• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM FW (RM-356) v21.0.101

Status
Không mở trả lời sau này.
cho mình hỏi,luc trước mình flash trên windows xp thì ok nhưng trên vista thì flash ở chế độ dead thì không nhận được driver,xin chỉ giáo,thanks

Trước khi FLASH bạn nên bật ĐT kết nối để PC suite cài driver 1 lần.
Sau đó tắt máy + kết nối USB rồi ấn nút nguồn để PC nhận driver khi FLASH dead phone

>> dùng J.A.F flash. :D

P.s: mình ko xài vista nên ko bít :D thử cách đấy xem.

Bài này thu hút nhiều a e quá, đến trang 12 rồi. Theo thông tin mình đã đọc thì việc up firmware mới này vẫn có dao diện orange đúng không các bạn.
Xin chỉ giáo giúp? Thannks.

Bài này thu hút nhiều a e quá, đến trang 12 rồi. Theo thông tin mình đã đọc thì việc up firmware mới này vẫn có dao diện orange đúng không các bạn.
Xin chỉ giáo giúp? Thannks.
Đúng rồi bạn vẫn có thể can thiêp orange được.

*#7370# code 12345 để bít thêm chi tiết.

hoặc Flash lại 1 Fw khác là hết :)
bà con tránh xa phần mềm networkacc đi nhé ( phần mềm "nói" là tăng tốc độ mạng), vừa phát hiện ra là do thằng đó làm mất wifi của máy.... ngồi *#7370# xong sắp xếp lại + cài lại soft mệt người luôn __ ' )

Như thế này là lỗi gì hả bạn, làm theo bài hướng dẫn rồi mà làm hoài toàn bị thế này :
Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using 007.016.022
Elf2flash 08.37.001
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
......Error booting phone...

Lỗi này theo kinh nghiệm của mình chính là việc khi JAF yêu cầu nhấn nguồn, mình nhấn nhẹ tay và nhanh quá nên bị lỗi, phải nhấn nguồn và giữ từ 3-4 giây là ok.

Sao ko có tiếng việt zay bạn? Mình dow hết các file và tét thử rồi, nhưng ko thấy Vietnames đâu hết, kể cả file đã can thiệp. Hic HIc

bà con tránh xa phần mềm networkacc đi nhé ( phần mềm "nói" là tăng tốc độ mạng), vừa phát hiện ra là do thằng đó làm mất wifi của máy.... ngồi *#7370# xong sắp xếp lại + cài lại soft mệt người luôn __ ' )

Dùng AutoSisInstaller cài các PM lại cho nhanh http://pdaviet.net/showpost.php?p=722664&postcount=383 :p

Sao ko có tiếng việt zay bạn? Mình dow hết các file và tét thử rồi, nhưng ko thấy Vietnames đâu hết, kể cả file đã can thiệp. Hic HIc

File FW đã can thiệp ngôn ngữ, sau khi FLASH xong thì ngôn ngữ mặc định sẽ là Tiếng Anh, bạn vào Settings chọn lại language Việt Nam là ok.

Đúng rồi bạn vẫn có thể can thiêp orange được.

Đúng bạn àh!

wa đây xem hướng dẫn can thiệp nè: http://pdaviet.net/showthread.php?t=55955 Phần II-2

Thank 2 bạn. Cho mình hỏi thêm 1 câu nữa.
Quá trình flash là làm cùng lúc với "can thiệp dao diện" + "can thiệp ngôn ngữ".
Hay làm theo trình tự 1.Flash 2. "can thiệp ngôn ngữ" + "dao diện"
Cảm ơn các bạn.

Quá trình flash là làm cùng lúc với "can thiệp dao diện" + "can thiệp ngôn ngữ".
Cảm ơn các bạn.

Làm cùng lúc luôn bạn àh,nếu các bước đó rời rạt khác nào đang vọc máy,lúc đó Orange không có TV or TV không có Orange or 21.0.101 không có cả 2 thứ kia.

Các bạn lưu ý,mình cũng gặp phải trường hợp Searching the phone....Not Found ! nhưng các bạn đừng vội,hãy chờ trong giây lát, J.A.F sẽ tiếp tục tiến trình Flash thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Mình vừa up xong, phải cài lại 1 số phần mềm hơi mệt nhưng mà cũng có vài điểm mới, điểm mới cải tiến nhất hình như là chất lượng loa ngoài cải thiện hơn nữa (nghe to hơn và chất lượng gần như nghe với headphone).;)

Oh my God ! Flash xong bỗng dưng muốn khóc nè trời.Nó đòi nhập Password Memorycard:(( làm sao đây trời,có bị giống mình không nhỉ ?

Đang cố Flash lại lần 2 xem sao.:((

Các bạn hãy cảnh giác,nhớ rút thẻ nhớ ra trước khi Flash nha,coi chừng giống mình nữa đó

Trời ơi flash lại lần 2 mà vẫn vậy,ai biêt cách tìm Pass chỉ dùm với :(( 0989577066 (gởi tin nhắn đc rồi) thanks nhiều lắm :((
Sao FW xem thì đúng mào bên trong hok có gì hết trơn toìm trong theme cũng hok thấy gì.:))

Chỉnh sửa cuối:
Mình vừa up xong, phải cài lại 1 số phần mềm hơi mệt nhưng mà cũng có vài điểm mới, điểm mới cải tiến nhất hình như là chất lượng loa ngoài cải thiện hơn nữa (nghe to hơn và chất lượng gần như nghe với headphone).;)

Vậy là flash sẽ mất hết tất cả các fần mềm đã cài đặt, fải cài lại hết? Dzụ này đuối ah nghen bà con.

Oh my God ! Flash xong bỗng dưng muốn khóc nè trời.Nó đòi nhập Password Memorycard:(( làm sao đây trời,có bị giống mình không nhỉ ?

Đang cố Flash lại lần 2 xem sao.:((

Các bạn hãy cảnh giác,nhớ rút thẻ nhớ ra trước khi Flash nha,coi chừng giống mình nữa đó

Trời ơi flash lại lần 2 mà vẫn vậy,ai biêt cách tìm Pass chỉ dùm với :(( 0989577066 (gởi tin nhắn đc rồi) thanks nhiều lắm :((
Sao FW xem thì đúng mào bên trong hok có gì hết trơn toìm trong theme cũng hok thấy gì.:))

Kiểu này chắc là Bác nghịch pass thẻ nhớ rồi. Mình làm biết bao nhiêu lần mà có lần nào tháo sim hoặc thẻ gì đâu.

Cảm ơn các bạn.

Can thiệp ngôn ngữ + giao diện luôn cùng lúc luôn

Làm cùng lúc luôn bạn àh,nếu các bước đó rời rạt khác nào đang vọc máy,lúc đó Orange không có TV or TV không có Orange or 21.0.101 không có cả 2 thứ kia.

Các bạn lưu ý,mình cũng gặp phải trường hợp Searching the phone....Not Found ! nhưng các bạn đừng vội,hãy chờ trong giây lát, J.A.F sẽ tiếp tục tiến trình Flash thôi.

Searching the phone....Not Found là lỗi rồi làm sao mà J.A.F chạy tiếp FLASH nữa ? nếu bị thế này các bạn nên xem lại Driver đã được cài đầy đủ chưa, tháo PIN lắp lại và đổi qua cổng USB khác.

Vậy là flash sẽ mất hết tất cả các fần mềm đã cài đặt, fải cài lại hết? Dzụ này đuối ah nghen bà con.

1 thủ thuật là dùng AutoSisInstaller chương trình này sẽ giúp các bạn tự động cài các Ứng Dụng http://pdaviet.net/showpost.php?p=722664&postcount=383

Ông này chắc thế nào chứ, tôi có cái dòng đấy mà chờ dài cổ cả chục lần có đc đâu, đến lúc điên tiết nó hiện cái dòng ấy vẫn cứ bấm nút nguồn nó mới chạy tiếp

Ông này chắc thế nào chứ, tôi có cái dòng đấy mà chờ dài cổ cả chục lần có đc đâu, đến lúc điên tiết nó hiện cái dòng ấy vẫn cứ bấm nút nguồn nó mới chạy tiếp

Trước đoạn:

PRESS POWER ON NOW
Searching the phone ......

sẽ có 1 bảng thông báo ấn YES or NO, lúc đó cầm máy lên, vừa nhấp chuột vào chữ YES thì nhanh tay ấn vào nút nguồn và giữ đến khi nào J.A.F báo Found thì thả ra.

bác nào thử úp trực tiếp chưa vậy đợt trước em úp trực tiếp nhưng lần này *#0000# cập nhật không thấy j cả đau quá em ghét vọc lẵm nếu lúc nào úp trực tiếp được mong các bác chỉ giáo

mình mong làm sao cái chụp ảnh ổn hơn là tốt rùi chứ không đang định đổi sang sámung thôi máy ngon hơn với lại máy nghe nhạc loa ngoài nhỏ quá tăng được tí nào không nhỉ

Status
Không mở trả lời sau này.
Back