• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PM biến phim thành phim HD for PC of S60v5

luckyfore94

-Đây Là PM chạy trên pc chỉ 15mb , bạn có thể conver ( chuyển định dạng ) phim thành 1 bộ phim HD cho DT của bạn HD của mình chỉ dành cho s60v5 còn các dòng khác thì thay đổi kích thước và định dạng là ok

- PM có nhiều tính năng như : một công cụ chuyển đổi mạnh mẽ của video. Nó có thể chuyển đổi tập tin giữa các đoạn video khác nhau bao gồm cả các định dạng đĩa DVD, VCD, SVCD, MOV, RM, AVI, MPEG-1/2/4, WMV, 3GP, vv Ngoài ra, phần mềm cung cấp một cách hiệu quả nhất để chuyển đổi các định dạng cho tất cả các đoạn video phổ biến các định dạng âm thanh, bao gồm MP2, MP3, AC3, RA, M4A, vv Hỗ trợ multithreading - bạn có thể chuyển đổi một số tác phẩm cùng một lúc. Khi chuyển đổi tập tin, bạn có thể tạm dừng, dừng lại và tiếp tục ở bất cứ lúc nào. Bạn có thể chọn các thiết lập mặc định cho mình hay bạn chọn codec video và âm thanh, thiết lập các thông số đầu ra.

• Chuyển đổi video của tất cả các định dạng phổ biến với các hỗ trợ chuyển đổi tín hiệu HD video

• Chuyển đổi giữa các Audio như MP3, WMA, WAV, AAC và vv

• Chuyển đổi video cho iPod, iPhone, PSP, PS3, Xbox, điện thoại di động, MP4 player

• Chỉnh sửa video, clip, hợp nhất, chia, thêm watermark và các hiệu ứng đặc biệt

Dow xong giải nén có 2 file 1 file setup và 1 file HD + key full các bạn cứ điền các thông số y chang như HD trong đó sau khi conver bạn copy vào DT và thưởng thức thôi >:)

-Mình đã tes trên các phim HD như step up 3D (4gb ) sau khi conver chỉ có 1gb14 chất lượng HD hok kém trên PC Âm thanh sống động

-Ice.Age.Dawn.of.the.Dinosaurs.2009 ( 9gb1 ) sau khi conver chỉ có 1gb5

Lưu ý : Các bạn hãy chọn định dạng Mp4 y như mình nhé , các định dạng avi mình tes xem xấu và giật hơn MPEG4

Hướng dẫn cụ thể

1. bạn click theo hình để lấy file

2. Chọn file

3. Ở bên dưới tròn màu đỏ bạn chọn các định dạng mình muốn conver

4. cứ chọn theo mình thì phim chất lương ok chuẩn HD lun

5 . (1) để thay đổi thông số (2) điền các thông số y chang mình (3) click để conver ( các thanh kế bên bạn có thể chọn pause hoặc ngưng chuyển định dang , thanh status hiện thị % hoàn thành của phim )

6. Sau khi conver xong sẽ hiện ra comple và bạn hãy vào mặc định là my Documents- My video để lấy "sản phẩm "

Chúc các bạn thành công và vui vẻ với những bộ phim do chính mình làm :D

LINK : http://www.mediafire.com/?9fjkfl0avb6i109

mình mới tham gia diễn đàn , có gì anh em giúp đỡ và chỉ bảo ^.^

Chỉnh sửa cuối:
Cái này có phải app cho s60v5 không nhỉ? Mod đâu sao không del bài này

cái này là apps cho PC mà,làm phim cho s60v5 thôi...chứ đâu phải apps cho s60v5

cái này là apps cho PC mà,làm phim cho s60v5 thôi...chứ đâu phải apps cho s60v5

mình biết là sài cho PC rồi ,nhưng từ PC mình sẽ có phim dành riêng cho s60v5 dịnh dạng HD , hok phải sướng hơn sao

xin lỗi bạn, 640*360 ko thể là HD dc, video chuẩn HD có độ phân giải là 1280*720 hoặc 1920*1080, các máy s60v5 hiện này chỉ chạy dc độ phân giải MHD 640*360, tiêu đề topic hơi sock

Ông này chơi bitrate video tận 1400, mình nghĩ nên để 1000 là được, tại xem trên điện thoại 640x360 nó cũng giống nhau mà, chỉ khi xem trên pc kích thước màn hình to hơn mới thấy được sự khác biệt thôi.Để 1400 convert vừa lâu dung lượng lại nặng hơn, theo ý mình là thế :D

s60v5 chạy video bitrate từ 1400>s60v5<768 thui..
mình sài n8 bitrate video nhạc mới có 6k còn quay phim mặc định thì thui rùi..mod quay video h264 30fps thì bitrate video là 12k... (15p video mà 1gb4)

nói chung trên đt thì xem vừa thui.. ko lên để birate cao quá..video càng nét đẹp thì....tốn pin kinh khủng..

Mình vẫn dùng total video converter dể làm video. Cái này chắc cũng tương tự vậy thôi. Video đề 1200 là ok càng cao càng ngốn MB hehe

mình sài n8 bitrate video nhạc mới có 6k còn quay phim mặc định thì thui rùi..mod quay video h264 30fps thì bitrate video là 12k... (15p video mà 1gb4)

nói chung trên đt thì xem vừa thui.. ko lên để birate cao quá..video càng nét đẹp thì....tốn pin kinh khủng..

s60v5 chạy dc bitrate hơn 1400 mà bạn, có lần mình để 3000 xem vẫn mượt

s60v5 chạy dc bitrate hơn 1400 mà bạn, có lần mình để 3000 xem vẫn mượt

Bitrate càng cao thì dung lương phim càng lớn và máy cần xử lý đồ họa nhiều hơn. Nếu quá cao máy không xử lý nổi thì nó sẽ bị giật thôi. Coi trên mobile chỉ cần rõ nhưng dung lượng vừa phải là tốt nhất.

các bạn à :)) 100 nghe chưa = 1 thấy , các bạn cứ thử làm rồi thưởng thức đi xong rồi hẵng kết luận mình dám khẳng định nó hơn hẳn những gì các bạn nghĩ :)) mình 5233 chạy 1400 hok giật , mình sài cả total conver chỉnh tool cũng hok = cái này , kệt luận :
( ăn nhau ở âm thanh và độ sắc nét )

Hãy thử rồi hẵng đưa ra tl :) tk các bạn

đúng là tốn pin hơn nhưng hiệu quả mang lại 1 bộ phim thì bù với công sức ta bỏ ra :))

xin lỗi bạn, 640*360 ko thể là HD dc, video chuẩn HD có độ phân giải là 1280*720 hoặc 1920*1080, các máy s60v5 hiện này chỉ chạy dc độ phân giải MHD 640*360, tiêu đề topic hơi sock

ý mình muốn nói đến độ sắc nét và âm thanh của nó hok kém gì phim HD , bạn đã thử chưa mà dám kết luận , có thể sock nhưng bạn thử đi lúc đó ai sẽ sock :)

mình có một thắc mắt nhỏ. Sao 5800 cuả mình xem phim đã convert thành mp4 ( bằng format factory ) có lúc tự nhiên màn hình nó nổi sọc ngang nhìu màu rồi tự khởi động lạ đt luôn. Vậy máy mình bị gì. Có ai bị như mình không. Mong các bạn giúp...

mình có một thắc mắt nhỏ. Sao 5800 cuả mình xem phim đã convert thành mp4 ( bằng format factory ) có lúc tự nhiên màn hình nó nổi sọc ngang nhìu màu rồi tự khởi động lạ đt luôn. Vậy máy mình bị gì. Có ai bị như mình không. Mong các bạn giúp...

cái này là do :

1. Phim bạn bị lỗi
2. Trong quá trình conver bị lỗi
3. Sau khi conver xong bị lỗi

bạn thử sài PM của mình làm theo hướng dẫn nhé , nếu vẫn bị thì chắc chắn do phim gốc của bạn :D

các bạn à :)) 100 nghe chưa = 1 thấy , các bạn cứ thử làm rồi thưởng thức đi xong rồi hẵng kết luận mình dám khẳng định nó hơn hẳn những gì các bạn nghĩ :)) mình 5233 chạy 1400 hok giật , mình sài cả total conver chỉnh tool cũng hok = cái này , kệt luận :
( ăn nhau ở âm thanh và độ sắc nét )

Hãy thử rồi hẵng đưa ra tl :) tk các bạn

đúng là tốn pin hơn nhưng hiệu quả mang lại 1 bộ phim thì bù với công sức ta bỏ ra :))

ý mình muốn nói đến độ sắc nét và âm thanh của nó hok kém gì phim HD , bạn đã thử chưa mà dám kết luận , có thể sock nhưng bạn thử đi lúc đó ai sẽ sock :)

Vớ vẩn, m-HD là m-HD, HD là HD. Bạn có ý tốt muốn chia sẻ, nhưng đừng làm các bạn hiểu nhầm những từ ngữ chuyên môn như thế. Bạn convert được bao nhiêu film rồi? Mình bắt đầu làm video từ 4 năm trước, mình biết rõ sự hạn chế của việc convert này:
- Chất lượng giảm (kể cả bạn có để bit-rate là 1400, xem trên điện thoại đầy lúc nhìn rõ cả răng cưa)
- Phụ đề phải hard-sub nếu xem trên 5800, vì chưa có phần mềm hỗ trợ xem phim có sub nào chạy mượt = trình real player mặc định, mà hard-sub = cái này hả, nếu bạn muốn sub đẹp thì phải cài đủ kiểu plug-in vào :)
- Âm thanh thì thôi rồi :-s, bit-rate bạn để là 128kbps :D. Nhạc mình nghe bt đã là 320kbps rồi bạn ạ. Đến cả Zing bây giờ cũng toàn nhạc 192kbps thôi.
- Performance của điện thoại: Bạn cứ tua trên seek-bar của nó, hoặc đang xem bật ứng dụng khác rồi vào lại là biết liền à.

+ Chỉ là mấy lời đóng góp từ những gì mình có thôi :), hok ném đá gì đâu. Mong bạn sẽ cố theo con đường này mà convert film cho anh em :)). Nhân tiện giới thiệu cho bạn Format Factory, phần mềm này hoàn toàn free luôn, ko cần thuốc như của bạn đâu :D. Convert nuột, đầy đủ định dạng cho bạn chọn. Options đầy đủ, và hơn nữa là nó add thêm sub rất ngon, font cũng chuẩn, mình từ lúc dùng nó đã bỏ luôn Video Convert Ultimate của Xilisoft (trước đây dùng nhiều lắm, đấy là lý do "góp ý" hơi nhiều :D)

Chúc thành công nhé :)

CPU nóng quá và quá tải ấy mà :D, thi thoảng có mấy con CPU hơi bị lỗi, thôi chịu khó vậy :D

mình dùng pm này dc 3 năm rồi, từ hồi có cái máy mp4 ghẻ, nhược điểm của pm này là add sub xem hơi khó, vì ko chỉnh dc viền chữ nên cảnh nào trùng màu với sub là ko thấy gì luôn.
chủ topic chắc ko hiểu gì giữa mHD và HD, cứ nghĩ là convert từ phim HD là file gì cũng HD theo.

Mình hay dùng Format Factory thấy convert nhanh hơn cái này, có luôn cấu hình convert mặc định của s60v5 nhưng 1 số phim lại ko convert được. Cái Xilisoft này được cái phim nào cũng chơi hết nhưng không chỉnh được viền sub và thời gian convert lâu hơn FF. Nói chung phần mềm nào cũng có ưu nhược điểm

Back