye bye với chiếc tv ở nhà bạn đi nhé!! He he!!!

Không phải máy điện thoại nào cũng tương thích với phần mèm này đâu, và cũng không phải máy điện thoại 3G nào cũng sống hòa thuận được với LÃO Viettel đâu?

không hiểu cái pm này luôn máy dk 3G rồi mà khi vào dk lại thì nó báo không xác nhận được số dt.
5800 xài pm này chỗ thì bấm dược chỗ thì không

không hiểu cái pm này luôn máy dk 3G rồi mà khi vào dk lại thì nó báo không xác nhận được số dt.
5800 xài pm này chỗ thì bấm dược chỗ thì không
Cái này chắc là do lỗi hệ thống của nhà cung cấp đó anh, thỉnh thoảng em cũng gặp tình trạng trên, lúc đó thì cả pm và dùng trình duyệt web để xem đều ko đc, nó báo là ko nhận diện đc thuê bao mới lạ chứ, nhưng khi khác vào lại thì vẫn xem đc ok bình thường
Posted via Mobile Device

Các anh em chú ý !!
Khi muốn sử dụng Mobile TV cua em Mobi , nó yêu cầu gửi tin chọn gói cước thời gian thuê bao , hình như có 3 gói , 5, 7 ,15 ngày (không nhớ rõ ) .Hôm qua mình cài đặt coi MobileTV cho ku bạn , máy E63, mình chọn gói cước 7 ngày , 15k , cải đặt,nhắn tin oki hết, thế mà mãi chẳng coi được, hôm nay mình gọi tổng đài Mobi hỏi , sau khi em nó kiểm tra ...mình một hồi ( chắc để coi mình có biết ...xài DT không) em nói : anh thông cảm , mạng đang thử nghiệm , mình hỏi thế 15k của anh thì sao? em nói :anh thông cảm , máy đã ...lỡ trừ tiền rùi ! haha bó tay lun !

có bạn nào coi được tivi trên mạng 3g mobi chưa có gì chỉ giáo cho minh mình cài thành mobiletv củ mobi khi kết nối mấy chủ thì không được

Back