• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P1i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P1i

cám ơn bạn đã trả lời,nhưng mình thử rồi vẫn không hết,bực thật nhiều theme đẹp mà bị vạy nên đành phải bỏ:(.những theme cùi bắp or theme defaut thì ko bị.X-(

Anh chỉnh lại cái theme đó qua theme creator. Anh hỏi vip vnealsea ấy. do cái ảnh trong suốt gì đó. Anh vào chỗ chọn theme chọn lại cái theme đó xem có hết ko

Posted via Mobile Device

Anh chỉnh lại cái theme đó qua theme creator. Anh hỏi vip vnealsea ấy. do cái ảnh trong suốt gì đó. Anh vào chỗ chọn theme chọn lại cái theme đó xem có hết ko

Posted via Mobile Device
cái này mình không biết chỉnh ở đâu cả bạn ah8-| ,bạn có thể nói rõ cách làm không vì mình tìm hoài không thấy theme creator nằm ở đâu trong máy cả.

cái này mình không biết chỉnh ở đâu cả bạn ah8-| ,bạn có thể nói rõ cách làm không vì mình tìm hoài không thấy theme creator nằm ở đâu trong máy cả.

Đó là pm cài trên pc! Anh tìm hỏi VIP vnealsea ấy. Em cũng ko bik rõ đâu

Posted via Mobile Device

mình bị trục trặc về cài theme cho p1i,mình cài theme vào,và những nút ở dưới màn hình (vd như more or call j đó) nó bị bôi trắng bóc không thấy j hếtcác bạn ai biết khắc phục chỉ mình với nha.
cảm ơn nhìu nhìu

:| Bạn nên post theme đó lên đây để mọi người cùng xem thì mới biết đc chứ nhỉ :D.

Bà kon còn phải tải về cài thử xem cụ thể thế nào rùi mới biết đc, nếu đc thì mình cũng muốn tìm hiểu xem tại sao theme đó lại bị lỗi như vậy.;;)

Mà cũng có thể là lỗi do định dạng icon mà bạn dùng thay thế các icon default ! :-?

:| Bạn nên post theme đó lên đây để mọi người cùng xem thì mới biết đc chứ nhỉ :D.

Bà kon còn phải tải về cài thử xem cụ thể thế nào rùi mới biết đc, nếu đc thì mình cũng muốn tìm hiểu xem tại sao theme đó lại bị lỗi như vậy.;;)

Mà cũng có thể là lỗi do định dạng icon mà bạn dùng thay thế các icon default ! :-?
mình xóa mấy cái đó rồi,nên ko up đc.chụp cái hình xong up lên là xóa luôn đó bạn.

Các anh em trong diễn đàn làm ơn giúp mình,máy p1i của mình đang để chế độ chờ thì hay khởi động lại là bị lỗi gì,và cách khắc phục như thế nào,mình tìm kiếm kĩ trên diễn đàn rồi mà không thấy bài viết nào liên qua đến nên mới mạo muội hỏi các anh em có kinh nghiệm trong vụ này,cảm ơn các thành viên nhiều nha.Monh sớm nhận hồi âm.

Các anh em trong diễn đàn làm ơn giúp mình,máy p1i của mình đang để chế độ chờ thì hay khởi động lại là bị lỗi gì,và cách khắc phục như thế nào,mình tìm kiếm kĩ trên diễn đàn rồi mà không thấy bài viết nào liên qua đến nên mới mạo muội hỏi các anh em có kinh nghiệm trong vụ này,cảm ơn các thành viên nhiều nha.Monh sớm nhận hồi âm.

Máy của bạn có bị thường xuyên không? Hay sử dụng một thời gian rồi bị? Có thể do nhiều chương trình chạy ngầm, gây hết Ram nên máy tự khởi động lại để giải phóng bộ nhớ. Saukhi SD chương trình nào, bạn nên vào Task manager để kiểm tra xem đã thoát hẳn chưa, nếu chưa thì End Task nó luôn. Nếu bị thường xuyên thì bạn nên update lại FW, có thể do lỗi phần mềm.

Posted via Mobile Device

Cảm ơn anh NokuaN70 thật nhiều,nhưng em luôn End Task mỗi chương trình sau khi chạy xong,cũng không khởi động thường xuyên lắm,ngày khoảng 1 lần,ngoài việc phải up lại FW còn cách nào khác không anh,1 lần nữa cảm ơn anh thật nhiều.

P1i no.1
Trước có xài P990, nhưng bị mất trong trường, h thèm cái này nhưng ngặc nỗi chưa đủ tiền, đang xài cái cùi N73 :((

Cảm ơn anh NokuaN70 thật nhiều,nhưng em luôn End Task mỗi chương trình sau khi chạy xong,cũng không khởi động thường xuyên lắm,ngày khoảng 1 lần,ngoài việc phải up lại FW còn cách nào khác không anh,1 lần nữa cảm ơn anh thật nhiều.
Nếu máy của bạn bị vậy thường xuyên thì ngoài cách up FW ra thì ko có cách nào khác khắc phục được đâu. Khả năng máy bạn bị lỗi FW thôi. Còn nếu up xong mà vẫn bị thì lúc đó nên nghĩ đến khả năng do phần cứng.

Nếu có mod miết gì ở standby thì xóa nó đi thử xem. nếu không được nữa thì cứ theo bạn son_nguyen chạy SEUD thôi.

Có khi nào bạn End Task mà chưa dùng thử chức năng Reclaim Memory cấp độ 2 - 3 của SwissMgr Pro ko ? vì hình như dù đã End task nhưng nó vẫn còn lưu ở Recent và làm tốn Ram thì phải :)

Cảm ơn các anh em trong diễn đàn nhiệt tình giúp đỡ,hôm trước trong máy để tin nhắn nhiều quá,khoảng 200 tin cứ khởi động lại hoài,em thử xóa hết kết quả là ko còn nữa.cũng nhờ các ae nhiệt tình hướng dẫn nên đã khắc phục được.Cảm ơn các thành viên trong diễn đàn thật nhiều.

Cảm ơn các anh em trong diễn đàn nhiệt tình giúp đỡ,hôm trước trong máy để tin nhắn nhiều quá,khoảng 200 tin cứ khởi động lại hoài,em thử xóa hết kết quả là ko còn nữa.cũng nhờ các ae nhiệt tình hướng dẫn nên đã khắc phục được.Cảm ơn các thành viên trong diễn đàn thật nhiều.
Hơhơ, con P1i của mình để hơn 300 cái tin nhắn trong máy còn ko bị làm sao kìa.:D.

Máy bác này giống y hệt mình, cuộn xuống thì OK nhưng cuộn lên mà làm nhanh thì nó nhảy lung tung. Do bên trong lâu ngày bị bụi bẩn nên mới thế, cái này thì chỉ có cách tháo máy ra vệ sinh lại, đúng như anh tommynguyen nói là dùng RP7 xịt vào. Hôm rồi bực mình quá nên mang qua chỗ anh người quen mình hay mua máy làm 1 lát là xong mà lại free, ko mất tiền. Hehe.:D.

TIệm nào vậy bác, mình ra mấy chổ nó toàn đòi giữ máy lại

Quay video trên thẻ nhớ bị giật khung hình ???

xin hỏi, em thấy tốc độ truyền dữ liệu tren p1i rất kém. Vậy đó có phải la nguyên nhân gây nên tình trạng giật khung hình khi để chế độ lưu trên thẻ nhớ không ?:-?:-?:-?:-?:-?:-?

xin hỏi, em thấy tốc độ truyền dữ liệu tren p1i rất kém. Vậy đó có phải la nguyên nhân gây nên tình trạng giật khung hình khi để chế độ lưu trên thẻ nhớ không ?:-?:-?:-?:-?:-?:-?

Bạn đã mod camera chưa ??? Nếu chưa thì do camera của P1i quay chỉ được 15 fps thôi nên có thể bị giật khi quay video. Con tốc độ đọc ghi của thẻ bị chậm có thể do thẻ không được tốt ! Tốc độ trung bình của đọc và ghi xấp xỉ 20mb/s là ổn ! ;)

Có cách nào để tự động xóa tin nhắn (SMS) đã lưu quá 1 khoảng thời gian nào đó (ví dụ 1 tuần, 1 tháng...) trên P1i không nhỉ? Setting như thế nào, các bạn chỉ mình với nhé.
Cảm ơn các bạn.

Có cách nào để tự động xóa tin nhắn (SMS) đã lưu quá 1 khoảng thời gian nào đó (ví dụ 1 tuần, 1 tháng...) trên P1i không nhỉ? Setting như thế nào, các bạn chỉ mình với nhé.
Cảm ơn các bạn.

Vào tin nhắn click More/Setting, chọn SMS Account, dòng Messages store for click vào biểu tượng hình tam giác, nó có 5 lựa chọn: 1 hour, 6 hours,1day,7 days và Maximum, bạn chọn thời hạn lưu tối đa theo nhu cầu rồi Save lại là xong.

Posted via Mobile Device

Back