• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD2HD2 NAND-ROM (CWM) for HD2 [RAFPIGNA 1.9 OC] (Update)

Bác Quang làm ơn cho em hỏi, E cài Room này không hiểu sao Thẻ nhớ đang từ 4G lại thành 2G kiểm tra các kiểu cũng không giải thích nổi nữa. Các bác có gặp vấn đề này bao giờ không vậy.

format thẻ và kiểm tra lại, trong wa trình sử dụng thì các file được tạo ra và khi lưu trữ dữ liệu cũng mất đi 1 phần dung lượng thẻ

format thẻ và kiểm tra lại, trong wa trình sử dụng thì các file được tạo ra và khi lưu trữ dữ liệu cũng mất đi 1 phần dung lượng thẻ
Đó là do thẻ nhớ của bạn đã được chia phân vùng trước khi cài đặt! Format lại thẻ bằng ct Recovery của máy HD2 sẽ hết thôi!

Last edited by a moderator:
ko bít có bác nào bị giống em ko nhỉ ? lúc mở màn hình lên , phải đợi 2-3s rồi mới vuốt mở khóa đc ?

và cái wifi , em chọn ko bao giờ tắt ,vậy mà tắt màn hình tí mở lên tự động ngắt wifi ????

Chỉnh sửa cuối:
Bác Quang có thể cho em xin Kernel RAFPIGNA 1.9 OC cho bản cài trên Thẻ nhớ (SD) được không ạ? Cảm ơn bác trước!!!

Đã Up len Leo512, Chạy ngon lành, bồ kết nhất là cái ADHoc, Thank bác Phạm Quang nhiều,
Tuy nhiên có 1 vấn đề thắc mắc mong được giải tỏa là sau khi cài bản CWM 3.0.0.5 và V01 cho Leo512 song thì phần cứng bị giảm dung lượng, tôi đã cài đi cài lại nhiều lần kết hợp dùng Task29 rồi mà vẫn không tăng được bộ nhớ trống của máy. Đặc trưng là khi cài song thì trống được khoảng 49mb, cài Link2SD thấy báo như ảnh sau.
Mong được chỉ giáo!
-5tnSRbMRrB-0YsX3AhOrf6mirwmCft4f3kw3LiYtpQ
View attachment 344244View attachment 344243

Chỉnh sửa cuối:
ko bít có bác nào bị giống em ko nhỉ ? lúc mở màn hình lên , phải đợi 2-3s rồi mới vuốt mở khóa đc ?

và cái wifi , em chọn ko bao giờ tắt ,vậy mà tắt màn hình tí mở lên tự động ngắt wifi ????

có thể bác cài một số chương trình khi tắt màn hình nó tắt BLT WF để cho đỡ tốn pin
bác kiềm tra lại xem

E đã test 1 tuần, mọi chức năng rất tốt, nhưng có 1 điều là khi đúc sim khác vô, gọi tiếng bị lè nhòe ko nghe được, ko biết bác Quang có bị tình trạng này ko?e sài sim mobifone

E đã test 1 tuần, mọi chức năng rất tốt, nhưng có 1 điều là khi đúc sim khác vô, gọi tiếng bị lè nhòe ko nghe được, ko biết bác Quang có bị tình trạng này ko?e sài sim mobifone
Tiếng Robot thì bạn chỉ cần ngắt cuộc gọi và gọi lại là hết...

Đã Up len Leo512, Chạy ngon lành, bồ kết nhất là cái ADHoc, Thank bác Phạm Quang nhiều,
Tuy nhiên có 1 vấn đề thắc mắc mong được giải tỏa là sau khi cài bản CWM 3.0.0.5 và V01 cho Leo512 song thì phần cứng bị giảm dung lượng, tôi đã cài đi cài lại nhiều lần kết hợp dùng Task29 rồi mà vẫn không tăng được bộ nhớ trống của máy. Đặc trưng là khi cài song thì trống được khoảng 49mb, cài Link2SD thấy báo như ảnh sau.
Mong được chỉ giáo!
-5tnSRbMRrB-0YsX3AhOrf6mirwmCft4f3kw3LiYtpQ
View attachment 344244View attachment 344243
Có ai dùng T8585 bị như thế này không, ai có hướng đã khắc phục , post lên đê

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 59 minutes:

Có thể Rom cho Leo512 của bác PQ có chút vấn đề roài, Chờ bản vá thôi!

Chỉnh sửa cuối:
Xin lỗi bác PQ!
Cài Nand nó phi vào Storage, chứ không vào Flash memo, Storage của em được có 214,72MB thế mới khoai chứ,
có ai chạy được cái Link2SD ngon lành rồi support cho a/e chút để cài nand nào.

Chỉnh sửa cuối:
Cho em hỏi ngoài lề 1 chút. Dùng file zip V01 của bác nhưng em cài bằng cLK thì làm sao được bác

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 47 minutes:

Cảm ơn bác vụ wifi ad-hoc nhé.Mấy bản room trên diễn đàn mình toàn bị lỗi ad-hoc không vào được.Mỗi bản này của bác là vào được
Chắc tại kernel thì phải..hi

Chỉnh sửa cuối:
Mình cài bản V01 (HD2 thường - LEO512) xong thì không cài dc thêm ứng dụng gì nữa vì bộ nhớ còn chống có 7MB

HI các bác. ROM này mượt mà nhẹ ghê. Không biết máy các bác thế nào, nhưng máy em hình như nghe bé hơn bình thường thì phải? Có Pro nào thế không a?

Mình cài bản V01 (HD2 thường - LEO512) xong thì không cài dc thêm ứng dụng gì nữa vì bộ nhớ còn chống có 7MB

Bác nên dùng bản 2.3.3 của bác langthang262, quá mượt, bộ nhớ máy trống trên 100MB tha hồ cài app nhé. Co điều sạc hơi nóng và quay phim bị giựt. Còn lại mượt không chỗ chê!

Bác Quang cho em hỏi :Cách ADD tiếng việt cho bản sense được không ?Có thể dùng bản bộ ngôn ngữ của bản sense khác ADD vào bảng của mình được không.Nếu có thể bác chỉ em cách làm với.Em đang học COOK ROM

mình đả tex, rom xài rất ok . nhung cò lổi này các pác cho ỳ kien,khi vào camera man hình tu động sáng lên, mặc du khi thoat ra khỏi camera roi màn hình van sáng, phai vào cài đặt chỉnh lai.va khi chup hinh xong ko thể xòa ngay dược mà phai vào bộ sưu tap mơi cho xóa, cac pac cho y kiến nha

ko biết có ai bị lỗi giống mình ko, đang xài lâu lâu bị treo máy, phải tháo pin ra, hoặc bị reset. Đã format thẻ flash lại vẫn bị T_T. hix

Back