• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHƯƠNG PHÁP HẠ ROM CỦA DESIREHD XUỐNG ROM 1.32.405 (TỔNG HỢP)

Xin Các bác chỉ giáo giúp:
Máy mình vừa phải đem từ tiệm về === hậu quả là thiệt hại 500k vì cái tội ngu ngu. (đã vậy mà thằng kỹ thuật còn dọa: máy mình giờ ram rất yếu, bác mà úp là nó bị lỗi ngay đấy [/COLOR](cái này có đúng không các bác).
Bây giờ thông số mày mình như sau:
ACE PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-2.00.0027
MICROP-0438
RADIO-26.03.02.08_M
eMMC-boot
Sep 7 2011, 19:16:24

Software information:
Android version: 2.3.5
HTC Sense version: 3.0
Software number: 3.12.405.1
Kernel version: 2.6.35.10-g931a37e
htc-kernel@and 18-2#1
Wed Nov 9 14:04:03 CST 2011
Baseband version: 12.28b.60.140eU_26.03.02.26_M
Build number: 3.12.405.1 CL 199157 release_keys
Browser version: Webkit/533.1

vậy thì đầu tiên mình phải làm sao để úp được tất cả các bản rom cook, dùng cách hạ rom 3.13 có được ko các bác.
Vì mới dung nên còn gà quá mong các bác huớng dẫn cụ thể giúp.

Chỉnh sửa cuối:
Xin Các bác chỉ giáo giúp:
Máy mình vừa phải đem từ tiệm về === hậu quả là thiệt hại 500k vì cái tội ngu ngu. (đã vậy mà thằng kỹ thuật còn dọa: máy mình giờ ram rất yếu, bác mà úp là nó bị lỗi ngay đấy [/COLOR](cái này có đúng không các bác).
Bây giờ thông số mày mình như sau:
ACE PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-2.00.0027
MICROP-0438
RADIO-26.03.02.08_M
eMMC-boot
Sep 7 2011, 19:16:24

Software information:
Android version: 2.3.5
HTC Sense version: 3.0
Software number: 3.12.405.1
Kernel version: 2.6.35.10-g931a37e
htc-kernel@and 18-2#1
Wed Nov 9 14:04:03 CST 2011
Baseband version: 12.28b.60.140eU_26.03.02.26_M
Build number: 3.12.405.1 CL 199157 release_keys
Browser version: Webkit/533.1

vậy thì đầu tiên mình phải làm sao để úp được tất cả các bản rom cook, dùng cách hạ rom 3.13 có được ko các bác.
Vì mới dung nên còn gà quá mong các bác huớng dẫn cụ thể giúp.

Bạn làm gì mà phỉa mang ra tiệm.
Theo mình nghĩ là chỉ có nó sửa lại Boot cho bạn và giờ không up đc Rom thôi.
Vì máy bạn đang là 3.12 nên phải áp dụng cách hạ của 3.1.3 xuống để S-OFF và Root thì mới up Rom Cook đc.

Bạn làm gì mà phỉa mang ra tiệm.
Theo mình nghĩ là chỉ có nó sửa lại Boot cho bạn và giờ không up đc Rom thôi.
Vì máy bạn đang là 3.12 nên phải áp dụng cách hạ của 3.1.3 xuống để S-OFF và Root thì mới up Rom Cook đc.

vì máy mình hạ xuông 1.32 bị sai bản rom nên bị brick luôn, bật màn hình không lên bác ạ, Mà có đúng như tháng kỹ thuật dọa ko vậy bác, bị như vậy sẽ làm ram yếu đi nên úp rom dễ bị deal phai ko. mình cứ cãi với nó

sau khi hạ room xong máy mình bị lỗi giữa chừng trong lúc hạ thế là.treo htc.mở nguồn không lên lâu lâu mới lên đươc rồi dừng lai ở chũ htc và rung lên lien hồi tầm 2 phút,sau đó không rung nữa,tầm 50 giây sau thì lại tắt tiếp,cứ để yên như vậy hồi lâu,bao lâu tớ cũng không bít nữa lại mở lại tắt giông trường hợp lúc nãy hic,đem ra tiệm thì nói là hư flash,sữa cũng không được bảo thay main,ai có ý kién gì cứu giúp tớ,hay biết cách sữa chũa báo giá mình thu xếp tiền bạn đem đến sữa giùm mình với hic,nếu mà bán xác không thì mấy bạn cho ý kiến là nhiu giúp minh với đang ức chế wa

cha sao dau, ban copy san cai file P91IMG.zip cua rom goc vao the di. sau do vao HBOOT (phai bam khoang 30 phut ko được rung tay thì nó sẽ vào và khoảng 3 h sau thi hỏi có update hay không bạn bấm volume up va cũng để đó khoảng 3h nữa là quay lại như lúc chưa làm gì. cố gắng chờ đi vì tôi vừa bị xong.

mình đã thực hiện theo cách của bác quang nhưng đến lúc báo update rom mình chọn yes thì nó lại tắt màn hình túi thui luôn, có cách nào cứu lại ko vậy các bác

mình đã thực hiện theo cách của bác quang nhưng đến lúc báo update rom mình chọn yes thì nó lại tắt màn hình túi thui luôn, có cách nào cứu lại ko vậy các bác

Có lẽ máy bạn đã đc làm lại Boot và cũng có thể không up đc Rom nữa. Bạn cố gắng khỏi động lại xem vào đc Bootloader không. Nếu nó ko động đậy gì và kết nối máy tính hay cắm xạc cũng không đc thì bạn lại mang ra chỗ cũ thôi. :)

Có lẽ máy bạn đã đc làm lại Boot và cũng có thể không up đc Rom nữa. Bạn cố gắng khỏi động lại xem vào đc Bootloader không. Nếu nó ko động đậy gì và kết nối máy tính hay cắm xạc cũng không đc thì bạn lại mang ra chỗ cũ thôi. :)

Máy mình cắm sạc vẫn được, một lúc thì hiện lên chữ HTC + rung liên tục. lần đầu cắm vào vẫn hiện màn hình Bootloader nhưng bấm volume up hoặc down đều không được. có cách j xử lý ko các bác help meeee

mình đang dùng rom 3.13 mà sao làm các bước như bài hướng dẫn mà vẫn ko hạ rom xuống được. toàn báo lỗi.
1. khi push rom vào thẻ nhớ ( adb push PD98IMG.zip /sdcard/ ). bị lỗi nên mình chép thẳng rom vô thẻ lun. sau đó làm tiếp thì bị lỗi
2.
- Tiếp tục gõ lệnh:

adb shell
chmod 755 /data/local/tmp/*
/data/local/tmp/tacoroot --setup

- Lúc này máy sẽ khởi động vào Recovery. Lúc đầu nó báo hình tam giác với chấm than thì kệ nó. Chờ một chút cho nó vào hẳn Recovery. (Nếu máy không tự vào Recovery dừng lại ở hình chiếc điện thoại và dấu chấm than thì bạn, hãy ấn cùng 1 lúc phím Power + Volume up, máy sẽ hiện thị phần chọn của Recovery.)Vào đc Recovery rồi các bạn sử dụng phim volume để di chuyển chọn Reboot, bấm nút Power để khởi động lại máy:
nó dừng lại ở dấu chấm than hoài chứ hok vô recovery.
các bác chỉ mình với. đang mún hạ rom để s-on lại máy và up OTA

mình đang dùng rom 3.13 mà sao làm các bước như bài hướng dẫn mà vẫn ko hạ rom xuống được. toàn báo lỗi.
1. khi push rom vào thẻ nhớ ( adb push PD98IMG.zip /sdcard/ ). bị lỗi nên mình chép thẳng rom vô thẻ lun. sau đó làm tiếp thì bị lỗi
2.
nó dừng lại ở dấu chấm than hoài chứ hok vô recovery.
các bác chỉ mình với. đang mún hạ rom để s-on lại máy và up OTA

Sao bạn hỏi lạ vậy. Máy bạn đang là S-OFF à.
Nếu muốn up OTA thì đâu cần phải hạ Rom xuống.
Hạ Rom xuống là để S-OFF để Root và up Rom cook mà bạn.

Còn vấn đề bạn cần hỏi:
1. Bạn xem lại đã làm đúng hướng dẫn của mình chưa.
2. Bị treo ở dấu chấm than thì bạn ấn giữ nút nguồn và nút volum down là nó vào đc Recovery.

làm hoài làm mãi mãi,vẫn k đc...
anh nào ở tp HCM giúp em với,cho em sdt và 1 ngày hẹn giúp em
em sẽ trã phí cho anh em nào giúp đỡ..tks

Sao bạn hỏi lạ vậy. Máy bạn đang là S-OFF à.
Nếu muốn up OTA thì đâu cần phải hạ Rom xuống.
Hạ Rom xuống là để S-OFF để Root và up Rom cook mà bạn.

Còn vấn đề bạn cần hỏi:
1. Bạn xem lại đã làm đúng hướng dẫn của mình chưa.
2. Bị treo ở dấu chấm than thì bạn ấn giữ nút nguồn và nút volum down là nó vào đc Recovery.
mình làm chính xác như bài hướng dẫn, tạo goldcard cũng đúng từng bước
treo ở dấu chấm than và mình ấn giữ nút nguồn và nút volum down nhưng vẫn ko vào được recovery.

Mình vừa làm lại lần nữa và ko còn lỗi ở lúc push rom vô thẻ nữa. nhưng vẫn treo ở dấu chấm than.
Máy mình đã từng root và vọc đã đời các room cook rồi. Chán quá nên muốn đưa về rom ship và s-on lại thử. kết quả là up rom ship(chép vô thẻ nhớ file PD98IMG.zip để nó up, lúc máy còn root). Và rồi về được rom ship và máy ko còn root nữa(vì ko thấy super user đâu cả), nhưng vẫn là S-OFF.

Nên bây giờ mình muốn hạ rom là để S-ON lại luôn. rồi chờ up OTA, còn chờ lâu quá thì root lại rồi xài rom cook.

Vậy trường hợp mình phải làm thế nào?? vì bây giờ mình muốn máy về trạng thái xuất xưởng. và sau đó sẽ root lại để cho cảm giác vọc

Chỉnh sửa cuối:
mình làm chính xác như bài hướng dẫn, tạo goldcard cũng đúng từng bước
treo ở dấu chấm than và mình ấn giữ nút nguồn và nút volum down nhưng vẫn ko vào được recovery.

Mình vừa làm lại lần nữa và ko còn lỗi ở lúc push rom vô thẻ nữa. nhưng vẫn treo ở dấu chấm than.
Máy mình đã từng root và vọc đã đời các room cook rồi. Chán quá nên muốn đưa về rom ship và s-on lại thử. kết quả là up rom ship(chép vô thẻ nhớ file PD98IMG.zip để nó up, lúc máy còn root). Và rồi về được rom ship và máy ko còn root nữa(vì ko thấy super user đâu cả), nhưng vẫn là S-OFF.

Nên bây giờ mình muốn hạ rom là để S-ON lại luôn. rồi chờ up OTA, còn chờ lâu quá thì root lại rồi xài rom cook.

Vậy trường hợp mình phải làm thế nào?? vì bây giờ mình muốn máy về trạng thái xuất xưởng. và sau đó sẽ root lại để cho cảm giác vọc

Mục đích của việc hạ Rom xuống là để S-OFF.
Vì máy bạn đã s-OFF đc rồi nên bạn không hạ đc Rom theo cách trên này nữa.
Không cần S-ON trở lại bạn vẫn có thể update OTA đc mà.
Việc bây giờ cần làm để Update OTA đc đó là bạn up một bản Ship mới nhất và chờ cập nhật OTA cho bản Rom khu vực đấy thôi.

Mục đích của việc hạ Rom xuống là để S-OFF.
Vì máy bạn đã s-OFF đc rồi nên bạn không hạ đc Rom theo cách trên này nữa.
Không cần S-ON trở lại bạn vẫn có thể update OTA đc mà.
Việc bây giờ cần làm để Update OTA đc đó là bạn up một bản Ship mới nhất và chờ cập nhật OTA cho bản Rom khu vực đấy thôi.
vậy bây giờ mình muốn root lại để cài các bản rom cook thì làm ntn?? mình thấy nhiều bài hướng dẫn root mà chỉ dành cho bản 1.32 ko thôi. chứ ko có bài nào dành cho bản 3.13.707 như của mình

vậy bây giờ mình muốn root lại để cài các bản rom cook thì làm ntn?? mình thấy nhiều bài hướng dẫn root mà chỉ dành cho bản 1.32 ko thôi. chứ ko có bài nào dành cho bản 3.13.707 như của mình

Bạn đang ở 3.13. Giờ bạn muốn Root cho em nó.
Bạn làm theo hướng dẫn này nữa là ok: http://www.pdaviet.net/showthread.php?182820-HTC-DEV-ĐÃ-HỖ-TRỢ-UNLOCK-BOOTLOADER-CHO-DESIRE-HD
Vì máy bạn đã có S-OFF rồi, nên bạn chỉ cần làm thêm bước unlock bootloader và Root và cài Recovery la đc rồi.
Rom thì bạn up như bình thường.

sau khi mình gõ lệnh: adb shell
thì máy hiện dấu : $
mình gõ tiếp : ./data/local/tmp/fre3vo -debug -start FBB00000 -end FFFFFFFF
thì nó hiện 1 dãy rất dài....
mình làm theo hướng dẫn gõ tiếp adb shell để cho nó hiện # nhưng kết quá nó hiện dòng chử :permission denied
[/url][/IMG]ai giúp mình với nha,tks các anh em...

Last edited by a moderator:
sau khi mình gõ lệnh: adb shell
thì máy hiện dấu : $
mình gõ tiếp : ./data/local/tmp/fre3vo -debug -start FBB00000 -end FFFFFFFF
thì nó hiện 1 dãy rất dài....
mình làm theo hướng dẫn gõ tiếp adb shell để cho nó hiện # nhưng kết quá nó hiện dòng chử :permission denied
[/url][/IMG]ai giúp mình với nha,tks các anh em...

Máy bạn đang ở Base bao nhiêu thế.

Android version 2.3.5
sense version 3.0
software number 3.12.405.1

baseband version 12.65.60.29U_26.14.04.28_M

làm mọi cách k thành công
ráng giúp mình nha VENUSIAN

hãy giúp mình với,tình trạng bệnh như sau
[/url][/IMG]
cho mình hỏi là mình sai chổ nào mà nó như thế
mình tạo goldcard trên 3 thẻ 2-8-16gb rồi mà vẫn thế
xin tks mọi người

Máy mình đang là ROM 3.13.707.4.
Khi chạy lệnh /data/local/tmp/tacoroot --root
Thì trên màn hình cmd có thêm một dòng là:
/data/local/tmp/tacoroot: cannot create /data/local.prop: permission denied
Sau đó máy vẫn khởi động lại và mình gõ adb shell thì máy nó vẫn hiển thị lên dấu $
Có ai biết nguyên nhân vì sao lại thế ko,trả lời giúp mình với.Thanks

Back