• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDANet - BIẾN PPC THÀNH MODEM

nếu bạn dùng win 6 thì không cần phải dùng chương trình này đâu vì trong win 6 có chức năng internet sharing rồi dùng rất ổn định mà khôg cần phải cài cái gì cả . bạn chỉ cần nối ppc vào máy tính rồi bật chức năng internet sharing lên sau đó bấm vào connect là được ( với điều kiện là máy của bạn đã thiết lập kết nối internet với nhà cung cấp dịch vụ )

EDGE tốc độ lý thuyết chỉ là 340 kb trên một giây thôi , tốc độ thực thì chỉ bằng 1 phần 10 thôi vì còn tùy thuộc vào chất lượng sóng nữa và nhiều khi nhà cug cấp dịch vụ bị quá tải vì nhiều người dùng điện thoại thì tốc độ còn kém nữa

minh dùng HSDPA nhưng tốc độ không thể gọi là gần bằng ADSL được còn thua xa lắm . tốc độ thực của HSDPA dao động từ 160 kb đến 1600kb

nói chung dùng net bằng điện thoại thì tốn tiền nhưng bạn có thể vào net thi bạn cần , khi bạn dùng net bằng điện thoại thì nhà cung cấp dịch vụ họ thường khóa hết tất cả công comport lại lên chỉ duyệt web được thôi chứ nhưng chương trình cần vào web để cập nhật dữ liệu là không làm việc được .

tùy theo loại kết nối mà bạn đăng ký nếu bạn dùng sim thì bị hạn chế nhưng nếu bạn mua card cắm thẳng vào máy tính và thuê bao dùng nét thì họ mở hết comport lúc đó dùng thì bình thường .

Bác 300000 ơi,em đã thử vào Net bằng Sync giữa PPC và PC nhưng không được.PPC của em vào Net bằng Wifi của nhà kế bên :) ,dùng Sync với PC rồi share internet nhưng không biết cách cài Network Connection,bác có thể hướng dẫn chi tiết được không?
Em cũng thử với Pdanet nhưng không dùng được?

Bác 300000 ơi,em đã thử vào Net bằng Sync giữa PPC và PC nhưng không được.PPC của em vào Net bằng Wifi của nhà kế bên :) ,dùng Sync với PC rồi share internet nhưng không biết cách cài Network Connection,bác có thể hướng dẫn chi tiết được không?
Em cũng thử với Pdanet nhưng không dùng được?

mình nghĩ bạn hiểu nhầm chức năng này rồi , dùng internetshare là để khi bạn đi công tác hay không có mạng wifi thì dùng điện thoại để vào net chứ còn nếu bạn thích vào net bằng ppc qua pc thì lại khác . ở tất cả những phiên bản win6 đều có tiện ích USB to PC bạn thử check vào đó coi nếu như trong trường hợp bạn nối ppc với máy tính của bạn có net

trong trường hợp bạn nối cới mạng wifi nhà hàng xóm thì khả năng hệ thống của họ đặt pass nên bạn không vào được nét , vì lúc đó sóng thì nối được nhưng ppc của bạn chưa có địa chỉ IP và DNS nên bạn không vào được nét .

mình nghĩ bạn hiểu nhầm chức năng này rồi , dùng internetshare là để khi bạn đi công tác hay không có mạng wifi thì dùng điện thoại để vào net chứ còn nếu bạn thích vào net bằng ppc qua pc thì lại khác . ở tất cả những phiên bản win6 đều có tiện ích USB to PC bạn thử check vào đó coi nếu như trong trường hợp bạn nối ppc với máy tính của bạn có net

trong trường hợp bạn nối cới mạng wifi nhà hàng xóm thì khả năng hệ thống của họ đặt pass nên bạn không vào được nét , vì lúc đó sóng thì nối được nhưng ppc của bạn chưa có địa chỉ IP và DNS nên bạn không vào được nét .

Mình vẫn vào Net nhà hàng xóm được,duyệt Web ok luôn vì Wifi không có Secure.Mình đagn duyệt Web bằng Wifi mà khi Sync vào PC mình muốn PC có thể duyệt Web thông qua PPC thì mình làm sao?Hiện tại mình Sync vào thì PC vẫn chưa vào Net được!

Mình vẫn vào Net nhà hàng xóm được,duyệt Web ok luôn vì Wifi không có Secure.Mình đagn duyệt Web bằng Wifi mà khi Sync vào PC mình muốn PC có thể duyệt Web thông qua PPC thì mình làm sao?Hiện tại mình Sync vào thì PC vẫn chưa vào Net được!

nếu bạn thích duyệt net mà vào bằng wifi qua mạng của hàng xóm thì mua thêm một cái card wifi để dùng cho đỡ phiền , chức nối ppc vào mạng hàng xóm rồi lại nối vào pc của bạn thì rắc rối mà lại không biêt cách nào để làm nữa . lúc đó chắc máy ppc của bạn phải thực hiện như một chức năng router rồi . mình không biết có chương trình nào như vậy .

nếu bạn thích duyệt net mà vào bằng wifi qua mạng của hàng xóm thì mua thêm một cái card wifi để dùng cho đỡ phiền , chức nối ppc vào mạng hàng xóm rồi lại nối vào pc của bạn thì rắc rối mà lại không biêt cách nào để làm nữa . lúc đó chắc máy ppc của bạn phải thực hiện như một chức năng router rồi . mình không biết có chương trình nào như vậy .

Với cả như thế thì em nghĩ mạng nó cũng ko ổn định đâu, mạng wifi làm sao = đc ADSL :D

Các bạn có thể tham khảo thêm địa chỉ download sau đây:
http://www.ladoshki.com/?getpocketpcfile&id=4835

Cái file này không cần crack, không yêu cầu phải cài trên 2 thiết bị Pda và PC, (như em chỉ cài trên PC), các bác cứ để AcSyn làm việc bình thường, để khi kết nối thì nó tự động cài trên Pda cho bạn. Xong rồi...bạn dùng thôi! Tức là click vào biểu tượng trên tray của PC hay trên Pda đều được cả.
À quên, trước khi cài thì GPRS của tôi trên Pda đã hoạt động tốt rồi! Chúc các bạn may mắn và nếu thấy hay thì đừng quên nút thanks nhé
Cám ơn pak nhiều nhé!Em đang down 1.80 rồi nhưng nó đòi code

chào các bác, em có thực hiện kết nối internet từ PC thông qua PPC bằng internet sharing thành công, nhưng lúc này chức năng active sycn không hoạt động nữa, không đồng bộ được outlook contact nữa, các bác chỉ cách làm ngược lại cho em với tức là chức năng active sync hoạt động trở lại bình thường....
cảm ơn!

chào các bác, em có thực hiện kết nối internet từ PC thông qua PPC bằng internet sharing thành công, nhưng lúc này chức năng active sycn không hoạt động nữa, không đồng bộ được outlook contact nữa, các bác chỉ cách làm ngược lại cho em với tức là chức năng active sync hoạt động trở lại bình thường....
cảm ơn!

bạn chỉ cần vào file connection settings
sau đó bấm vào alllow ÚB connection rồi bấm ok la được,sau khi lam xong bạn rut dây ra rồi cắm vào lại là mọi việc lại như cũ ngay thôi.

em cài mãy mà lúc nào nó cũng modem busy là sao nhỉ.
em theo lời các bác cắt hết các đường mạng khác, trong activesync cũng đánh dấu vào allow usb connection mà sao vẫn không được nhỉ.
em định đi hòa bình, chỗ này không có mạng đang định vào thế này để gửi tài liệu qua mang cho nó dễ, xem ra không ăn thua rồi
bác nào vào được rồi, chỉ chi tiết cho anh em biết vơi
em dùng còn 02 xda iis, mạng viethel, gói ciao, vẫn vào internet bằng GPRS được bằng pda nhưng không kết nối được với máy tính để vào mạng bằng máy tính.
thằng bạn em dùng N70, cũng có một chương trình tương tự thế này, vào hơi bị ngon, em nhìn mà thèm quá.

em theo lời các bác cắt hết các đường mạng khác, trong activesync cũng đánh dấu vào allow usb connection mà sao vẫn không được nhỉ.
em định đi hòa bình, chỗ này không có mạng đang định vào thế này để gửi tài liệu qua mang cho nó dễ, xem ra không ăn thua rồi
em dùng còn 02 xda iis, mạng viethel, gói ciao, vẫn vào internet bằng GPRS được bằng pda nhưng không kết nối được với máy tính để vào mạng bằng máy tính.
thằng bạn em dùng N70, cũng có một chương trình tương tự thế này, vào hơi bị ngon, em nhìn mà thèm quá.

Bạn update win 6.1 đi thì có chức năng internetsharing rồi không cần dùng chương trình này nữa đâu mà intenetsharing chạy ổn định hơn , bài trên tôi có hướng dẫn dùng internet sharing rồi đó , nếu chưa update rom thì mang ra tiệm hoặc tự làm là chạy được thôi

còn chương trình này dùng lúc được lúc không mà lại yêu cầu thoát ra hoặc khỉ động theo đúng qui trinh nếu không dễ bị hỏng trong regedit nên rất hay bị lỗi và khó kết nối nữa , cộng thêm khi bạn dùng chương trình này thì bạn không nhận được cuộc gọi cong khi dùng internet sharing thì bạn có thể vào net và nhận cuộc gọi đồng thời mà không cần phải gắt kết nối với nét.

internet sharing là kỹ thuột đời mới hơn mà microsoft thêm vào cho win 6 vì thế dùng ổn định hơn là kỹ thuật đời cũ , thử dùng đi rồi bạn thích ngay thôi .

Bạn update win 6.1 đi thì có chức năng internetsharing rồi không cần dùng chương trình này nữa. intenetsharing chạy ổn định hơn , bài trên tôi có hướng dẫn dùng internet sharing rồi đó , nếu chưa update rom thì mang ra tiệm hoặc tự làm là chạy được thôi

chương trình này dùng lúc được lúc không, lại yêu cầu thoát ra hoặc khởi động theo đúng qui trình nếu không dễ bị hỏng trong regedit vì thế rất hay bị lỗi và khó kết nối , cộng thêm khi bạn dùng chương trình này thì bạn không nhận được cuộc gọi trong khi dùng internet sharing thì bạn có thể vừa vào net và nhận cuộc gọi đồng thời mà không cần phải gắt kết nối với nét.
internet sharing là kỹ thuật đời mới hơn mà microsoft thêm vào cho win 6 , dùng ổn định hơn là kỹ thuật đời cũ , thử dùng đi rồi bạn thích ngay thôi .

cái này là thông qua GPSR trên PPC để lướt web đúng hem anh?
có cách nào tiết kiệm tiền ko nhỉ?

Bi giờ Viettel đã giảm giá khá nhiều cước GPRS Nhưng vẫn tốn kém quá các Pác à ! Hic ra quán cafe wifi cho dảnh

Mình dùng HP6515, WM2003, ko có Internet Sharing.
Mà hình như con HP này này ko up ROM được. Làm thế nào để có Internet Sharing nhỉ?
Thanks.

Mình dùng Atom life up len rom 6.1 ma sao ko thấy cái Internet Sharing vậy 300000 ơi.chỉ rùm mình vụ này đi.
Mobifon đang khuyến mại gói GPRS dung lượng ko hạn chế (cái này quan trọng đó nhe) trong vòng 6 tháng chỉ phải trả 70N/1tháng là có thể dùng soft này để lướt web tec ga rùi. Hết 6 tháng thì phải trả 125N/1tháng. (noi chung ko giới han dung lượng mà giá này là chấp nhận được phải không anh em)

buồn quá ko down được vì ......."quyền thành viên của bạn chưa đc phép vào trang này"
Ai có soft nay ko cho mình xin một bản mình cảm ơn nhiều lắm. mail của mình là
mayrau9018@yahoo.com

Mày mò mãi cũng làm được rùi.Đúng là ko cần soft thật.
Đăng kí trọn gói GPRS của mobile hết 137 ngàn/tháng ko giới hạn dung lượng(chỉ áp dụng cho thuê bao trả sau) dùng Internet Sharing kết nối PPC với laptop thế là có nét di động để lướt web 24/24 rồi (chạyhơi chậm đó nhe)
-ưu điểm của trò này là có thể tập tính kiên trì cho ai hay nóng vội.
-Nhược điểm là đang vội mà lướt web thì chỉ muốn quăng luôn cả laptop lẫn ĐT đi.
Các bác xem còn ưu nhược điểm gì liệt kê nốt ra đây nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Back