• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PaintShopPro - Vẽ lên màn hình bằng cảm ứng camera trước

Kojiro

Super V.I.P
PaintShopPro

Vẽ cảm ứng cho máy có màn hình ko cảm ứng.
Ứng dụng chỉ dành cho các máy có camera trước.

Cài đặt: Cài đủ 2 file bên dưới vào bộ nhớ máy
Sử dụng: chọn 1 cây viết hay 1 cái ống có màu hơi sậm,(cái này hơi khó giải thích) nói chung là 1 cái ống vòng ngoài màu xanh sậm. Bên trong màu đen, camera nhận diện vùng đen trong lòng cái ống (!fs) (theo mình là như vậy)
Khi vẽ thì nhấn chết 1 nút trên bàn phím rồi dùng viết vẽ, buông ra để tiếp tục vẽ chữ khác, muốn làm chủ được cây viết thì nên để cây viết cách xa camera, sao cho nó có hình dấu chấm, để gần thì nó có hình (+) nhậy lắm chẳng làm dc gì (Thanks to z01222282682)
Công vụ vẽ: dùng cây viết mảnh :p

Ảnh chụp trên N95-1

Video hướng dẫn
[video=youtube;F-M3tVHl2YI]http://www.youtube.com/watch?v=F-M3tVHl2YI&feature=player_embedded[/video]​
--------------
Anh em test thử rồi cho ý kiến nhé, KJR vẫn chưa làm chủ được ứng dụng này :p Hàng nóng quá nên up lên cho anh em luôn >:)

Vào lần đầu ok, lần sau vào ko được nữa luôn, nhìn video thấy hấp dẫn quá trời mà chưa làm chủ được :((

xài được 1lần.thú vị thật.
theo em thì pm này sử dụng giống mấy game camera bên s60 v2 ấy,....

Chỉnh sửa cuối:
Vào lần đầu ok, lần sau vào ko được nữa luôn, nhìn video thấy hấp dẫn quá trời mà chưa làm chủ được :((

Nhìn mấy tấm screenshot là bik anh chưa làm chủ được òi :))

Lam theo huong dan o trong doan video le lech cay viet mai cha thay hinh ve dau :( Posted via Mobile Device

Ối giời ơi hay quá. Mình càng ngày càng thấy yêu máy của mình cơ he he

Update thông tin: để vào lại lần sau được thì anh em phải cài cả 2 vào bộ nhớ máy nhé, giờ đang xem video để mò đây >:)

kết quả tét đây :D
Hướng đẫn cho AE dùng pm :D
chọn 1 cây viết hay 1 cái ống có màu hơi sậm,(cái này hơi khó giải thích)nói chung là 1 cái ống vòng ngoài màu xanh sậm.bên trong màu đen,camera nhận diện vùng đen trong lòng cái ống (!fs)(theo mình là như vậy)
khi vẽ thì nhấn chết 1 nút trên bàn phím rồi dùng viết vẽ,buông ra để tiếp tục vẽ chữ khác,muốn làm chủ được cây viết thì nên để cây viết cách xa camera,sao cho nó có hình dấu chấm,để giần thì nó có hình (+) nhậy lắm chẳng làm dc gì
chúc vui

Chỉnh sửa cuối:
Chu Viet ve k dc dc nen ve cai nha thay the ha :))
Allow online via Nokia N95-8GB Multimedia

Uke làm chủ được nó rồi. Nó cần cả ánh sáng cho camera nữa test tối qua ko thành công tại ngồi trong nhà tối quá :)) Cái dòng mấy biểu tượng ở dưới muốn chuyển thì để dấu cộng vào đó rồi bấm giữ 1 phím bất kì là nó chuyển sang :D

Cai 2file vao bo nho may do ban ah
Allow online via Nokia N95-8GB Multimedia

Back