• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MobiTV-Xem TV trên mobile(3g viettel)

phần mềm đó dủng được đó bạn ,bạn download về xoá bỏ 7z xong giải nén cài vào là được
Xóa đuôi 7z rồi chép vô thẻ mà cài, đâu có giải nén gì đâu bạn, bạn mà giải nén thì nó sẽ ra 1đống file lun đó
Posted via Mobile Device

theo mình biết thì đây là app của Viettel viết cho thuê bao của họ nên chắc đã config cấu hình của Viettel trong đó rồi, mobifone có lẽ ko dc đâu.
Soft này cũng ko chạy trên Nokia E72 được ( test trên máy mình rồi) chạy dc nhưng ko hiện rõ hình dc.
Mình đã down về trên con E72 của mình rồi xóa ( hix -Viettel)

Ai ở Hà Nội cuối đường lê văn lương kéo dài với đường phạm hùng thi xem mobitv viettel thoải mái, vào bằng web thì xem được hay hơn và đèn không bị tắt và full được cả màn hình. tôi dùng thử n95 thường xem vô tư. Bạn phải đăng ký được 3G viettel nhé, khi vào trang mobitv có dòng trữ xin chào thuê bao số....là ok đó.

mình test mạng mobi ko dc vậy (n95)

Các anh em chú ý !!
Khi muốn sử dụng Mobile TV cua em Mobi , nó yêu cầu gửi tin chọn gói cước thời gian thuê bao , hình như có 3 gói , 5, 7 ,15 ngày (không nhớ rõ ) .Hôm qua mình cài đặt coi MobileTV cho ku bạn , máy E63, mình chọn gói cước 7 ngày , 15k , cải đặt,nhắn tin oki hết, thế mà mãi chẳng coi được, hôm nay mình gọi tổng đài Mobi hỏi , sau khi em nó kiểm tra ...mình một hồi ( chắc để coi mình có biết ...xài DT không) em nói : anh thông cảm , mạng đang thử nghiệm , mình hỏi thế 15k của anh thì sao? em nói :anh thông cảm , máy đã ...lỡ trừ tiền rùi ! haha bó tay lun !

có bạn nào coi được tivi trên mạng 3g mobi chưa có gì chỉ giáo cho minh mình cài thành mobiletv củ mobi khi kết nối mấy chủ thì không được

phần mềm đó dủng được đó bạn ,bạn download về xoá bỏ 7z xong giải nén cài vào là được

Bác ko biết cài thì bảo 1 tiếng.Mình đã cài và dùng rất oke trên mobi 3g.Đã có topic và hướng dẫn xem mobi tivi trên 3g của mobifone bác qua đó mà xem.Đây là topic của viettel 3g

Bác ko biết cài thì bảo 1 tiếng.Mình đã cài và dùng rất oke trên mobi 3g.Đã có topic và hướng dẫn xem mobi tivi trên 3g của mobifone bác qua đó mà xem.Đây là topic của viettel 3g

Chỉ là chia xẻ thôi, không để ý là 3g mobi hay VT , bạn đâu cần thể hiện "bản lĩnh " như vậy, nói thiệt , năm 1998 mình đã sở hữu startac rồi , chưa nói tới các loại Ericson phổ thong thời đó .đến nay đã xài qua không thiếu DT gì , vì mình ...bán DT mà , ihihihi . Thời điểm đó chưa chắc phụ huynh của bạn đã mơ tới cái di động nói chi la một cậu bé như bạn.
Bởi vậy nên ..."suy tư" một chút trước khi chê bai người khác . hihihi
Xây dựng thôi , mình nói có gì quá không các Bro ???????? nếu có thì ......sô sò rí !!

Khu vực phủ sóng 3G viettel nè :D

Miền Bắc
Cao Bằng
Tuyên Quang
Lào Cai
Yên Bái
Hà Giang
Lâm Đồng
Lạng Sơn
Khánh Hòa
Phú Thọ
Đắc Lắc
Thái Nguyên
Gia Lai
Miền Nam
Bình Dương
Bình Phước
Đồng Nai
TP HCM
Bà Rịa – Vũng Tàu
Cần Thơ

Hn chỗ có chỗ không bạn à..đang test mà..nhà mình hôm thì có hôm thì ko..nên chả rõ đâu nhưng bạn cứ lượn lờ quanh Vinc thì chắc chắn full vạch đấy

Khu vực phủ sóng 3G viettel nè :D

Miền Bắc
Cao Bằng
Tuyên Quang
Lào Cai
Yên Bái
Hà Giang
Lâm Đồng
Lạng Sơn
Khánh Hòa
Phú Thọ
Đắc Lắc
Thái Nguyên
Gia Lai
Miền Nam
Bình Dương
Bình Phước
Đồng Nai
TP HCM
Bà Rịa – Vũng Tàu
Cần Thơ
Mình bổ sung thêm là Tiền Giang và Bến Tre cũng có rồi nha bạn!

Posted via Mobile Device

Cái này mỗi tài khoản nó cho 1 mã riêng. Tui dùng Viettel cài cái của ông vào thì nó bảo là sai tài khoàn
Posted via Mobile Device

Cái này mỗi tài khoản nó cho 1 mã riêng. Tui dùng Viettel cài cái của ông vào thì nó bảo là sai tài khoàn
Posted via Mobile Device

Cái này dùng cho thuê bao Vietel khi có sóng 3G bạn nhé ! Không hỗ trợ GPRS và Wifi đâu. Mình ở Nam Định chưa có sóng 3G cũng nhịn luôn ! Cố chờ đi _ Viettel sắp phủ sóng 3G trên diện rộng rồi đó !

Chỉ là chia xẻ thôi, không để ý là 3g mobi hay VT , bạn đâu cần thể hiện "bản lĩnh " như vậy, nói thiệt , năm 1998 mình đã sở hữu startac rồi , chưa nói tới các loại Ericson phổ thong thời đó .đến nay đã xài qua không thiếu DT gì , vì mình ...bán DT mà , ihihihi . Thời điểm đó chưa chắc phụ huynh của bạn đã mơ tới cái di động nói chi la một cậu bé như bạn.
Bởi vậy nên ..."suy tư" một chút trước khi chê bai người khác . hihihi
Xây dựng thôi , mình nói có gì quá không các Bro ???????? nếu có thì ......sô sò rí !!

Do bác nói vô lý quá.Bác trách em nhưng cũng phĩ xem lại mình đã làm đúng chưa mới đi trách mobifone chứ, lại còn hỏi 15k bị mất, tiền trong tài khoản ảo đã mất liệu có lấy lại được ko?Em thì ko có gì cũng chỉ là chia sẽ thôi.Mong các bác bỏ qua

Do bác nói vô lý quá.Bác trách em nhưng cũng phĩ xem lại mình đã làm đúng chưa mới đi trách mobifone chứ, lại còn hỏi 15k bị mất, tiền trong tài khoản ảo đã mất liệu có lấy lại được ko?Em thì ko có gì cũng chỉ là chia sẽ thôi.Mong các bác bỏ qua

Thôi bỏ qua đi mấy bạn. Bác ấy cũng bị mất tiền nên.... thui. Với lại trong giai đoạn thử nghiệm này thì chỗ có chỗ hok, chỗ mạnh chỗ yếu nên hok có j hoàn chỉnh cả. :H

Có thê huong dân cho mình cách DK gói co bãn wa cú pháp dc kô ? Mìh vào phân TKCN kô dc.hê thông chi báo là (kô thê nhân dang dc thuê bao cua ban). :(

HCM mà sao vân chua có sóng ta.DK ON 3G gui 161 rât OK nhung môi lân côt sóg hiên chu 3G là kô thê làm dc gì ca.có khi tit ngòi (sóng) luôn.

Last edited by a moderator:
Có thê huong dân cho mình cách DK gói co bãn wa cú pháp dc kô ? Mìh vào phân TKCN kô dc.hê thông chi báo là (kô thê nhân dang dc thuê bao cua ban). :(

HCM mà sao vân chua có sóng ta.DK ON 3G gui 161 rât OK nhung môi lân côt sóg hiên chu 3G là kô thê làm dc gì ca.có khi tit ngòi (sóng) luôn.

Posted via Mobile Device
Đây đễ đk 3g viettel bạn soạn 3g on gửi 161. Để đk gói mobi tv bạn soạn dk gửi 1331. Thế là xong. Phải có sóg 3g mới đc bạn nhé, chứ tịt ngò thì...

Chỉnh sửa cuối:
N73 hê thông báo là chua hô tro là thê nào nhi ? Bang tang cua N73 là 1900~2100Mhz dúng tiêu chuân nó dua ra...3G ON gui 161 hay 191 tròi oi.Mình gui rùi 161 ok dc tang 307mb nua.191 sai cú pháp..

Back