• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi thảo luận, thắc mắc các vấn đề về python.

Cao thủ nào giải thíck dùm:python và PythonRuntime là 1 hay là khác nhau.Sao em cài trọn bộ python v1.45 và cài phần mềm xài bình thường rồi cài thêm cái pythonRuntime v2.0 vào thì có bị ảnh hưởng ko ah.

Posted via Mobile Device
Mình đã đọc tất cả các
bài trong top pic này , có một số bài đề cập tới format đt. Mình đang quan tâm vấn đề này , ko biết vào box nào để hỏi nên post ở đây được không?
1/ Format dt bằng cách nào ? Và cụ thể ra sao ? Thường tình trạng máy trục trặc như nào nên cần 4mat lại ?
2/ Sau khi 4mat lại , máy trở lại tình trạng như khi xuất xưởng có nghĩa máy đã có hệ điều hành như khi mới mua ? Mình hỏi kỹ điều này vì thấy mt khi 4mat lại rồi cài lại windows. Và khi dùng x-plore để 4mat thì mất luôn x-plore ? Máy mình đã hack rồi , khi 4mat có fải hack lại ko ?
3/ 4mat 4 ngón là sao mình ko hiểu ?
Mình rất thắc mắc. Men nào chỉ dùm. Thank trước.
Mình sd n85.

Posted via Mobile Device
Mình đã đọc tất cả các
bài trong top pic này , có một số bài đề cập tới format đt. Mình đang quan tâm vấn đề này , ko biết vào box nào để hỏi nên post ở đây được không?
1/ Format dt bằng cách nào ? Và cụ thể ra sao ? Thường tình trạng máy trục trặc như nào nên cần 4mat lại ?
2/ Sau khi 4mat lại , máy trở lại tình trạng như khi xuất xưởng có nghĩa máy đã có hệ điều hành như khi mới mua ? Mình hỏi kỹ điều này vì thấy mt khi 4mat lại rồi cài lại windows. Và khi dùng x-plore để 4mat thì mất luôn x-plore ? Máy mình đã hack rồi , khi 4mat có fải hack lại ko ?
3/ 4mat 4 ngón là sao mình ko hiểu ?
Mình rất thắc mắc. Men nào chỉ dùm. Thank trước.
Mình sd n85.

Format tốt nhất là dùng lệnh: * + 3 + Gọi +Nguồn. Lấy thẻ nhớ ra nếu là bộ nhớ ngoài(thẻ nhớ) sạc Pin đầy. tắt nguồn sau đó dùng lệnh trên ấn đồng thời 4 nút, giữ đến khi nào có hình khởi động 2 bàn tay nắm nhau thì thả ra.
Sau khi format máy trở lại trạng thái như lúc bạn mới mua về, không mất hệ điều hành. Khi format xong thì phải Hack lại trừ các máy như N82 cho phép Hack vĩnh viễn.
Thường khi dùng lệnh format là máy bị lỗi ứng dụng nào đó mà không còn cách khác phục. Đối với mình format là chuyện thường, có thể bị liên tục do bị lỗi khi test các pm để Việt hóa. Vì vậy bạn không lo về ảnh hưởng đến máy về format.

Format tốt nhất là dùng lệnh: * + 3 + Gọi +Nguồn. Lấy thẻ nhớ ra nếu là bộ nhớ ngoài(thẻ nhớ) sạc Pin đầy. tắt nguồn sau đó dùng lệnh trên ấn đồng thời 4 nút, giữ đến khi nào có hình khởi động 2 bàn tay nắm nhau thì thả ra.
Sau khi format máy trở lại trạng thái như lúc bạn mới mua về, không mất hệ điều hành. Khi format xong thì phải Hack lại trừ các máy như N82 cho phép Hack vĩnh viễn.
Thường khi dùng lệnh format là máy bị lỗi ứng dụng nào đó mà không còn cách khác phục. Đối với mình format là chuyện thường, có thể bị liên tục do bị lỗi khi test các pm để Việt hóa. Vì vậy bạn không lo về ảnh hưởng đến máy về format.
Posted via Mobile Device
Thank Adv Mod MinhThang, hướng dẫn rất cụ thể và rõ ràng cả 3 câu. Khi cần thiết mình can ”4mat 4ngón” 1 cách vô tư rồi.

Các pro ơi cho em hỏi Làm thế lào để xóa hết được python cũ để cài python mới.và nếu cài pthon mới lên cài bản lào có thể cho minh link luôn được ko

Các pro ơi cho em hỏi Làm thế lào để xóa hết được python cũ để cài python mới.và nếu cài pthon mới lên cài bản lào có thể cho minh link luôn được ko

Xoá hết tất cả những Pm liên quan đến python, vào Appmgr tìm file nào tên python thì hỡ hết ra. Bạn có thể dùng bộ python cài trên thẻ, up ở bên ngoài.

xóa trong appmanga cũng ko hết được,xóa song cài bản khác vào cài được nhưng khi cài song thì kô hiện icon lên

xóa trong appmanga cũng ko hết được,xóa song cài bản khác vào cài được nhưng khi cài song thì kô hiện icon lên

Bạn muốn hiện icon của python hay các Pm? Hiện python thì cài cái scriptshell là hiện lên thôi, tuy nhiên chỉ cần cài bộ python trên là là cũng kèm thoe icon rồi.

Thân

Scri..shell la file đuôi gì vậy có thể cho minh link được ko.mình cài pthon song vào phần ứng dụng ko thấy icon pthon đâu nhưng vào appmanga thi vẫn thấy nó

Scri..shell la file đuôi gì vậy có thể cho minh link được ko.mình cài pthon song vào phần ứng dụng ko thấy icon pthon đâu nhưng vào appmanga thi vẫn thấy nó

Nói chung là các PM bạn cài vào máy có dùng được ko đã, nếu được rồi thì cũng ko cần hiện icon của python lên làm gì vì nó cũng ko có gì cho bạn làm đâu, nói chung là ko cần thiết.

Ko hiện icon pthon nên,và các ud yêu cầu có pthon cài vào được nhưng ko sài được.nói chung như thế là chưa cài được pthon.cần được hướng dẫn các xóa sạch pthon cũ để cài pthon mới

Ko hiện icon pthon nên,và các ud yêu cầu có pthon cài vào được nhưng ko sài được.nói chung như thế là chưa cài được pthon.cần được hướng dẫn các xóa sạch pthon cũ để cài pthon mới

Vậy là ko phải chưa cài được python mà là chưa cài bộ module cho nó. Bạn ra ngoài có 2 chủ đề, 1 cài trên thẻ, 1 cài trên máy, cài đủ các file trong đó là ok. Do bạn cài ko đủ thôi, python mà muốn đủ phải đủ 3 file: python, module và scriptshell.

Cho mình hỏi 2 PM: UltraPowermodule và megapymodule giống hay khác nhau vậy?

Cho mình hỏi 2 PM: UltraPowermodule và megapymodule giống hay khác nhau vậy?

Nó như nhau vì cùng là bộ tập hợp các module để chạy python, nhưng có cái nhiều có cái ít module :D Chưa kể, tùy cái mà được lựa chọn nơi cài E hay C nữa.

Nó như nhau vì cùng là bộ tập hợp các module để chạy python, nhưng có cái nhiều có cái ít module :D Chưa kể, tùy cái mà được lựa chọn nơi cài E hay C nữa.

Vậy mình cài 2 Pm này trên 1 máy được không?Có bị xung đột không vậy?

mấy pro ơi!3250v04.21 của em hack được nhưng cài secman ra k được vậy.cài python 1.45 ra k được vậy?

mấy pro ơi!3250v04.21 của em hack được nhưng cài secman ra k được vậy.cài python 1.45 ra k được vậy?

Có từ "ra" "ra" là sao vậy bạn :-? Hack rồi thì cài thoải mái thôi.

Trong cập nhật phần mềm điện thoại trên máy, mình thấy ngoài FW còn có cập nhật Python dành cho S60. Cho hỏi không biết có nên cập nhật thay bộ Pynthon cài trên thẻ của K0JIRO không?

Chỉnh sửa cuối:
Trong cập nhật phần mềm điện thoại trên máy, mình thấy ngoài FW còn có cập nhật Python dành cho S60. Cho hỏi không biết có nên cập nhật thay bộ Pynthon cài trên thẻ của K0JIRO không?

Ko nên vì đó là bộ python cài trên máy đó, cài trên thẻ là python được mod lại mà, dùng tốt là ok, đừng quan tâm mấy cái khác :p

Back