• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHƯƠNG PHÁP HẠ ROM CỦA DESIREHD XUỐNG ROM 1.32.405 (TỔNG HỢP)

Bạn làm gì mà nó treo thế.

Mình sử dụng Hack kit giờ máy chỉ vào được Hboot, vẫn up được rom cook nhưng ko chạy được. Treo Logo.
Giờ mình muốn relock lại Bootloader để up rom ship được không. Mà thử theo cách của bạn thì ko được. Chẳng hiểu sao nữa. Treo thế này có vấn đề gì ko bạn>

Bạn làm gì mà nó treo thế.

Mình sử dụng Hack kit giờ máy chỉ vào được Hboot, vẫn up được rom cook nhưng ko chạy được. Treo Logo.
Giờ mình muốn relock lại Bootloader để up rom ship được không. Mà thử theo cách của bạn thì ko được. Chẳng hiểu sao nữa. Treo thế này có vấn đề gì ko bạn>

Và cho mình hỏi thêm, máy đang ở Unlocker có hạ được rom theo cách PDA hướng dẫn ko, hay là phải Relock lại

mình mới cầm 1 em của thằng bạn, 2.3.5 rom 3.13 sense 3.0,tối qua hạ xuống 1.32 chạy úp rom mới xong bật máy không lên luôn. để đến sáng thì ko vào bootloader bằng volume down + power được nữa, máy bây giờ bật lên đến chỗ logo HTC rồi rung khoảng 5p sau đó hết rung và dừng ở đó luôn, tắt cũng không được. Bây giờ mình phải làm thế nào? có phải là mất boot rồi phải ko? lần đầu cầm HTC nên hơi rối (chỉ nhớ trong cái bootloader là S OFF, Hboot 2.x.x.88, không có locked hay unlocked.) Bác nào rành giúp em với

mình mới cầm 1 em của thằng bạn, 2.3.5 rom 3.13 sense 3.0,tối qua hạ xuống 1.32 chạy úp rom mới xong bật máy không lên luôn. để đến sáng thì ko vào bootloader bằng volume down + power được nữa, máy bây giờ bật lên đến chỗ logo HTC rồi rung khoảng 5p sau đó hết rung và dừng ở đó luôn, tắt cũng không được. Bây giờ mình phải làm thế nào? có phải là mất boot rồi phải ko? lần đầu cầm HTC nên hơi rối (chỉ nhớ trong cái bootloader là S OFF, Hboot 2.x.x.88, không có locked hay unlocked.) Bác nào rành giúp em với
Mình ko biết làm nhưng mà S-off rồi thì ko sợ đâu bác ạ, cứ bình tĩnh đọc lại mà làm. Kể bác cũng liều thật, lần đầu cầm HTC mà đã dám "phá" em nó rồi, haizzz.

Và cho mình hỏi thêm, máy đang ở Unlocker có hạ được rom theo cách PDA hướng dẫn ko, hay là phải Relock lại

Lỗi của bạn là không tìm hiểu trước khi làm nên nó bị treo. Bây giờ bạn chỉ cần Relock lại. Up lại Rom Ship là đc. Và Phải relock thì mới hạ đc Rom nhé.

Bệnh này thì mời bạn qua đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?199047-Tin-mừng-Tin-mừng-cho-những-ai-hạ-ROM-bị-lỗi-khởi-động

không hiểu sao con desire hd của em cứ hạ rom xuống 1.32.405 là mất HBoot. sau khi can thiệp bằng kĩ thuật khôi phục được HBoot, chạy rom 2.3.3. kết quả là lắp thẻ sim vào thì nhận sim, nhận danh bạ nhưng no service. các bác đã ai gặp trường hợp này chưa giúp em với. máy mình lúc mua về rom 2.3.5, sense 3.0

không hiểu sao con desire hd của em cứ hạ rom xuống 1.32.405 là mất HBoot. sau khi can thiệp bằng kĩ thuật khôi phục được HBoot, chạy rom 2.3.3. kết quả là lắp thẻ sim vào thì nhận sim, nhận danh bạ nhưng no service. các bác đã ai gặp trường hợp này chưa giúp em với. máy mình lúc mua về rom 2.3.5, sense 3.0

Bạn can thiệt bằng kĩ thuật ở đây là gì?
Bạn đổi sang Sim khác chưa.
Nếu có thể bạn nên up lại Rom một lần nữa để xem sao.

bổ máy ra chạy lại chứ còn làm thế nào nữa, mình đã chạy lại rất nhiều lần, nhưng chỉ chạy được rom 2.3.3 chứ không chạy được các bản khác, thay rất nhiều sim mà cũng không có sóng.hix. chán quá, bây giờ máy mình chỉ cao cấp hơn cục chặn giấy thui.huhu

Lỗi của bạn là không tìm hiểu trước khi làm nên nó bị treo. Bây giờ bạn chỉ cần Relock lại. Up lại Rom Ship là đc. Và Phải relock thì mới hạ đc Rom nhé.

Cảm ơn bạn góp ý nhưng nói thật, ban đầu giới thiệu các cách hạ Rom không hề nói là Unlock relock gì cả. Máy mình đang Unlocker + Chưa root mình làm theo cách PhamQuang đã hướng dẫn và không được. Sau mới thấy Relock của bạn để up rom ship, nhưng làm không được toàn báo lỗi, Sau đó mình làm Hack Kit. Sau khi làm Hack kit thì máy up được rom Cook ( Vẫn S- On - Hboot cũ ) nhưng vào treo Logo HTC, Sau đó mình lấy File Boot.img trong ROM vừa Up đưa sang Folded Android ( Folder để Unlock Boot ) Quăng vào đó. Vào CMD viết lệnh : Fastboot flash boot boot.img và Đã vào được. Giờ máy chạy OK . Vẫn còn S- On . Hboot cũ.

bây giờ bạn muốn s-of thi bạn dơnload rom ship 3.13.707.6 trong tóp links rom ship.sau đó kết nối với máy tính đưa desirehd vao chế độ fastboot rồi úp trực tiếp nhé.sau đó bạn dung ace hack kit là ok.

bây giờ bạn muốn s-of thi bạn dơnload rom ship 3.13.707.6 trong tóp links rom ship.sau đó kết nối với máy tính đưa desirehd vao chế độ fastboot rồi úp trực tiếp nhé.sau đó bạn dung ace hack kit là ok.

Để vậy xài cho khỏe :). Không biết có vấn đề gì ko nhỉ. xài đang ngon

Để vậy xài cho khỏe :). Không biết có vấn đề gì ko nhỉ. xài đang ngon

không sao hết.có điều nhiều khi thấy ngứa ngáy khó chịu vì chưa trọn vẹn.cứ có s-off thì bạn muốn làm gì em nó cũng được kể cả bạn hiếp dâm em nó khi em nó mới 16tuổi cũng chẳng sao.kakakka.

sau khi hạ room xong máy mình bị lỗi giữa chừng trong lúc hạ thế là.treo htc.mở nguồn không lên lâu lâu mới lên đươc rồi dừng lai ở chũ htc và rung lên lien hồi tầm 2 phút,sau đó không rung nữa,tầm 50 giây sau thì lại tắt tiếp,cứ để yên như vậy hồi lâu,bao lâu tớ cũng không bít nữa lại mở lại tắt giông trường hợp lúc nãy hic,đem ra tiệm thì nói là hư flash,sữa cũng không được bảo thay main,ai có ý kién gì cứu giúp tớ,hay biết cách sữa chũa báo giá mình thu xếp tiền bạn đem đến sữa giùm mình với hic,nếu mà bán xác không thì mấy bạn cho ý kiến là nhiu giúp minh với đang ức chế wa

Vào được Hboot không bạn. Tiệm thì cứ từ từ. Giá xác thì :(. Tất nhiên là quá bèo rồi.

cứ vao htc rung len thế thui,lúc trước lâu lâu vào được hboot giờ sao không vào đươc hic,help help

cứ vao htc rung len thế thui,lúc trước lâu lâu vào được hboot giờ sao không vào đươc hic,help help

Bạn thử tháo pin ra rồi dùng sạc đa năng sạc đầy.dowload rom ship 1.32. Dạng PD98IMG.ZIP.cop để bên ngoài cua the nhớ.lắp pin sau khi đã sạc đầy vào rồi thử vào fastboot xem.nếu vào được máy sẽ tự load rom.chờ máy load xong ấn volum up để chọn update.link dowload rom PD98IMG.ZIP CỦA BẠN ĐÂY.http://www.androidrevolution.nl/downloader/download.php?file=PD98IMG.zip
CÓ gì thắc mắc call mình nhé.0995339368.

Chỉnh sửa cuối:
Back