• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OPERA 10 MOBILE FOR S60V3

0pera 10 này hôm trứơc xem cuộc sống số nói là pm lướt web pro nhất.nhưng mình dùng wen uc 6.3 rồi nên thay đổi cũng ngại :D

0pera 10 này hôm trứơc xem cuộc sống số nói là pm lướt web pro nhất.nhưng mình dùng wen uc 6.3 rồi nên thay đổi cũng ngại :D

Đỉnh nhất vẫn là Opera. Duyệt trên PC như thế nào thì trên thì trên Mobile như thế ấy\-/ không sợ bị chặn sever.

Đỉnh nhất vẫn là Opera. Duyệt trên PC như thế nào thì trên thì trên Mobile như thế ấy\-/ không sợ bị chặn sever.

OPERA này vẫn chưa hỗ trợ flash nhỉ. nếu có thì nó là

không bị chặn sever la thế nào mình khôg hiể

nghĩa là ko bị chặn sever như UC ấy,UC có mấy trang vào thì nó nhận đc IP nên mấy trang web khác cấm vào. Em đang dùng cả OM với UC

Google Translate ! Nghe chuối ko thể tả nổi !

nghĩa là ko bị chặn sever như UC ấy,UC có mấy trang vào thì nó nhận đc IP nên mấy trang web khác cấm vào. Em đang dùng cả OM với UC

Trong mục cài đặt bạn tắt chức năng chặn server của nó đi là ok ! vào đc tất cả mọi trang web !

Last edited by a moderator:
Mình mới test thử.đúng là như trên pc nhưng vì như trên pc nên chạy mãi mới xong.mình dùng uc và ope vào cùng 1 box chạy song song nhưng uc nhanh hơn

Mình mới test thử.đúng là như trên pc nhưng vì như trên pc nên chạy mãi mới xong.mình dùng uc và ope vào cùng 1 box chạy song song nhưng uc nhanh hơn

chào anh. Sở dĩ uc vào nhanh hơn đó là vì uc đã nén trang web đó cho nên load nhanh hơn là ch bt. Còn OP thì vào rất nhanh,nhưng khổ nỗi 1 trang web opera load tới 1mb trog khi 3g viettel đã giảm xuống còn 30kb/s. Hồi trc 3g vt nhanh lắm mà

chào anh. Sở dĩ uc vào nhanh hơn đó là vì uc đã nén trang web đó cho nên load nhanh hơn là ch bt. Còn OP thì vào rất nhanh,nhưng khổ nỗi 1 trang web opera load tới 1mb trog khi 3g viettel đã giảm xuống còn 30kb/s. Hồi trc 3g vt nhanh lắm mà

đúng ! Hnay load ope có lúc lên tới 90kb/s nhưng vào 1 trang web thì cả nghìn kb .hix mới remove ope :D

tuyetha thường thì không cho load hình ảnh nên dung lượng load về cũng không đáng kể lắm,do đó tốc độ cũng không bị kéo xuống,cùng một trang web UC load khoảng 10kb ( không hình ảnh) thì OP load khoảng 13kb (không hình ảnh). nhưng bản 10 này tuyetha không thích về hiển thị của nó,khá rườm rà và rối rắm.Tốc độ thì cải thiện khá tốt so với bản .jar rồi !

em thik uc hơn vì nó có vẻ tiết kiệm, opera mobile ngốn ram lại dễ treo máy :-??
p/s: lâu lâu em mới thấy chị Hạ onl à nha ;;)

Back