• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Rom UNI 2.15.00 WWE của Mamaich

hix em dùng exec ;

file rom chỉ có .nbf thôi thì làm sao chuyển thành .nbh
bạn chỉ cần copy thêm các file sau ở bất cứ bản Rom nào vào là up được mà. Quá đơn giản !!!
EnterBL.exe
GetDeviceData.exe
MaUpgradeUt_noID.exe
RUU.conf
RUU.dll
UI.dll

bạn chỉ cần copy thêm các file sau ở bất cứ bản Rom nào vào là up được mà. Quá đơn giản !!!
EnterBL.exe
GetDeviceData.exe
MaUpgradeUt_noID.exe
RUU.conf
RUU.dll
UI.dll

Bạn chỉ cần coppy file đó vào thư mục ROM 2.10.11 cua anh Quang là Up ROM OK

hix , thanks mấy bro nhưng đây đang là chỉnh pagepool nó đòi file .nbh mà up rom thông thường chỉ là file .nbk chứ mình ko hỏi cách up rom thông thường !!!

hix , thanks mấy bro nhưng đây đang là chỉnh pagepool nó đòi file .nbh mà up rom thông thường chỉ là file .nbk chứ mình ko hỏi cách up rom thông thường !!!

Bạn nên chịu khó đọc và tìm hiểu trước khi thắc mắc, post bài nhé. :-?

Đã có chủ đề riêng về cách build rom rồi, tìm đọc và tham khảo, đây là thread thảo luận về bản rom riêng biệt chứ không phải thread về thắc mắc sử dụng, thắc mắc soft hay dạy build đâu. Các bài sai nội dung chủ đề sẽ xóa! :-??:-?

Hôm nay mới test bản rom này nhưng khá thất vọng, không biết có ai bị lỗi giống mình ko:
- sau khi cài 2 soft : phone alarm và s2s2, có cuộc gọi đến thì treo máy, reset lại vẫn bị.
- hard reset máy, sau đó phát hiện lỗi mở file explorer vào thẻ nhớ thì chỉ thấy folder chứ không thấy file bên trong.

Hôm nay mới test bản rom này nhưng khá thất vọng, không biết có ai bị lỗi giống mình ko:
- sau khi cài 2 soft : phone alarm và s2s2, có cuộc gọi đến thì treo máy, reset lại vẫn bị.
- hard reset máy, sau đó phát hiện lỗi mở file explorer vào thẻ nhớ thì chỉ thấy folder chứ không thấy file bên trong.
đây là một trong những bản ROM tốt nhất hiện nay đó bạn ạ. Mình đã test mấy ngày nay thấy rất ổn định. sau khi up ROM bạn phải hardreset và mở vài ứng dụng xem thế nào. khi mới up Rom xong bạn mở các chương trình lần đầu thì tốc độ của máy hơi chậm, những lần sau đó tốc độ làm việc của máy sẽ nhanh hơn. để khắc phục lỗi không nhận thẻ nhớ bạn kiểm tra khe cắm và các điểm tiếp xúc của thẻ xem có tốt không và sau mỗi lần rút thẻ ra thì phải softreset thì máy mới đọc được thông tin trên thẻ nhớ. trường hợp bạn nêu trên(chỉ thấy folder) là do bạn rút thẻ ra khi cắm vào thì các thông tin (folder) vẫn còn lưu tạm trên máy nhưng khi truy cập vào thì không có gì cả.
softreset sẽ giải quyết được lỗi này.

Hi!
Tôi cũng bị trường hợp mấy lần đầu khi SR thì máy nhận thẻ nhớ kém, phải dùng thêm động tác refresh screen mới được sau khi SR. Nhưng sau đó vài lần SR nữa thì máy chạy và nhận thè nhớ trở lại bình thường. tốc độ và sự ổn định thì có lẽ bản này là đứng đầu hiện nay! chỉ có một điểm chưa happy đó là memory của program giảm mà lại hồi phục kém! Tuy nhiên cảm giác thì không ảnh hưởng mấy đến tốc độ của máy! nhưng nhìn thước đo thì thấy oải!

mamaich viết đây nè bạn
- Extended_ROM is returned to its original function. I use it for installing my favorite apps after hard reset, and recommend everyone to do the same. It is writable by default, but hidden. There is a known bug - its content may be destroyed if you unhide extended ROM and use it a general storage. So keep it hidden, you have "Flash Disk" or SD-card for storing your data.

đây là dòng mà tác giả khuyên chỉ nên cài soft vào flash disk hay SD card mà thôi.

Mình vừa up bản rom này xong, sau khi up đã HR lại, không thấy extended ROM xuất hiện, chạy unlock&unhide rồi SR, HR lại mà vẫn không thấy nó xuất hiện. Vào kiểm tra Devide Infomation thì thấy dòng Extended ROM trắng xóa. Tại sao lại vậy mọi người giúp mình?

Mình vừa up bản rom này xong, sau khi up đã HR lại, không thấy extended ROM xuất hiện, chạy unlock&unhide rồi SR, HR lại mà vẫn không thấy nó xuất hiện. Vào kiểm tra Devide Infomation thì thấy dòng Extended ROM trắng xóa. Tại sao lại vậy mọi người giúp mình?
như vậy là bạn chưa làm đúng quy trình rồi.Khi bạn flash rom xong thì chạy file unlock extendROM rồi vào start/programs/accessories nhấnOK hai lần/softreset là xong. bạn dùng file explorer mở ra xem thì sẽ thấy ở phần my device xuất hiện extendROM. riêng bản ROM này tác giả khuyên không nên cài softs vào đó nên bạn cứ để nó ẩn đi như nguyên bản là tốt nhất. và khi bạn mở ra thấy extendROM trống trơn cũng là chuyện bình thường thôi.

không có tin gì mới về mod ram cho exec hả các bác, e đang hồi hộp chờ đợi^^

Rom này còn vướn bệnh SMS giống như Rom 2.10.11 gọi ra rất chậm. Gọi ra rồi tắt rồi gọi ra mới được. :-?:-?:-?

Sau vài ngày test thấy như sau: Tốc độ ổn định mặc dù ram tụt nhanh, vừa SR lại ram còn 22M nhưng chỉ sau 1lần ấn vào chương trình, PM5 chẳng hạn, ram chỉ còn khoảng 13M, tắt ứng dụng thì ram không hồi phục. Máy nhận thẻ nhớ rất chập chờn, dùng bản 2.11.11 của nncuong thì máy ko bao giờ có lỗi thẻ nhớ, nhưng khi thử dùng bản này thì máy liên tục ko nhận thẻ nhớ. Về pin thì hình như bản này ổn hơn mấy bản của nncuong, dùng 1.11.11 thì quả pin của mình 28% tắt ngỏm rồi, nhưng bản này thì đến 16% máy mới tắt.

Sau vài ngày test thấy như sau: Tốc độ ổn định mặc dù ram tụt nhanh, vừa SR lại ram còn 22M nhưng chỉ sau 1lần ấn vào chương trình, PM5 chẳng hạn, ram chỉ còn khoảng 13M, tắt ứng dụng thì ram không hồi phục. Máy nhận thẻ nhớ rất chập chờn, dùng bản 2.11.11 của nncuong thì máy ko bao giờ có lỗi thẻ nhớ, nhưng khi thử dùng bản này thì máy liên tục ko nhận thẻ nhớ. Về pin thì hình như bản này ổn hơn mấy bản của nncuong, dùng 1.11.11 thì quả pin của mình 28% tắt ngỏm rồi, nhưng bản này thì đến 16% máy mới tắt.

Cho em góp chút ý kiến. Bản Rom của Anh Cường đôi lúc củng không nhận thẻ nhớ, còn về chuyện Pin thì máy em dùng đến 4% mới ngỏm (Dùng bản Rom 2.11.11 Của anh Cường)

Cho em góp chút ý kiến. Bản Rom của Anh Cường đôi lúc củng không nhận thẻ nhớ, còn về chuyện Pin thì máy em dùng đến 4% mới ngỏm (Dùng bản Rom 2.11.11 Của anh Cường)

Bản 2.11.11 có SD setting để sửa lỗi thẻ. Nếu ai trục trặc thì đổi về SD thường thay vì SDHC.

Lỗi không nhận được thẻ đã được khắc phục, bạn vào Storage Settings chọn SD Only rồi khởi động lại máy là ok!

e ngồi build lại bản rom nay up đc 2 hôm thấy ổn định ram lúc nào cũng trên 20mb ,pin thì cũng ổn định mình dung 1% =5phut,mình thử để ko xài 9tieng thì mất 3%,đac biệt bản này dùng đc pin đến 3% mới ngom,những bản trc mình dùng chỉ đên 17% là ngỏm rùi hihi,bản này co flash disk 16mb cũng khá nhiều để cài soft vào đó mà e cài soft vào extrom cũng chưa thấy treo máy lần nào cả chạy 2 hôm rồi chưa phải rs mày phát nào,bản này có flash disk mà ko bị lỗi camera quá đã :D,.Bản rom này đùng là ngon nhất mà mình đã từng xài

Chỉnh sửa cuối:
e ngồi build lại bản rom nay up đc 2 hôm thấy ổn định ram lúc nào cũng trên 20mb ,pin thì cũng ổn định mình dung 1% =5phut,mình thử để ko xài 9tieng thì mất 3%,đac biệt bản này dùng đc pin đến 3% mới ngom,những bản trc mình dùng chỉ đên 17% là ngỏm rùi hihi,bản này co flash disk 16mb cũng khá nhiều để cài soft vào đó mà e cài soft vào extrom cũng chưa thấy treo máy lần nào cả chạy 2 hôm rồi chưa phải rs mày phát nào,bản này có flash disk mà ko bị lỗi camera quá đã :D,.Bản rom này đùng là ngon nhất mà mình đã từng xài

Sao bạn build lại được hay vậy? Hướng dẫn mình với nhé bạn! Vì mình đã thử nhiều lần đều ko encode lại được! :-?

Back