• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHÒNG ĐỐ VÀ GIẢI NHỮNG CÂU ĐỐ!!!

Status
Không mở trả lời sau này.
He he vào làm nháy nhi?

Chỉ dành cho Sê-lốc-hôm

một ông bố có 3 người con trai tên là Dương,Hải, Hoàng . ông bố bị ám hại.
khi chết ông bố có để lại lời tố giác , ông có vẽ một quả đồi và một đương thẳng?ông lão tố giác đứa con nào của mình?

He he vào làm nháy nhi?

Chỉ dành cho Sê-lốc-hôm

khi chết ông bố có để lại lời tố giác , ông có vẽ một quả đồi và một đương thẳng?ông lão tố giác đứa con nào của mình?

Ơ hình như câu này khó hay sao mà không ai trả lời thế này :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((

Ơ hình như câu này khó hay sao mà không ai trả lời thế này :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((

Chỉ dành cho Sê-lốc-hôm

Không khó đâu:
Đáp án nè: Thằng Hải
Giải thích:
1. Đồi thẳng = thằng đổi = thằng đôi hỏi = thằng hai hỏi = Thằng Hải :))
2. Đồi thẳng = đồi không cong = còng không đôi = còng không hai = hài không cong = hài thẳng = Thằng Hải :))

Chắc là đúng bác nhỉ =))=))=))=))

Không khó đâu:
Giải thích:
2. Đồi thẳng = đồi không cong = còng không đôi = còng không hai = hài không cong = hài thẳng = Thằng Hải :))

Bó chiếu thật... Gứm óa....>:)>:)>:)>:)

Anh Nho gải thích tại sao là đồi thẳng! Câu đố và 1 quả đồi và 1 đường thẳng kia mà ???

Anh Nho gải thích tại sao là đồi thẳng! Câu đố và 1 quả đồi và 1 đường thẳng kia mà ???

Thì.... uhmmmmm......một quả đồi và một đường thẳng thì anh suy luận vậy :)) bác thonhi có nói câu này dành cho Sê-lốc-hôm :D , mà Sê-lốc-hôm thì ......phải suy luận như vậy >:)>:)>:)

Chưa thấy bác ấy xác nhận mà, không bít có đúng không, chỉ suy luận được có như thế thôi =))=))=))

Thì.... uhmmmmm......một quả đồi và một đường thẳng thì anh suy luận vậy :)) bác thonhi có nói câu này dành cho Sê-lốc-hôm :D , mà Sê-lốc-hôm thì ......phải suy luận như vậy >:)>:)>:)

Chưa thấy bác ấy xác nhận mà, không bít có đúng không, chỉ suy luận được có như thế thôi =))=))=))

Chắc đúng roài anh! Lại kiếm được mấy trăm PVD rùi! Tha hồ mà sài nhé!

Không khó đâu:
Giải thích:

Hic hic đề nghị bác tìm câu đố mà post chứ toàn trả lời thế này thì lỗ vốn anh em mất :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((

tiếp nè : trạng quỳnh thi với nữ quốc bên tàu , ở tất cả các cuộc thi quỳnh điều thua nhưng đến thi vẽ ,vua ra đề thi là vẽ quả táo. trạng quỳnh lấy mực bôi vào mông rồi dóng dấu lên giấy.. nữ quốc biết đề tài thi vẽ sẽ thua quỳnh bèn sai mật thám theo dõi... sau đó cũng làm theo giống như vậy nhưng kết quả vua lại chấm trạng quỳnh thắng vì sao thế bạn?

Hic hic đề nghị bác tìm câu đố mà post chứ toàn trả lời thế này thì lỗ vốn anh em mất :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((

HI HI...BÁC NHO SẮP THÀNH ĐẠI GIA CỦA BOX GIẢI ĐỐ ÒI... CẢM ƠN BÁC THONHI ĐÃ LIÊN TỤC POST BÀI ỦNG HỘ BOX CHÚNG E...
ĐÃ CHUYỂN KHOẢN THÀNH CÔNG 100PVD CHO BÁC HHN VÀ 200PVD CHO BÁC THONHI CHO NHỮNG ĐÓNG GÓP CỦA BÁC VỚI BOX

CÒN CÁC BẠN,CÒN CHẦN CHỜ J NỮA, HÃY THAM GIA VỚI CHÚNG E, VÓI MỖI CÂU TRẢ LỜI ĐÚNG, CẢ NGƯỜI POST VÀ NGƯỜI TRẢ LỜI ĐÚNG ĐỀU Đ]ỢC THƯỞNG 100PVD Ạ....

CƠ HỘI RẤT LỚN LẠI ĐANG MỞ RỘNG VỚI TẤT CẢ MỌI NGƯỜI...MẠI DZÔ....MẠI DZÔ....:D:D:D:D:D

tiếp nè : trạng quỳnh thi với nữ quốc bên tàu , ở tất cả các cuộc thi quỳnh điều thua nhưng đến thi vẽ ,vua ra đề thi là vẽ quả táo. trạng quỳnh lấy mực bôi vào mông rồi dóng dấu lên giấy.. nữ quốc biết đề tài thi vẽ sẽ thua quỳnh bèn sai mậ.....
Trang Quỳnh thắng vì quả táo của trạng vẽ có cuống....của các nữ quốc thì không....hêhê!!!!

Đố nè!!!càng lớn càng bé,càng kéo càng ngắn,càng đánh càng kêu,càng xa càng gần?????????

tiếp nè : trạng quỳnh thi với nữ quốc bên tàu , ở tất cả các cuộc thi quỳnh điều thua nhưng đến thi vẽ ,vua ra đề thi là vẽ quả táo. trạng quỳnh lấy mực bôi vào mông rồi dóng dấu lên giấy.. nữ quốc biết đề tài thi vẽ sẽ thua quỳnh bèn sai mậ.....
Trang Quỳnh thắng vì quả táo của trạng vẽ có cuống....của các nữ quốc thì không....hêhê!!!!

Ôi lại đúng rồi!
Sao câu nào của mình post lến thì cũng đều có người trả lời đúng hết vậy ta ?
:(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((

được lắm em vừa gửi hôm qua mà đã trả lời được đã vậy đố khó lun :D :D :D :D
(không tra google để tìm lời giải vì như thế là không trong sáng, phải tự nghĩ mới vui)

Bóp Ở Đâu ?(trong sáng)
Quan toà hỏi :
_ Anh bóp cô ấy ở đâu ?
Phạm nhân nghĩ nếu khai bóp dưới , tội sẽ nặng hơn bóp trên , còn khai bóp trên lại vướng vào tội nói dối .
Hỏi anh ta khai ra sao để quan toà phải phục ?

Một cô gái người dân tộc đang tắm dưới suối. Đột nhiên trời đổ mưa, Cô ấy cứ thế chậy về nhà trên người không mảnh vải che thân. Trên đường về chỉ thấy cô ấy " che " phần trên và không che phần dưới.Tại sao?tại sao? tại sao?

Ai trả lời đúng 1 trong 2 câu này em xin trả 500 PVD cho 1 câu trả lời đúng :D :D :D :D :D :D
Ai trả lời sai xin mời chuyển tiền cho chị PA

Chỉnh sửa cuối:
Mọi người dạo này đi đâu mà không thấy vào topic này đoán thế nhỉ:-?:-?:-?:-?

Mọi người dạo này đi đâu mà không thấy vào topic này đoán thế nhỉ:-?:-?:-?:-?

Chắc sợ phải nộp tiền cho chị PA nên sợ không dám vào =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))

Một cô gái người dân tộc đang tắm dưới suối. Đột nhiên trời đổ mưa, Cô ấy cứ thế chậy về nhà trên người không mảnh vải che thân. Trên đường về chỉ thấy cô ấy " che " phần trên và không che phần dưới.Tại sao?tại sao? tại sao?

Ai trả lời đúng 1 trong 2 câu này em xin trả 500 PVD cho 1 câu trả lời đúng :D :D :D :D :D :D
Ai trả lời sai xin mời chuyển tiền cho chị PA

Số tiền trả lời đúng sẽ là 1000PVD cho 1 câu trả lời
Dô đê Dô đê Dô đê Dô đê Dô đê Dô đê Dô đê Dô đê :D :D :D :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back