• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

Chẳng ai trả lời. Thui. Dùng opera down vậy.Em ko thik font này lắm vì quá " Thô ". A edit dùm e đc ko ạ. E dùng n72. E mún chữ " Viettel, options, exit..." Mấy chữ đấy thành thư pháp thì edit ntn ạ. A edit lun cho e nhé. E rất cám ơn
Posted via Mobile Device

Chẳng ai trả lời. Thui. Dùng opera down vậy.Em ko thik font này lắm vì quá " Thô ". A edit dùm e đc ko ạ. E dùng n72. E mún chữ " Viettel, options, exit..." Mấy chữ đấy thành thư pháp thì edit ntn ạ. A edit lun cho e nhé. E rất cám ơn
Posted via Mobile Device
Bạn dùng Opera browse download nè, UCWEB mình cũng pótay,Lận sau bạn nên cẩn thận khi phát biểu nha.
Mình đang loay hoay download mà chưa được bộ font pro nhất mà bạn phát biểu thế thì pótay!0_o
Anh DaoQuangSu vất vả bỏ công ra làm một bộ font cho mọi người dùng,chứ có dễ dàng đâu.
đừng suy nghĩ nhiều kẻo mất đoàn kết nha!

Posted via Mobile Device

Anh daoquangsu thông cảm nha. E dốt văn. E ko có ý j đâu. Hì
Posted via Mobile Device

Bộ font đẹp đáp ứng được hầu hết yêu cầu của các bạn.Đa ngôn ngữ,kiểu tahoma mình đã add rất nhiều symbol và logo đẹp.Đây là bộ font hoàn chỉnh nhất cho tới thời điểm này của mình
Nice font logo symbol for n70.72.sis
logo.zip
Mình up thêm file này để các bạn test logo của font và add thêm vào Mcplus hay symbol paste của Dũng.
Đoạn văn bản dưới đây chỉ máy nào cài font này mới hiển thị được nha.Còn không chỉ là ô vuông nhé
Từ tối hôm qua tới giờ không up được lên 4shared đành up lên shmesenger
⠀⠁⠂⠃⠄⠅⠆⠇⠈⠉⠊⠋⠌⠍⠎⠏⠐⠑⠒⠓⠔⠕⠖⠗⠘⠙⠚⠛⠜⠝⠞⠟⠠⠡⠢⠣⠤⠥⠦⠧⠨⠩⠪⠫⠬⠭⠮⠯⠰⠱⠲⠳⠴⠵⠶⠷⠸⠹⠺⠻⠼⠽⠾⠿⡀⡁⡂⡃⡄⡅⡆⡇⡈⡉⡊⡋⡌⡍⡎⡏⡐⡑⡒⡓⡔⡕⡖⡗⡘⡙⡚⡛⡜⡝⡞⡟⡠⡡⡢⡣⡤⡥⡦⡧⡨⡩⡪⡫⡬⡭⡮⡯⡰⡱⡲⡳⡴⡵⡶⡷⡸⡹⡺⡻⡼⡽⡾⢀⢁⢂⢃⢄⢅⢆⢇⢈⢉⢊⢋⢌⢍⢎⢏⢐⢑⢒⢓⢔⢕⢖⢗⢘⢙⢚⢛
ᐁᐂᐃᐄᐅᐆᐇᐈᐉᐊᐋᐌᐍᐎᐏᐐᐑᐒᐓᐔᐕᐖᐗᐘᐙᐚᐜᐝᐞᐟᐠᐡᐢᐣᐤᐥᐦᐧᐨᐩᐪᐫᐬᐭᐮᐯᐰᐱᐲᐳᐴᐵᐶᐷᐸᐹᐺᐻᐼᐽᐾᐿᑀᑁᑂᑃᑄᑅᑆᑇᑈᑉᑊᑋᑌᑍᑎᑏᑐᑑᑒᑓᑔᑕᑖᑗᑘᑙᑚᑛᑜᑝᑞᑟᑠᑡᑢᑣᑤᑥᑦᑧᑨᑩᑪᑫᑬᑭᑮᑯᑰᑱᑲᑳᑴᑵᑶᑷᑸᑹᑺᑻᑼᑽᑾᑿᒀᒁᒂᒃᒄᒅᒆᒇᒈᒉᒊᒋᒌᒍᒎᒏᒐᒑᒒᒓᒔᒕᒖᒗᒘᒙᒚᒛᒜᒝᒞᒟᒠᒡᒢᒤᒥᒦᒧᒨᒩᒪᒫᒬᒭᒮᒯᒰᒱᒲᒳᒴᒵᒶᒷᒸᒹᒺᒻᒼᒽᒾᒿᓀᓁᓂᓃᓄᓅᓆᓇᓈᓉᓊᓋᓌᓍᓎᓏᓐᓑᓒᓓᓔᓕᓖᓗᓘᓙᓚᓛᓜᓝᓞᓟᓠᓡᓢᓣᓤᓥᓦᓧᓨᓩᓪᓫᓬᓭᓮᓰᓱᓲᓳᓴᓵᓶᓷᓸᓹᓺᓻᓼᓽᓾᓿᔀᔁᔂᔃᔄᔅᔇᔈᔉᔊᔋᔌᔍᔎᔏᔐᔑᔒᔓᔔᔕᔖᔗᔘᔙᔚᔛᔜᔝᔞᔠᔡᔢᔣᔥᔦ
Posted via Mobile DeviceDaoquangsu ah, bộ Font này có thể Edit dùng cho N6681 ko? Mình kết lắm đó. Bạn cho A e dòng 0s7& 8 đc dùng với nhé

Em thay TAHOMABD.TTF = Nokia Sans S60 Modify.ttf rùi chỉnh sửa lạj LatinBold17 và LatinBold19 thành Nokia Sans S60 Modify hết (trước nó là tahomabd) .Hì.Bi h e rất thjk font này.anh daoquangsu cho e hỏi. Bi h em xóa cái TAHOMABD. TTF đi đc ko ạ. Nó nặng wá. > 1mb
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Thích hay không bạn cũng đừng phát biểu như vậy chứ! Anh sự đã kỳ công làm ra bộ f0nt đẹp như thế này là vì ai ạ? Vì tất cả chúng ta phải kô ạ! Vậy bạn không nên tỏ ý "chê bai" ở đây! Tránh làm mất đi sự nhiệt tình "sáng tạo" f0nt của Mr Sự bạn nha!
Tiện đây xin chân thành cảm ơn Mr Sự đã chia sẻ cho ae trong PV 1bộ font đẹp và tinh tế như thế này!
-=Chuẩn ko cần Chỉnh Chỉnh là hỏng=-

Em thay TAHOMABD.TTF = Nokia Sans S60 Modify.ttf rùi chỉnh sửa lạj LatinBold17 và LatinBold19 thành Nokia Sans S60 Modify hết (trước nó là tahomabd) .Hì.Bi h e rất thjk font này.anh daoquangsu cho e hỏi. Bi h em xóa cái TAHOMABD. TTF đi đc ko ạ. Nó nặng wá. > 1mb
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Mỗi người mỗi ý mà em,em cứ đóng góp ý kiến thoải mái nha.Còn ý em hỏi, thêm vào như em để có thư pháp thì được,còn xóa tahoma.ttf thì không được.Nó nặng là vì nó có tiếng Nga Thái ảrập ....rất nhiều và hơn 2000 symbol và logo.
Tổng cộng anh đã add thêm khoảng gần 5000 kí tự nên 2 font này nặng tổng cộng hơn 2mb là đúng thôi mà
Nếu em ko thích logo và symbol thì xóa đi thay cái khác vào cũng được

Hix.Nghe anh nói mà ko dám xóa.Hì.Em đã tìm đc bản font ưng ý. Hì. Trước kia e gà nên ko bít chỉnh FontRouter.ini hì. rất nhjều bạn ko thjk font of anh daoquangsu vì cỡ chữ font khá to. bạn nào thấy chữ nào to, chữ nào nhỏ đều có thể tự chỉnh lại dễ dàng. nếu k bít chỉnh thì cứ up lên nhé. 1p là bộ font sẽ như ý lun
Posted via Mobile Device

Bộ font đẹp đáp ứng được hầu hết yêu cầu của các bạn.Đa ngôn ngữ,kiểu tahoma mình đã add rất nhiều symbol và logo đẹp.Đây là bộ font hoàn chỉnh nhất cho tới thời điểm này của mình
Nice font logo symbol for n70.72.sis
logo.zip
Mình up thêm file này để các bạn test logo của font và add thêm vào Mcplus hay symbol paste của Dũng.
Đoạn văn bản dưới đây chỉ máy nào cài font này mới hiển thị được nha.Còn không chỉ là ô vuông nhé
Từ tối hôm qua tới giờ không up được lên 4shared đành up lên shmesenger
⠀⠁⠂⠃⠄⠅⠆⠇⠈⠉⠊⠋⠌⠍⠎⠏⠐⠑⠒⠓⠔⠕⠖⠗⠘⠙⠚⠛⠜⠝⠞⠟⠠⠡⠢⠣⠤⠥⠦⠧⠨⠩⠪⠫⠬⠭⠮⠯⠰⠱⠲⠳⠴⠵⠶⠷⠸⠹⠺⠻⠼⠽⠾⠿⡀⡁⡂⡃⡄⡅⡆⡇⡈⡉⡊⡋⡌⡍⡎⡏⡐⡑⡒⡓⡔⡕⡖⡗⡘⡙⡚⡛⡜⡝⡞⡟⡠⡡⡢⡣⡤⡥⡦⡧⡨⡩⡪⡫⡬⡭⡮⡯⡰⡱⡲⡳⡴⡵⡶⡷⡸⡹⡺⡻⡼⡽⡾⢀⢁⢂⢃⢄⢅⢆⢇⢈⢉⢊⢋⢌⢍⢎⢏⢐⢑⢒⢓⢔⢕⢖⢗⢘⢙⢚⢛
ᐁᐂᐃᐄᐅᐆᐇᐈᐉᐊᐋᐌᐍᐎᐏᐐᐑᐒᐓᐔᐕᐖᐗᐘᐙᐚᐜᐝᐞᐟᐠᐡᐢᐣᐤᐥᐦᐧᐨᐩᐪᐫᐬᐭᐮᐯᐰᐱᐲᐳᐴᐵᐶᐷᐸᐹᐺᐻᐼᐽᐾᐿᑀᑁᑂᑃᑄᑅᑆᑇᑈᑉᑊᑋᑌᑍᑎᑏᑐᑑᑒᑓᑔᑕᑖᑗᑘᑙᑚᑛᑜᑝᑞᑟᑠᑡᑢᑣᑤᑥᑦᑧᑨᑩᑪᑫᑬᑭᑮᑯᑰᑱᑲᑳᑴᑵᑶᑷᑸᑹᑺᑻᑼᑽᑾᑿᒀᒁᒂᒃᒄᒅᒆᒇᒈᒉᒊᒋᒌᒍᒎᒏᒐᒑᒒᒓᒔᒕᒖᒗᒘᒙᒚᒛᒜᒝᒞᒟᒠᒡᒢᒤᒥᒦᒧᒨᒩᒪᒫᒬᒭᒮᒯᒰᒱᒲᒳᒴᒵᒶᒷᒸᒹᒺᒻᒼᒽᒾᒿᓀᓁᓂᓃᓄᓅᓆᓇᓈᓉᓊᓋᓌᓍᓎᓏᓐᓑᓒᓓᓔᓕᓖᓗᓘᓙᓚᓛᓜᓝᓞᓟᓠᓡᓢᓣᓤᓥᓦᓧᓨᓩᓪᓫᓬᓭᓮᓰᓱᓲᓳᓴᓵᓶᓷᓸᓹᓺᓻᓼᓽᓾᓿᔀᔁᔂᔃᔄᔅᔇᔈᔉᔊᔋᔌᔍᔎᔏᔐᔑᔒᔓᔔᔕᔖᔗᔘᔙᔚᔛᔜᔝᔞᔠᔡᔢᔣᔥᔦ

Anh ơi, mấy cái logo này e nhìn quen quen =))=))
Thanks a daoquangsu.

em cài vào máy font này rồi, rất tuyệt nhưng đọc tự điển hán ngữ prc thì hiển thị quá nhỏ. Bộ font Time new roman 816 kb em thấy ổn nhất. nhưng logo mạng VN VINAPHONE cua e hiện ra 2 dòng nhìn thấy kỳ kỳ sao ah! Với lại trong tin nhắn thì số để gửi đi bị mất chân, tên để gửi trong mục tin nhắn cũng mất chân! ai biết cách chỉnh sửa chỉ dùm em! Thanks.

Mình rất thích bộ Font mới cho N70-N72 của bác daoquangsu. Rất lâu rồi k sài symbian nên k biết cách dùng mấy cái logo của bác tn :) mong bác chỉ giáo :D

Các bác cho em hỏi. Có Font thư pháp nào đẹp đẹp mà hỗ trợ TV ko vậy? Chỉ TV thôi chứ ko cần tiếng TQ đâu nhé!

Mình rất thích bộ Font mới cho N70-N72 của bác daoquangsu. Rất lâu rồi k sài symbian nên k biết cách dùng mấy cái logo của bác tn :) mong bác chỉ giáo :D
Sao lại dùng logo. Font để hiển thị logo thuj mà. Nếu mún dùng logo thì dùng ucweb coppy toàn bộ chỗ logo đó vào file text. Mún dùng thì copy, paste
Posted via Mobile Device

mình hiểu rồi ~.~ đây là symbol đặc biệt, k phải logo ~.~ cứ tưởng là logo mạng :D, lâu k dùng cứ tưởng bây h có cả thay logo = tệp txt :))

à bác daoquangsu có thể sửa hoặc chỉ mình cách sửa để Font cho N70-N72 đó có Menu là thư pháp như cái Palatino k :)
TIA

à bác daoquangsu có thể sửa hoặc chỉ mình cách sửa để Font cho N70-N72 đó có Menu là thư pháp như cái Palatino k :)
TIA
Rất dễ. Bạn lấy từ font platino cái file Nokia Sans S60 Modify.ttf rồi xóa font platino đi cài font tahoma rồi paste cái Nokia Sans S60 Modify.ttf vào e/ sys/ fonts. Rùi vào chỉnh sửa file FontRouter.ini. chỉnh lại 2 dòng LatinBold17=tahomabd thành LatinBold17=Nokia Sans S60. Và LatinBold19=tahomabd thành LatinBold19=Nokia Sans S60 là ok. Dễ lắm
Posted via Mobile Device

TIA
Posted via Mobile Device
Lâu quá rùi không gặp Arsenal008 rồi nhỉ.Chỉnh vậy cũng đơn giản lắm.Em paste cái font thư pháp này Nokia Sans S60 Modify bay buom.ttf của anh(lấy từ bộ palatino)vào thư muc font.Edit lại fontroute.ini như sau là ok
[Global]
Enable=1
LogLevel=5
ForceAntiAliased=4
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\NSSB60.TTF
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\NOSNR60.TTF
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\Browsereur.gdr
[FontMap]
LatinBold12=Tahoma@12,方正大黑@13
LatinBold13=Tahoma@13,方正大黑@15
LatinBold17=Nokia Sans S60@15,方正大黑@19
LatinBold19=Nokia Sans S60@17,方正大黑@19
LatinPlain12=Tahoma@12,方正大黑@13:Y1
CombinedChinesePlain12=Tahoma@12,方正大黑@13
CombinedChinesePlain16=Tahoma@16,方正大黑@16

chậm chân rùi anh daoquangsu ơi
Tiện đây cho e hỏi cái CombinedChinesePlain16=Tahoma@12,方正大黑@13 là chỉnh sửa cái j ạ
Posted via Mobile Device

okie đã xong, cám ơn anh daoquangsu và phuonggm :D
Rất lâu rồi lại được sài N70-1 sau 1 thời gian nó lỗi firmware vứt xó 1 góc :))
yêu lại N70 vì mấy font đẹp tuyệt của bác su :D thx bác phát nữa ^^

Bạn nào cho mình hỏi làm sao để sửa dòng menu nhỏ lại và mảnh hơn. Nói chung là dòng tiêu đề đó.Mình thấy tên logo mạng chữ to và đậm quá.Thank trước nha
Mình dùng bộ bác Sự mới up đó
Posted via Mobile Device

Back