• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NAND + SD ROM]JDMS 1.6.2 Ultimate - Đẳng cấp NONE SENSE!

Em xài bản 1.6.2 là ngon nhứt , mát máy , chơi dungeon defend tầm 2h mà máy có 36,37 độ ( hay tại Hà Nội đang rét sun :D ) còn mấy bản Gingerbread chưa hoàn chỉnh lắm

E cũng vừa chạy bản 1.6.2 xong có gì sẽ báo cáo. Đã dùng milestone 1 rồi nên gét MUIU( giống con 3G đã dùng - con đó dùng đúng 3 tháng nhưg thấy UI quá nhàm chán nên đến với HD2).

P/s: Cảm nhận đầu tiên là chạy ko khác gì milestone về OS. Giao diện thì hơi khác chút( về icon và một số chỗ). Chạy thì mượt hơn MS1 nhiều. Vào là e cài nolock và quick lock để mở cũng như khóa đỡ phải dùng đến nút RED nhiều. Web thì Android lướt nhanh vô đối cài đặt market cũng okie. Chỉ đợi coi pin đc lâu không thui. Màn hình thì hd2 thua xa MS1. MS1 màn trong và sâu.

mọi người cho e hỏi có phần mềm nào dùng để thay thế mấy nút cứng không ạ. Các máy mới toàn chơi cảm ứng hết.

Chỉnh sửa cuối:
E cũng vừa chạy bản 1.6.2 xong có gì sẽ báo cáo. Đã dùng milestone 1 rồi nên gét MUIU( giống con 3G đã dùng - con đó dùng đúng 3 tháng nhưg thấy UI quá nhàm chán nên đến với HD2).

P/s: Cảm nhận đầu tiên là chạy ko khác gì milestone về OS. Giao diện thì hơi khác chút( về icon và một số chỗ). Chạy thì mượt hơn MS1 nhiều. Vào là e cài nolock và quick lock để mở cũng như khóa đỡ phải dùng đến nút RED nhiều. Web thì Android lướt nhanh vô đối cài đặt market cũng okie. Chỉ đợi coi pin đc lâu không thui. Màn hình thì hd2 thua xa MS1. MS1 màn trong và sâu.

mọi người cho e hỏi có phần mềm nào dùng để thay thế mấy nút cứng không ạ. Các máy mới toàn chơi cảm ứng hết.

Quả thực là các bản 1.7 beta vẫn chưa sánh được với 1.6.2, bản làm nên thương hiệu JDMS

Về phần mềm thay thế phím cứng. Bạn lên post 1 phần download các tiện ích, tìm đến SWKey v.11 nhé.

Chỉnh sửa cuối:
mình vừa up xong rom 1.6.2 cảm nhan chạy mượt mà thấy rất duy chỉ có một cái k hài long là bàn phím ảo của nó đen thiui rất khó thao tác bạn massage có thẻ giúp mình thay bàn phím đen đó thành màu trắng hoặc là bàn phím giông của iphone cung được tks ban nhìu

mình vừa up xong rom 1.6.2 cảm nhan chạy mượt mà thấy rất duy chỉ có một cái k hài long là bàn phím ảo của nó đen thiui rất khó thao tác bạn massage có thẻ giúp mình thay bàn phím đen đó thành màu trắng hoặc là bàn phím giông của iphone cung được tks ban nhìu

Bạn vào market và search với từ khóa Viet Keyboad ( dùng bản gì đó của Tri Pham - free nhé ) dùng sướng hơn nhiều và gõ được cả tiếng việt nữa. Cái bàn phím mặc định của nó hay bị đen thui nên dễ bấm nhầm lắm.

Mình thì lại thấy cái bàn phím đen thui đó khoàng cách giữa các phím xa nhau hơn nên đỡ bấm nhầm hơn.
Bàn phím của ông Tri Pham làm phím to nhưng cứ sát nhau =>bấm nhầm phím liên tục.

Tiện thể cho em hỏi là default bản 1.7 chỉ có 2 theme, các bác có ai biết trang nào cho vào lấy theme để cài vào máy không ạ?
Thấy là based trên Ultimate droid 3.0 mà lên google search mãi chả ra chỗ nào có theme cho UD 3.0 cả

mọi người ơi.em cài 1.6.2 bằng recovery,thấy ăn pin ghê quá,dc khoảng 6 tiếng là tụt từ 98% xuống còn 30%.em ko chơi game,ko nghe nhạc,để máy dưới gối ngủ đến sáng đã tụt như vậy rồi.help....me!!!

mọi người ơi.em cài 1.6.2 bằng recovery,thấy ăn pin ghê quá,dc khoảng 6 tiếng là tụt từ 98% xuống còn 30%.em ko chơi game,ko nghe nhạc,để máy dưới gối ngủ đến sáng đã tụt như vậy rồi.help....me!!!

Bạn thử bản mới nhất xem sao :D

Máy bạn sao chứ máy mình dùng rất okie. Hnay nhắn gần 50 cái tin mà giờ mới vừa cắm sạc.

@all: Có ai biết tắt rung ở software key panel ko( cái này để thay thế phím cứng cho HD2 đó). Ai có bản nào không rung thì cho e xin với nhé.

xem lại mail, weather, news có để auto update thì tắt nó đi
6 tiếng của bác em bật sóng tụt có 3% thôi :D

Máy bạn sao chứ máy mình dùng rất okie. Hnay nhắn gần 50 cái tin mà giờ mới vừa cắm sạc.

@all: Có ai biết tắt rung ở software key panel ko( cái này để thay thế phím cứng cho HD2 đó). Ai có bản nào không rung thì cho e xin với nhé.

dùng swbutton đi

- Đã có phiên bản update tiếp theo JDMS 1.7 beta 2.2

- Cập nhật luôn kernel r1 EB cho máy dùng pin mở rộng

Chi tiết xem trên post 1

Changelog:
beta 2.2
•gps fix included (credit to gauner and diem)
•loud voice fix (still robot voice on first call)
•multitouch fixed (gmaps 5)
•tweaked initrd

•crw_kernel - OC enabled to 1.3, default at 998 and UnderVolt added - see kernel changelog

•EB kernel (flashed apart)

Chỉnh sửa cuối:
- Đã có phiên bản update tiếp theo JDMS 1.7 beta 2.2

- Cập nhật luôn kernel r1 EB cho máy dùng pin mở rộng

Chi tiết xem trên post 1

Changelog:
beta 2.2
•gps fix included (credit to gauner and diem)
•loud voice fix (still robot voice on first call)
•multitouch fixed (gmaps 5)
•tweaked initrd

•crw_kernel - OC enabled to 1.3, default at 998 and UnderVolt added - see kernel changelog

•EB kernel (flashed apart)

Chờ 1.7 Release mới dc, chứ beta thấy vẫn chưa bằng sense. chờ chờ và thèm thèm.....

bùn ngủ lắm rồi mà ráng đợi reply của bác đấy,h ngủ đây :D

ủa,cái này nếu xem trong đt thì tên app nó là key panel đây mà,e đang xài,thấy nó cứ rung rung hoài,k ngờ h nó có bản 11 luôn

JDMS 1.7 beta 2.2 vẫn ko nhận ad-hoc dc.chán quá...thấy 1.6.2 sài dc mà lên 1.7 tịt luôn mới lạ chứ

Back