• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW RADIO STACK FOR HTC UNIVERSAL PHIÊN BẢN 1.18

vụ nhắn tin 2 lần bác ơi cái này chăc do Spv pluss mà cái này bên thảo luận có lâu rồi mà bác.
còn vụ mây hôm nay mạng có vấn đề là do mây bác sỷ tử đang xem điểm thi nên mạng nó lởm khởm đó, máy em củng bị như bác.

Cũng có thể là do mạng xem điểm, nên người khác gửi nửa ngày rồi em mới nhận được. Còn vụ gửi 2 tin nhắn 1 lúc thì chắc chắn không phải do SPV Pluss rồi, vì em không cài thằng này bao giờ. Không biết sao lại luôn bị gửi lặp 2 tin nhắn nữa, đôi lúc là 3 cơ ?

bản Radio này nhiều lúc gọi nó cứ nghe rè rè, sóng thì bị tụt xuống chỉ còn 2 vạch thôi, đôi lúc lại gọi ko được nữa. Nói chung là nghe điện thoại kém lắm.

Tôi mới up bản radio này cho MDA Pro được 2 ngày, thấy chả khác gì 1.15. Ngồi ở chỗ làm sóng vẫn chỉ 2 vạch (mobifone), nghe gọi thì vẫn rõ ràng như trước.

hic.Máy mình vừa chết DOC nay sống lại xem radio là 1.04 ở nhà sóng khỏe căng ( trước nay trong nhà hay mất sóng) Mình úp 1.18 thì lúc được 2 vạch còn mất sóng thì xảy ra thường xuyên. Chả lẽ bản 1.04 bắt khỏe thế ah.Ai biết giải thích hộ mình với

xin loi da spam nhung cho minh hoi cai khi minh dung ban Rom 11 va radio ban 1.04 gi do thi vo wireless van ok khi minh up len ban radio 1.18 thi ko vo dc wireless no cu bao cannot connection va doi setting lai minh khong hieu radio co lien quan gi den wireless ko vay. Cam on

xin loi da spam nhung cho minh hoi cai khi minh dung ban Rom 11 va radio ban 1.04 gi do thi vo wireless van ok khi minh up len ban radio 1.18 thi ko vo dc wireless no cu bao cannot connection va doi setting lai minh khong hieu radio co lien quan gi den wireless ko vay. Cam on

Sao Bạn post bài toàn không dấu thế? Lần sau rút kinh nghiệm nhé, kẻo bị các MOD xóa đó. Bạn truy cập net bằng Wifi không được hay sao? hay là không ON và OFF wifi được? Bạn phải nói rõ ra chứ thì mới trả lời được. Còn Radio thì chỉ quyết định phần lớn đến sóng mạng thoại. Còn wifi thì do rom quyết định nhiều hơn vì nó phụ thuộc vào phần cứng của máy mà. Mà Rom 11 PV thì Mình dùng wifi phà phà đây có sao đâu.Thân!

chào các bạn, các bạn làm ơn hướng dẫm mình chi tiết cách up radio đi, mình donw về rồi, và cũnng làm theo các bạn hướng dẫn ở trang trước là copy vào thu mục và thay thế nk.nbf . nhưng vẫn chưa up được .
xin cám ơn nhiều

cảm ơn Tom nhiều!

Phiên bản Radio mới nhất cập nhật cho dòng HTC Universal phiên bản v1.18.Đã được đưa về định dạng NBF để thuận lợi hơn cho việc nâng cấp Radio của các bạn

Link tải :

http://www.pdaviet-media.info/Tom/1185023635_radio_1.18.rar

Chúc vui...!

em up thử cũng thấy ok lắm,tạm thời chưa thấy có vấn đề j.ngon hơn bản kia Tom ah!thanks Tom!!=D>=D>=D>

Sao Bạn post bài toàn không dấu thế? Lần sau rút kinh nghiệm nhé, kẻo bị các MOD xóa đó. Bạn truy cập net bằng Wifi không được hay sao? hay là không ON và OFF wifi được? Bạn phải nói rõ ra chứ thì mới trả lời được. Còn Radio thì chỉ quyết định phần lớn đến sóng mạng thoại. Còn wifi thì do rom quyết định nhiều hơn vì nó phụ thuộc vào phần cứng của máy mà. Mà Rom 11 PV thì Mình dùng wifi phà phà đây có sao đâu.Thân!

Mình cũng bị trường hợp giống bro này, không hiểu sao bây giờ không có cách gì mở wifi được mặc dù đã úp đủ mọi loại rom và radio. Có bác nào biết cách trị chỉ dùm mình vớii
Thanks nhiều!

Mình cũng bị trường hợp giống bro này, không hiểu sao bây giờ không có cách gì mở wifi được mặc dù đã úp đủ mọi loại rom và radio. Có bác nào biết cách trị chỉ dùm mình vớii
Thanks nhiều!
Bạn dùng bản ROM WM5 có bị tình trạng như vậy không? nếu không bị thì up lại lên WM6, trước khi up ROM WM6 nhớ Unlock ExtRom sau đó xóa sạch trong ExtRom đi và khi up ROM xong thì HR lại máy là OK thôi. Còn nếu vẫn không được thì có lẽ là bị phần cứng rồi. Chúc PPC bình an vô sự. Thân!

Bước down về WM5 xong up lên WM6 rồi xoá sạch Exrom mình cũng đã làm rồi nhưng vẫn không được bạn à. Chắc mình phải cho nó đi viện nằm quá!

Bước down về WM5 xong up lên WM6 rồi xoá sạch Exrom mình cũng đã làm rồi nhưng vẫn không được bạn à. Chắc mình phải cho nó đi viện nằm quá!

cục Wi-fi trong máy cảu bạn có vấn đề rồi. Nếu bạn ở HN mang qua 72 Đường Bưởi đi anh Toàn thay cho, anh đang có 1 cục đấy.

Tình hình là xài bản này thấy cũng ngon chỉ có điều là đôi lúc tự nhiên có người gọi đến thì mình trả lời mà "cả hai bên cùng nói a lô.. đã đời luôn mà không ai nghe được gì". Cái này là em test tại công ty của em ngay tại Q.1 luôn đó nha. Làm khách hàng cứ chê máy gì mà cư cục gạch, sóng gì mà như cục... Làm mình tức không chịu được. Nhờ anh Tom kiểm tra lại xem có bị tình trạng này không nhé (vì thỉng thoảng mới bị mà nhằm lúc khách hàng gọi tới mới tức chứ).

Tình hình là xài bản này thấy cũng ngon chỉ có điều là đôi lúc tự nhiên có người gọi đến thì mình trả lời mà "cả hai bên cùng nói a lô.. đã đời luôn mà không ai nghe được gì". Cái này là em test tại công ty của em ngay tại Q.1 luôn đó nha. Làm khách hàng cứ chê máy gì mà cư cục gạch, sóng gì mà như cục... Làm mình tức không chịu được. Nhờ anh Tom kiểm tra lại xem có bị tình trạng này không nhé (vì thỉng thoảng mới bị mà nhằm lúc khách hàng gọi tới mới tức chứ).

có nhiều khả năng mạng có vấn đề hoặc bạn nên up lại bản Rom khác,mình cũng dùng bản Radio này nhưng chả bao h bị như bạn cả:-??

Chắc có lẽ lúc đó mạng có vấn đề, còn nếu không thì bạn nên up lại bản Rom khác đi, mình cũng dùng bản Radio này nhưng k có bị giống như bạn !
Chúc bạn vui !!! :D :D :D

Back