• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia PC Suite!

Làm ơn cho mình hỏi: dùng PC WINDOWS 2000 Prof thì sao? Phần mềm 7.0.9.2 k chạy được trên WD 2000

bro thử dùng bản thấp hơn xem sao.mình dùng win2k3 cài mấy bản mới đều ko được, dùng lại bản thấp hơn(6.83) thì lại dc :-??

Hiện trên trang chủ đã có Nokia PC Suite 7.1.18.0 Final nhá...anh em down về đi...cái này có rất nhiều thứ mới...một ver mới đúng nghĩa

Có Pro nào cài bản Nokia PC Suite 7.0.92 vô Windows 7 chưa, sao mình cài hoài mà ko đc. Xin chỉ giúp.

hình như cái topic này chỉ để thông báo khi nào có bản cập nhật thôi chứ pc suit của nokia thì vào trang chủ của nó cho nhanh:-?

hình như cái topic này chỉ để thông báo khi nào có bản cập nhật thôi chứ pc suit của nokia thì vào trang chủ của nó cho nhanh:-?
Thông báo cập nhật, ngoài ra còn thảo luận hướng dẫn sử dụng PC Suite nữa :)

Cái Nokia PC Suite v7.x này là 01 bước lùi trong việc hỗ trợ tiếng Việt.
Bản 6.x bạn có thể nhập danh bạ bằng tiếng Việt được. Bản 7.x thì nó ra giun dế hết.
Chán.

Đúng là dùng Win7 không thể dùng PC Suite, chán, hi vọng sang năm 2009 Nokia Group bổ sung vào

hơ ! Tui mới tìm được cách cho Windows 7 dùng được Nokia PC Suite rồi ! Bạn nhấn chuột phải lên file cài đặt của Nokia PC Suite , chọn Properties , sau đó chọn Compatibility , chọn Run this program in compatibility mode for chọn Windows Vista ! nhấn Ok là có thể cài nó trên Windows 7 rùi ^^ ! Test thành công ^^

Chỉnh sửa cuối:
Hiện mình đang dùng con Nokia N95 - 8G thì lên dùng bản PC Suite nào đc ?
Mới dùng lên cũng chua rõ về máy lắm.
Mình bấm *#0000# nó hiện

V 15.0.015
11-12-07
RM - 320
Nokia N95 (18.01)

vậy có phải mình đang xài FW 15.0.015 không?
Mình muốn Up lên bản FW 30.0.18 có đc không và = cách nào.
Ai biết xin chỉ giùm mình

- Mình tìm trên Forum nhưng không thấy cách chỉ dẫn Up FW lên bản 30.0.18 như thế nào cả T-T

Hiện mình đang dùng con Nokia N95 - 8G thì lên dùng bản PC Suite nào đc ?
Mới dùng lên cũng chua rõ về máy lắm.
Mình bấm *#0000# nó hiện

V 15.0.015
11-12-07
RM - 320
Nokia N95 (18.01)

vậy có phải mình đang xài FW 15.0.015 không?
Mình muốn Up lên bản FW 30.0.18 có đc không và = cách nào.
Ai biết xin chỉ giùm mình

- Mình tìm trên Forum nhưng không thấy cách chỉ dẫn Up FW lên bản 30.0.18 như thế nào cả T-T

Bạn vào trang chủ của nokia down bản mới nhất của PC Suite về mà dùng.
Còn hướng dẫn up fw thì tại: http://pdaviet.net/showthread.php?t=1242

Mình dùng N95-2 8Gb. Cài bản PC suite theo đĩa đi kèm khi mua máy. Mỗi lần vào cái Installer thì máy mình lại treo đơ luôn, màn hình xanh lè, hic híc.
Các bro biết bản PC suite nào dùng tốt bảo mình với :(

ai biết kết nối wa pc suit wa bluetooth ko .. sao e kết nối ko dc .. cứ chọn cai paire device là nó báo unable to pair

Mình dùng Win7 , cài PC suite thì mình cài được rồi nhưng mà chẳng hiểu sao ko chạy được , nó ko nhận ra điện thoại .
Window thì nó báo thiếu cái driver USB to serial , mình dùng windows update để thử nhưng ko thể nào cài dc . Nản thế cơ chứ

Back