• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

Down screenshot về xem chế độ zoom nhe bạn. Mình thấy hình như là chữ bị mờ đến mất nét giống như phấn vẽ bảng bị bôi một số nét bị mất đi vậy đoá:D
Posted via Mobile Device
Dũng điều chỉnh giá trị này
ForceAntiAliased=4 thành 3 đi nhưng chắc sẽ xấu đó (giá trị lớn nhất là 4)
khả năng rất lớn là phải giải phẫu mod lại cái font đó Dũng à.

Vậy àh. Để mình thử xem sao. Nếu có thể mình gửi bộ font này qua nhờ Sự mod hộ mình nhé:D cái ttf này hiển thị symbol khỏi chê vào đâu lun:D

hic hic
anh Dũng có cái ttf như thư pháp Tàu, còn đẹp hơn cả font tuyệt vời nhất cho 6600 nữa, anh có thể share lên cho em xài vzới được hok anh?
thanks anh trước nàk!
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Thư pháp Tàu ư? Mình có cả vài tá.Cái nhẹ nhất cũng chừng 5mb.Mình chỉ cần tiếng việt đẹp thôi chứ tiếng tàu chỉ gọi là có cho nó khỏi ô vuông thôi.Chứ mình có hiểu gì đâu mà cần đẹp.Vả lại nó chạy tốn ram lắm.N70,72 thì còn xông xênh ram chứ v2 khác thì máy cứ gọi là căng cu đơ hết.Bạn cần mình up cho?

Ặc. Trêu àh:D Font này đang bất ổn, mình đang khổ suốt 2ngày đây lè, chỉ dùng cho N70, N72 thui àh, nếu được mình gửi lại sau cái ttf này tận 14MB
ok em xài N70 font em đang xài 9.3mb
anh fix lại nó rùi cho em xài ké, chứ em hok giỡn đâu mà!
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
Thư pháp Tàu ư? Mình có cả vài tá.Cái nhẹ nhất cũng chừng 5mb.Mình chỉ cần tiếng việt đẹp thôi chứ tiếng tàu chỉ gọi là có cho nó khỏi ô vuông thôi.Chứ mình có hiểu gì đâu mà cần đẹp.Vả lại nó chạy tốn ram lắm.N70,72 thì còn xông xênh ram chứ v2 khác thì máy cứ gọi là căng cu đơ hết.Bạn cần mình up cho?
em thích font chỉ chứa 1 ttf duy nhất mà không cần thêm font khác, nhưng yêu cầu là phải symbol, ngôn ngữ và nét chữ,đc không anh? Em đang xài nice font n70n72 của anh nè, 9.3mb.đáp ứng gần như toàn bộ yêu cầu rồi,nhưng em muốn biết những gì tốt hơn nữa! không muốn dừng lại và chấp nhận ^^

Posted via Mobile Device

ô. Em thích edit cái FontRouter. ini này rùi anh à. em có đọc bài hướng dẫn of a post lần trc nhưng vẫn ko hiểu. em vừa edit đc cái chữ viettel rùi. a hướng dẫn em cách làm cho chữ trong tin nhắn thành nét đậm đc ko ạ. em còn bị chữ trong ttpod 3.51 mất 3/4 chân nữa.
em dùng n72, fw âu
dây là EontRouter.Ini of e
[Global]
Enable=1
LogLevel=5
ForceAntiAliased=4
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\NSSB60.TTF
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\NOSNR60.TTF
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\Browsereur.gdr
[FontMap]
LatinBold12=Nokia Sans S60 Regular@12:A:B,方正大黑@13
LatinBold13=Palatino Linotype@14:A,方正大黑@13
LatinBold17=Palatino Linotype bold@16:A,方正大黑@17
LatinBold19=Palatino Linotype bold@16:A,方正大黑@19
LatinPlain12=Nokia Sans S60 Regular@12:A,方正大黑@13
CombinedChinesePlain12=Nokia Sans S60 Regular@12:A,方正大黑@13
CombinedChinesePlain16=Palatino Linotype bold@16:A,方正大黑@16
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device

Mấy hôm rồi bận mù mắt chẳng có lúc nào nghịch máy cả.Thấy nhiều bạn yêu cầu mà hôm nay mới up được.
Modify cũng tương đối kỹ song chắc cũng khó tránh được sai sót.Các bạn test nếu có gì báo lại để mình hoàn thiện thêm.
TIMES NEW ROMAN FOR N70 N72

Anh ơi,anh có thể làm cho bộ font này có kiểu chữ giống như bộ font Nokia_sans_mod_da_ngon_ngu mà anh đã up lần trước không? Thanks
Posted via Mobile Device

Bộ này mình đã giản lược tối đa những thứ không cần thiết lắm để kích thước nhỏ lại nhưng vẫn đủ tất cả các điều kiện là thư pháp, đa ngôn ngữ.Dung lượng sau khi cài là 592kb hiện chưa tìm thấy lỗi gì.Dùng cho N70,72
link: www.4shared.com/file/128352543/ad879e49/Nokia_sans_mod_da_ngon_ngu.html

Daoquangsu có thể giúp mình edit lại bộ font times new cũa bạn kg? Hình như chữ nó bị nhòe nhòe sao đó bạn có thễ làm cho nó đậm hơn 1 tí nữa dùm mình dc kg. Chứ mình đọc chử cũa nó mỏi mắt quá. Thank bạn

bác Sự fix lạj bộ fonts "Times new roman" cho em với! E test trên N72 dấu hơi mờ(nhoè) bác làm cho nó đậm hơn 1chút đc kô ạ! E h0k pít lảm! Hjhj.
Cảm ơn anh trước.!!!
Bác Sự đi đâu Từ hum wa tới jờ! Mà bao nhiêu bạn tìm gặp không đc vậy!
xuất hiện đi pác tránh ae wá nóg lòg mà Spam thỳ! :)

bác Sự fix lạj bộ fonts "Times new roman" cho em với! E test trên N72 dấu hơi mờ(nhoè) bác làm cho nó đậm hơn 1chút đc kô ạ! E h0k pít lảm! Hjhj.
Cảm ơn anh trước.!!!
Bác Sự đi đâu Từ hum wa tới jờ! Mà bao nhiêu bạn tìm gặp không đc vậy!
xuất hiện đi pác tránh ae wá nóg lòg mà Spam thỳ! :)
Posted via Mobile Device
Do mình nén giảm dung lượng nhiều nên vậy.Bạn đợi 1,2 hôm nữa mình làm lại nhé.

Chán cái nhà mạng thật.Suy nghĩ lâu mới viết được mấy dòng mà khi post nó lag đứt luôn :Bác Sự ạ, qua một hồi háo hức kiểm tra thì thấy bộ font "Times new roman" mới gập vấn đề với Unikey của Bác 8 (Mấy chữa sửa, cài đặt..bị ô vuông), trong lyric của TTPOD chữ hơi nhỏ thì phải, xem mã Hex trong Siêu dịch thấy nó bị giãn rộng ra hai bên nên mất nét 8-|.Không biết có tham lam quá không nữa nhưng rất háo hức có bộ Font hoàn chỉnh:D.Cám ơn bác đã chia sẻ

Anh Sự! Anh nói 1-2ngày anh sẽ fix lại bộ fonts"times new roman" vậy mà hnay là ngày thứ3 rồi vẫn chưa thấy gì cả! Anh dành chút thời gian fix lại gjùm em đi! E test trên N72 chữ hơi mờ *(nhoè) không rõ dấu! Anh làm giúp em với nha!
Cảm ơn anh nhiều!

Anh Sự! Anh nói 1-2ngày anh sẽ fix lại bộ fonts"times new roman" vậy mà hnay là ngày thứ3 rồi vẫn chưa thấy gì cả! Anh dành chút thời gian fix lại gjùm em đi! E test trên N72 chữ hơi mờ *(nhoè) không rõ dấu! Anh làm giúp em với nha!
Cảm ơn anh nhiều!
Posted via Mobile Device
Bạn ơi làm font mất nhiều time lém. Bạn chịu khó dùng bộ khác thay thế trong thời gian chờ anh Sự làm lại nhé. Mà anh Sự nói do anh ấy nén giảm quá nhiều dung lượng để tiết kiệm cho những máy có sức mạnh phần cứng yếu có thể dùng đc nên xảy ra hiện tượng bị nhoè ko chỉ riêng N72 bạn ah

Mình thấy font của Daoquangsu rất đẹp.Mình dùng N6681 chỉ tiếc khi vào Opera không hiện đủ.Bạn cho mình font bay bướm dành cho Os 07,08 nhé

Chỉnh sửa cuối:
Font của bạn Phuonggm và Conghungvn đây.Mình có sử dụng thư pháp ở tùy chọn và tiêu đề nếu các bạn không thích có thể sửa lại.
PALATINO LYNOTYPE FONT FOR N70,N72

Chỉnh sửa cuối:
Font của bạn Phuonggm và Conghungvn đây.Mình có sử dụng thư pháp ở tùy chọn và tiêu đề nếu các bạn không thích có thể sửa lại.
Rất xin lỗi anh! Anh có bảo em test nhưng em không download được. Ngày mai em sẽ re-download về test và xin anh một vài ý kiến cho bộ font symbol tuyệt vời nhất em có thể làm được sắp tới đây! Em muốn cảm ơn anh!
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
Đã test! Và thấy quá mĩ mạn anh Sự ạ! Dấu sắc và nét lắm! Cho dù vẫ có đôi chỗ chữ: g, y, p bị mất chân! Nhưng như thế là quá đủ với bản thân e rồi! Cám ơn anh vì tất cả! Hihi
Sẽ click nút thanks cho anh (n lần) khi online trên PC. Híc!

Back