• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V21 (ANDROID 2.3.5 & SENSE 3.0) (Update)

Down về dùng thử, nhưng mỗi lần khởi động lại máy thì nó không nhận thẻ nhớ bác Quang ah. Mình lại phải gở thẻ nhớ rồi lắp lại thẻ nhớ nó mới nhận hic hic. Bác khắc phục lỗi này với nhé!

Có thể khẳng định là đã đến lúc bạn nói lời chia tay với cái thẻ đang sử dụng hoặc format lại thẻ đi.
ROM này không có lỗi như bạn nêu ra đâu (làm mất thời gian test lại quá !!!).

Có thể khẳng định là đã đến lúc bạn nói lời chia tay với cái thẻ đang sử dụng hoặc format lại thẻ đi.
ROM này không có lỗi như bạn nêu ra đâu (làm mất thời gian test lại quá !!!).
Sao cháu dùng các bản ROOM khác thì không bị mà bản này lại bị. Nó nhận nhưng lúc khởi động lại vào bộ sưu tập thì không thể load hình ảnh được bác ah.

Sao cháu dùng các bản ROOM khác thì không bị mà bản này lại bị. Nó nhận nhưng lúc khởi động lại vào bộ sưu tập thì không thể load hình ảnh được bác ah.

Vì phản ánh của cháu chú đã phải thử thay đổi tới 3-4 cái thẻ kích thước khác nhau, kết quả đều nhận thẻ tốt. Tất cả hình ảnh, Video, Data Game lớn,... đều chạy ngon lành.

hahaha , bác ơi , giờ cháu mới down được rom của bác từ link của a tình_là_gì . rom chạy tít thật bác ạ . Cháu thấy nó nhanh hơn hẳn rom build bên xda từ sensation . hình như thằng saga này chuẩn hơn vì dù gì thì saga giống DHD về cấu hình bác nhỉ . hahaha . Cháu sướng quá . vút nhẹ 1 tí đã quay tít mù . Giao diện all program mới nhìn hay hơn . Hiển thị các wiget chuẩn hơn bác a .Thanks bác

Chỉnh sửa cuối:
hahaha , bác ơi , giờ cháu mới down được rom của bác từ link của a tình_là_gì . rom chạy tít thật bác ạ . Cháu thấy nó nhanh hơn hẳn rom build bên xda từ sensation . hình như thằng saga này chuẩn hơn vì dù gì thì saga giống DHD về cấu hình bác nhỉ . hahaha . Cháu sướng quá . vút nhẹ 1 tí đã quay tít mù . Giao diện all program mới nhìn hay hơn . Thanks bác

Cảm giác ban đầu vậy thôi, dù sao cũng là ROM port từ dòng khác, giao diện tuy có đẹp, mốt thật nhưng mình vẫn có cảm giác có cái gì đó chưa thật sự thích như ROM V16 được Cook từ ROM ship chính cho DHD.
Tóm lại: để sử dụng DHD với chức năng chính là Phone/SMS và chơi Game khủng thì nên dùng V16
Còn muốn giao diện đẹp, để khoe hàng với bạn gái, lừa người khác là mình đang có Sensations,... đời mới thì dùng V17. :D

Cảm giác ban đầu vậy thôi, dù sao cũng là ROM port từ dòng khác, giao diện tuy có đẹp, mốt thật nhưng mình vẫn có cảm giác có cái gì đó chưa thật sự thích như ROM V16 được Cook từ ROM ship chính cho DHD.
Tóm lại: để sử dụng DHD với chức năng chính là Phone/SMS và chơi Game khủng thì nên dùng V16
Còn muốn giao diện đẹp, để khoe hàng với bạn gái, lừa người khác là mình đang có Sensations,... đời mới thì dùng V17. :D
Đúng vậy. tôi cài một số app cũ vào thỉnh thoảng bị FC. nhưng giao diện quả thật đáng thay thế sense 2.1 . Uớc mong co bản cook từ rom Ship cho DHD của bác thì thật là tuyệt.Nhân tiện hỏi anh khi bật 3G Máy hơi nóng nhưng khi tắt đi thì lại hết có như vậy có sao không ạ?Thank U bác thì thật là tuyệt.Nhân tiện hỏi anh khi bật 3G Máy hơi nóng nhưng khi tắt đi thì lại hết có như vậy có sao không ạ?Thank U

Vì phản ánh của cháu chú đã phải thử thay đổi tới 3-4 cái thẻ kích thước khác nhau, kết quả đều nhận thẻ tốt. Tất cả hình ảnh, Video, Data Game lớn,... đều chạy ngon lành.
Cám ơn bác Quang, cháu dùng máy format lại thẻ nhớ thì đã nhận tốt.

Đúng vậy. tôi cài một số app cũ vào thỉnh thoảng bị FC. nhưng giao diện quả thật đáng thay thế sense 2.1 . Uớc mong co bản cook từ rom Ship cho DHD của bác thì thật là tuyệt.Nhân tiện hỏi anh khi bật 3G Máy hơi nóng nhưng khi tắt đi thì lại hết có như vậy có sao không ạ?Thank U bác thì thật là tuyệt.Nhân tiện hỏi anh khi bật 3G Máy hơi nóng nhưng khi tắt đi thì lại hết có như vậy có sao không ạ?Thank U

Hiện tượng bật 3G hoặc Wifi mà hơi nóng máy thì cũng là bình thường thôi bạn ạ. Máy nào cũng thế cả :p

Không phải file exe bác ạ . Cháu ko biết build rom thì cần những gì nhưng vẫn mong tin vui từ bác . hahaha . Vui từ lúc sử dụng v17 tới giờ .

Không phải file exe bác ạ . Cháu ko biết build rom thì cần những gì nhưng vẫn mong tin vui từ bác . hahaha . Vui từ lúc sử dụng v17 tới giờ .

Đã Cook thử sơ sơ và Up cho máy, chạy tốt.
Xem ra cũng không hơn gì V17 mấy, chỉ có chức năng Camcoder có vẻ chạy khá hơn V17.
Ko hiểu sao cái Topic trên XDA tranh luận thế nào mà đóng lại rồi, chắc cãi nhau chuyện lộ nguồn đây.
Nói chung còn nhiều bất cập phải Cook lại nhiều chứ Up thẳng e là sợ có vấn đề với boot đó.
Tạm thời vậy, hôm nay muộn, chiều mai đi làm về nghiên cứu hoàn chỉnh tiếp để có bản V18 tặng các bạn sử dụng.

Sense 3.5 Camera có nhiều tùy chỉnh khá pro Bác có thể tích hợp vào bản V18 ko Bác Quang.

Mong chờ bản V18 của bác Quang, hàng của bác không màu mè nhưng ổn định =D>=D>

Thật lạ kỳ mình dùng bản Rom V17 này của bác Quang thấy cực kỳ ổn và mượt sau khi Wipe full và Format SD. cảm thấy hài lòng hơn cả V16. có thể Rom WWE Euro hợp với dòng máy DHD SRF này chăng?. Cảm ơn bác Quang.

có vẻ như 2 tuần nữa chính thức sẽ có rom ship mới cho DHD update qua OTA nhưng ông Mike này chắc thân tín nên có trước . Cháu đang chạy thử rom của Mike build . Nhanh nhưng vút mãi mà màn hình home ko quay tít . bản v17 còn tít hơn .
Bác ơi , lại 1 thông tin nữa . SEO bên xda lại nói bản mà Mike chia sẻ lại là : this is -userdebug build. slow and buggy. exchange is useless. again. I'd better wait .
Có lẽ là vẫn phải đợi chờ . thằng HTC mà điên lên thì a e DHD ko có rom mà dùng mất . hihihihi

Chỉnh sửa cuối:
có vẻ như 2 tuần nữa chính thức sẽ có rom ship mới cho DHD update qua OTA nhưng ông Mike này chắc thân tín nên có trước . Cháu đang chạy thử rom của Mike build . Nhanh nhưng vút mãi mà màn hình home ko quay tít . bản v17 còn tít hơn .
Bác ơi , lại 1 thông tin nữa . SEO bên xda lại nói bản mà Mike chia sẻ lại là : this is -userdebug build. slow and buggy. exchange is useless. again. I'd better wait .
Có lẽ là vẫn phải đợi chờ . thằng HTC mà điên lên thì a e DHD ko có rom mà dùng mất . hihihihi

Chú cũng có cảm giác là phiên bản do Mike đưa lên đã bị build lại, không xịn cho nên chạy không mượt như V17 và bugs khá nhiều khi dump Rom đó ra.
Chú sẽ cố gắng khắc phục, tuy nhiên có lẽ đợi bản Rom ship cho DHD rồi làm V18 một thể chắc hay hơn.
Tạm thời chơi V17 cũng tốt.

Bác Quang ơi, có thể dùng soft nào để hiện %pin vậy bác, thanks Bác nhiều

ý mình là nó hiện %pin còn lại trên pin luôn ý, chứ không phải là widget

Back