• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.5.X (Core 21685) Manila 2.5.2019 by APv19.0 [02-12-2010]

bác phe rom mới xài cht1.8.5 được không cháu up date thời tiết mây bị ô vuông trắn mong bác chỉ giúp

bác phe rom mới xài cht1.8.5 được không cháu up date thời tiết mây bị ô vuông trắn mong bác chỉ giúp

Chụp cái hình lên xem, nói ko thì ko biết bị lỗi gì, Có thể bị lỗi fonts đấy, Thử tìm fontsTV trong phần mềm free, cài thử nhé! bản sau sẻ gở bỏ font "time.ttf" ra khỏi ROM.

Tôi đã phát hiện ra lỗi này là do hai bản ROM v12 và v13 tôi dùng Manila Weather 2018 nên ko tương thích với hai file xxxx_manila (SUN & MOON). Nên các Bạn có thể tải file sau cài vào thiết bị và khởi động lại PPC. Cảm ơn đã góp ý. Tôi sẽ khắc phục bản sau. Tìm ra cấu trúc sự thay đổi file xxxx_manila trong Tab weather 2018 & 2019.

Đã fix lỗi hiển thị thời tiết Ô vuông Tab Weather cho các bản ROM v11, v12, v13 Cập nhật một số thay đổi, với link mới hoàn toàn lúc 23:10:[12/11/2010], tải về test nhé!!

Cập nhật hai bản ROM 28244 và 23698 với CHT 1.8.5, Test trong buổi Offline . Link tải bài 1. Chúc một ngày Offline [14/11/2010] vui vẻ, thắng lợi. Sorry rất tiếc mai Mình ko đi được có công chuyện rồi.

Do Touch HD 1 đã test với CHT 2.0 chạy rất nặng. thường đứng máy, nên ko build với CHT 2.0. Đã có ROM ko có CHT, muôn test thì cài vào sau, Skin CHT v2.0 đã có chạy rất ổn. Nên ko cần thắc mắc, hay PM. cảm ơn lắm.

Chào AnhPheCT, tôi đã và đang cài Rom của bạn vào máy của bà xã. Nhận xét ban đầu là, Rom rất mượt, chạy ổn.... Tuy nhiên, có một vấn đề nho nhỏ là, bà xã mình không thích tông màu đỏ. Nếu có thể, bạn giúp mình có một giao diện nào xinh xinh phù hợp với nữ được không??! Ngoài cái đồng hồ đỏ ra, vẫn còn có một số cái đỏ nữa: quả địa cầu rực lửa, màn hình khoá đỏ...
Mình cũng muốn có một bản chuẩn cho bà xã, cài Rom vào là chạy OK luôn nên mới nhờ bác. Vì cũng có một số cách để thay đổi giao diện, nhưng mình không rành mà cũng không muốn sau khi cài rom lại phải cài thêm quá nhiều.
Vài điều cũng bạn.
Xin chân thành cảm ơn!!!

đồng hồ và quả mặt trời màu đỏ có thể thay thế bằng các file cab trong phần THEME AND SKIN, hầu hết các bài viết ở đó nói về CHT là của AnhPhe, bác có thể sang đó đọc và làm theo, cực dễ.
bác muốn có 1 ROM chuẩn thì bản ROM-HD: 23569 Special Edition là chuẩn rồi, bác up rồi chỉnh lại theme là ngon ngay, và bác cũng phải hiểu rằng AnhPhe hay các pro khác trên diễn đàn này hoặc các diễn đàn công nghệ khác làm việc vì nhiều người, đưa sản phẩm phục vụ nhiều người chứ ko riêng gì ai

cám ơn bạn anhphe đã làm bản rom này, sau 3 ngày test mình thấy bản rom có giao diện rất đẹp tuy nhiên có điều làm mình chưa ưng ý nhất là tốc độ chậm quá, có lẽ đó là cái giá phải trả cho cái đẹp của nó
với mình thì tốc độ là quan trọng vì dù có wm6.1 hay wm6.5 gì thì cung phải dùng soft hỗ trợ chính vì vậy mình đành phải tìm bản rom khác nhẹ nhàng hơn, và mình đã quay trở lại với bản rom super lite 6.1 bên xda :http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=482258
tốc độ nhanh cực kì, dùng resco explorer mở thư mục window trong máy chưa đến 1s luôn, nếu bạn nào cần tốc độ thì đây là lựa chọn tốt nhất
xin lỗi vì mình phải giới thiệu rom của nước ngoài vì diễn đàn mình ít có bản rom wm6.1 nào clean cả trong khi nhu cầu cần 1 bản rom clean hoặc lite là thiết thực.
chúc các bạn vui vẻ

Chào AnhPheCT, tôi đã và đang cài Rom của bạn vào máy của bà xã. Nhận xét ban đầu là, Rom rất mượt, chạy ổn.... Tuy nhiên, có một vấn đề nho nhỏ là, bà xã mình không thích tông màu đỏ. Nếu có thể, bạn giúp mình có một giao diện nào xinh xinh phù hợp với nữ được không??! Ngoài cái đồng hồ đỏ ra, vẫn còn có một số cái đỏ nữa: quả địa cầu rực lửa, màn hình khoá đỏ...
Mình cũng muốn có một bản chuẩn cho bà xã, cài Rom vào là chạy OK luôn nên mới nhờ bác. Vì cũng có một số cách để thay đổi giao diện, nhưng mình không rành mà cũng không muốn sau khi cài rom lại phải cài thêm quá nhiều.
Vài điều cũng bạn.
Xin chân thành cảm ơn!!!

Bạn ko thích tông màu đỏ!!! Mà Mình thích mới ghê chứ!! :D
Thay thời tiết gồm 2 file xxx_manila sau:
0fed33be_manila (Mặt trăng)
48bf00db_manila (Mặt trời)
--------------------
Thay Clock D:
77e0069a_manila (LockD số)
1435ccbf_manila (Chữ AM trong clockD)
37332e2e_manila (Chữ PM trong clokD)
---------------
Hình nền ngoài LockScreen và Start Menu Bạn có thể thay hình nền khác bằng cách vào Tab Settings\Personalize\Lock screen wallpaper\ chọn 1 ảnh khác nhé. Chúc vui.

Bạn ko thích tông màu đỏ!!! Mà Mình thích mới ghê chứ!! :D
Thay thời tiết gồm 2 file xxx_manila sau:
0fed33be_manila (Mặt trăng)
48bf00db_manila (Mặt trời)
--------------------
Thay Clock D:
77e0069a_manila (LockD số)
1435ccbf_manila (Chữ AM trong clockD)
37332e2e_manila (Chữ PM trong clokD)
---------------
Hình nền ngoài LockScreen và Start Menu Bạn có thể thay hình nền khác bằng cách vào Tab Settings\Personalize\Lock screen wallpaper\ chọn 1 ảnh khác nhé. Chúc vui.

Không phải mình không thích tông màu đỏ! Mà bà xã mình không thích mới ghê chứ!! :D

Cảm ơn bác đã hướng dẫn, cho phép mình hỏi thêm, mấy File xxx_manila lấy ở chỗ nào thế!
Cảm ơn nhiều!!!

Show ROM mới core 23699 Đang test, nếu ko gì thay đổi tối Up lên ....!

Chỉnh sửa cuối:
Không phải mình không thích tông màu đỏ! Mà bà xã mình không thích mới ghê chứ!! :D

Cảm ơn bác đã hướng dẫn, cho phép mình hỏi thêm, mấy File xxx_manila lấy ở chỗ nào thế!
Cảm ơn nhiều!!!

Lấy từ các file *.CAB trong các bài viết topic này! Có hướng dẫn chuyển đổi file *.CAB ra OEM tìm trong file vừa bung ra đấy thấy các file cần tìm.
http://www.pdaviet.net/showthread.p...diện-HTC-Sense-2.5-WVGA&p=1460134#post1460134

Cập nhật ROM mới với Core 23699. Link tải bài 1. Chúc vui vẽ.!

AnhPhe cho xin hình nền của ROM này đi, hay toàn bộ hình nền của bác càng tốt :D
đang dùng bản 23569 tốt, cố moi móc xem có cái lỗi nào ko đây :D

sao nhiều rom vậy bác ???
cứ tiến độ 1 tuần có thêm 2 bản rom mới như thế này thì ko biết đâu mà lần ,ko đủ thời thời test thử xem bản nào ổn định hoặc bản nào hay hay
hay bác lập một top pic để anh em vào đó bình chọn ,nêu í kiến cho từng bản rom xem mặt mạnh mặt yếu của các bản đó để mọi người còn biết mà sử dụng nhé !

Back