• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PDACorner] Ultimate-X2 ROM WM6.5 by Abusalza

Chào các bạn!
Tôi đang dùng Kaiser 8925 có thông số như sau :
Rom : Ultimate-X2.V8 WWE
Rom date : 07/25/09
Radio : 1.65.24.36
Protocol version : 25.94.40.06H

Tôi đang gặp phải mấy vấn đề sau :
+ Khi truy cập internet tôi không thể nghe nhạc trực tuyến được
+ Khi tắt browser (cả IE và Opera) màn hình đang xoay ngang tự động chuyển thành dọc mặc dù bàn phím vẫn ở trạng thái trượt.
Các bạn giải thích giùm tôi với nhe!

Thanks.

Chào các bạn!
Tôi đang dùng Kaiser 8925 có thông số như sau :
Rom : Ultimate-X2.V8 WWE
...

Bạn thử up qua v9 hoặc v10 xem sao.
Còn vấn đề khi quay ngang(landscape)mà thoát chương trình thì tự trở lại màn hình đứng(portrait)là do bạn chưa hiểu về M2D(chưa hỗ trợ landscape).Cho nên vấn đề này bình thường.

Trên ROM 6.5 của abusalza,sau khi cài soft thì thỉnh thoảng có hiện tượng mất các shortcut trong start menu,reset lại thì ổn(không phải HR)
Máy mình chưa bị hiện tượng treo tại boot trên gất kỳ ROM nào.
Bạn thử HR hoặc up ROM lại là ổn.
Mình đã HR nhiều lần nhưng hắn vẫn đứng trơ trơ ở màn hình loading boot rom. Sau đó UpROM V10 lại lần nữa và sạc pin đầy luôn nhưng vẫn bị tình trạng đó. Sau đó lấy bản V5 up lại thì chạy ổn, không hiểu tại sao.
về hiện tượng treo máy và soft reset thanh HR mình cũng đã bị trường hợp này 1,2 lần ở V8. tuy HR nhưng không xóa những gì đã cài trước đó.

Chào các bạn!
Tôi đang gặp phải mấy vấn đề sau :
+ Khi truy cập internet tôi không thể nghe nhạc trực tuyến được
Thanks.

Thường các trang chia sẻ nhạc trực tuyến dùng flash để phát nhạc, do vậy trình duyệt của bác phải hỗ trợ Flash. Bác thử dùng Skyfire xem sao http://www.skyfire.com/
Xài Skyfire có thể nghe nhạc trên NhacCuaTui và chơi trồng vườn Barn Buddy, Farm Town trên Facebook ;;)

Bản V10 Sau khi cài HotFix mình dùng rất ổn định và đẹp.Đã dùng đc 2 ngày chưa thấy lỗi nào.Hiện mình đang dùng kaiser tytn 2.
Radio 1.65.24.36
HardSPL 3.29
Pin,sóng sánh mọi thứ đều ổn.

Bản 10 này hầu như một số lỗi cơ bản tôi gặp ở V9 chưa khắc phục được

Bản 10 này hầu như một số lỗi cơ bản tôi gặp ở V9 chưa khắc phục được

Bạn Up chưa? xài thử chưa??!! Nếu chưa thử xin đừng phát biểu ko đúng!! Mình ngồi đợi và Up trong giờ đầu tiên Abu đưa lên đến giờ chả thấy lỗi gì!! Test mọi phần mềm! Đến nay hơn 1 tuần Ram ko hề sục! Chạy phà phà!! Lúc trước Mình chả thích 1 tý nào WM 6.5 nhưng giờ thì nghiện Nó rùi!!

Bạn Up chưa? xài thử chưa??!! Nếu chưa thử xin đừng phát biểu ko đúng!! Mình ngồi đợi và Up trong giờ đầu tiên Abu đưa lên đến giờ chả thấy lỗi gì!! Test mọi phần mềm! Đến nay hơn 1 tuần Ram ko hề sục! Chạy phà phà!! Lúc trước Mình chả thích 1 tý nào WM 6.5 nhưng giờ thì nghiện Nó rùi!!

Tôi up từ khi nhattoai đưa lên rồi, vẫn để đến bây giờ chưa đổi, nhưng tôi vẫn gặp một số lỗi cơ bản như: đang dùng ngon tự nhiên đơ phím cứng, lâu lâu softreset vào menu mất đâu hết mấy icon (lỗi này tôi thử mấy ROM WM6.5 đều bị, tới bản 10 này của Abu vẫn chưa khắc phục được) có mỗi con trỏ đứng cứng ngắc... hay như "window media player" do tôi không biết chỉnh hay do lỗi ROM thì tôi không biết, nhưng tôi vào option để chỉnh button (tôi muốn chỉnh button mà khi chơi nhạc mình muốn tắt màn hình để tiết kiệm điện ấy mà) thì không được, cứ nhấn vào option thì nó chả hiện lên gì cả. Máy khi up xong tôi đã hardreset. Tôi sử dụng radio 1.70.xx.xx và HardSPL 3.34

Sau nhiều lần up và test mình có cảm nhận như sau. Bản v10 chạy rất tốt nếu chỉ cài thêm HotFix và cái đồng hồ.Tuy nhiên khi cài thêm các chương trình như rescoexplo,CAmlichsetup,lịch việt,S2us 1.62,icontact6.4.5,vitack,audiopara4, s2p 0.58 và nghe nhạc bằng chương trình s2p một thời gian cụ thể mình nghe nhạc trong vòng 1 giờ thì bộ nhớ rom tăng lên và máy chạy rất chậm,treo máy.chọt reset máy trở về HR.
Máy mình xài radio 1.70.19.09, SPL 3.34
Cụ thể mình chỉ gặp lổi này các bác có cao kiến nào xin chỉ giáo
Thanks.............

Tôi up từ khi nhattoai đưa lên rồi, vẫn để đến bây giờ chưa đổi, nhưng tôi vẫn gặp một số lỗi cơ bản như: đang dùng ngon tự nhiên đơ phím cứng, lâu lâu softreset vào menu mất đâu hết mấy icon (lỗi này tôi thử mấy ROM WM6.5 đều bị, tới bản 10 này của Abu vẫn chưa khắc phục được) có mỗi con trỏ đứng cứng ngắc... hay như "window media player" do tôi không biết chỉnh hay do lỗi ROM thì tôi không biết, nhưng tôi vào option để chỉnh button (tôi muốn chỉnh button mà khi chơi nhạc mình muốn tắt màn hình để tiết kiệm điện ấy mà) thì không được, cứ nhấn vào option thì nó chả hiện lên gì cả. Máy khi up xong tôi đã hardreset. Tôi sử dụng radio 1.70.xx.xx và HardSPL 3.34

lổi khi reset máy vào menu mất hết icon chắc do win chưa load hết.Kinh nghiệm của mình mổi lần reset máy bạn chờ chừng vài phút rồi vào menu bảo đảm không còn bị tình trạng đó nửa.

Phê ơi hình như nó cũng bị chiếm ram vô cớ như bản V9 Phê àh , " Mình đã cài hot fix luôn rồi nhé" chỉ có lổi đó là mình thấy không hài lòng thôi còn all thật là tuyệt vời ;)

Bạn chưa cài bản Fix kèm bên dưới Bản Rom!! Cài thêm đi nhé!!

Mình vẫn chưa thấy lỗi nào.Đã đc 5 ngày.Đang dùng tytn 2.Rất thích bản này.Không hề thấy máy chậm hoặc treo máy.
Cho em hỏi là rom này em không cài được chương trình java (hoạc không biết dùng sun java).Muốn dùng chương trình java như các bản rom trước nhưng không tìm thấy.Bác cho em chương trình java đó phiên bản mới với nhé.Thanks.

Tiện thể các bác cho em hỏi luôn thay đổi am thanh khi trượt bàn phím htc tytn 2 làm sao nhé.Tìm hoài google mà không dc.

Chỉnh sửa cuối:
Mọi người dạo này bân gì mà ko thấy thảo luận nữa nhỉ.Mình thấy bản rom v10 rất hay.Hiêu ứng lại đẹp nữa.Đáng để dùng lắm.
Có bác nào chỉ biết hộ 2 vấn đề của em nhé.

Mình vẫn chưa thấy lỗi nào.Đã đc 5 ngày.Đang dùng tytn 2.Rất thích bản này.Không hề thấy máy chậm hoặc treo máy.
Cho em hỏi là rom này em không cài được chương trình java (hoạc không biết dùng sun java).Muốn dùng chương trình java như các bản rom trước nhưng không tìm thấy.Bác cho em chương trình java đó phiên bản mới với nhé.Thanks.

Tiện thể các bác cho em hỏi luôn thay đổi am thanh khi trượt bàn phím htc tytn 2 làm sao nhé.Tìm hoài google mà không dc.

Sun Java không thích hợp với V10 bên XDA cũng đang gặp trường hợp này chờ bản sau nhé!! Hoặc cài file kèm:

Mọi người dạo này bân gì mà ko thấy thảo luận nữa nhỉ.Mình thấy bản rom v10 rất hay.Hiêu ứng lại đẹp nữa.Đáng để dùng lắm.
Có bác nào chỉ biết hộ 2 vấn đề của em nhé.

Thay đổi thủ công nhé!! Không thể thay đổi ngẫu nhiên được!! Tìm CT Keyboard Sliding Sound mà đổi âm thanh, không thích thích đổi cái khác!

Chỉnh sửa cuối:
[Aug 30th][PDACorner] Ultimate-X2.V11 -23017|M2D|MOTO Home|CHome|Enhanced Version

[Aug 30th][PDACorner] Ultimate-X2.V11 -23017|M2D|MOTO Home|CHome|Enhanced Version

About this ROM:

OS 23017 Build 23017.5.3.0
CHome
M2D
Moto Home
Tom_Codon AutoInstall

Thay đổi ở V11:

Sửa lỗi M2D layout for SMS and Home tab (thanks whitealien for sms tab)
Thay SUN Java với Jbed Java
Cập nhật XDAShutDown 1.01
Sửa lỗi Alarm snooze time options
Cập nhật Bing cho replace LiveSearch
Thêm CRCInAU DeviceUpdate
Cập nhật AudioManager từ Mega
Thêm MOTO Home
Cập nhật CleanRAM v1.7
...

Ultimate-X2.V11.Premium

MD5 Hash a6f5df85541a219b0e18bcc018ad8966

Chỉnh sửa cuối:
Đang reupload....tốc độ net Indonesia chậm kinh khủng,từ sáng giờ mả chỉ có 38MB....

Down mất cả buổi sáng mới được.Xong giải nén lại báo lổi.Buồn nảo ruột luôn.đành phải chờ thôi.......
Buồn quá, có rom mới mà không test được thấy nao nao thế nào ấy.....

Down mất cả buổi sáng mới được.Xong giải nén lại báo lổi.Buồn nảo ruột luôn.đành phải chờ thôi.......
Buồn quá, có rom mới mà không test được thấy nao nao thế nào ấy.....

File bạn download bị hỏng,t/g đã reupload sáng giờ được 38 MB nhưng vẫn thất bại.Hiện đang tiếp tục upload được tầm 6 MB rồi.
...14 MB
...30 MB...40 MB...
81 MB
chuẩn bị có link

Trong khi chờ đợi,ae test thử 23037 của ai6908 nhé:
http://www.4shared.com/file/128451562/e706530b/Bhars_5223037_CH_F.html

Download link X2-V11=Premium: HERE

Chỉnh sửa cuối:
Back