• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW RADIO STACK FOR HTC UNIVERSAL PHIÊN BẢN 1.18

cho tui hỏi có phải mấy cái radio không ổn định là thường hay treo máy?
tui đang xài radio 1.15 thường hay nhận cuội gọi xong la treo may.
vậy phải up test thu 118
thanks các bác

hay treo máy chưa chắc đã phải là do bản radio đâu, có thẻ do bản rom bạn đang dùng nữa mà,

Các bác cho em hỏi với! radio có ảnh hưởng gì đến sóng Bluetooth & Wifi không vậy ha!

Các bác cho em hỏi với! radio có ảnh hưởng gì đến sóng Bluetooth & Wifi không vậy ha!

theo mình thì không, blue & wf là phần cứng riêng lẻ mà, nó có ảnh hưởng đến kết nối GPRS và khả năng bắt sóng thôi,

nói chung mình thấy bản Radio này cũng k có j khác biệt lắm, cũng khá ổn định như bản 1.11 nhưng chưa có j hơn về khả năng bắt sóng cả

sorry,till early aug may I get a laptop. this radio is just as the same as 1.14 in singapore. anyone experience any difference??

Mình dùng radio bản 1.14.10, vào thang máy thì tắt sóng! Nghe các bạn nói là bản 1.18 này vào thang máy vẫn còn 2 cột! Có chính xác không? Mình sẽ thử up lên xem sao để có câu trả lời tốt nhất!

Thân!

Ko có gì khác biệt lớn so với các bản cũ sau 2 ngày test kỹ càng (ở nhà, CQ, thang máy, ngoại thành...). Sóng sánh vẫn vậy, nhưng dù sao dùng version mới hơn trông cho nó oách hi hi...

Ko có gì khác biệt lớn so với các bản cũ sau 2 ngày test kỹ càng (ở nhà, CQ, thang máy, ngoại thành...). Sóng sánh vẫn vậy, nhưng dù sao dùng version mới hơn trông cho nó oách hi hi...

Thật tình không thấy nó hơn gì, lúc trước 1.15 ngồi trong văn phòng thì 2 cục sóng, giờ up lên 1.18 cũng 2 cục thôi!!! Sóng mạnh hay yếu còn phụ thuộc công suất từ phần cứng nữa chứ :-?

sau 1 ngày dùng e thấy bản 1.18 này hơn bản 1.15 sóng của bản 1.15 tại phòng làm việc của em trước hay chập chờn có lúc chỉ 2 cột nhưng bản 1.18 này căng đét. đang test tiếp ở những vị trí khác nhưng e thấy "kết" bản 1.18 này. thank các bro

Bản radio này thật sự sóng rất khỏe,nhưng cuộc gọi thì thật sự mình rất buồn vì không được ổn định cho lắm.Nhận cuộc gọi hay thực hiện cuộc gọi đội lúc không thể đàm thoại được.

Up radio có cần phải cài lại tất cả các soft dã cài không mấy bro ? có cần xóa ExtRom không ? hay chỉ cần up thôi ? em đang xài bản 1.5, mới up chung với rom 2.10.11 thấy thỉnh thỏang cũng treo máy. đang dịnh up lại, mà không biết nên lên 1.18 hay xuốn 1.11 nữa

Up radio có cần phải cài lại tất cả các soft dã cài không mấy bro ? có cần xóa ExtRom không ? hay chỉ cần up thôi ? em đang xài bản 1.5, mới up chung với rom 2.10.11 thấy thỉnh thỏang cũng treo máy. đang dịnh up lại, mà không biết nên lên 1.18 hay xuốn 1.11 nữa

Thứ nhất! Up radio không cần phải cài lại soft bạn ah! Bạn cứ vào Bootloader và up như up rom vậy nhé! Thứ 2 không cần xóa ExtRom! Còn về nên xài bản nào thì tùy bạn thôi! Tốt nhất bạn hãy tự up và cho nhận xét!;;)

Thân!

Hay quá,có 1 bản Radio mới rồi,chắc bản này sẽ cải thiện được sóng mạnh hơn nhiều những bản trước!

Thấy các Bác khen nhiều quá. Thử dowload về dùng xem sao.

Hi vọng có nhiều thứ mới để thử

Cho mình hỏi, down về, giải nén nó không có file chạy, mình không hiểu đưa về định dạng NBF thì sau khi down về phải làm thế nào nữa để mới cài được bản radio này?

Mình cũng không biết làm thế nào. Nếu biết thì hướng dẫn cho mình với.

Mình cũng không biết làm thế nào. Nếu biết thì hướng dẫn cho mình với.

Hi!
Dễ nhất là bạn lấy bản ROM nào đó mà bạn đã úp trước kia. may be bản PV 11 chẳng hạn, sau khi giải nén xong. Bạn chọn và xóa file "nk.nbf", sau đó copy file "radio_.nbf" mà bạn down load vào đó. Sau đó là úp, và đợi cho nó xong theo đường dẫn. Vậy là úp được lên Radio 1.18. Cứ thử đi, có gì úp lại hết cả bản ROM mới.

Bản 1.18 này em đã test thử về quê em rồi, mặc dù trước đó bản 1.15 khi vào trong nhà cũng chỉ còn 1 cột sóng hoặc là mất sóng luôn nhưng bản 1.18 này sóng sánh tốt lắm. Tối thiểu cũng còn 2 cột, gọi nghe nói ko bị rè và ko bị treo ....

Nhà em cách Hà Nội 70km về hướng Nam, ko biết các bác test có bị lỗi gì ko chứ em thì chưa bị gì cả

Back