• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MÕI TUẦN MỘT NHÂN VẬT PDAVIET

Status
Không mở trả lời sau này.
Đã bao giờ badamgiak23 khám bệnh cho một bệnh nhân nữ mà đoán được bệnh rồi mà vẫn giả như chưa ra để còn khám tiếp chưa?

Lương tâm người thấy thuốc không cho phép làm vậy,thực tính là chưa có cơ hội đó.
Nhớ 1 kỉ niệm năm học thứ 4 có gặp 1 em mà mình rất có cảm tình,bị mắc bệnh hiểm nghèo (giống kiểu Film Hàn Quốc),chỉ chịu khó sang thăm em hơn các bệnh nhân khác thôi,giờ có lẽ em đã không còn trên đời này nữa :(

Một câu nhâm nhi hỏi MOD Badamgiak23 nhé!

Bạn có bí quyết gì mà Post bài nhanh thía? Đứng đầu về số bài viết trên PV!:-?:-??:)):)):))

Luôn mang 1 tâm niệm góp sức nhỏ bé đưa PV trở thành 1 diễn đàn phát triển toàn diện.

hơ hơ. Mới tốt nghiệp & đang nhận công tác à? Thế ấy bi nhiêu tuổi? Bé hơn 23 thì vui lòng gọi 1 tiếng... Chị Te có được hong?

Thế thì đằng ấy gọi đây bằng anh đi là vừa :D Anh 25 xuân rùi

hehe..chém mấy phát mới được..Long mới bước sang tuổi 25 thì gọi mình là chị đi nhé..:D:D:D:D:D
-Khi Long cá độ thua hết xiền thì Long có thấy bực tức hay cay đời gì không?:p:p:p:p
-Bí quyết gì mà Long lại cho nhiều xiền trả nợ thế?(có nhờ cậy gì chú Quang trong vụ này không);;);;);;);;)
Hỏi tạm thời thế này trước thôi..>:)>:)>:)>:)

-Khi cá độ thua hết tiền,đợt chơi 1 trận 150.000 PVD,trong đó có 40.000 PVD tiền quỹ CLB,chơi xong thua sạch,nhìn lại mới thấy hiểu tại sao 1 số người bạn của mình qua 1 đêm bài bạc đã trở thành thân tàn ma dại.Bản thân thì thấy cay cay sống mũi vì tại sao đen vậy.
-Bí quyết giúp có nhiều tiền trả nợ : Bạn bè và MAN trợ giúp (Cái này phải nhờ uy tín đó nhé :D)

Đầu tuần cho Badamgiak23 lên thớt đây!
Câu đầu tiên nên để anh em Hải Phòng chém phát cho quen đau:

- Tâm sự với anh em một chút về cảm xúc của ông trong thời gian gắn bó với PV?
- Mỗi ngày không được lên PV lấy 1 tiếng thì ông cảm thấy thế nào?

-Tâm sự của 1 PV Man :
Bắt đầu từ ngày có xiền tậu con E680i,lúc đó chỉ biết đến GSM,sau đó BOX Moto tan tành vì cách ứng xử quá kém của Mod điều hành,anh em kéo nhau lập motofunvn - cùng thời gian đó được AnhQuynh giới thiệu mobifuns.net.Lại có xiền tậu con IIi,khám phá bên mobifuns.net mới biết nó thật rộng lớn,hơn tất cả những diễn đàn mình biết lúc đó.Nhưng rồi chỉ 1 thời gian sau Mobifuns.net không còn...nhiều lần Online chẳng biết vào đâu ngoài mobifuns.info,GSM thì không bao giờ,Motofun thì không còn dùng máy nữa,thỉnh thoảng lên Convert vài Film.Lại là AnhQuynh giới thiệu về PV,vào,giận tại sao BQT Mobifuns.net không dẫn Link giới thiệu về PV chứ.
Những ngày đầu tham gia PV,Post bài ồ ạt,câu chữ và cách trình bày loạn cả lên,bị Utxd,Hà Châu và ThaiKien nhắc nhở liên tục,đặc biệt là Utxd dùng từ rất cứng và gay gắt,làm mỗi lần nhận được tin nhắn của UTXD là biết ngay có chuyện chẳng lành...Thời gian qua đi,mọi chuyện cũng dần trở thành quy củ hơn,rồi MrTrung nhắn tin đề cử lên VIP,lúc đó sướng rơn vì nghĩ rằng VIP là Moderator chứ,hôm lên VIP vui lắm,ghi hẳn vào điện thoại...Phấn đấu tiếp,1800 bài - MrTrung đề cử lên Trial Mod (tuyệt vời) rồi khi Post đến 2500 bài thì được Dũng Oxy đề cử lên Moderator.Mình luôn ghi nhớ 2 người bạn là MrTrung và Dũng Oxy,có các bạn mình mới thấy có ngày hôm nay (Tuy biết là niềm đam mê là chính,nhưng khi bạn cố gắng hết mình mà không được ghi nhận bạn cũng sẽ thấy nản,và mình biêt còn nhièu thành viên nữa trên PV vì không được đề cử,động viên đúng lúc mà chúng ta đã không nhận được thật nhiều đóng góp của họ).
Lại nói về chuyện huy chương.Là Mod được 1 thời gian,để ý thấy 1 số anh em có huy chương oách quá,lúc đó mình nghĩ thân phận bơ vơ này khó mà kiếm được 1 cái.May 1 lần vô tính để ý có "phần cứng" trên PV quy định Post 1000 bài/tháng sẽ được,vậy là lại tiếp tục Post bài thôi.Thực sự dành huân chương bằng cách này quá vất vả.
Về chuyện số bài như ngày hôm nay,mỗi lần vào PV,nhìn thống kê thấy ngay Huycl,PhamQuang,Utxd,Zhinzhou...hay nhỉ...lại cố gắng tiếp vậy.
Những ngày đầu tham gia PV,để ý từng lời Thank mọi người dành cho mình là ở bài viết nào,của ai.
Và niềm vui nhất trên PV ngoài việc thỏa mãn đam mê của bản thân có lẽ là việc được quen biết với anh em PV Hải Phòng,những người ở cạnh mình,nhớ những ngày đầu tiên thành lập PVHP - khó khăn.4 anh em Long - Tuấn - Hiệp - Long ngồi ở 1 quán nước mía ven đường Trần PHú và tự hỏi tại sao số thành viên PVHP không thể huy động thêm và dần dần cái ngày thành lập CLB cũng đến sau bao khó khăn chờ đợi.Giờ thì anh em có thể tổ chức đánh chén bất kỳ khi nào :D
Mong PV ngày 1 phát triển hơn nữa !

-Không được lên PV thì chỉ có thấy nhớ mà thôi !

Không thể chấp nhận kiểu trả lời "chớp nhoáng" thế này được.

Nếu không có ai phản đối, quyết định Badamgiak23 phải nằm lại trên "bàn mổ" thêm 1 tuần nữa !!!

Không thể chấp nhận kiểu trả lời "chớp nhoáng" thế này được.

Nếu không có ai phản đối, quyết định Badamgiak23 phải nằm lại trên "bàn mổ" thêm 1 tuần nữa !!!

Khà khà!:)) Nhất trí với ý kiến của Anh Quang là cho Bà Đầm nằm thêm tuần nữa, thế là nằm đủ 2 năm đấy!:)):)):))​

Ủng hộ chú Quang 1 phiếu, tuần này nghỉ Tết nên để cho Long lên thớt chém thêm mấy ngày chắc không vấn đề!
Long ơi đỡ đòn nhé!

- Cau Cao nhân nhà ông nổi tiếng cả nước, vậy khi tui cưới ông có tặng tôi 1 buồng để dẫn lễ không vậy?

Hỏi Long mấy câu nhé
1.Long đã có người yêu chưa?Nếu có rồi thì cho biết bao giờ Long cho PDA uống rượu mừng nhé ;;);;);;);;)
2.Long có ghét PA khi bị PA đưa lên bàn mổ không???:D:D:D:D
3.Nếu Long được đề bạt lên làm Man Long sẽ giải quyết các vụ kiện tụng và những thành viên chuyên gây rối như thế nào?
4.Long có nghĩ mình là người dễ bị người khác lợi dụng không?Long có hay đi lợi dụng người khác không?
5.Khi buồn thì Long làm gì cho bớt buồn??Còn khi vui(buồn) thì ai là người đầu tiên được Long chia sẻ niềm vui(buồn).
Hỏi tạm thế thôi >:)>:)>:)>:)

Hum bữa Bà Đầm vào trả lời khoán, giờ lại lặn không sủi bọt mất roài!!!8-|:)):)):))

Ủng hộ chú Quang 1 phiếu, tuần này nghỉ Tết nên để cho Long lên thớt chém thêm mấy ngày chắc không vấn đề!
Long ơi đỡ đòn nhé!

- Cau Cao nhân nhà ông nổi tiếng cả nước, vậy khi tui cưới ông có tặng tôi 1 buồng để dẫn lễ không vậy?

Với điều kiện lúc đó ông vẫn là anh em trên bàn nhậu của PV Hải Phòng với bọn tôi.

Hỏi Long mấy câu nhé
1.Long đã có người yêu chưa?Nếu có rồi thì cho biết bao giờ Long cho PDA uống rượu mừng nhé ;;);;);;);;)
2.Long có ghét PA khi bị PA đưa lên bàn mổ không???:D:D:D:D
3.Nếu Long được đề bạt lên làm Man Long sẽ giải quyết các vụ kiện tụng và những thành viên chuyên gây rối như thế nào?
4.Long có nghĩ mình là người dễ bị người khác lợi dụng không?Long có hay đi lợi dụng người khác không?
5.Khi buồn thì Long làm gì cho bớt buồn??Còn khi vui(buồn) thì ai là người đầu tiên được Long chia sẻ niềm vui(buồn).
Hỏi tạm thế thôi >:)>:)>:)>:)

Trả lời :
1.Hiện đang yêu 1 em sinh viên,giờ có thể coi là học trò của mình.Hiện giờ thì do vãn phải xin thêm viện trợ của bố mẹ hàng tháng nên chưa dám nghĩ tới chuyện vợ con.
2.Không dám,vì đã coi Phuong Anh là bạn,hơn nữa đây là cơ hội cho mình nói thật.
3.Nếu làm MAN trên PV,mình sẽ giải quyết theo nguyên tắc đa số thắng thiểu số.Ví dụ : MAN 1 phiếu 10 điểm,Mod 1 phiếu 3 điểm...cứ như vậy cộng vào.Mình nghĩ như vậy sẽ chẳng còn ai thắc mắc.Tuy nhiên với những chuyện đơn giản thì sẽ tự mình giải quyết.Nói dễ vậy thôi,mình chưa làm nên thực tình chưa hình dung công việc của MAN khó khăn thế nào.
4.Chuyện bị lợi dụng và lợi dụng người khác thì có lẽ luôn luôn xảy ra,chỉ là ở mức độ nào thôi.Ví dụ chuyện mình Lợi dụng MAN là người Hải Phòng để xin thêm tiền quỹ cho CLB PV Hải Phòng - đó cũng là 1 sự lợi dụng nho nhỏ :D.
5.Mình là người đa cảm,thích chia sẽ buồn vui với người khác.Trừ chuyện quan trọng phải giấu kín 1 mình,còn chuyện vui buồn khác mình có thể chia sẽ với bất kỳ ai.

Xin hết !

hihi. Năm mới năm me khai đao 1 phát

Cái tuổi nó đuổi xuân đi, badamgia23 có thể mừng tuổi em Te để em Te đỡ... tủi hong?

Không biết các Bạn vào đây để mổ Bà Đầm hay để đòi Bà Đầm lì xì đây nhỉ???:-?8-|:)):)):))

Chém thêm mấy phát nữa nhé:
1.Tuần tới bạn định cho ai lên bàn mổ??
2.Bạn gái của bạn hiện là sinh viên của bạn thế bạn có chiếu cố cho cô sinh viên này trong việc học tập không???(có đưa đề thi để ngyêu mình đạt điểm cao không,có bao giờ đột xuất gọi ngyêu mình lên bảng chưa và nếu ngyêu mình có nghỉ thì buổi đó bạn có dám điểm danh không?):D:D:D
3.Bạn có lời khuyên gì cho mọi người về việc giữ gìn sức khỏe không?
4.Bạn làm gì khi bị ngyêu dỗi (mà tội bạn rất nặng) thì bạn làm gì???
5.Tuy hơi muộn nhưng mình vẫn được lì xì Long nhỉ :p:p:p:p

Status
Không mở trả lời sau này.
Back