• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V21 (ANDROID 2.3.5 & SENSE 3.0) (Update)

Update phiên bản V18 được nâng cấp từ phiên bản ROM 3.06.405.1 WWE đã có cho DHD với Sense 3.0Android 2.3.5.

Về cơ bản giao diện không có gì khác biệt nhiều so với V17, chỉ là phiên bản sử dụng những thứ mới do HTC làm cho chính DHD mà thôi.

Hehehe , cháu đang up lại bản v17 của bác ( banr của Mike hay bị ngắt cuộc gọi , màn hình home ko mượt bằng v17 ) thì bác đã cho ra v18 rồi . huhuhu . cháu đang down bằng 3G viettel . đắt đỏ lắm quá mà không đừng được .
Cám ơn bác rất nhiều .

Hehehe , cháu đang up lại bản v17 của bác ( banr của Mike hay bị ngắt cuộc gọi , màn hình home ko mượt bằng v17 ) thì bác đã cho ra v18 rồi . huhuhu . cháu đang down bằng 3G viettel . đắt đỏ lắm quá mà không đừng được .
Cám ơn bác rất nhiều .

Đắt bằng cái này không??? :D

Sao bản này của bác lúc có điện thoại lại ko có kiểu kéo thả để nhận cuộc gọi như sense 3.0 vậy bác?

FC taskbar? Bạn kiểm tra lại xem có chính xác không nhé vì điều này khó xảy ra.
Chắc chắn mà anh. bản này lỗi ghê quá anh ơi. Wifi lỗi nặng. cuộc gọi cũng bị gián đoạn. em đã wipe full và format Sd và fix permission nhiều lần vẫn bị anh ạ.Bản này được mỗi cái hiển thị đồ họa tốt hơn V17 thôi.

Chắc chắn mà anh. bản này lỗi ghê quá anh ơi. Wifi lỗi nặng. cuộc gọi cũng bị gián đoạn. em đã wipe full và format Sd và fix permission nhiều lần vẫn bị anh ạ.Bản này được mỗi cái hiển thị đồ họa tốt hơn V17 thôi.
Mình cài lần đầu cũng bị lỗi như bạn, nhưng wip all partion cài lại là Ok luôn đó, chạy mượt mà.

Mình cài lần đầu cũng bị lỗi như bạn, nhưng wip all partion cài lại là Ok luôn đó, chạy mượt mà.
mình đã làm đủ cách rồi mà. wipe full mà. vẫn lỗi. vào phần wifi lỗi luôn. còn Taskbar thì FC ngay khi khởi động lên bạn à

Mình đã bị như vậy nhưng khi format thẻ nhớ , wipe full thì install lại bình thường . Nhưng mình thấy hơi lạ là lúc flash cái vạch vàng chạy khoảng 1/4 thì máy đã khởi động vào luôn fisrt setup rồi . tuy nhiên first setup ok luôn và dùng cho đến bi giờ . hehehe .

Mình đã bị như vậy nhưng khi format thẻ nhớ , wipe full thì install lại bình thường . Nhưng mình thấy hơi lạ là lúc flash cái vạch vàng chạy khoảng 1/4 thì máy đã khởi động vào luôn fisrt setup rồi . tuy nhiên first setup ok luôn và dùng cho đến bi giờ . hehehe .

Đó là chú add thêm script để máy tự khởi động lại sau khi update ROM xong.
Chú cũng chạy WIPE full (v1.3) trước rồi mới Up ROM cho nên cố tìm xem có ứng dụng nào bị FC không mà chưa thấy. :D
Nói chung về giao diện, tốc độ,... cũng không thua kém gì V17 đâu, hơn 1 cái các các ứng dụng Multimedia như chơi nhạc, Video, quay Video ... đúng là mượt mà hơn.
Kém 1 cái là RAM chiếm dụng hơi cao hơn V17.

Chú cũng chạy WIPE full (v1.3) trước rồi mới Up ROM cho nên cố tìm xem có ứng dụng nào bị FC không mà chưa thấy. :D
Nói chung về giao diện, tốc độ,... cũng không thua kém gì V17 đâu, hơn 1 cái các các ứng dụng Multimedia như chơi nhạc, Video, quay Video ... đúng là mượt mà hơn.
Cháu vừa up rom bản v18 lại 1 lần nữa . mọi thứ đều ok . không như lần hôm qua . rom ko vấn đề gì hết . Nếu ai có vấn đề thì cứ format thẻ nhớ , copy rom ngon nghẻ , wipe full xong rồi up . ngon nghẻ luôn .
Rom chạy nhanh nhưng cháu phải công nhận màn hình home muốn nó quay tít như bản v17 ko bằng . thằng v17 cháu " quệt " không quá 3 lần đã tít mù rồi . Nhưng tổng thể thì thằng v18 này mượt mà hơn . hihihi .

bản này rất hay,nhưng superuser hình như bị lỗi,no bat update su-2-3.1...........gì ây.còn đâu thật tuyệt.thank bạn

hình như vậy . Mình không hiểu về cái superuser này lắm tuy nhiên khi cài cái quick boot trên market thì nó ko chạy .
Nhuwng phải công nhận là sau khi có v17 , v18 e cảm thấy DHD nhà ta vẫn còn chưa bị lạc hậu ( đời e vui hẳn lên , e đã rao bán rồi đấy chứ ) . chạy sense 3.0 ổn hơn tưởng tượng rất nhiều . Hôm nọ thử cái sense 3.5 chạy cũng ko tệ nhưng giao diện có vẻ chưa hoàn thiện và màu sắc trong all program ko đẹp tí nào cả . Có khi DHD tương lai còn có rom ship với sense 3.5 ấy chứ .

bản này rất hay,nhưng superuser hình như bị lỗi,no bat update su-2-3.1...........gì ây.còn đâu thật tuyệt.thank bạn

SU thì không quan trọng, bạn có thể bật WiFi lên vào Market update lên là được, hiện tại phiên bản v2.3.6.3 là mới nhất.

V18 còn Free RAM bao nhiêu ở chế độ bình thường thế nhỉ :-?
Vẩn đang sống cùng Sen của King 1,5 và trên 300mb free ram :D và đang hài lòng

Back