• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Rom UNI 2.15.00 WWE của Mamaich

Sao bạn build lại được hay vậy? Hướng dẫn mình với nhé bạn! Vì mình đã thử nhiều lần đều ko encode lại được! :-?

Build bình thường đc mà bạn bạn dùng tool All Tools Cook Rom WM2005 lần trước mình dow nó trong DS.mình buil bắng tool lại ko có lỗi gi cả mà rom sau khi buil lại thấy chạy ngon hơn rom gốc của Mamaich ko hề bị tụt ram và lỗi treo máy khi cài soft vô Extrom ^^ .Thân!

Build bình thường đc mà bạn bạn dùng tool All Tools Cook Rom WM2005 lần trước mình dow nó trong DS.mình buil bắng tool lại ko có lỗi gi cả mà rom sau khi buil lại thấy chạy ngon hơn rom gốc của Mamaich ko hề bị tụt ram và lỗi treo máy khi cài soft vô Extrom ^^ .Thân!
Up bản rom mà bạn build lại lên cho anh em dùng với bạn, tools thì mình có dư nhưng bước cuối cùng ko Encode lại được, ngay cả khi vừa Decode ra xong rồi Encode lại ngay, ko hề đụng chạm gì hết mà vẫn ko được, bạn build được quả là hay, up lên cho anh em thưởng thức nhé bạn.

Bạn UpRom mới Build lên cho anh em dùng với. Với những gì bạn Build lại rất tốt cho bản Rom so với bản gốc rồi. Nhanh nhanh lên đi bạn, mình mong sớm có bản Rom của bạn đấy.! Thanks....! :D=D>=D>=D>

em vừa up rom xong,con này ổn quá các bác ah,chạy các ứng dụng nhanh,pin tốt,em chưa tét wifi.còn các kết nối khác đều ổn,thanks các bác

Up bản rom mà bạn build lại lên cho anh em dùng với bạn, tools thì mình có dư nhưng bước cuối cùng ko Encode lại được, ngay cả khi vừa Decode ra xong rồi Encode lại ngay, ko hề đụng chạm gì hết mà vẫn ko được, bạn build được quả là hay, up lên cho anh em thưởng thức nhé bạn.

you bị giống mình rồi, có những ROM vừa decode ra không vấn đề gì, không động chạm mà không thể build được, thậm chí có lúc này thì build được nhưng làm lại thì lại không được.....:-??, You đã giải quyết được vấn đề này chưa???

Bác minhsu up lại sang Host khác đi , chứ down cái anh chàng rapidshare này mệt lắm !
thanks .
Em mới cái bản rom mới nhưng gặp cái hay bị treo !
Thử down bản này về xem sao !

Bản này có một cái lỗi rất khó hiểu:" Sau khi up xong mình kết nối với tai nghe bluetooth i-Tech R35 rất ngon lành nghe gọi rất tốt và nghe nhạc thì tuyệt vời đi rất xa 7-8 mét." Nhưng chưa cài một chương trình nào cả. Mình SOFTRESET" lại là tai nghe bluetooth không nghe được nhạc nữa.
Mình đã thử rất nhiều lần (4 lần) đều bị như vậy cả!!!!
Thật là lạ! Khó hiểu quá!!!!!

Bản ROM này chạy rất tốt !. Mình đã test tất cả các bản ROM hiện có, và nhận thấy bản ROM này tốt hơn cả, chưa thấy xuất hiện lỗi nào !. Ứng dụng chạy rất nhanh và chuẩn, không bị trễ khi có người gọi đến !. Nói chung là rất tốt !.

Tuy nhiên chưa hoàn thiện, vấn đề còn lại là RAM !. Tụt RAM kinh khủng, khởi động xong không chạy gì, RAM còn 13MB, chạy cái PocketCM Contact và Message xong RAM chỉ còn 4MB :d !.

Dù RAM còn ít nhưng vẫn chạy và kích hoạt ứng dụng rất nhanh !.
Giờ đang Up thử bản V4 mới Realese của Ranju xem thế nào ?!. :)

Bản ROM này chạy rất tốt !. Mình đã test tất cả các bản ROM hiện có, và nhận thấy bản ROM này tốt hơn cả, chưa thấy xuất hiện lỗi nào !. Ứng dụng chạy rất nhanh và chuẩn, không bị trễ khi có người gọi đến !. Nói chung là rất tốt !.

Tuy nhiên chưa hoàn thiện, vấn đề còn lại là RAM !. Tụt RAM kinh khủng, khởi động xong không chạy gì, RAM còn 13MB, chạy cái PocketCM Contact và Message xong RAM chỉ còn 4MB :d !.

Dù RAM còn ít nhưng vẫn chạy và kích hoạt ứng dụng rất nhanh !.
Giờ đang Up thử bản V4 mới Realese của Ranju xem thế nào ?!. :)

Thử quay lại ROM WM5 2.00.41 của Tmobile chưa bạn, bản này RAM rất trâu, mình cài tương đối nhiều phần mềm, trong đó có SPB Pocket Plus nữa mà khởi động lúc đầu được 31Mb RAM, sau đó tụt k đáng kể, và khả năng phục hồi RAM thì tuyệt vời, chưa thấy lỗi gì ở bản ROM này cả, pin trâu hơn WM6 nữa chứ

công nhận bản ROM 2.15.00 của Mamaich thật tuyệt , máy chạy êm ái dù có cài nhiều phần mềm cùng một lúc , chất lượng âm thanh khi nghe bằng pocketmusic thì tuyệt đỉnh , màn hình cảm ứng rất nhạy và mượt mà . Mặc dù RAM không nhiều nhưng không ảnh hưởng đến tốc độ của máy .
Điều hơi phiền là nếu bạn dùng bản ROM này mà muốn cài Lexisgoo 3.0 hay phần mềm có dung lượng lớn hơn 20MB thì phải cài ngay từ đầu . Nếu không nó sẽ tự động reset lại !
Nói chung mình sử dụng nhiều bản ROM khác nhau nhưng từ trước tới giờ mới thấy đây là bản ưng ý nhất .

Nếu các bạn muốn có bản ROM giản lược hơn và thêm vào một số soft hữu ích khác thì nên tải bản build của dolphin đã giới thiệu trong diễn đàn .
Chúc vui !

bản này mình thấy chạy rất tốt tuy nhiên tụt ram nhanh nên có lẽ phải hạ papepool xuống vì bản này tác giả build cho ram 128 nên không sợ thiếu ram.

sau 1 thời gian test thử nhiều bản và mình đi đến quyết định dùng bản này luôn vì tốc độ cực nhanh,tương thích phần mềm cao,pin tốt,ko có lỗi gì đáng kể.Chỉ có điều duy nhất là Ram tụt nhanh nhưng dùng Soft : oxios hibernart 1.4 và oxios closeApps > chọt 2 ,3 lần là hồi Ram lại thôi mà( bạn nào chưa có lấy về sử dụng tại: http://oxios.com/download/oxiosmemory.zip )

Back