• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P1i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P1i

Các bác co em hỏi.con p1i của em loa trong nhỏ quá. khi đàm thoại thì không nghe rõ.vậy phải làm thế nào em cũng đã mod thử rồi nhưng cũng không cải thiện được, mà một số máy p1 khác thì em thử nghe âm lơựng lớn hơn hẳn so với máy của em. mong các bác giúp em
Bạn nên mang ra hãng cho nó kiểm tra xem thế nào? Nếu như vậy thì chắc loa thoại của bạn có vấn đề rồi, P1i mình thấy loa thoại to lắm. Mà lúc gọi bạn đã tăng hết âm lượng đàm thoại lên chưa?

Khôn biết có ai gặp lỗi như mình không ? Mình vào PDAVIET bằng p1i nhưng không tài nào post bài đc. Cứ chọt vào ô để nhập chữ thì trì duyệt lại tải về một cái hình như please wait.... vậy.:(

Khôn biết có ai gặp lỗi như mình không ? Mình vào PDAVIET bằng p1i nhưng không tài nào post bài đc. Cứ chọt vào ô để nhập chữ thì trì duyệt lại tải về một cái hình như please wait.... vậy.:(

Mình cũng bị y chang......

hic bữa nay tự nhiên post được. Mình thích dùng browser của máy hơn vì khi tắt hình ảnh thì load nhanh hơn opera mini nhiều
Posted via Mobile Device

hic bữa nay tự nhiên post được. Mình thích dùng browser của máy hơn vì khi tắt hình ảnh thì load nhanh hơn opera mini nhiều
Posted via Mobile Device

Anh tắt ảnh của opera mini đc mà. Anh án 2 lần alt_ ấn #8 ra bảng seting. Chọn ko load ảnh là đc

Posted via Mobile Device

mình mới mua con P1i,dùng dc có vài ngày ...
hum nay mới thử chụp buổi tối.
khi để chế độ light,lúc chụp ảnh đèn plash nó sáng quá,ảnh bị lóa.cụ thể như sau

chụp tối trong phòng khi bật đèn tuýn

chụp cùng chỗ đó khi tắt đèn tuýp

chụp ngoài đường lúc chưa bật đèn đường ...

nói chung là chả thấy cái j 8-|
chả biết nó bị sao :(
ai có ý kiến giúp mình cái nhỉ ^^

mình nghĩ cái này không phải do đèn flassh sáng quá đâu,mà do khi chụp 1 trong các ngón tay của bạn che flash làm hắt ngược ánh sáng về camera nen bị vậy đó,bạn thu gọn ngón tay vào thử xem.or là bạn nâg chế độ thêm sáng nhiều quá nên vậy,(cái thanh kéo dọc bên trái màn hình đó bạn<cạnh thanh đó có cái biểu tượng bóng đèn tỏa sáng đó,bạn kéo về +0.0 thử xem.)mình xài p1 chưa bị vậy trừ phi cài ngón tay của mình ...:D

em P1i của mình bị vào nước, mình thấy nước đọng trong màn hình nên tháo luôn cái màn hình ra lau chùi, giờ thì cảm ứng của em nó ra đi luôn rồi. có ai biết chổ nào thay màn hình cho P1i chất lượng tốt giá vừa phải thì pm mình với nha, hiện tại mình đang ở ĐÀ NẴNG
Posted via Mobile Device

em P1i của mình bị vào nước, mình thấy nước đọng trong màn hình nên tháo luôn cái màn hình ra lau chùi, giờ thì cảm ứng của em nó ra đi luôn rồi. có ai biết chổ nào thay màn hình cho P1i chất lượng tốt giá vừa phải thì pm mình với nha, hiện tại mình đang ở ĐÀ NẴNG
Posted via Mobile Device
Nếu nhớ không nhầm thì thay khoảng 400-500k tại hãng, nên lại hãng thay cho chắc ăn bạn ơi, lại còn dc bảo hành, ra ngoài thay nguy hiểm nhiều thứ lắm:p

thank you very much! I have just lived in Da Nang for few days ago, so I don't kown where the customer care center is. :-(

I have called customer care center, he said I must pay 1.050.000 and warranty is only 1 month. very expensive (khong danh duoc tieng viet co dau nua, nan qua di)
Posted via Mobile Device

cuối cùng cũng xong, hic, chắc phải nâng niu em ấy cẩn thận thôi, đổ bệnh 1 lần nữa chắc chết mất. à cái bộ vỏ của em nó đến 1.010.000 vnd. giá như vậy có hợp lý không nhỉ?
Posted via Mobile Device

mấy bạn cho mình hỏi p1i có xài được sim ghép không vậy? mà muốn dùng phải chỉnh ntn?
Posted via Mobile Device

mấy bạn cho mình hỏi p1i có xài được sim ghép không vậy? mà muốn dùng phải chỉnh ntn?
Posted via Mobile Device
Chưa thử nhưng mình nghĩ nó không hỗ trợ đâu. mà xài sim ghép dễ bị lỗi phần mềm lắm

cuối cùng cũng xong, hic, chắc phải nâng niu em ấy cẩn thận thôi, đổ bệnh 1 lần nữa chắc chết mất. à cái bộ vỏ của em nó đến 1.010.000 vnd. giá như vậy có hợp lý không nhỉ?
Posted via Mobile Device
Giá như vậy hơi chát. P1i thay vỏ như vậy muốn nửa cái máy rồi :D
Mình có một cái M600 bị hư main. Vỏ phím và màng hình còn tốt kêu bán 400k mà chả ma nào nó mua :(

Em P1 của mình vỏ bị cũ tính thay mà nghe giá thế này thật chát quá thôi đành vậy.

Tình hình của mình là con lăn của P1i lúc ăn lúc ko, chủ yếu là mình lăn xuống thì ăn, mà lăn lên thì... cũng chạy xuống, thường xuyên bị lăn xuống 1 cái nó chạy 1 mạch 8-9 cái...nhấn vào vẫn ăn, chỉ có chạy lên xuống là lung tung thui. :(

Triệu chứng như vậy, nghĩa là nó bị dơ mạch hay là con lăn nó bị hư vậy mọi người ?:(
Mong mọi người giúp mình, bởi vì mình chỉ có 2 sự lựa chọn là.. thay con lăn, hoặc vệ sinh máy mà thui 8-|
Mình thì nghĩ là nó dơ thui, nhưng ko biết triệu chứng như vậy có phải là bị hư hay ko nữa ! :((

Tình hình của mình là con lăn của P1i lúc ăn lúc ko, chủ yếu là mình lăn xuống thì ăn, mà lăn lên thì... cũng chạy xuống, thường xuyên bị lăn xuống 1 cái nó chạy 1 mạch 8-9 cái...nhấn vào vẫn ăn, chỉ có chạy lên xuống là lung tung thui. :(

Triệu chứng như vậy, nghĩa là nó bị dơ mạch hay là con lăn nó bị hư vậy mọi người ?:(
Mong mọi người giúp mình, bởi vì mình chỉ có 2 sự lựa chọn là.. thay con lăn, hoặc vệ sinh máy mà thui 8-|
Mình thì nghĩ là nó dơ thui, nhưng ko biết triệu chứng như vậy có phải là bị hư hay ko nữa ! :((

Nên đem đến tiệm nói nó kiểm tra bệnh chứ nói vậy ai biết mà tư vấn bạn!

Em chuyển từ P990i lên P1, mặc dụ đã có biết là camera P9 vẫn ngon hơn, nhưng mà vẫn thất vọng quá

có 1 cái rõ nhất là ảnh chụp từ p1i không đc tươi, nó cứ nhàn nhạt nhìn khó chịu cực kỳ, mỗi lần chỉnh xong e phải vào soft của P1i để chỉnh lại. trong khi P9 chụp màu rất tươi tắn, không biết có ai có cách khắc phục gì khả thi không?

Em gửi đây 1 ảnh chụp từ P1i, lấy từ group P1i flirk, nhìn màu phê quá.hic
l.php

máy mình cũng từng bị như vậy, do nó bẩn quá đấy bạn. bạn bung máy ra lấy RP7 xịt thẳng vào con lăn, để chặp, lau chùi rồi lắp lại là hết. còn nếu mà vẫn bị thì phải thay con lăn luôn

Posted via Mobile Device

Back