• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHẦN MỀM DỰ BÁO THỜI TIẾT, ĐỔI TIỀN [Cập nhật trang 9]

N82 ko gặp lỗi gì cả, kiểu này sắp bỏ được Handy Weather, Handy Converter và có thể là cả Handy Clock rồi! Nhẹ máy quá!

Đây chỉ là một soft đành riêng cho người đi du lịch tham khảo. Còn 3 soft kia thì mỗi soft lại có những tính năng nâg cao. Cứ xài hết thì OK hơn.

nhưng down về có đuôi 7z thì làm thế nào? thử chuyển sang đuôi sisx hay sis đều không cài đc mà bản gốc là đuôi sisx thì cài ngon. giúp cái????:-?

Bác chuyển sang đuôi .rar chứ. Nhìn hình thì biết đây là dạng file nén mà. Do quy định của diễn đàn nên phải chuyển đuôi từ .rar hay zip sang .7z thì mới đính kèm được.

Bác chuyển sang đuôi .rar chứ. Nhìn hình thì biết đây là dạng file nén mà. Do quy định của diễn đàn nên phải chuyển đuôi từ .rar hay zip sang .7z thì mới đính kèm được.

Ko phải là qui định phải chuyển từ rar, zip sang 7z mới đc đính kèm đâu bạn àh, mà do diễn đàn hạn chế dung lượng up trực tiếp của file rar & zip chỉ 500kb thôi, còn 7z thì tới 1.95mb lận. Vì thế nếu file nén lớn hơn 500kb thì nên đổi sang đuôi 7z để up trực tiếp cho dễ ý mà. Còn đã up lên host khác thì đuôi nào cũng được cả :)

Ko phải là qui định phải chuyển từ rar, zip sang 7z mới đc đính kèm đâu bạn àh, mà do diễn đàn hạn chế dung lượng up trực tiếp của file rar & zip chỉ 500kb thôi, còn 7z thì tới 1.95mb lận. Vì thế nếu file nén lớn hơn 500kb thì nên đổi sang đuôi 7z để up trực tiếp cho dễ ý mà. Còn đã up lên host khác thì đuôi nào cũng được cả :)

Thì ý mình là có thể up lên file có dung lượng lớn hơn. Nhưng dung lượng lớn quá thì cũng lâu. Cái này thì hơi bị bất tiện.

Không xưng hô "tớ cậu" ở đây bạn nhé, bạn mà nghe tuổi của mình chắc lạy dài luôn đó. Anh em hoặc bạn cho lịch sự.
Éc, vậy chắc bác lớn tuổi lắm rùi ah,mình cứ tưởng mấy mod trong forum còn trẻ lắm chứ, bằng tuổi của mình, hoặc hơn vài tuổi là cùng chứ.:D:D:D

Éc, vậy chắc bác lớn tuổi lắm rùi ah,mình cứ tưởng mấy mod trong forum còn trẻ lắm chứ, bằng tuổi của mình, hoặc hơn vài tuổi là cùng chứ.:D:D:D

Bạn là thành viên mới nên phải thận trọng trong cách dùng từ ngữ trong xưng hô. Vì trong diễn đàn, nhất là ban quản trị là những đàn anh có nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực điện thoại nên việc lớn tuổi cũng là chuyện bình thường mà.

Lúc đầu cài bản tiếng Anh thì ngon lành và dùng tốt. Sau đó thấy có bản Việt hoá nên xoá bản tiếng Anh đi để cài bản VH dùng cho tiện thì đã down về từ 2 trang Mediafire và 4Shared nhưng thấy có đuôi 7z. Sau đó đã thử chuyên sang đuôi sisx rồi sis rồi rar rồi zip rồi cả cách chỉ xoá đuôi 7z đi nhưng tất cả đều không cài được và có báo cáo là không hỗ trợ file SIS... gì đó... Mong giúp đỡ!!! :D

Lúc đầu cài bản tiếng Anh thì ngon lành và dùng tốt. Sau đó thấy có bản Việt hoá nên xoá bản tiếng Anh đi để cài bản VH dùng cho tiện thì đã down về từ 2 trang Mediafire và 4Shared nhưng thấy có đuôi 7z. Sau đó đã thử chuyên sang đuôi sisx rồi sis rồi rar rồi zip rồi cả cách chỉ xoá đuôi 7z đi nhưng tất cả đều không cài được và có báo cáo là không hỗ trợ file SIS... gì đó... Mong giúp đỡ!!! :D

Do khi việt hóa đã làm thay đổi cấu trúc file nên bạn phải SIGN lại trước khi cài.
THÔNG BÁO CHUNG CHO ANH EM KHI CÀI BẢN VIỆT HÓA THÌ PHẢI SIGN LẠI NHÉ!!!
CHÚC THÀNH CÔNG.

Do khi việt hóa đã làm thay đổi cấu trúc file nên bạn phải SIGN lại trước khi cài.
THÔNG BÁO CHUNG CHO ANH EM KHI CÀI BẢN VIỆT HÓA THÌ PHẢI SIGN LẠI NHÉ!!!
CHÚC THÀNH CÔNG.

Máy của mình đã HACK rồi và đã cài nhiều phần mềm VH khác mà không cần phải sign.

Đây chỉ là một soft đành riêng cho người đi du lịch tham khảo. Còn 3 soft kia thì mỗi soft lại có những tính năng nâg cao. Cứ xài hết thì OK hơn.

handy weather rất khó cho thuốc và dự báo cũng lang băm thôi nên bỏ đi ko tiếc. Handy converter ngoài tính năng đổi tiền (luôn trễ hơn 1 ngày) thì có thêm vài cái đổi diện tích, trọng lượng, ... mà dùng Best Converter còn nhiều hơn gấp chục lần ->bỏ đi cũng ko tiếc. Chỉ có Handy Clock ngoài tính năng World clock còn có Stopwatch, tạo lịch màn hình chờ -> bỏ đi thì hơi tiếc!

handy weather rất khó cho thuốc và dự báo cũng lang băm thôi nên bỏ đi ko tiếc. Handy converter ngoài tính năng đổi tiền (luôn trễ hơn 1 ngày) thì có thêm vài cái đổi diện tích, trọng lượng, ... mà dùng Best Converter còn nhiều hơn gấp chục lần ->bỏ đi cũng ko tiếc. Chỉ có Handy Clock ngoài tính năng World clock còn có Stopwatch, tạo lịch màn hình chờ -> bỏ đi thì hơi tiếc!

Thì cứ xài hết. Gỡ bỏ làm gì. Cứ cài vào thẻ thì không làm đầy bộ nhớ. Chỉ cần làm cài thẻ 8GB thì tha hồ xài. Như tui cài mấy chục soft mà có sao đâu.

Cho mình xin bản Handy Clock đi ! mình dùng máy E71 ! Cám ơn !

Không hiểu sao em cài vào máy E71 thời gian không đúng với giờ hiện tại của điện thoại mặc dù đã chỉnh đúng quốc gia và múi giờ GMT 7 của VN ! các bác có bị vậy ko , xin chỉ giáo ! thanks !

ủa sao cái N96 cua tui cài vào được nhưng kết nối thì cứ thất bại là seo đã cài GPRS

ủa sao cái N96 cua tui cài vào được nhưng kết nối thì cứ thất bại là seo đã cài GPRS

Thử chuyển sang wifi xem sao đi bạn? N96 có wifi thì xài GPRS chi cho tốn tiền. Hình như có lúc máy chủ bị bận nên mình có khi cũng UPDATE 2 hay 3 lần liền mới được.

Cái này dự báo hổng chính xác.Chỉ có HandyWeather là tạm được( như trưa nay ở đà nẵng là 34độ thì handy cũng báo 34 nhưng em này chỉ báo chung chung là 26 đến 32 thôi )

Cái này dự báo hổng chính xác.Chỉ có HandyWeather là tạm được( như trưa nay ở đà nẵng là 34độ thì handy cũng báo 34 nhưng em này chỉ báo chung chung là 26 đến 32 thôi )

Mình thì nhận thấy cái vụ dự báo thời tiết này chỉ nên tham khảo cho vui chứ khó nhận xét cái nào chính xác hơn cái nào. Ngay cả dự báo trên đài cũng có khi trật lất. Với lại nhiệt độ thì nó thay đổi theo từng giờ từng phút thì làm sao mà có được một giá trị chính xác. Chỉ cần dự báo đúng có hay k có mưa để đem áo mưa là đủ rồi.:D

mình vừa cài vào Nokia 6120C thấy chạy tốt, giao diện ấn tượng hơn Worldmate. Phiên bản v1.1 vừa ra thấy có thêm plug-in Travel plan nhưng chưa dùng được. Rất hay là chức năng World map có cái quả địa cầu quay quay nhìn đỡ buồn ngủ. Hihihihi

Back