• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi thảo luận các thắc mắc, yêu cầu các giải thích...

Status
Không mở trả lời sau này.
Các bạn cho mình hỏi
Mình đang xài nokia n95-1 mới nâng cấp lên v31 thấy có hiện tượng là mỗi lần nhấn menu VD con trỏ đang ở phần tin nhắn thì thoát ra nhấn menu lại thì nó vẫn ở đó như bình thường là nó ở Bộ sưu tập
Bạc nào biết chỉ giùm với
Bạn có xài pm Jbak taskman đúng k?
Posted via Mobile Device

có bạn nào biết hướng dẫn cho biết cách cài đặt bản lịch vạn niên 1.0 full ko? để dùng mãi mãi!

có bạn nào biết hướng dẫn cho biết cách cài đặt bản lịch vạn niên 1.0 full ko? để dùng mãi mãi!
Chài trong topic đó đã có hdẫn rất kỹ rồi mà bạn. Chịu khó search kỹ kỹ chút nhá!
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:
Cho mình hỏi nha mình dùng siêu dịch để dịch phần mềm nhưng khi dịch xong lưu lại thì nó báo lỗi là không sao lưu được . Mình sửa file RSC ngay thư mục chính của nó không được phải không ? Phải copy cái file RSC sang thư mục khác sửa rồi chép đè lên nó mới không báo lỗi phải không ?:-?

CÒn nữa là dùng Chương Trình Smartsis thì làm sao mà gói gọn cái chương trình lại vậy ? Các bạn có thể hướng dẫn mình cái này không ? :|

Mình có thể hỏi thêm được nữa không sợ nhiều quá các bạn không trả lời .:D Nhưng lỡ rồi nên mình hỏi luôn . Mình dùng chương trình gì để thay đổi hay Mod Icon file MIF và SVG đẹp hơn cho PM vậy . Có thể cho mình biết thêm không :D

Cho mình hỏi nha mình dùng siêu dịch để dịch phần mềm nhưng khi dịch xong lưu lại thì nó báo lỗi là không sao lưu được . Mình sửa file RSC ngay thư mục chính của nó không được phải không ? Phải copy cái file RSC sang thư mục khác sửa rồi chép đè lên nó mới không báo lỗi phải không ?:-?

CÒn nữa là dùng Chương Trình Smartsis thì làm sao mà gói gọn cái chương trình lại vậy ? Các bạn có thể hướng dẫn mình cái này không ? :|

Mình có thể hỏi thêm được nữa không sợ nhiều quá các bạn không trả lời .:D Nhưng lỡ rồi nên mình hỏi luôn . Mình dùng chương trình gì để thay đổi hay Mod Icon file MIF và SVG đẹp hơn cho PM vậy . Có thể cho mình biết thêm không :D

Trả lời cho bạn 2 vấn đề thôi:
1. Bạn muốn lưu khi dịch thì cái Pm bạn đang dịch phải thoát đi nhé, còn chạy ngầm sao nó lưu được và quan trọng máy phải để chế độ truy cập vào hệ thống (đã hack)
2. Bạn tìm SmartSIS 2.2.6 bản Eng để tìm hiểu nhé.

Nhắc bạn luôn: post bài đừng tô màu chữ và thảo luận 1 nơi thôi, ko post bài tùm lum chỗ, khó theo dõi.

Trả lời cho bạn 2 vấn đề thôi:
1. Bạn muốn lưu khi dịch thì cái Pm bạn đang dịch phải thoát đi nhé, còn chạy ngầm sao nó lưu được và quan trọng máy phải để chế độ truy cập vào hệ thống (đã hack)
2. Bạn tìm SmartSIS 2.2.6 bản Eng để tìm hiểu nhé.

Nhắc bạn luôn: post bài đừng tô màu chữ và thảo luận 1 nơi thôi, ko post bài tùm lum chỗ, khó theo dõi.

Ok dù sao cũng cảm ơn bạn . Cách ở trên thì mình biết trước khi bạn post bài rồi , còn chuyện cuối cùng là mình không biết thôi .

Nhưng chuyện Post bài đó là bên diễn đàn phần mềm việt hóa nó có liên quan tới những cách việt hóa thì qua đó hỏi , còn ở đây mình thắc mắc là sử dụng PM như thế nào , đây là hai vấn đề khác nhau .

Với lại hình như diễn đàn này hơi phân biệt thì phải . Ý kiến thì sợ bị Ban văng ra diễn đàn còn không ý kiến thì cảm thấy hơi là khó chịu . Nếu như Bạn không để ý thì đa phần diễn đàn chỉ có những cái tên quen thuộc post bài qua lại giống như chọn dãy sao màu vàng mà trả lời, Còn những Member mới thì hầu như không thấy một bóng . Những câu hỏi mà Thành viên mới thông thường thì khó có khi được các Host hay các thành viên uy tín trả lời cho hợp lý, Chủ yếu là trả lời vu vơ qua loa cho xong chuyện . Nếu bạn để ý kỹ,

Người ta nói giúp đỡ lẫn nhau mới tiến bộ rồi sẽ cống hiến thành quả , vậy mà những gì mình hỏi thì bị cho một só , CÒn cái gì mình post lên hỏi lý do bị gì và tính việt hóa thì bị người khác Đạo tặc , nhìn xem có thấy tức hay không , dù gì cái App đó không phải của mình , chỉ còn cách mà ngồi nhìn cho qua chuyện .

CÒn nữa việc post bài , nếu như không muốn cho người khác tô màu chữ thì đừng có để thanh công cụ ở đây , VÀ đó cũng là sở thích của mỗi người , Nếu như không cho tô màu thì chỉ có thể là những thành viên có máu măt mới có tư cách tô à , vây thì xem mặt nhau làm gì nữa :-??:(

Chỉnh sửa cuối:
Ok dù sao cũng cảm ơn bạn . Cách ở trên thì mình biết trước khi bạn post bài rồi , còn chuyện cuối cùng là mình không biết thôi .

Nhưng chuyện Post bài đó là bên diễn đàn phần mềm việt hóa nó có liên quan tới những cách việt hóa thì qua đó hỏi , còn ở đây mình thắc mắc là sử dụng PM như thế nào , đây là hai vấn đề khác nhau .

Với lại hình như diễn đàn này hơi phân biệt thì phải . Ý kiến thì sợ bị Ban văng ra diễn đàn còn không ý kiến thì cảm thấy hơi là khó chịu . Nếu như Bạn không để ý thì đa phần diễn đàn chỉ có những cái tên quen thuộc post bài qua lại giống như chọn dãy sao màu vàng mà trả lời, Còn những Member mới thì hầu như không thấy một bóng . Những câu hỏi mà Thành viên mới thông thường thì khó có khi được các Host hay các thành viên uy tín trả lời cho hợp lý, Chủ yếu là trả lời vu vơ qua loa cho xong chuyện . Nếu bạn để ý kỹ,

Người ta nói giúp đỡ lẫn nhau mới tiến bộ rồi sẽ cống hiến thành quả , vậy mà những gì mình hỏi thì bị cho một só , CÒn cái gì mình post lên hỏi lý do bị gì và tính việt hóa thì bị người khác Đạo tặc , nhìn xem có thấy tức hay không , dù gì cái App đó không phải của mình , chỉ còn cách mà ngồi nhìn cho qua chuyện .

CÒn nữa việc post bài , nếu như không muốn cho người khác tô màu chữ thì đừng có để thanh công cụ ở đây , VÀ đó cũng là sở thích của mỗi người , Nếu như không cho tô màu thì chỉ có thể là những thành viên có máu măt mới có tư cách tô à , vây thì xem mặt nhau làm gì nữa :-??:(

Bài hỏi của bạn đúng nơi thì phải là cái Topic Hướng dẫn Việt hóa. Mình cũng nói luôn với bạn là, bạn nên hỏi 1 vấn đề thôi, bởi bạn đang nghiên cứu VH đúng không? khi nào bạn làm được bước 1 hãy hỏi tiếp bước 2, hỏi nhiều quá làm người trả lời thấy khó chịu. Ở đây anh em cũng chỉ là tự mày mò nghiên cứu cả, không ai có 1 lớp đào tạo nào. Nếu bạn thật sự muốn cống hiến trong lĩnh vực VH hãy đến với mình theo Nick: MinhThang200679 Mình sẽ cung cấp cho bạn đầy đủ theo khả năng của mình.
Còn vấn đề tô chữ, xin nói với bạn trên chức năng không phải có là dùng tất, bởi vì nó đều có giới hạn của nó trong đó, Mình nghĩ đây là chuyện ai cũng có thể tuân thủ được khi các ĐHV nhắc nhở. Nhập gia tùy tục bạn nên hiểu câu này. Các Mem mới hay cũ không ai phân biệt,có thể những câu hỏi không được đáp ứng bởi vì chưa có ai biết thì sao trả lời được hả bạn.
Cuối cùng mình khuyên bạn nên thận trọng ngôn từ cho phù hợp, không nên bức xúc sẽ sinh ra điều đố kỵ nhau, chuyện này thì chẳng mấy ai gọi là hay cả.

Ko muốn nói nữa sau khi a Thắng post bài tuy nhiên mình thấy bạn đang suy nghĩ sai 1 số vấn đề:
1. Bạn có thể đưa link nào thành viên mới hỏi mà ko được trả lời ko? Suy đi phải nghĩ lại, người ta biết mới trả lời, vấn đề nào chưa đề cập đến mới trả lời chứ có đầy trong diên đàn mà trả lời lại thì có cả ngàn KJR này cũng bó tay, bạn làm Điều hành viên rồi biết.

2. Bạn đang tìm hiểu VH, cách việt hóa, cách saop lưu, cách đóng gói thì chủ đề này bạn xem lại bài 1 xem có nói về điều đó không?

3. Tô màu chữ là để cho thành viên trình bày tại các chủ đề cập nhật PM, còn bài viết bình thường thì ko được, Quyền đó chỉ dành cho Điều hành viên dùng để nhấn mạnh những vấn đề quan trọng cho thành viên cần lưu ý. Bạn ko chấp nhận được thì cũng chịu vì đó là qui định của diễn đàn.

Vài vấn đề thảo luận cùng bạn, bản thân thấy giúp đỡ bạn rất nhiệt tình nhưng hình như bạn đang nghĩ sai 1 cái gì đó. Nếu chấp nhận được thì ok, ko thì mình cũng bó tay.

Ko muốn nói nữa sau khi a Thắng post bài tuy nhiên mình thấy bạn đang suy nghĩ sai 1 số vấn đề:
1. Bạn có thể đưa link nào thành viên mới hỏi mà ko được trả lời ko? Suy đi phải nghĩ lại, người ta biết mới trả lời, vấn đề nào chưa đề cập đến mới trả lời chứ có đầy trong diên đàn mà trả lời lại thì có cả ngàn KJR này cũng bó tay, bạn làm Điều hành viên rồi biết.

2. Bạn đang tìm hiểu VH, cách việt hóa, cách saop lưu, cách đóng gói thì chủ đề này bạn xem lại bài 1 xem có nói về điều đó không?

3. Tô màu chữ là để cho thành viên trình bày tại các chủ đề cập nhật PM, còn bài viết bình thường thì ko được, Quyền đó chỉ dành cho Điều hành viên dùng để nhấn mạnh những vấn đề quan trọng cho thành viên cần lưu ý. Bạn ko chấp nhận được thì cũng chịu vì đó là qui định của diễn đàn.

Vài vấn đề thảo luận cùng bạn, bản thân thấy giúp đỡ bạn rất nhiệt tình nhưng hình như bạn đang nghĩ sai 1 cái gì đó. Nếu chấp nhận được thì ok, ko thì mình cũng bó tay.

OK mình sẽ cẩn thận hơn ngôn từ để nói. Không phải là mình kiếm chuyện trong diễn đàn chẳng qua là mình thấy đợi lâu nên quá diễn đàn khác nhờ chỉ giúp thôi với lại mình sống một mình không tiép súc nhiều nên không biết sẽ diễn tiến như thế nào , nếu vậy mình sẽ tập trung chính vào cái diễn đàn việt hóa . Bác minh thắng cho mình hỏi , bác cho cái Mail hay cái NIck chat vậy ? Nếu nick chat thì hôm bữa mình có Pm cho bạn không biết bạn có nhận được không ? nếu không thì mình gởi mail cho bạn vậy ?

Sorry mình nhớ là có làm rồi nhưng cũng không nhớ tên, bạn thử tìm nếu không có thì vào Topic yêu cầu VH pm để yêu cầu anh em sẽ làm cho bạn.

Các Bạn trong nhóm Sympviet Có thể chỉ mình biết làm cách nào thay thế chữ About trong Pm không , Mình mất ngủ hay tới khuya 2 3g sáng mới ngủ được mà không biết làm bằng cách nào . thử hết tất cả từ Siscontent đến Siswave rồi lấn sang siêu dịch sau cùng là Mobihex , cái Mobihex có chỉnh được một chút nhưng khi chỉnh xong là bấm vào chữ Thông tin là Out ngay . Phần mềm Mình dịch gần hết mà còn phần này ko tùy chỉnh được thì còn ý nghĩa gì nữa chứ , Mình đang dịch cái Activefile 1.40 hất 1 phần 3 quãng đường rồi chỉ còn cái này nữa là xong . Nó cũng hành mình hết 2 3 ngày nay , Còn cái Autolock mà bác Minh thắng làm nữa không tài nào tìm được chữ About của nó ở đâu để mà thay thử thông tin , Có thể bật mí cho mình một chút thông tin nào được hay ko ? Please

Nếu nói trên diễn đàn không tiện các bác có thể gửi Email cho mình biết không . Mong các bác giúp đỡ cho .;;)

Email của mình là Joedeng04@gmail.com

Chỉnh sửa cuối:
các bạn ơi cho mình hỏi làm sao để xem phim trên web bằng nokia n78 vậy :(

Ko biết cái này trên DD có chưa nhưng mình cứ post lên vậy. Nếu vấn đề này là mới nhờ MOD chuyển hộ vào Topic của ActiveSMSLock để mọi người biết.

Lâu nay mọi người vẫn than phiền là làm ẩn SMS với ActiveSMS nhưng vẫn hiện lên trong Lifeblog đúng ko? Và anh KJR cũng đã hướng dẫn mọi người xoá Lifeblog. Mình mới phát hiện ra nếu cho ẩn và khoá cùng 1 tin nhắn với PM này thì tin nhắn đó sẽ ko hiện trên Lifeblog>:). Test trên N73, phiên bản ActiveSMS 1.10. Các dòng khác mình ko có máy nên ko biết, mọi người thử rồi thông báo hộ mình nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back