• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P1i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P1i

mọi người ơi cho mình hỏi cái:sau khi mình update FW cho con p1i xong thì gặp lỗi không copy được danh bạ tù sim sang máy.ai bík cách chỉ minh với..
thanks !

Thử dùng myphone explorer 1.72 xem. Trước đây mình cũng từng bị như vậy. còn mới đây chuyển sang n82 thì mất hết danh bạ trên sim và máy, may còn lại file backup trên thẻ nên đã cài lên k810 rồi gửi sang bằng bluetooth nếu bạn có cái Sony nào thì thử gắn sim vào máy đó rồi gửi xem sao.

Thanks bạn nhưng mình chẳng có con sony nào cả. Dùng N70 copy danh bạ lên thẻ nhớ rùi bắn wa p1 liệu có được không nhỉ :-?
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
em dùng p1i và 3G của mobifone, đã đăng ký mobile internet và mobile tv rồi . nhưng ko xem tv được, vào xem nó cứ báo link 10.151.183.193/livetv.jsp not locate hoặc not working. bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ giúp em với, cài đặt streaming thế nào a. thank các bác

P1i bị wifi yếu a e xem giúp với

tình hình là p1i của e bị wifi yếu hay sao í,e vào wireless lan scan thì nó báo no network found mặc dù cái router wifi của e ngay bên cạnh,lúc sau xuống dưới nhà lại search dc mấy cái mạng ở đâu nhưng chỉ có 1 vạch chỉ kỳ cái là ko thấy cái mạng của e mới đau chứ.a e xem có cách nào khắc phục dc ko giúp e vói
à wen scan 1 hồi mấy cái nó báo lỗi
Application closed
dump file
application
WLAN
Reason code
kern-exec
Reason number
3

PS: e đã format lại up fw đủ kiểu vẫn ko hết

Chỉnh sửa cuối:
Posted via Mobile Device
em dùng p1i và 3G của mobifone, đã đăng ký mobile internet và mobile tv rồi . nhưng ko xem tv được, vào xem nó cứ báo link 10.151.183.193/livetv.jsp not locate hoặc not working. bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ giúp em với, cài đặt streaming thế nào a. thank các bác

Mình dùng mạng viettel cũng không xem được, phần streaming không cần phải cài đâu, chỉ có dong nokia thôi. Theo mình do phần mềm media viewer chưa tương thích hoặc cài các thông số chưa đúng, máy mình thì vào xem được một chút rồi treo luôn, phải tắt máy khởi động lại. Nói chung là con P1i chưa thể xem tivi được còn phài chờ....(Có bác nào thử chưa nhỉ !)

Tôi sử dụng P1i, đã đăng kí dịch vụ 3G của Viettel, nhưng không thấy sóng 3g. Khu vực tôi ở là Long Thành Đồng Nai

Xin hỏi các anh/chị/em trên diễn đàn, phải thiết lập (setting 3G P1i) như thế nào trên máy P1i thì mới dùng được cuộc gọi 3G?

Xin cám ơn.

Tôi sử dụng P1i, đã đăng kí dịch vụ 3G của Viettel, nhưng không thấy sóng 3g. Khu vực tôi ở là Long Thành Đồng Nai

Xin hỏi các anh/chị/em trên diễn đàn, phải thiết lập (setting 3G P1i) như thế nào trên máy P1i thì mới dùng được cuộc gọi 3G?

Xin cám ơn.

Bạn vào Control panel/Connections, chọn Mobile Networks click vào More, chọn GSM/3G networks, đánh dấu vào ô 3G only hoặc GSM and 3G là dc.

Posted via Mobile Device

Các bác chỉ giúp em địa chỉ để thay lá cảm ứng con P1i của em bị mất cảm ứng rồi. em ở hà nội các bác ah

Bác ra 30A Trần Hưng Đạo nha. Chỗ đó bảo hành của Sony đó. Em cũng mới thay cảm ứng cua rcon P1i ở đó. Giá 480k

Mình thấy trên diển đàn có bài viết khắc phục lổi kern-exec,dump file...nhưng không nhớ nổi là ở đâu!!!!....có ai giúp được không....cảm ơn.

Mình thấy trên diển đàn có bài viết khắc phục lổi kern-exec,dump file...nhưng không nhớ nổi là ở đâu!!!!....có ai giúp được không....cảm ơn.

đây nè bạn !!! Bạn có thể sử dụng công cụ tìm kiếm của diễn đàn mà, sẽ tìm được kết quả nhanh hơn đấy :D

Sau một tuần mò mẫm vào hẳn cả trang chủ của SE

Vậy mà vẫn chưa thể gửi và nhận email của Gmail trên P1i, thật là băn khoăn, hiện tại tôi đang dùng mạng Viettel, có anh/chị/em nào trong diễn đàn biết, xin giải đáp cho thắc mắc này, thật cám ơn nhiều lắm.

Bạn vào Messaging, More/Setting/Email accounts chọn New. Sau đó làm theo những bước sau:
Tab BASIC:
Account name:
Đặt tùy ý.
Your name:
Tùy ý.
Email address:
Địa chỉ email của bạn. VD: abc@gmail.com.
Connection type:
POP3.
Tab INBOX:
Incoming server address:
imap.googlemail.com
User name:
Địa chỉ email của bạn. VD: abc@gmail.com.
Password:
Pass của email.
Download restriction:
Tùy chọn.
Những ô phía dưới kg cần quan tâm, cứ để ở trạng thái mặc định.
Tab OUTBOX:
Outgoing server address:
smtp.googlemail.com
[v] Use SMTP authentication.
[v] Use Inbox login details
User name:
Địa chỉ email của bạn(abc@gmail.com)
Password:
Password của mail.
Sau đó click More chọn Advanced.
Tab INBOX
Secure connection:
SSL
Incoming mail port:
995.
Tab OUTBOX
Secure connection:
SSL
Outgoing mail port:
465.
Save lại nữa là xong. Mấy hôm nay bận quá kg giúpbạn dc. Thông cảm nhé. Nếu có thắc mắc gì thì cứ pm cho mình. Chúc vui.

Cám ơn NokuaN70 để tôi thử xem, nếu không được rất mong được giúp đỡ! :)

hic,con p1i cua mình tự nhiên mình chạy chương trình tast manager để giải phóng ram,nhưng bị treo và tắt và khởi động lại thì bị đứng ngay logo sony.
mình đã gỡ pin ra nhưng vẫn không được,hix các bạn giúp mình với

hic,con p1i cua mình tự nhiên mình chạy chương trình tast manager để giải phóng ram,nhưng bị treo và tắt và khởi động lại thì bị đứng ngay logo sony.
mình đã gỡ pin ra nhưng vẫn không được,hix các bạn giúp mình với
Tháo thẻ nhớ, Sim ra xong khởi động lại máy xam sao? Nếu kg dc thì phải chạy SEUS thôi.

cho em hỏi chút. con p1i của em là hàng 2hand. trước giờ up firmware với change cda cũng nhiều rồi, mà hiếm khi nào vào được wifi. cứ scan wifi là máy tự reset lại. vậy làm gì bây giờ?

cho em hỏi chút. con p1i của em là hàng 2hand. trước giờ up firmware với change cda cũng nhiều rồi, mà hiếm khi nào vào được wifi. cứ scan wifi là máy tự reset lại. vậy làm gì bây giờ?

Wifi thì không liên can gì đến CDA hay Firmware, có lẽ do bạn mod Icon nên gây lỗi. Thử xóa hết Icon rồi thử lại xem, có lần mình mod Icon, mỗi khi Scan Wifi thì nó lại báo lỗi KERN EXEC

Posted via Mobile Device

Back