• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OpLogo Changer - Thay logo mạng (cập nhật trang 2)

Hình 2 con chó thì bạn zô google search từ "logo trắng đen" rùithấy logo nào đẹp thì save về.
Mún ghi chữ trong paint thì cứ bấm vào chữ A, wét đại 1 chỗ để viết chữ thì sẽ hiện thanh công cụ text để chỉnh kiểu chữ, mún chèn logo mà bạn tìm thấy thì cứ vào Edit/Paste from là được, xong lưu lại và làm tiếp theo bài hướng dẫn
Chúc thành công!!

thanks bạn, hiện thời đang gặp lỗi giống nhiều người mắc phải "Ca'nt copy from sourse" gi` đó. Đang tìm cách khắc phục.

em bi báo lỗi như zậy nè : "application access not granted". Giúp em với, làm hoài không được, tức quá !

Có ai bit kích thươc để tạo logo cho ê63 ko
Mình ko bit kích thước của nó là bao nhiêu để tạo
Và cho mình bit tạo folder để copy font vào vì mình dùng ê63 ko hack
Có thể copy vào thẻ nhớ đc ko

Thanks

Chỉnh sửa cuối:
bác nào biết làm logo trong suốt với đuôi là PNG thì hướng dẫn sơ sơ cho mình với. Photoshop nhé! Chứ các hình ảnh như JPG, GIF thì mất thẩm mĩ quá

Cái này thì vào đây tham khảo nhé bạn, cũng đơn giản thôi. Để có hình trong suốt thì bạn chú ý là Photoshop nó có nhiều layer tức là các lớp hình ảnh, để nền chữ trong suốt thì bạn chỉ việc xoá cái lớp ảnh nền đi, giữ lại lớp ảnh chữ thôi, và nhớ save lại bằng duồi *.png hoặc là *.gif nhé
Mã:
http://vietphotoshop.com/hieu-ung-chu

Có ai bit kích thươc để tạo logo cho ê63 ko
Mình ko bit kích thước của nó là bao nhiêu để tạo
Và cho mình bit tạo folder để copy font vào vì mình dùng ê63 ko hack
Có thể copy vào thẻ nhớ đc ko

Thanks

bạn chụp lấy một cái hình bằng phần mềm chụp màn hình. Đưa ra PC, dùng Paint hoặc là Photoshop cắt lấy cái phần hình có logo mạng ban đầu ra, rồi xem cái hình đó co kích thước là bao nhiêu, sau đó làm một cái logo có kích thước đúng như thế cho vào chắc là được đấy.

Bạn nào không có Photoshop hoặc là chưa biết làm thì gởi cái hình gốc đây cho tớ và kích thước yêu cầu, Tớ làm cho!

Bạn auto pm bảo làm cho cái logo, cái gửi cho bạn rồi chữ nhỏ quá, làm lại cái lớn cho bạn thì lại chạy mất tiêu rồi, nếu có vào xem lại thi down về nhé.

Click -- > save image

Chỉnh sửa cuối:
Để xem lần này có đc không nào!
2 lần trước tải về 2 bản mà vẫn k cài đc cho con 3250 của mình! :(
Cảm ơn bạn nhé! :)

Mình cài cho N86 nhưng nó cứ báo "requested app access not granted". Thế là bị làm sao mấy bro :(

em cài vào rồi nhưng mà change logo nó vẫn hiện VN MOBIFONE là sao nhỉ

Ặc, mềm này đúng là thành viên mới có khác, đâu phải cứ cài vào là đổi logo ngay đâu bác, đọc kỹ hướng dẫn của chủ topic để đổi được logo nha bạn:mad:)

Mấy bác cho em hỏi.cái PM này nó cũng ngộ ghê ha.em cài vào máy rồi.và làm theo hướng dẫn để đổi logo nhưng mà làm mãi mà không thấy đổi được logo.vậy mà em tháo thẻ nhớ ra thì nó lại được.đến lúc lắp vào thì lại mất.như vậy là làm sao vậy mấy bác.:-/:-/:-/:-/

sao lại không bản này chạy được trên N81 8g mà tôi vẫn đang sử dụng :)).Thì phải reset máy lại mới hiện logo ra mà

Chỉnh sửa cuối:
Mấy bác cho em hỏi.cái PM này nó cũng ngộ ghê ha.em cài vào máy rồi.và làm theo hướng dẫn để đổi logo nhưng mà làm mãi mà không thấy đổi được logo.vậy mà em tháo thẻ nhớ ra thì nó lại được.đến lúc lắp vào thì lại mất.như vậy là làm sao vậy mấy bác.:-/:-/:-/:-/
Bạn phải reset lại máy thì mới đổi được logo nhé

cho em hỏi thế mình chỉ dùng được logo mặc định của nó thôi ah???

Vào PM đổi logo bạn chọn thư mục có chứa ảnh hoặc logo muốn hiện trên màn hình chính rồi vào đổi thôi, hoàn toàn có thể sử dụng bất kỳ hình ảnh hoặc logo khác mặc định của máy bạn nhé

Back