• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P1i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P1i

hic. của em thì lỗi wifi trước rồi sau này mới mod icon. nhưngn dù sao cũng thử lại. Cám ơn ACE đã giúp đỡ.

cho mình hỏi tắt cái khóa phím tự động cho em P1i ntn với.dùng IPlock mà lại phải mở khóa đến 2 lần :))>:)
thanks !

cho mình hỏi tắt cái khóa phím tự động cho em P1i ntn với.dùng IPlock mà lại phải mở khóa đến 2 lần :))>:)
thanks !

Control panel/Security/Locks bỏ chọn ở dòng Auto keylock, Done là xong.

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device có cách update firmware offline ko, giúp mình voi
UIQ3 thì ko có cách up firmware offline đâu bạn. Chỉ có mang ra hàng hoặc lên hãng nó có box thì may ra...
Mọi người cho mình hỏi chút: đã có ai chạy thử thẻ M2 8GB cho P1i chưa vậy? Đang định lấy 1 cái hàng tháo máy của SANDISK về dùng cho P1i.:D.

Chỉnh sửa cuối:
Mọi người cho mình hỏi chút: đã có ai chạy thử thẻ M2 8GB cho P1i chưa vậy? Đang định lấy 1 cái hàng tháo máy của SANDISK về dùng cho P1i.:D.

Kêu nó cho test thử em, cắm vào kg nhận thì khỏi mua :D. Cũng định mua cái thẻ 8G nhưng giá chua quá, tròm trèm 1 chai, nên đành nhịn thèm :D..

Posted via Mobile Device

Pin P1i báo không chính xác !!!

:(( Em xin lỗi vì tìm mãi không thấy đâu giải thích nên đành vào đây nhờ mọi người vậy. Tình hình là em mới tậu được 1 em P1i, các chức năng thì không có vấn đề jì, nhưng pin của nó thì không thể hiểu nồi.Em cắm sạc báo là 100%, nhưng vửa rút sạc ra nó tụt luôn xuống 85% :-?. Cắm sạc vào thì nó lại báo bắt đầu sạc từ 90% hoặc 70% :)). Nói chung là cứ báo linh tinh lên cả. Không biết lỗi này là sao nữa, có bác nào đã gặp trường hợp như em, hoặc là giải thích giùm em với. :D Em cảm ơn nhìu nha !!!

:(( Em xin lỗi vì tìm mãi không thấy đâu giải thích nên đành vào đây nhờ mọi người vậy. Tình hình là em mới tậu được 1 em P1i, các chức năng thì không có vấn đề jì, nhưng pin của nó thì không thể hiểu nồi.Em cắm sạc báo là 100%, nhưng vửa rút sạc ra nó tụt luôn xuống 85% :-?. Cắm sạc vào thì nó lại báo bắt đầu sạc từ 90% hoặc 70% :)). Nói chung là cứ báo linh tinh lên cả. Không biết lỗi này là sao nữa, có bác nào đã gặp trường hợp như em, hoặc là giải thích giùm em với. :D Em cảm ơn nhìu nha !!!

bạn kia nói đúng rùi đó nhưng mà cục sạc của bạn là cục sạc chính hãng hay là cục sạc lô vậy thường thường cục sạc lô nó hay bị vậy lém với lại nó sạc lâu đầy hơn là cục sạc rin đó. Đó chỉ là ý kiến riêng của mình thui nhé có gì không phải thì đừng trách nhé kekekek chúc vui

Có ai bị giống em không? đăng kí 3G hoài mà không được. Mạng Viettel. cứ nt 3G ON gửi 161 là nó lại nt báo về là hiện nay hệ thống đang nâng cấp. không biết máy có bị lỗi gì không.

bạn kia nói đúng rùi đó nhưng mà cục sạc của bạn là cục sạc chính hãng hay là cục sạc lô vậy thường thường cục sạc lô nó hay bị vậy lém với lại nó sạc lâu đầy hơn là cục sạc rin đó. Đó chỉ là ý kiến riêng của mình thui nhé có gì không phải thì đừng trách nhé kekekek chúc vui

Chả bít thế nào nữa, em thử sạc bằng usb thì chỉ lên được 80% không lên hết 100 % . Vậy là sao nhẩy ?

Mình dùng P1i định up fw mà gặp 1 lỗi củ chuối như thế này ko biết làm thế nào
trước khi cắm và máy đã charge đầy đủ 100%
khi cắm vào máy xong xuôi,chương trình down xong fw mới rồi, đến lúc up thì nó báo lỗi là bạn phải charge đầy pin trước khi up
ai biết giúp mình với :(

kg bít p1i có hỗ trợ thẻ nhớ 8g kg các có ai thử chưa cho mình bít kết quả với

CẦN PHẦN MỀM QUẢN LÝ CHẾ ĐỘ CHO P1i

Mình đang cần tìm phầm mềm quản lý chế độ nhạc chuông cho P1i. Mình rất thích phần mềm Profile của Nokia nó cho phép mình chọn nhiều chế độ như Ngoài Trời, Bình Thường, Im Lặng, Rung... Còn trên điện thoại Sony P1i thì chỉ có Im Lặng hoặc Chuông không thôi. Bạn nào có hoặc biết link tải cho mình xin nhé. Cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:
Theo mình biết thì trên P1i ko có những chức năng như của Nokia bạn nhé

em cài tiếng việt cho máy p1i!vừa cài xong vào phần setting chọn tiếng việt máy khởi động lại xong!giờ cứ khởi động lại hoài!em không bít sao nữa mong a e chỉ giúp với!em cũng chưa 1 lần up firmware nữa!máy p1i không có phím c ấn phím nào vậy mọi người!
p/s : máy của e giờ cứ cấm sạc là nó khởi động lại và không sạc!không đầy pin sao up firmware được!
xin mọi người chỉ dùm em em vừa mới mua p1i được 2 ngày!!!!!!!!

Last edited by a moderator:
em cài tiếng việt cho máy p1i!vừa cài xong vào phần setting chọn tiếng việt máy khởi động lại xong!giờ cứ khởi động lại hoài!em không bít sao nữa mong a e chỉ giúp với!em cũng chưa 1 lần up firmware nữa!máy p1i không có phím c ấn phím nào vậy mọi người!
p/s : máy của e giờ cứ cấm sạc là nó khởi động lại và không sạc!không đầy pin sao up firmware được!
xin mọi người chỉ dùm em em vừa mới mua p1i được 2 ngày!!!!!!!!

Trường hợp này chỉ cần up lại firmware là được thôi ! Phím C của P1i là phím chữ "c" ở phím số 7 đó bạn !!!

Back