• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 23152) SE Manila 2.5.20191914.0 by APv26 [24-12-2010]

"HD - ROM WM6.5.X (Core 23151) Black with Manila v2.5.20191914.0 by AP v24" Bản này của bác em chạy dùng 1 ngày thấy nghe gọi chập trờn, đầu bên kia có lúc ko nghe đc, em đã cài bản rom trc thì thấy nghe gọi bình thường, ko biết tại máy em có vấn đề gì hay tại bản rom mới ko biết, có anh emnào cài bản v24 rồi ko biết như thế nào.

Chưa bao giờ bị tình trạng như miêu tả của Bạn! Nên xem lại nhé! Up ROM nên HR tối thiểu 1 lần trước khi cài ứng dụng vào để sử dụng! Trường hợp của Bạn nên HR lại xem thế nào có thể đụng một soft nào đấy!

dear AnhPhe,
trên quan điểm cá nhân em thì dạo này ROM của anh sử dụng icon bị xấu, xấu ở đây là chất lượng ảnh icon, em không biết anh dùng icon dưới dạng gì, nhưng khi hiển thị trên máy em thì nhiều icon bị vỡ, noise và không sắc nét. Nhiều khi cảm giác như đang dùng 1 ảnh GIF, chất lượng chỉ tầm 24x24 nội suy thành 48x48 rồi chuyển định dạng màu từ index sang RGB để save thành PNG. Điều này 1 lần nữa làm mất đi sự hoàn hảo của ROM như 1 lần gần đây em đã đề cập vấn đề volume ROM 6.5.x làm ROM anh không hoàn hảo như khi dùng 6.5.
Toàn bộ trên đây chỉ là ý kiến cá nhân em về mặt giao diện đồ họa, vì bản thân làm đồ họa nên đôi khi chỉ vì 1 vài chi tiết nho nhỏ mà lại thành vấn đề để lăn tăn và loay hoay.
Cảm ơn anh vì bản ROM rất ổn đinh, chất lượng và đặc biệt có cảm giác ít hao pin hơn!

dear AnhPhe,
trên quan điểm cá nhân em thì dạo này ROM của anh sử dụng icon bị xấu, xấu ở đây là chất lượng ảnh icon, em không biết anh dùng icon dưới dạng gì, nhưng khi hiển thị trên máy em thì nhiều icon bị vỡ, noise và không sắc nét. Nhiều khi cảm giác như đang dùng 1 ảnh GIF, chất lượng chỉ tầm 24x24 nội suy thành 48x48 rồi chuyển định dạng màu từ index sang RGB để save thành PNG. Điều này 1 lần nữa làm mất đi sự hoàn hảo của ROM như 1 lần gần đây em đã đề cập vấn đề volume ROM 6.5.x làm ROM anh không hoàn hảo như khi dùng 6.5.
Toàn bộ trên đây chỉ là ý kiến cá nhân em về mặt giao diện đồ họa, vì bản thân làm đồ họa nên đôi khi chỉ vì 1 vài chi tiết nho nhỏ mà lại thành vấn đề để lăn tăn và loay hoay.
Cảm ơn anh vì bản ROM rất ổn đinh, chất lượng và đặc biệt có cảm giác ít hao pin hơn!

Các Icons độ phân giải 90x90 nhé (Thay vì 128x128 giảm đi 25%)! Pro! Trên họa tiết đen gợn chấm trắng, Ko phải bị vỡ đâu. Đó là chủ ý của ảnh nền lót của tác giả đấy! Lấy khung nền từ bộ Icons với Black Theme đấy! Vấn đề Volume đã nói rồi ko bàn đến, nếu Bạn thích thì dùng WM6.5, nếu fix được đã fix từ lâu rồi. Về cơ bản ROM WM6.5 cổ điển mà Bạn nói là đẹp Tui thật sự pótay. Bản ROM Black Full làm theo y/c thôi, Mình chỉ thích các bản ROM Glass Full. ROM ngày càng ổn định ko còn thấy lỗi ....! Mình cảm ơn các đóng góp của các Bạn để ROM ngày càng hoàn thiện hơn!

Chỉnh sửa cuối:
:)) em không dùng bản này mà là dùng bản SE,

• nếu icon cố tình mang tính "TV nhiễu" thì em chấp nhận vậy.

• 2003-5.0-6.1-6.5 hay 6.5.x đẹp hay xấu là do con mắt của mỗi người, không khiêm cưỡng được, không tuyệt đối được, ví như: em bảo win7 đẹp nhưng khối ông bảo xấu mù, vuông chằn chặn, chẳng liên quan gì đến tính windows cổ điển, thế đấy!.

• Vấn đề VOLUME không phải là em không biết, vì cũng không ngu lắm mà cũng chẳng có ý định hỏi han xem có fix được hay không vì biết thừa là nó không fix được, mà ý ở đây chỉ là nói đến tính đồng bộ làm cho phí đi công sức của chính bác mà vẫn bị có "gai"

haizzz

Last edited by a moderator:
Anh ơi bản rom gf core 23151 này sao khi em duyệt web bằng opera 5.1 thì nó không tự động xoay ngang màn hình khi em quay ngang máy anh à

Anh ơi bản rom gf core 23151 này sao khi em duyệt web bằng opera 5.1 thì nó không tự động xoay ngang màn hình khi em quay ngang máy anh à

Muốn xoay thì dùng "ChangeScreen v2.79" có sẵn trên Rom mà chỉnh, chương trình không tự xoay được đâu (Trừ 1 vài Tab trên Manila)? Core nào chẳng thế?

Muốn xoay thì dùng "ChangeScreen v2.79" có sẵn trên Rom mà chỉnh, chương trình không tự xoay được đâu (Trừ 1 vài Tab trên Manila)? Core nào chẳng thế?
Cái changescreen thì em bit rồi. Mấy bản rom trc thì cái opera nó tư động xoay đc. Em k muốn dùng phần mềm nay vì kích hoat nó lên thi c.trinh nào cũng bị xoay bực lắm

Đang test v23152 với phiên bản Glass Full, Thay Clock D black, Fix hầu như hoàn thiện nhất, Free RAM ~ 105MB, sẽ Up lên host vào ngày 25/12/2010. Rom ra nhiều quá, tải cũng quá nhiều (Hầu như bản nào cũng hơn 200 lượt tải) mà ko ai phản hồi,..... lỗi hay bug..... chổ nào hết! Hông biết tại sao luôn. Vậy thì cứ thế mà ra, tìm lỗi tự tìm, tự fix luôn.....!

Em set đc rồi. Thì ra em viết nhầm tên opera nên k dc. Tks mấy bác nhé

@: Muốn set Auto xoay bàng ctr Changescreen Bạn nên cho nó Demo sẽ hiện tên các App chính xác vào ghi lại rồi Add vào là chuẩn nhất! Đã có bài hướng dẫn đâu đó!

Bác Phê có thể cho em bản HTC Album mới nhất được không ạ? Em đang dùng wm 6.1 manila .5 của bác kenya bên xda nhưng cái bản htc album này cũ quá, xem video nó khá chậm. Và cho em hỏi làm sao để đưa video hiện ra ở tab album trong sense ạ? Cám ơn Bác nhìu!

Bác Phê có thể cho em bản HTC Album mới nhất được không ạ? Em đang dùng wm 6.1 manila .5 của bác kenya bên xda nhưng cái bản htc album này cũ quá, xem video nó khá chậm. Và cho em hỏi làm sao để đưa video hiện ra ở tab album trong sense ạ? Cám ơn Bác nhìu!

Package HTC Album ko chỉ đứng riêng 1 mình nó, quá trình chơi file media và hiển thị hình ảnh có liên quan đến các package Dshow, Full Screen Player... vì vậy khó mà đóng gói riêng cho bạn cài đè vào nền của 1 Manila khác mà ko phát sinh lỗi!

Chỉnh sửa cuối:
Bác Quang có bài viết về android on HD2 không ?
Máy của em install thử hoài mà chưa được.
Chạy file CLRCAD thì âm thanh bị tắt luôn
Chạy tiếp file Haret thì máy báo booting linux, sau đó vào màn hình Dos, chạy được vài dòng,
đến dòng jumping to Kernel cautions .... thì máy bị treo luôn

Bác Quang có bài viết về android on HD2 không ?
Máy của em install thử hoài mà chưa được.
Chạy file CLRCAD thì âm thanh bị tắt luôn
Chạy tiếp file Haret thì máy báo booting linux, sau đó vào màn hình Dos, chạy được vài dòng,
đến dòng jumping to Kernel cautions .... thì máy bị treo luôn

Lộn rồi! Thứ nhất Topic này là ROM cho HD1 ko phải HD2! Vã lại HD1 chạy Android Camera ko chụp hình được và còn rất nhiều lỗi...! Bạn tìm hiểu bài 20 của topic này cũng có câu trả lời...!

Ngồi buồn ở nhà một mình! Đêm noen! Up sớm ROM mới v26 Core 23152 với Manila v2.5.20191914.0 Fix hoàn thiện các lỗi ở các bản trước! Tinh chỉnh hệ thống chạy ổn hơn...! Up và cảm nhận nhé! Link tải bài 1.

Chúc Giáng Sinh An Lành - Hạnh Phúc!

Chỉnh sửa cuối:
Anh Phê có nói bản ROM này có free RAM ~ 105 Mb, hic. Vậy mà khi mới up ROM mới, chưa cài thêm bất cứ một phần mềm nào mà chỉ thấy báo free chưa đến 80Mb. Có ai trong trường hợp như tôi không nhỉ?

Anh Phê có nói bản ROM này có free RAM ~ 105 Mb, hic. Vậy mà khi mới up ROM mới, chưa cài thêm bất cứ một phần mềm nào mà chỉ thấy báo free chưa đến 80Mb. Có ai trong trường hợp như tôi không nhỉ?
Bạn úp rom xong nên HardReset lại để máy hoạt động chuẩn với bản rom mới nhé...

Tôi cũng đã HR rồi, nhưng vẫn không khi nào thấy đủ dung lượng free RAM.

105 là lý tưởng khi bạn không dùng Manila bạn ạ, cứ tắt nó đi là lên hẳn 108 chứ 105 đã là cái gì

Back